[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

haipvg

Xe tăng

Delta

Xe buýt
Trốn đi đâu được. Đan mạch nhận mấy trăm bác Palestine- về sau tỷ lệ phạm tội nhóm này lên đến 60%. Sang Gioỏdani thì tí lật đổ chính quyền. Giờ Hussein con, có cho kẹo cũng ko dám mở cửa biên giới. Ông Ai cập đóng chặt ko cho vào!
Biên giới Ai cập - Gaza, rào dậu kín bưng. Ai cập giờ sợ nhất dân Gaza tràn sang Sinai quậy.

Screenshot 2023-11-02 at 10.38.38.png

le_bo

Xe đạp
Các anh Palestine thì đến láng giềng sát vách, đồng đạo đồng chủng còn chả muốn dây. Thế mà mấy anh cách hàng nghìn km lại suốt ngày khóc thương cho họ.

Đời quả là hài kịch :D
Xa vừa thì khóc thôi. Mấy ông Nam Mỹ, tổng thống còn chửi kìa. Mấy ofer Mỹ Latinh chắc chửi to lắm vì ở rất xa.
Đời lúc nào chả bi hài.

cuabacang

Xe tải
Tự nhiên thằng A nhảy dù vào nhà chiếm đất,không gọi họ hàng tẩn nó 1 trận thì chả lẽ cứ để vậy sao cụ.tiếc là sự k thành nên giờ phải chịu thôi.
Không may ban hòa giải phường lại là bố mẹ đỡ đầu của thằng côn đồ mới đau chứ.nghe theo Ban có khi giờ còn cái nịt
Thằng nào nhảy dù, chụp mũ vớ vẩn
Làm gì có cái gì tự nhiên đâu bác.

Mảnh đất Palestine (và toàn Trung đông) có nhiều dân tộc sống trên đó gồm người Israel, người Arab Hồi giáo, người Arab công giáo, người Druze, người Armenia...Họ là thần dân của đế chế Ottoman.

Khi đế chế Ottoman sụp đổ thì các dân tộc đua nhau thành lập các nhà nước của mình. Người Arab có quyền, người Israel cũng có quyền. Việc va chạm xung đột là không tránh khỏi. Mấu chốt là người Israel đồng ý với việc phân chia lãnh thổ và đồng ý luôn sự tồn tại của 1 quốc gia Palestine láng giềng. Nhưng người Palestine chỉ muốn chiếm toàn bộ đất đai và không chấp nhận 1 quốc gia Israel tồn tại.

Ban hòa giải Phường mà bác chê đấy có LX, thành trì của CNXH, nước đầu tiên công nhận Israel đấy. Nghe theo ban thì giờ Palestine đã thành người tử tế rồi. :D

Visser III

Xe tăng
Làm gì có cái gì tự nhiên đâu bác.

Mảnh đất Palestine (và toàn Trung đông) có nhiều dân tộc sống trên đó gồm người Israel, người Arab Hồi giáo, người Arab công giáo, người Druze, người Armenia...Họ là thần dân của đế chế Ottoman.

Khi đế chế Ottoman sụp đổ thì các dân tộc đua nhau thành lập các nhà nước của mình. Người Arab có quyền, người Israel cũng có quyền. Việc va chạm xung đột là không tránh khỏi. Mấu chốt là người Israel đồng ý với việc phân chia lãnh thổ và đồng ý luôn sự tồn tại của 1 quốc gia Palestine láng giềng. Nhưng người Palestine chỉ muốn chiếm toàn bộ đất đai và không chấp nhận 1 quốc gia Israel tồn tại.

Ban hòa giải Phường mà bác chê đấy có LX, thành trì của CNXH, nước đầu tiên công nhận Israel đấy. Nghe theo ban thì giờ Palestine đã thành người tử tế rồi. :D
Cụ lại cố tình nhập nhằng rồi.
Đúng là trong đế chế Ottoman có người Do Thái. nhưng sau năm 1924 tức là khi Ottoman tắt thở, dân Do Thái ở Pls cũng chỉ khoảng 10%. Đùng 1 cái đám Ơn Lạnh vác 1 đống Do Thái ở đẩu đâu về lập quốc,đám Do Thái đó là thần dân của Ottoman từ bao giờ vậy cụ.
LX thì sao hả cụ,họ là chân lý ạ,họ hay Mỹ,Anh cũng đều như là cha mẹ của Israel cả thôi. Giờ em nhảy vào nhà cụ chiếm đất rồi cha mẹ em đến hòa giải bảo em ở nhà, cụ ra chuồng vịt ở liệu cụ có đồng ý k.

Visser III

Xe tăng
Quan trọng thằng kia cũng chỉ là thằng ở đợ , chứ có cái mảnh đất cắm dùi nào đâu mà đòi là chủ nhà ? Sổ đỏ chính chủ thuộc về thằng đại ca khác nhé
Ấy không. Đâu thể gọi họ là thằng hở đợ đc hả cụ. Họ cũng là con trong gia đình cụ Ốt Tô Man chứ. Cụ Man không may cưỡi hạc quy tiên,con cháu phải được thừa hưởng 1 phần gia sản chứ cụ.

