[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

patuana76

Xe container
Học nhiều rồi kéo băng đảng 1500 thằng vác súng bắn dân thường đang tham dự nhạc hội dân gian ở hàng xóm rồi bắt cóc phụ nữ và trẻ em à? vậy thì chắc là học cách giết người chứ ko phải học làm người rồi :))
Tôi không nói đội Hamas cần phải học, mà là người khác ;))

zaiwaz123

Xe điện
Họ sẽ chọn châu Âu, mà không phải châu Âu bất kỳ mà phải là Đức, Thuỵ Điển cơ. Xem người tị nạn Syria trước đây là như thế.
Được nuôi ăn no để có sức gây rối.....

levannamdong

Xe đạp
Ở đây tôi là người post thông tin (kèm nguồn) cho mọi người tham khảo, tôi cũng không nói thông tin tôi đưa là chính xác 100%, những ai check fact phát hiện thông tin tôi đưa ra là không chính xác thì cứ việc post thông tin chuẩn lên đương nhiên là kèm theo nguồn để tránh trường hợp fake news.

Cụ hấp thụ thông tin theo kiểu cổ điển: nhồi cái gì thì biết cái đó :D.
Những cái đó đâu dễ bóc phốt (nếu có) mà phán ngay được. Cụ có quyền tin, người khác có quyền nghi ngờ.
Đúng sai sau này mới biết, có khi không bao giờ biết ;))

congthuong

Xe điện
Jordan cấm các cuộc biểu tình ủng hộ Palestine ở Thung lũng Jordan và các khu vực biên giới trong bối cảnh Israel không kích vào Gaza
Jordan đã cấm các cuộc biểu tình hôm thứ Năm gần biên giới với lãnh thổ Palestine trong bối cảnh các cuộc không kích của Israel vào Dải Gaza.

Bộ Nội vụ cho biết trong một tuyên bố: “Không được phép kêu gọi tụ tập và biểu tình ở Thung lũng Jordan và các khu vực biên giới”, đồng thời tuyên bố sẽ thực hiện các biện pháp ngăn chặn bất kỳ cuộc biểu tình nào gần biên giới.

“Thung lũng Jordan và các khu vực xung quanh dọc biên giới với Palestine bị cấm tụ tập và các lực lượng vũ trang Jordan chịu trách nhiệm bảo vệ và duy trì an ninh ở đó”, thông báo cho biết.

Vua Jordan chắc vẫn còn nhớ bài học chứa chấp PLO nhỉ.

hd-vt

Xe container
Phòng vấn một chú Hamas nhìn rất bựa hợp gu với mấy cụ ghét mỹ trên này.
Trả lời “ người già, phụ nữ, trẻ em…. Giết.. hiếp.. chặt đầu..” nó trả liên quan tới giáo lý đạo hồi gì cả, nó chỉ toát lên một dân tộc thất học.
Nói đùa chứ giả thiết về nhận người tị nạn chiến tranh LHQ cho lựa chọn.
1/ Nhận 10.000 người tị nạn israel
2/ Nhận 10.000 người tị nạn palestin
Em nghĩ 99,9999% lđ chọn số 1 :)

Nếu clip là thật thì em cho là cuồng tín. 'Cuồng" nói chung, hoặc văn tỵ là "đam mê" hehe, thì bất chấp.
Em thấy bọn "cuồng" cũng khơ khớ đấy ạ.

sucsong12

Xe hơi
Hình ảnh được cho là trẻ em bị thiêu chết đang bị nghi làm giả. Em xem ảnh đó và ảnh có con chó con trong đó thì thấy a hr có con chó có vẻ thật hơn, các nếp gấp, ảnh kia các đường viền bị mờ, hơn nữa cháy đen như vậy nhưng vải bọc xung quanh gần như không bị lem tro và than.
Có bài phân tích rồi nha cụ
Hình con chó được tạo ra bằng AI hoặc PTS
Hình trẻ em chân thật từng chi tiết không có dấu hiệu chỉnh sửa

