[Funland] Càng thêm tuổi, càng dễ trục trặc chuyện thầm kín à các cụ?

nghienruou

Xe điện
Em 38 mùa khoai, ơn giời máy móc vẫn ổn, ham muốn vẫn tốt :)
P/S: Em chỉ uống rượu khi có việc, không hút thuốc, không uống trà, không các loại kích thích khác, tập thể hình đều đặn, thỉnh thoảng chạy bộ.

duytrong

Xe lăn
Đấy là do cụ thay đổi thói quen sinh hoạt. Nên cảm giác thế thôi.
Em ít uống rượu, thuốc lá không hút, đi bộ đều đặn ... nói chung sinh hoạt lành mạnh.
Vậy mà vẫn thấy yếu yếu, chuyện ấy thoang thoảng gọi là.
Có thay đổi thật đấy cụ ạ, trước không đạp xe em phải dậy đêm 2 lần đi vệ sinh, từ ngày đạp xe em ngủ một mạch không phải dậy đêm, đấy em thí dụ một việc như thế...

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em mấy năm vừa rồi thấy sức khoẻ xuống , gần đây em quyết thay đổi thói quen sinh hoạt , em đã hạn chế uống rượu nhất có thể, và thuốc lá cũng vậy, không đi bộ thể dục nữa và chuyển sang đạp xe buổi sáng sớm, và cảm thấy sức khoẻ cải thiện rõ rệt các cụ ạ, kể cả khoản gái gú. Thế mới hay chứ.
Cụ chuẩn! Chân cứng lá mêm ngay. E ghét riệu vs bia hơi. Môn thể thao của e là kéo xà đơn và đạp xe. Khớp gối cực tốt, mùa hè này bơi lại cụ ah, 2 năm từ 75kg h còn 68kg thấy người nó khoẻ ra nhiều cụ ah. Cũng do cv trc tối làm ở lại nên buồn ae lại hò nhau kiếm mồi nhậu. Vui nhưng hại sk lắm, bb em 45 oing thì gút, dạ dày, thoái hoá đốt sống lưng cổ nhiều do ít vận động, vp điều hoà bật suốt ngày. Chất độc do riệu bia nó ko thoát ra đc, mỗi ngày nó tích 1 tẹo thì có mà die sớm phỏng cụ? Hn mưa rả rích mà ko ra đg đc, vật vãi:(

duytrong

Xe lăn
Cụ chuẩn! Chân cứng lá mêm ngay. E ghét riệu vs bia hơi. Môn thể thao của e là kéo xà đơn và đạp xe. Khớp gối cực tốt, mùa hè này bơi lại cụ ah, 2 năm từ 75kg h còn 68kg thấy người nó khoẻ ra nhiều cụ ah. Cũng do cv trc tối làm ở lại nên buồn ae lại hò nhau kiếm mồi nhậu. Vui nhưng hại sk lắm, bb em 45 oing thì gút, dạ dày, thoái hoá đốt sống lưng cổ nhiều do ít vận động, vp điều hoà bật suốt ngày. Chất độc do riệu bia nó ko thoát ra đc, mỗi ngày nó tích 1 tẹo thì có mà die sớm phỏng cụ? Hn mưa rả rích mà ko ra đg đc, vật vãi:(
Trước em cũng chơi môn Cầu lông nhưng sau bị Gút lên bỏ, em chuyển sang đi bộ nhưng rất hay bị đau khớp gối với mắt cá chân, gần đây em chuyển sang đạp xe thấy ổn cụ ạ. Em thấy rượu bia không điều độ hại sức khoẻ thật cụ ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng chơi môn Cầu lông nhưng sau bị Gút lên bỏ, em chuyển sang đi bộ nhưng rất hay bị đau khớp gối với mắt cá chân, gần đây em chuyển sang đạp xe thấy ổn cụ ạ. Em thấy rượu bia không điều độ hại sức khoẻ thật cụ ạ.
E sẽ chuyển qua bơi tháng 6 cụ ah, còn thời thanh niên bóng bàn, cầu lông đá bóng phủi sân vườn táo thuỷ lợi xuốt

pooka

Xe container
Đúng đấy cụ. Giữ cân nặng hợp lý theo chuẩn BMI sẽ thấy sức khỏe rất tốt, kể cả XXX.
Với lại đàn ông trên 40 thì ngày nào cũng vận động toát mồ hôi ra ít nhất 1 lần thì mới ổn. Đa số các cụ bị yếu là do ngồi nhiều trong điều hòa, ít vận động, lại nhậu nhiều và thừa cân, tích mỡ bụng nên bị yếu là đương nhiên.

pooka

Xe container
Bị GOUT thì nên đi bơi và đạp xe là đúng rồi, kết hợp ăn cơm rau và hoa quả, ăn thật ít đạm sẽ ổn.

