[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

dtrung

Xe điện
LX lúc đó giương cao lá cờ giải phóng Do Thái thì làm vậy có gì mà không hợp lý.
Chuyện công nhận và việc ủng hộ mọi hành động của IS không hòa nhập vào nhau được.

Còn về vũ khí rõ ràng là LX không cung cấp trực tiếp cho IS. Mà IS sử dụng vũ khí của Anh, Tiệp Khắc và Đức , trong khi Ai Cập sử dụng một số trang thiết bị của Anh, còn Syria sử dụng loại của Pháp.
Như vậy sự hình thành nhà nước Do Thái theo quan điểm của Liên Xô cũng là hợp lý và chính đáng. Việc phê phán việc thành lập nhà nước Do Thái theo quyết định của LHQ cùng với sự công nhận và hỗ trợ của Liên Xô là *********, xét lại, lật sử.

vo nho

Xe điện
Như vậy sự hình thành nhà nước Do Thái theo quan điểm của Liên Xô cũng là hợp lý và chính đáng. Việc phê phán việc thành lập nhà nước Do Thái theo quyết định của LHQ cùng với sự công nhận và hỗ trợ của Liên Xô là *********, xét lại, lật sử.
Quan điểm LX của Mỹ hay của ai khác không là gì hết khi người dân ở đó không chấp nhận...và ngay từ đâu họ đã không chấp và đến giờ vẫn thế.

Hỗ trợ của LX xét lại? OMG....LX ủng hộ thành lập nhà nước trong khuôn khổ LHQ chứ có hỗ trợ IS chém giết đâu. :-/:-/:-/

vo nho

Xe điện
Đánh bắc lùa nam là tính toán cả. Buộc dân chạy nạn vượt rào sang Ai Cập hoặc bơi thuyền thúng ra biển làm mồi cho cá. Đất còn lại vô chủ anh Yahoo sẽ cất nhà mới làm sổ đỏ.
Ai Cập biết điều này nên chặn biên buộc dân Gaza sống chết mà ở đó. Khéo vùng này thành ngôi mộ khổng lồ mất.
Mở ra thì 2 triệu người ùa qua...Ai cấp lấy gì mà nuôi. Trong khi LHQ không có hành động mạnh hỗ trợ nhân đạo và sẵn sàng giúp AI cập.
Lo cho dân chưa xong giờ ôm thêm 2 triệu người ko nhà cửa.

Minh Nguyen 12

Xe buýt
2.3 triệu người ở 1 cái nơi bằng nữa cái phú quốc...chạy xuống miền nam gaza theo lời kêu gọi vẫn ăn bom đểu đều đó thui. Giờ IS đánh xong bắc lại kéo xuống nam dân PLO lại chạy ngược lên à? Chưa kể không có lương thực, nước, ngủ màn trời chiếu đất thì có thăng thiên.
Chạy là chạy xa khỏi các khu vực có khả năng là nơi nguy hiểm, cơ sở quân sự, hầm hào, kho tàng vũ khí, đạn dược, các chiến binh Hamas tập trung ... ấy. Ở cùng/gần lại chả ăn bom, hay là nghĩ nó chừa mình ra hả cụ? Cái này phụ thuộc vào kỹ năng của người trưởng thành trong gia đình. Chẳng bao giờ bom nó rơi vào chỗ không phải mục tiêu cả. Chứ còn muốn ở cùng để hỗ trợ về mặt này, mặt khác thì chịu rồi. Một nửa cái Phú Quốc nó chỉ bé trên bản đồ thôi, trên thực địa không bé đâu.

Kokolo

Xe tải
Mở ra thì 2 triệu người ùa qua...Ai cấp lấy gì mà nuôi. Trong khi LHQ không có hành động mạnh hỗ trợ nhân đạo và sẵn sàng giúp AI cập.
Lo cho dân chưa xong giờ ôm thêm 2 triệu người ko nhà cửa.
Nếu 2 triệu dân chạy qua chắc chắn LHQ và a rập sẽ giúp. Thổ Nhĩ Kỳ gánh mấy triệu dân Syria một thời gian rồi đòi tiền EU sau vẫn ngon ơ. Ai cập không muốn chi tiền thì cho họ sau này sang châu Âu vẫn được. Cái chính là họ không muốn thế. Vài cái tường rào biên giới cản sao được 2 triệu người.

vo nho

Xe điện
Hamas vẫn quyết tâm hủy diệt dân tộc Israel. Còn các bác pro-palestine thì phán Israel phải ngừng bắn.:-/
Gần như tất cả các quốc gia ( Trong LHQ) đều kêu gọi ngừng bắn ngay lập tức...Không phải vì bênh hamas mà là dân thường vô tội, trẻ em, phụ nữ chết quá nhiều họ là người không có quyền, không có lời nói...ở cái nơi ai cầm AK là có quyền thưa anh.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Thêm ba nước Mỹ Latin lên án cuộc tấn công của Israel vào trại tị nạn ở Gaza, sau khi ba nước có động thái ngoại giao để phản đối.

