[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

haipvg

Xe tăng
Nhớ nhầm
Trump mới là tt duy nhất ko gây chiến bất kỳ nn.
Chỉ rút quân về, đàm phán mà tg lại yên ổn.
Giờ những ai chê Trump đều thấy là tg thiệt hại ra sao khi ko làm TT.
Thời Trump thì Nga yên, Triều ngoan, Trung đông ổn, TQ cúi đầu. :)
Nhưng ông Trump lại công nhận Jerusalem là của Israel thì lại để lại mối hoạ. Jerusalem nên là 1 nơi trung lập.

haipvg

Xe tăng
Từ sáng đến giờ vẫn chưa có tin trên X, nghe nói bộ binh đã đạp gót giầy qua tường bao rồi, đi vào mọt đoạn sợ quá lại quay ra
Ở ngoài bắn tên lửa vào mà còn chẳng rõ chính xác HM nó ở đâu, vẫn gây sát thương cho dân thường thì tiến quân vào rủi ro rất cao, dễ nướng quân.

hd-vt

Xì hơi lốp
Nhưng ông Trump lại công nhận Jerusalem là của Israel thì lại để lại mối hoạ. Jerusalem nên là 1 nơi trung lập.
Em nghe nói Mỹ nó công nhận ký tá từ lâu òi. Ông Trump chỉ nhắc Ixa: mày chuyển dsq về đấy đi, quy hoạch treo để lâu thế, ông nà ông xóa bi giờ.
Đơn giản vậy thôi. :D

Lacet_ti

Xe container
Nói nó vô cùng, nhưng phải nhìn thực tế là nếu Is và Pa đất da báo như hiện nay thì muôn đời va chạm, tranh chấp.
Pa ko theo Is , nghe theo nước mạnh, chấp nhận sự thực thì muôn đời bị đè nén, áp bức.
1 bức tranh rõ ràng hiện nay: bờ Tây yên ổn hơn, gaza loạn hơn .
Pa phải chấp nhận là 1 dân tộc thiểu số, trong lòng NN IS, ko còn hy vọng 1 NN pa thì còn dân tộc, còn sống.
Lịch sử đã ghi nhận, rất nhiều NN phải xóa xổ , dân tộc phải bị nước mạnh hơn thu phục , phải theo dân tộc tiên tiến hơn. Trung Quốc rất nhiều nv. Việt Nam yếu mà còn có... ra toàn tg thì rất nhiều ví dụ.

quangzizi

Xe tăng
Nhớ nhầm
Trump mới là tt duy nhất ko gây chiến bất kỳ nn.
Chỉ rút quân về, đàm phán mà tg lại yên ổn.
Giờ những ai chê Trump đều thấy là tg thiệt hại ra sao khi ko làm TT.
Thời Trump thì Nga yên, Triều ngoan, Trung đông ổn, TQ cúi đầu. :)
Biden lên lại làm lái súng thôi, các chiến trường đã được định sẵn, Trump làm mọi thứ chậm lại mất 4 năm. Trump thích đánh bằng kinh tế hơn là đối đầu quân sự trực tiếp

congthuong

Xe điện
Phái đoàn Hamas thăm Nga

Israel phản ứng gay gắt khi phái đoàn Hamas thăm Nga

Hèn gì có nhiều cụ ủng hộ Hamas vậy.

belo

Xe điện
Phái đoàn Hamas thăm Nga

Israel phản ứng gay gắt khi phái đoàn Hamas thăm Nga

Hèn gì có nhiều cụ ủng hộ Hamas vậy.
Thế mấy cụ ủng hộ Mỹ chắc lý do sâu xa hơn ạ?

losedow

Xe buýt
Nói nó vô cùng, nhưng phải nhìn thực tế là nếu Is và Pa đất da báo như hiện nay thì muôn đời va chạm, tranh chấp.
Pa ko theo Is , nghe theo nước mạnh, chấp nhận sự thực thì muôn đời bị đè nén, áp bức.
Pa phải chấp nhận là 1 dân tộc thiểu số, trong lòng NN IS, ko còn hy vọng 1 NN pa thì còn dân tộc, còn sống.
Lịch sử đã ghi nhận, rất nhiều NN phải xóa xổ , dân tộc phải bị nước mạnh hơn thu phục , phải theo dân tộc tiên tiến hơn. Trung Quốc rất nhiều nv. Việt Nam yếu mà còn có... ra toàn tg thì rất nhiều ví dụ.
Cái này của cụ chỉ áp dụng đối với Palestine đúng không ạ? Em thay tên Palestine Israel thành hai nước khác có được không?

sắt con

Xe điện
Em đề nghị đổi tên thớt, vì:
Hamas có đại diện cho Palestine ko? Nếu có thì Israel trả đũa là đúng.
Nếu ko đại diện thì tên thớt sai vì Nhà nước Palestine đâu có chủ trương gây chiến với Israel để tạo cớ sự khiến các cụ cãi nhau, phụ nữ , trẻ em chịu bom

congthuong

Xe điện
Thế mấy cụ ủng hộ Mỹ chắc lý do sâu xa hơn ạ?
Ủng hộ Mỹ thì dễ hiểu mà cụ.