ca_kiem

Xe container
Nguồn cụ đưa là phía Israel để phát ngôn hộ Hamas ? Người đạo diễn ra clip này ít nhất đã kiếm đc 1 người ủng hộ là cụ .
Clip này đương nhiên từ Bên israel rồi, còn cụ bảo là giả clip dựng quyền của cụ.
Tuy nhiên tôi lấy VD cho cụ làm 1 clip dựng có mặt người là rất khó nhé… ví dụ ở Việt Nam 1 thằng ăn trộm đồ siêu thị, hay ăn trộm cây, hay sờ mó trong thang máy….bị cam nó quét mặt lên facebook, youtube… xin lỗi cụ nửa ngày dân cư mạng nó lổi ra hết tên tuổi, nhà cửa, làm ở đâu… ngồi đấy mà làm clip giả. Cụ hình dung cụ với bạn cụ làm một clip fake lên youtube…. Cư dân mạng chắc 1h nó đoán cụ là ai. Con clip israel tin hay ko tin tuỳ cụ.. bên đó báo chí nó độc lập hơn bên cụ nhiều, nêu biết lừa nó phanh phui ngay.
Nếu clip là thật thì em cho là cuồng tín. 'Cuồng" nói chung, hoặc văn tỵ là "đam mê" hehe, thì bất chấp.
Em thấy bọn "cuồng" cũng khơ khớ đấy ạ.
Em nghĩ nếu clip fake thì bản thân bên israel báo chí nó bóc phốc đọc lai lịch tiểu sử diễn viên ngay không cần đến bên ta phân tích cho bọn nó

Chỉnh sửa cuối:

vo nho

Xe điện
Thì bây giờ IS cắt điện, nước, internet thì tự lo đi chứ kêu gì.
Thì mở cửa phong tỏa ra để họ tự lo... Người Palestine đâu cần Israel lo cho đâu. Đúng ko?
Vào giệt hết hamas rùi thì mở hết phong tỏa ra để dân gaza tự lo OK chưa.

NGC

Xe tăng
Hình ảnh được cho là trẻ em bị thiêu chết đang bị nghi làm giả. Em xem ảnh đó và ảnh có con chó con trong đó thì thấy a hr có con chó có vẻ thật hơn, các nếp gấp, ảnh kia các đường viền bị mờ, hơn nữa cháy đen như vậy nhưng vải bọc xung quanh gần như không bị lem tro và than.
Theo các chuyên gia:
Ảnh con chó là 100 % giả
Ảnh đứa bé bị thiêu chưa có thể khẳng định được 100 % là thật
Hai tấm ảnh được các tay nhà nghề về phoptoshop Lẫn AI phân tích bằng kinh nghiệm và tất cả những phương pháp tiến tiến nhất trong lĩnh vực hình ảnh hiện nay
Đó là Lý thuyết
Còn niềm tin thì con người thường tin vào những gi mình muốn tin he he

tranthanhhaist

Xe tăng
Năm nào cũng tổ chức lễ hội, ăn uống, nhảy múa chỗ cách cái xứ bị kìm hãm có vài km thì chịu.
Đến bố Hàn Quốc còn chả dám làm vậy với Bắc Triều Tiên.
Ăn mừng chứ cụ, đất lấy bằng máu mà, cơ mà nhiều cụ ở đây k chấp nhận đc thực tế phũ phàng là cái lễ hội đó là sự khiêu khích trắng trợn, vì nó diễn ra liên tục quá nhiều năm nên thành bình thường, nhất là khi nó lại là kẻ nắm truyền thông. Nói đâu xa nếu ai đó thấy bức tường bọn râu dài dựng lên sẽ thấy nó kinh hơn nhà tù nhiều, cơ mà chả có mấy hình ảnh thông tin về nó đc biết đến.

tamchenlenxe

Xe buýt
Thế giải thích tại sao lại để thiệt hại 1 trận bằng 20 năm, cả căn cứ thiết giáp bị tiêu diệt.
Mớ này e nghĩ lúc chiếm căn cứ thì Hamas cứ quẳng mỗi con 1 trái lựu đạn vào trong hoặc chất rơm củi tưới xăng mà đốt phá. Chứ lấy về làm gì ,có lấy cũng chả có hậu cần mà dùng
Mấy cụ cãi nhau vụ chứng minh clip thật hay giả mệt mỏi quá cãi nhau thế đến bao h :(

sucsong12

Xe hơi
Thế giải thích tại sao lại để thiệt hại 1 trận bằng 20 năm, cả căn cứ thiết giáp bị tiêu diệt.
Đọc bài này hay phết. Israel họ cải tiến và tận dụng mọi thứ. Đến cái tank cũ thu được của địch cũng cải tạo

poiuy

Xe ba gác
Một bên thì dùng thủ đoạn mọi rợ và không cần tuân thủ theo luật lệ gì cả để cố giết được càng nhiều dân thường cùa đối phương càng tốt. Nếu như hệ thống vòm sắt không đánh chặn phần lớn rocket bắn sang, thì con số người chết ở Israel liệu có dừng lại ở con số hơn 1k người như bây giờ?