Bolivia cắt quan hệ ngoại giao với Israel, trong khi Colombia và Chile triệu hồi Đại sứ.

Israel những ngày gần đây bác bỏ mọi kêu gọi tạm ngừng bắn vì mục đích nhân đạo, bao gồm cả kêu gọi từ đồng minh thân cận là Mỹ. Cơ quan y tế ở Gaza cho biết ít nhất 8.796 người Palestine ở Gaza, trong đó có 3.648 trẻ em, đã thiệt mạng trong các cuộc tấn công của Israel kể từ ngày 7/10.

Lacet_ti

Xe container
người Do thái thông minh chăm chỉ thiện lành sao lại cứ ném bom vào trại tị nạn- nơi không một tấc sắt trong tay ?
Israel dồn dập tấn công trại tị nạn, Gaza trải qua "thảm kịch chưa từng có" | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
2 dân tộc căm thù xương tủy rồi. Có 2 PA
1) chịu thua, làm 1 bộ phận trong NN Itxa - bờ Tây là vậy, khá yên ổn. Sau này lâu dần hòa nhập, ngoan là sống .
2) đối chọi - chỉ còn nước chết - dải Gaza sẽ ko còn. Itxa sẽ gặm dần, phá dần, ko còn dân Pales sống dc.
Trước mắt phía Bắc dải Gaza sẽ tan nát hoàn toàn, lập vành đai, diệt hầm, đuổi hết dân Pa về phía Nam. Tuyên bố dừng chiến, 1/3 - 1/2 dải sẽ là khu vực cấm.
Sau này hứng thêm 1 pha đánh lén, nhân thể làm nốt , Itxa yên ổn.
Vậy thôi :)

langtoilangtoi

Xe điện
2 dân tộc căm thù xương tủy rồi. Có 2 PA
1) chịu thua, làm 1 bộ phận trong NN Itxa - bờ Tây là vậy, khá yên ổn. Sau này lâu dần hòa nhập, ngoan là sống .
2) đối chọi - chỉ còn nước chết - dải Gaza sẽ ko còn. Itxa sẽ gặm dần, phá dần, ko còn dân Pales sống dc.
Trước mắt phía Bắc dải Gaza sẽ tan nát hoàn toàn, lập vành đai, diệt hầm, đuổi hết dân Pa về phía Nam. Tuyên bố dừng chiến, 1/3 - 1/2 dải sẽ là khu vực cấm.
Sau này hứng thêm 1 pha đánh lén, nhân thể làm nốt , Itxa yên ổn.
Vậy thôi :)
Dù có quét sạch được HM thì ông IS sẽ ko được cai quản Gaza, nên khả năng cao sau này vẫn có thế lực hận thù IS và tìm cách đánh họ liên tục.
Tốt nhất là đánh xong thì phải có người PL bên Bờ tây sang tiếp quản và IS phải hỗ trợ xây dựng lại khu này và có bên thứ 3 giám sát phát triển kinh tế, may ra dân 2 bên mới yên ổn làm ăn được.

vo nho

Xe điện
Kiểu như em đấm trộm bác 1 phát vào mũi lúc bác không để ý. Đám xung quanh còn cười hô hố chế nhạo bác. Đến lúc bác quật em xuống đất đấm đạp túi bụi thì xung quanh lại đòi ngăn bác lại vì ác quá, dã man quá.

Thế bác có dừng tay để em đứng lên thở lấy sức rồi tương vào mũi bác phát nữa không? :D
Ai cười vậy cụ? Cụ chỉ ra coi?
Hamas giết dân IS ai cười cụ nói dùm em với...nhớ kèm theo bằng chứng nha.
Không có thì cụ là ngụy biện cho hành vi giết người vô tội vạ của IS

QD092000

Xì hơi lốp
Nhìn thâi độ hổ báo của tay đại sứ và ngoại trưởng Is tại đại hđ ba là đủ thấy tính cách hung hăng của dân do thái, hung hăng khi đc sen đầm chống lưng. Còn năm xưa nhìn hàng dài cúi đầu lê bước vào lò sát sinh của Hitle mới thấy họ cũng hèn nhược lắm.