Visser III

Xe tăng
Bình tĩnh đi cụ ơi, sao phải mạt sát nhau thế. Cụ theo đạo hồi à?
Cụ nên hỏi lại cụ kia mới phải. Sao lại mạt sát người ta như thế.
Còn em chỉ đơn giản là hỏi thôi mà.em có nói gì như ai đó đâu.

Lã Phá Luân

Xe máy
Đến giờ vẫn có cụ bào chữa cho hành vi thảm sát dân thường của IS thì cũng chịu,rồi kêu không chịu chạy,Từ giờ trở về sau tất cả các cuộc chiến đều lấy lí do mày giết dân tao thì tao giết dân mày và lôi cuộc chiến này ra làm bằng chứng.Những trò thương con chó khóc con mèo của phương tây đều chỉ là trò hề.
Lý do mày giết dân tao thì tao giết dân mày hợp lý đấy chứ, ko giết lại thì làm gì theo bác

vo nho

Xe điện
Cụ vo nho này phủ nhận số dân Do Thái trên vùng đất mà dân Israel đang sinh sống hiện nay ah :))
Lúc dân hồi giáo sở chiếu trên sao không lựa chọn hoà bình đi, đánh nhau thua giờ khóc lóc đất đai ah
xin lỗi anh ...tôi có quan điểm rất rõ ràng và không như cái kiểu chụp mũ của anh đâu.
Em chỉ nhìn nhận 1 cái này cụ thấy hợp lý không?
Người arap palestine Hồi giáo và người Do Thái, Người Cơ Đốc Giáo...sinh sống ở đây khá hòa bình và lâu dài với nhau...vậy chiến tranh chỉ xảy ra khi nào ? Chỉ khi những người Do Thái từ âu mỹ di cư đến thành lập nhà nước IS có sự hậu thuẫn từ phương tây nhất là Mỹ, Pháp...

Vậy thì những người arap palestine Hồi giáo chiếm phần lớn dân số coi đây là hành động xâm lược, lãnh thổ bị chiếm, mình thì bị đuổi đi, 1 phần người palestine gồm hơn 2.3 triệu người bị nhốt tại dải gaza như 1 cái trại tập chung khổng lồ...thì cụ nghĩ xem người arap palestine Hồi giáo có chiến đấu đến chết để dành lại từng tấc đất cha ông để lại hay là cười tươi với kẻ cướp.

Còn đối với IS thì họ nghĩ họ là nạn nhân (nạn nhân của PX, nạn nhân của những những hồi giáo muốn tiêu diệt họ...nạn nhân của chủ nghĩa bài Do Thái...) và có quyền làm mọi thứ để bảo vệ mình.

-> Cái gốc không giải quyết được mà chắc không bao giờ giải quyết được nếu như 1 trong 2 không biến mất thì khung bố nhà nước IS và các tổ chức khủng bố của người palestine vẫn chiến nhau tiếp thui.

huyhung123

Xe điện
Kiểu như em đấm trộm bác 1 phát vào mũi lúc bác không để ý. Đám xung quanh còn cười hô hố chế nhạo bác. Đến lúc bác quật em xuống đất đấm đạp túi bụi thì xung quanh lại đòi ngăn bác lại vì ác quá, dã man quá.

Thế bác có dừng tay để em đứng lên thở lấy sức rồi tương vào mũi bác phát nữa không? :D
Cần phải phân biệt dân thường và quân đội bác ạ. Xem Nga họ đánh Ukraine đấy, đánh mục tiêu quân sự thôi chứ!

AcidS

Xe điện

sivibi

Xe tăng
Cần phải phân biệt dân thường và quân đội bác ạ. Xem Nga họ đánh Ukraine đấy, đánh mục tiêu quân sự thôi chứ!
Mùa đông năm ngoái đánh vào hệ thống điện để khủng bố dân thường đấy, cả hệ thống cảng biển, kho chứa ngũ cốc xuất khẩu nữa. Mục tiêu quân sự đấy à?

DrH2012

Xe buýt
Mùa đông năm ngoái đánh vào hệ thống điện để khủng bố dân thường đấy, cả hệ thống cảng biển, kho chứa ngũ cốc xuất khẩu nữa. Mục tiêu quân sự đấy à?
So với Ích Xà thì nhẹ nhàng lắm cụ :D, trên này e thấy nhiều cụ ủng hộ cách làm của Ích xà lắm :D

huyhung123

Xe điện
Chết bao nhiêu phụ nữ trẻ em, sau hơn 1 năm oánh nhau thế cụ? Oánh vào năng lượng, lương thực, vận tải, kho bãi... là đúng rồi còn gì!

sivibi

Xe tăng
So với Ích Xà thì nhẹ nhàng lắm cụ :D, trên này e thấy nhiều cụ ủng hộ cách làm của Ích xà lắm :D
Không nhẹ nhàng đâu cụ ơi. Hồi nga đánh Chechnya, họ cũng yêu cầu dân rời khỏi Grozny rồi kẻ ô bàn cờ để bắn phá tan nát hết. Không khác gì Israel làm bây giờ. Như nhau cả thôi cụ ơi,.