[Thảo luận] Cảnh báo 1 kiểu cướp mới trên đường !!!!!!!!

hmcuong

Xe hơi
cái này giờ là cướp là trấn lột . đúng thật là h đi ra đường mang đồ thì sợ 141 mà ko có đồ thì lại sợ cướp . bị cướp thì kêu ai kêu anh # , hay anh Nhanh , thôi kêu cháu bác Hồ o thì em anh luyện cho nhanh ? em nó hơi quá cái chó nó giúp mình .

bellring

Xe buýt
Cảm ơn bác chủ đã cảnh báo.

cathymeo

Xe buýt
TKs cụ chủ, mịe bọn mất dạy có ngày nó đâm cho lao đầu ra khỏi kính chết ko toàn thây!

TONGIA

Xe lừa
Quái cụ đọc đúng biển xe em mới chết. Hôm đó vừa đưa mấy thằng em đi H' về

dinhthang

Xe máy
Câu chuyện của bác BBB cho chúng ta thấy đó là một phương án xử lý tình huống khi tham gia giao thông, trong từng trường hợp, từng hoàn cảnh để có phương án xử lý tối ưu nhất.

Rất có thể xay ra trường hợp bác BBB đi sai dẫn đến việc tông vào đuôi xe đi trước, vô tình gặp mấy anh côn đồ lái xe xuống bắt đền, thì chuyện đó em nghĩ đơn giản chỉ là va chạm giao thông bình thường.
Khi đánh giá sự việc, ta cần nghe phản hồi từ các bên một cách thấu đáo thì mới đưa ra được kết luận, nếu cứ bảo vệ một cách thái quá khi sự việc chưa rõ ràng đôi khi sẽ là mang tiếng xấu cho chiếc xe lạ kia, chẳng may đó lại là chiếc xe của người thân của ai đó trên diễn đàn...v.v. Trường hợp này đã từng xảy ra trên OF.
Vì thế, em mong rằng ta đừng vội kết luân, vấn đề ở đây em muốn, đó là chúng ta cần đưa ra phương án xử lý khi gặp phải tình huống như trên.
Nếu là em :
- Việc mình đi sai, mình phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình, còn mình đi đúng mà bên kia cứ nằng nặc bắt vạ mình thì cần nhờ đến cơ quan chức năng, người thân, bạn bè .v.v.
- Các bác đừng lo chuyện bị hành hung khi thái độ của chúng ta mềm mỏng nhưng cương quyết, cố gắng câu giờ trong khi chờ cơ quan chức năng hoặc người thân đến.(câu giờ bằng cách tạm thời chấp nhận đền bù nhưng nói là không mang tiền, nhờ người thân mang đến là một trong những lựa chọn)
- Trong mọi tình huống xử lý, phương án luôn luôn được đặt lên hàng đầu mong các bác nhớ là phải bảo toàn được thân thể, hạn chế tối ta việc va chạm, xô xát dẫn đến đánh nhau.
em thấy biện pháp câu giờ của bác là hay nhất, nếu nó đã cố tình lái xe láo thế thì nó cũng muốn xử lý nhanh rồi té. Lúc đó bác có đưa bao nhiều có khi nó cũng lấy rồi xù lẹ. Kiểu này mình cũng phải để 1 cái ví lởm ở xe với 1 2 trăm cho nó yên tâm!

hoangdole

Xe buýt
Túm lại nó có quay cóp cả tháng cùng không đủ nộp phí hạn chế phương tiện giao thông đâu cụ ơi.

cần cẩu 001

Xe hơi
Giờ ra đường phức tạp quá,kiểu gì cũng không lường hết được,em ở ẩn cho an toàn.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thế này mà không có cấp thẩm quyền nào can thiệp sao, em mà bị như vậy chắc cũng phải đưa xèng cho chúng nó mất thôi chứ làm gì được, chia buồn cùng cụ chủ

get over

Xe máy
Đường Nguyễn Khánh Toàn, sáng và chiều nào em cũng đưa đón vợ con ở ngõ 160. Volka cụ đã cảnh báo!

hannv

Xe đạp
Em gặp trường hợp này e sẽ ngoan ngoãn đưa tiền cho các anh í rồi đợi các anh í đi e bám them rồi e gọi đồng bọn của e đón đầu, chặn lại tẩn chết bà chúng nó. Đúng là bọn cặn bã!

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Dùng súng điện, 141 kiểm tra có sao ko các cụ nhờ?

xã hội này ko phòng thân ko được?

10kg

Xe tải
Sáng tạo giè đâu cụ, trò này ở Nga bọn nó chơi lâu rồi, mà nó không xài xe cỏ đâu, toàn xài Mer, Bim không!!!Để giá trị đền bù cao.

Nếu không thực hiện được giải pháp nào chủ động hơn, Cụ chủ cứ làm một cái đơn trình báo CA, ai bị cũng làm một cái đơn trình báo, đến lúc nào chồng đơn đủ dày, đủ để xxx không thể nhắm mắt được nữa. Như trò chẹt chân ngày xưa ấy.

Chung quy cũng tại XH này nó đang loạn, loạn từ dưới lên, loạn từ trên xuống. xét về quy luật phát triển thì cứ để nó loạn nhanh lên tí nữa, anh em mình có cơ hội đổi đời!!!
Cũng rủi ro lắm cụ ah. Vài cái cách mạng da cam, cách mạng mùa xuân ả rập gần đây nó có giải quyết đc cái gì đây. Hỗn loạn thêm khổ dân thôi.

ha trang

Xe máy
Chia buồn cùng cụ, xã hội loạn thật.

hah2005

Xe tăng
Hai thằng đầu gấu này lấy của cụ có 3 củ là vẫn nhân văn chán. Có thằng đòi lấy không của em 20 củ/ năm mà em không dám làm gì cơ. Đúng là đen không bằng đỏ các cụ nhể!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cũng rủi ro lắm cụ ah. Vài cái cách mạng da cam, cách mạng mùa xuân ả rập gần đây nó có giải quyết đc cái gì đây. Hỗn loạn thêm khổ dân thôi.
Muốn xây cái mới to, đẹp phải đập bỏ cái cũ xấu xa, lạc hậu.
Không ai đủ tài để đi cải tạo nhà cấp 4 thành building được cả.
Nuóc Nga được như ngày nay, công lớn cũng ở ông Tt nát rượu Eltsine.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Sorry. Post lỗi

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu này chắc phải nhờ đội FUNS và xxx sở tại phối hợp, bẫy và tóm tại trận thôi :|
Chẳng trông mong gì ở cái đo đỏ được đâu nha :(
Nếu không cú quá thì cụ chủ thớt bỏ qua. Coi như ra đường giẫm phải mứt chó. Bằng không, muốn chơi lại bọn này phải bỏ công sức điều nghiên kỹ, tìm quy luật của chúng nó. Kế đó thả chim mồi mà úp. Tốt nhất là thửa được 1 tay "sự" với cái còng giắt đýt. Hữu sự là đổ xuống, phang luôn cho nó nhớ tới già. Chỉ phang. Không cần bắt tù binh.