cuhaifus

Xe container
Em còn chả dùng được việc gì ra hồn, đến chỉ để trang trí thôi còn chả nổi, chả hiểu sao chúng cứ xúm xít vào, rõ khổ
chúng ở đây có phải ruồi ko cụ :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy cụ. Giữ cân nặng hợp lý theo chuẩn BMI sẽ thấy sức khỏe rất tốt, kể cả XXX.
Với lại đàn ông trên 40 thì ngày nào cũng vận động toát mồ hôi ra ít nhất 1 lần thì mới ổn. Đa số các cụ bị yếu là do ngồi nhiều trong điều hòa, ít vận động, lại nhậu nhiều và thừa cân, tích mỡ bụng nên bị yếu là đương nhiên.
Mấy hôm nữa cv ổn ổn vào guồng e gửi máy móc chỗ ông anh. Sáng đạp đi làm chiều đạp về tổng 35km qua bãi tập xà đơn luôn. Chiều làm chai tiger500 đã lắm.:)
Sáng 5h dậy soms tẹo cụ ah.
Nhìn mẤy ông bạn chỉ thấy tập tạ tay (nâng cốc, chén) thì nhanh:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bị GOUT thì nên đi bơi và đạp xe là đúng rồi, kết hợp ăn cơm rau và hoa quả, ăn thật ít đạm sẽ ổn.
E thấy đạp xe là môn tt rất hợp vs em và sẽ cố gắng duy trì thường xuyên, liên tục có hệ thống. Hôm nào sáng mưa thì chiều đạp x2. Xe h rẻ mà đạp cũng rất nhàn.
E thường rau nhiều vs cá nhiều, thịt thì vừa phải. E hay ướp xong nướng.

Dạo này e thích chuối vs nc cam vắt, cam chuối cũng rất rẻ. Đang mùa mà.

pooka

Xe container
E thấy đạp xe là môn tt rất hợp vs em và sẽ cố gắng duy trì thường xuyên, liên tục có hệ thống. Hôm nào sáng mưa thì chiều đạp x2. Xe h rẻ mà đạp cũng rất nhàn.
E thường rau nhiều vs cá nhiều, thịt thì vừa phải. E hay ướp xong nướng.

Dạo này e thích chuối vs nc cam vắt, cam chuối cũng rất rẻ. Đang mùa mà.
Thực đơn thế này quá ok rồi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thực đơn thế này quá ok rồi.
Em chén nhiều cá, thịt dưng hạn chế tinh bột, ng nó nhẹ nhàng chứ ko sh bừa bãi như trc. Trc cơm 3 bát bia riệu thả dàn nên nó phì ra kinh quá. Nhất là cái bụng, vác đi mà nản quá. Nắng rồi chiều đạp xe xuống chỗ làm cho nó xướng mà đỡ tiền xăng luôn. Hihi:)

baongan2511

Xe buýt
Cái này nó là điều hiển nhiên nếu như ko có sự chuẩn bị về mặt tinh thần va sk . Em thấy người Việt minh lạm dụng rượu bia quá nhiều. Người việt cũng lười vận động hơn so với nhiều nc trên tg. Bản thân em cung hay tập thể thao , ăn uống điều độ, ít uống rượu bia nên về khoản abc thi đều đặn . Cứ 2 ngày đá lại 1 lượt đi và về đầy đủ. Cc bỏ bớt rượu bia va siêng thể thao la ok.
sao các cụ tài thật đấy. Em mới 34 mà giờ chỉ tuần 1 nháy với vợ thấy là đủ. Còn của lạ để bao giờ em thử rồi báo cáo =))

xuanmanhnguyen

Xe điện
sao các cụ tài thật đấy. Em mới 34 mà giờ chỉ tuần 1 nháy với vợ thấy là đủ. Còn của lạ để bao giờ em thử rồi báo cáo =))
EM biết nhiều người còn 1 tháng, 1 năm mới dc 1 nháy kia!!=))=))=))=))=))=))=)):)). Em nói thật với cụ là em quen ăn cơm nhà rồi giờ ăn phở thấy thế nào ấy ah! Vc cưới chục năm nhưng ăn phở chỉ đúng 1 hai lần còn toàn Ăn cơm nhà. Tuần đều đặn 3 lượt xới trừ tg đèn đỏ. Vc e rất hòa hợp trong td nên gần như khoảng 80% nhưng lần QH hai vc đều lên đỉnh!!

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Dùng đồ bôi hay nọ kia đối tác biết ngay là không tự nhiên, nó không co bóp nữa mà thả lỏng thì khác gì gió vào nhà trống. Chấp nhận dừng nghỉ, qua lúc nhạy cảm lại đẩy xe tiếp thôi.

NgocDmax

Xe tăng
Cái bệnh rơi tiền cửa chợ thật ra dễ chữa.
Ban đầu dùng loại ba con sói long time or bôi cũng dc. Vài lần tự tin kiểm soát tốt thì bỏ mấy đồ kia dần.
Chữa bệnh kiểu này (dùng thuốc) không ổn cụ ơi, nó đơn giản hơn nhiều, muốn nó từ từ phun thì vừa nhấp vừa làm 'đau mình' bằng cách cắn môi/ bấm móng tay trỏ vào trên ngón cái... (nói chung làm đau để phân tâm chút xíu) em đảm bảo ổn luôn...
P.s> Dùng khi ăn phở thôi, cơm thì không cần vì có khi dùng là nó tịt trong đó luôn á..., lại bị mắng là đổ đâu hết rồi thì khổ.