Em ví dụ nếu cho cụ đi du lịch với 2 lựa chọn (chỉ được chọn 1) :

1- Sang Gaza Palestin
2- Sang Mỹ

Chắc chả ai thắc mắc lý do cụ chọn số 2 đâu.

DrH2012

Xe buýt
Ủng hộ thì cũng phải có lí do . Chứ ai như các anh ủng hộ Nga và bọn chống Mỹ bất chấp dù nó có vô nhân đạo , chí phèo đến đâu.
Lý do gì mà giờ Mỹ vẫn đóng quân ở Syri, vẫn hút dầu và bán đều đều. Lý do gì mà năm xưa Lybia bị bem, Irac bị đập….
Nếu được cụ cho em xin cái lý do em học mí :D

Jason88

Xì hơi lốp

1- Sang Gaza Palestin
2- Sang Mỹ

cụ ví dụ thế bố ai dám chọn sang Gaza du lịch :)) cơ mà e thích kk, dùng hàng Mỹ toàn hàng xịn mà

belo

Xe điện

1- Sang Gaza Palestin
2- Sang Mỹ

Ví dụ gắt quá.
Em chọn ở nhà thôi.
Mỹ em đi rồi, to đẹp, văn minh, lịch sự. Chỗ em tới hỏi dân bản xứ, họ bảo tối không nên ra ngoài một mình. Chắc sợ mình bị lạc.
Giờ cụ cho em chọn đi Nga hay Mỹ bằng tiền của cụ, em đi Nga phát cho biết vì chưa đi bao giờ.

hd-vt

Xì hơi lốp

1- Sang Gaza Palestin
2- Sang Mỹ

Ôi cụ oi, đi du lịch thì em chọn đi Ga.Pl đấy. Đang hót mà.
Mỹ thì xưa đến giờ và mai vẫn thế, chả chạy đi đâu cả, cứ củ từ. :D

belo

Xe điện
Ủng hộ thì cũng phải có lí do . Chứ ai như các anh ủng hộ Nga và bọn chống Mỹ bất chấp dù nó có vô nhân đạo , chí phèo đến đâu.
Cụ nhanh quên quá. Chí phèo đệ nhất thế giới là trùm Taliban và trùm Isis là do Nga tạo ra. Nên ủng hộ Chí phèo là phải ủng hộ Nga thôi.

haipvg

Xe tăng
Người Palestin không phải là thiểu số, bên cạnh họ là người Arab đông gấp nhiều lần người Do Thái. Chẳng qua người Arab chưa kết thành 1 khối. Người P đấu tranh cũng là để chờ ngày đó. Việc đánh nhau giữa DT và Arab mà không chấm dứt thì chỉ có 1 kết cục là người DT bị tiêu diệt hoàn toàn chứ không có ngược lại. Vấn đề là khi nào thôi. Phía nhìn tương lai xa phải là phía người DT, khi Mỹ hết chống lưng thì họ biết dựa vào ai?

conngua280390

Xe điện
Em đề nghị đổi tên thớt, vì:
Hamas có đại diện cho Palestine ko? Nếu có thì Israel trả đũa là đúng.
Nếu ko đại diện thì tên thớt sai vì Nhà nước Palestine đâu có chủ trương gây chiến với Israel để tạo cớ sự khiến các cụ cãi nhau, phụ nữ , trẻ em chịu bom
Ai có thể phân tích có và không đây, TT Abass bảo HM ko phải đại diện cho PL, nhưng ai quan tâm bây giờ, IS trả đũa ném bom đúng sai giờ bàn cũng vậy. Cái quan trọng là ngừng bắn, nhưng muốn ngừng bắn thì cả hai bên phải xuống thang. Em nói thật nếu Bên nào chơi bên em đi 1k mạng thì e chơi lại diệt sạch chứ ko cà nhơn, ai đảm bảo 10 năm sau em ko đi thêm 1k mạng nữa?
P/S E sn cá nhân, nhưng e mong muốn ngừng bắn, nhưng khó quá!

TungThoc

Xe điện
Người Palestin không phải là thiểu số, bên cạnh họ là người Arab đông gấp nhiều lần người Do Thái. Chẳng qua người Arab chưa kết thành 1 khối. Người P đấu tranh cũng là để chờ ngày đó. Việc đánh nhau giữa DT và Arab mà không chấm dứt thì chỉ có 1 kết cục là người DT bị tiêu diệt hoàn toàn chứ không có ngược lại. Vấn đề là khi nào thôi. Phía nhìn tương lai xa phải là phía người DT, khi Mỹ hết chống lưng thì họ biết dựa vào ai?
Is nó dựa vào chính nó, Mỹ thực dụng có lợi thì mới mò đến, đừng nghĩ mấy con tầu sân bay vào vùng vịnh để dọa ai, đều là có mục đích kiếm chác, mà Mỹ ít khi chịu trắng tay... bởi thế nên giờ đây Mỹ mới giàu có vậy --> Ís phải trả giá bằng lợi ích rất lớn để được Mỹ bảo kê.