langtoilangtoi

Xe điện
Khó chiều các anh!
- Chỉ đưa tin thì bị hỏi "nguồn đâu?".
- Trích cả nguồn thì lại nói là "bạo lực" hoặc "nguồn pha-ke", dọa report.
Xin lỗi cụ là các thông tin bạo lực trên chiến trường kiểu này đưa cả năm cũng chẳng hết, ai thích xem cảnh đó thì lên X hay vào các nhóm Tele thì đầy rẫy, thoải mái bình luận.
Còn đây thì các cụ có bình luận, nhận định thoải mái, nhưng ko nên đưa các hình ảnh bạo lực.
E cũng nhắc lại ý em ở các còm trước : Chiến tranh ko phải trò đùa, ko phải game và cũng ko phải phim để xem và kích động hận thù.

Nov

Xe điện
Israel's defence, finance ministers clash over Palestinian tax payout | Reuters

JERUSALEM, ngày 1/ 11 (Reuters) – Các bộ trưởng Tài chính và Quốc phòng của Israel đã xung đột hôm thứ Tư về việc liệu một số khoản thu thuế ở Bờ Tây có nên được chuyển cho Chính quyền Palestine hay không.

Bộ trưởng Quốc phòng Yoav Gallant kêu gọi các khoản thu thuế do Israel thu thay mặt cho người Palestine tại các khu vực Bờ Tây dưới sự kiểm soát trực tiếp của Israel, sẽ được giải ngân ngay lập tức. “Các khoản tiền này nên được chuyển ngay lập tức để chúng có thể được sử dụng bởi cơ chế hoạt động của Chính quyền Palestine và các bộ phận của Chính quyền Palestine đang giải quyết vấn đề ngăn chặn khủng bố" - ông nói.

Theo các hiệp định hòa bình tạm thời, Bộ Tài chính Israel thay mặt người Palestine thu thuế và chuyển khoản hàng tháng cho chính quyền Palestine, nơi bị hạn chế các quyền tự trị ở Bờ Tây bị chiếm đóng, nhưng đã có những tranh cãi liên tục về thỏa thuận này.

Bộ trưởng Tài chính Bezalel Smotrich, người có đảng tôn giáo theo chủ nghĩa dân tộc cứng rắn nhận được sự ủng hộ mạnh mẽ của những người Do Thái định cư ở Bờ Tây, trả lời rằng Gallant đã phạm một “sai lầm nghiêm trọng” khi yêu cầu giải ngân các khoản thuế trên.

hd-vt

Xe container
Nhìn thâi độ hổ báo của tay đại sứ và ngoại trưởng Is tại đại hđ ba là đủ thấy tính cách hung hăng của dân do thái, hung hăng khi đc sen đầm chống lưng. Còn năm xưa nhìn hàng dài cúi đầu lê bước vào lò sát sinh của Hitle mới thấy họ cũng hèn nhược lắm.
"Còn năm xưa nhìn hàng dài cúi đầu lê bước vào lò sát sinh của Hitle mới thấy họ cũng hèn nhược lắm"
Những người này nên dành cho họ từ "xót thương".
Cụ ngạo nghễ iêng hùng dương vây với họ quá, để họ an nghỉ đi ạ.

Visser III

Xe tăng
Kiểu như em đấm trộm bác 1 phát vào mũi lúc bác không để ý. Đám xung quanh còn cười hô hố chế nhạo bác. Đến lúc bác quật em xuống đất đấm đạp túi bụi thì xung quanh lại đòi ngăn bác lại vì ác quá, dã man quá.

Thế bác có dừng tay để em đứng lên thở lấy sức rồi tương vào mũi bác phát nữa không? :D
Cụ ngụy biện kiểu này là không ổn rồi.
Phải nói là thằng A cướp nhà rồi đánh đập cụ bao năm,cụ thừa lúc nó sơ hở đấm 1 nó 1 phát rồi lại bị nó đấm tiếp mới đúng.

sucsong12

Xe hơi
Cụ ngụy biện kiểu này là không ổn rồi.
Phải nói là thằng A cướp nhà rồi đánh đập cụ bao năm,cụ thừa lúc nó sơ hở đấm 1 nó 1 phát rồi lại bị nó đấm tiếp mới đúng.
Đòi tại từ Ai Cập trả cho PLO. 1 đám trộm chó Xã hội đen lên lũng loạn đuổi cướp chính quyền. Rồi sang hàng xóm trộm chó rồi bị dân ở đó đánh cho. Khóc cha khóc mẹ

Chỉnh sửa cuối:

Minh Nguyen 12

Xe buýt

Cụ hỏi khó thế?