Khi cần biện hộ cho hành vi man rợ của Hamas, họ đánh đồng cuộc đấu tranh của dân Palestine vào. Nhưng khi bị đối phương dùng cách tương tự, khác cái vũ khí cùa họ hiện đại hơn để đáp trả thì họ bắt đầu giao giảng đạo đức, chỉ trích đối phương dã man, bắt phải chơi tử tế, chơi đúng luật và tách biệt Hamas với dân Palestine.

Không hiểu nhiều cụ có vấn đề về lý luận logic hay sao ấy nhỉ?
Tôi bàn về việc đó à?

tamchenlenxe

Xe buýt
Đọc bài này hay phết. Israel họ cải tiến và tận dụng mọi thứ. Đến cái tank cũ thu được của địch cũng cải tạo
Nó phải có nền cô g nghiệp QP đủ ngon mới cải tạo đc sâu chứ ko đơn giản thích là làm đâu kkk

poiuy

Xe ba gác
Em nhắc các cụ tránh sa đà vào tranh luận kiểu như oánh nhau ko đc chết dân thường trẻ em Pnu.... Em xin trả lời là đây là CTr ko phải trận boxing hay mma. Khán giả ngồi xem cổ vũ xong về. Các cụ lên án thì cũng nói luôn là Ctr nó là như vậy. Kể cả chiến dịch Qsu đặc biệt cũng như vậy luôn. Nên đừng nói thừa như vậy. Cứ bảo khủng bố với quân đội chính quy phải khác nhau nhưng đã là Ctra thì phía bên kia là kẻ thù. Ông nào cũng gớm cả. Ông thì nhân danh thánh Ala. Ông thì vệ quốc vĩ đại. Mạnh thắng yếu thua. Chiến thuật con sói đơn độc cũng có thể giết hàng chục người. Nên nói gì cũng phải cả. Ctr ko có đúng sai đâu. Chỉ có thắng thua. Công lý thuộc về kẻ chiến thắng. Nó nói gì cũng đúng. Nó làm gì cũng đúng.
Sai nhé. Lẽ phải không phải lúc nào cũng thuộc về kẻ thắng. Ví dụ: Spartacus thất bại nhưng lẽ phải vẫn thuộc về Spartacus.

Đông86

Xe điện
Một bên thì dùng thủ đoạn mọi rợ và không cần tuân thủ theo luật lệ gì cả để cố giết được càng nhiều dân thường cùa đối phương càng tốt. Nếu như hệ thống vòm sắt không đánh chặn phần lớn rocket bắn sang, thì con số người chết ở Israel liệu có dừng lại ở con số hơn 1k người như bây giờ?

Khi cần biện hộ cho hành vi man rợ của Hamas, họ đánh đồng cuộc đấu tranh của dân Palestine vào. Nhưng khi bị đối phương dùng cách tương tự, khác cái vũ khí cùa họ hiện đại hơn để đáp trả thì họ bắt đầu giao giảng đạo đức, chỉ trích đối phương dã man, bắt phải chơi tử tế, chơi đúng luật và tách biệt Hamas với dân Palestine.

Không hiểu nhiều cụ có vấn đề về lý luận logic hay sao ấy nhỉ?
Đúng cụ. Hamas chơi trò man rợ vừa hèn hạ núp trong dân, thì cần dùng đòn đáp trả mạnh tay.
Thế nên Israel mới cắt điện, nước, nhiên liệu...
Thế nên Israel mới bãi bỏ quy tắc chiến tranh, không cần bắt tù binh luôn.
Nhiều cụ bênh Hamas theo lý luận vớ vẩn. Làm rác diễn đàn.

ongtrumxd

Xe tải
Sai nhé. Lẽ phải không phải lúc nào cũng thuộc về kẻ thắng. Ví dụ: Spartacus thất bại nhưng lẽ phải vẫn thuộc về Spartacus.
Lẽ phải nào thuộc về ông phỉ Spartacus?
Người ta chỉ có nhận mình là kẻ kế thừa La Mã (ví như ngay cả nước Nga cũng nhận như vậy, Tsar = Ceasar = Hoàng đế La Mã; đội Thánh chế La Mã Đức thì khỏi nói, cái tên cũng nói lên rồi), chứ làm gì có ai nhận mình là hậu duệ, kế thừa của Spartacus đâu.