[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Tahk

Xe hơi
Ô, thời đại 5.0 tới nơi mà cụ còn ngô nghê vậy??? Bây giờ chiến tranh chỉ thiếu truyền hình trực tiếp thôi
Nói túm lại là cụ cũng xem youtube rồi chém gió về bom đạn thôi phỏng? Giờ bảo cụ kể tên 1 loại bom có tiếng rít như vậy chẳng cũng chẳng biết. Còn tôi thì chỉ tin vào clip, ảnh chụp hiện trường, mảnh văng... À mà nếu có tìm thấy cái bộ phận nào của tên lửa hay bom ịt xà ở đó thì các anh pales lại chẳng hét toáng lên rồi. Ko cần tới các cụ phân tích.

Tahk

Xe hơi
Nói thật với cụ. Em tai trâu, nghe tiếng rít này giống tiếng lúc đi xem bắn pháo hoa thôi.
Đọc còm của cụ làm em cười ẻ, nhưng mà đúng thật, pháo hoa nó cũng rít ầm ầm.

patuana76

Xe container
Ta cứ dùng bằng chứng đanh thép để vạch mặt bọn trùm đi cụ, cụ dẫn ra được em rót rượu mừng ngay
Các bác đang bị cuốn vào vòng xoáy của cuộc chiến truyền thông đấy.
Fake news có ở khắp nơi, từ những thông tin "40 đứa trẻ..." ở giai đoạn đầu đợt xung đột này cho đến "tấn công bệnh viện" mới đây. Cả 2 bên xung đột đều đang cố gắng tạo chính danh cho hành động của mình, tranh thủ sự ủng hộ. Đó cũng là 1 phần của cuộc chiến.
Cần tỉnh táo để nhìn nhận đa chiều cũng như cần kiềm chế hành vi khi tranh luận, tránh bị chã khóa nick, mất phương tiện chém gió.

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đều là những người nhận định rất sớm và nhiệt tình Israel là bên gây ra vụ việc và chửi họ. Đề nghị các cụ cũng giữ sự nhiệt tình như vậy, cung cấp thêm bằng chứng và hình ảnh hiện trường để rộng đường dư luận và cũng là có trách nhiệm với lời nói của mình.
Các cụ ấy giờ thì lẩn như chạch, muốn thấy thì phải chờ khi nào hamas đánh boom thêm cái bv nữa.

juneboy

Xe buýt
Đây là clip quay gần nhất ở hiện trường lúc đó. Cột khói là do đám cháy và nó khá nhỏ. Nếu ở vị trí xa có lẽ sẽ không nhìn thấy. Trong clip cụ thì ngược lại, bụi bay mù mịt sau không kích và hình thành lên một cột bụi rất cao. Đề nghị cụ cung cấp ảnh hiện trường hố bom.

congchi

Xe điện
Cụ trích thì dẫn hộ link em xem tay Blinken nguyên văn nói gì nào
Câu này không phải của anh Blinken mà là của bà Madeleine K. Albright.
Câu nói nổi tiếng thế mà bác không biết à, còn đòi trích nguồn?
"I think this is a very hard choice but the price we think the price is worth it"
Nữa triệu trẻ em chết đấy.

juneboy

Xe buýt
Tất nhiên bây giờ mọi thứ còn mù mờ. Nhưng tk đó của hãng thông tấn lớn, họ cũng phải xác minh ban đầu tính chân thực mới đăng lên.
Có chi tiết cụ nên để ý...chưa thấy một lãnh đạo phương tây nào lên án đích danh Hamas tấn công bệnh viện (đến giờ này) mà là lên án một cách chung chung. Nếu thực sự Hamas làm thì mọi khi chỉ mặt, vạch tên ngay.
Em thấy họ đưa rất rõ là đó là giây phút không kích vào bệnh viện theo lời "các quan chức Palestine nói". Đến bây giờ sau gần 1 ngày xảy ra vụ việc mà vẫn không thể có thêm bằng chứng thuyết phục hơn? Việc tìm bằng chứng một vụ nổ bom nó khó vậy sao cụ?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này chưa có cái gì là chắc chắn cụ nhé. Cụ thấy mảnh vỡ nào xé gió như tiên lửa chưa?
Cụ cũng có thấy đâu. Chỉ nghe đâu đó, thậm chí chưa từng nghe ngoài đời.

Cái cần thấy là bệnh viện bị thổi bay đâu, hố bom hố tên lửa đâu? 500 người chết mà hiện trường không vết máu, nền gạch còn ko bị ám đủ khói , sạch sẽ?

Nhưng thôi cụ cứ hy vọng và ngủ ngon với niềm hy vọng có nhiều người chết đến thế đi.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
IDF xác nhận không kích nhà xe bệnh viện nhưng k tấn công trực diện bệnh viện

Tất cả do người Palestine ở nhầm chỗ thôi các cụ ạ.
Tin xạo rồi. Đố cụ tìm được trên báo nào đó bây giờ. Phát ngôn viên quân đội Do thái nói trên màn hình chụp 1 trang tin tức hồi giáo , ko có cả link à?

KVH

Xe buýt
Wow! Cụ còn có cả biệt tài nghe tiếng rít là đoán được đó là vũ khí của israel luôn sao? Thật bái phục.
Vật chuyển động vận tốc cao tạo ra tiếng rít thôi, đạn pháo, đạn rocket phóng loạt là ví dụ điển hình.

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
IDF xác nhận không kích nhà xe bệnh viện nhưng k tấn công trực diện bệnh viện

Tất cả do người Palestine ở nhầm chỗ thôi các cụ ạ.
Đầu phải nhảy số nhanh 1 chút cụ ơi, chậm chạp là hỏng. Israel đang chuẩn bị cấm thằng báo AI Jazeera này vì chuyên đưa tin fake news anti-israel mà cụ bảo IDF trả lời và xác nhận qua nó được sao? Cụ vui tính quá =))

conngua280390

Xe điện
Dễ mà ta, chết 500 người, chôn vui 1k2 thì cứ live quay clip đào đống lên chứ có gì đâu ta, hố bom nữa, nhà bên cạnh nữa, bom nào nổ 1 phát chết người vậy được, cứ live là ok hết.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin này nói "hàng trăm", cụ xem thông cáo của Hội lưỡi liềm đỏ Palestine. Đây là đơn vị thuộc Chữ thập đỏ lưỡi liềm đỏ quốc tế đang hoạt động cứu trợ và bệnh viện tại Gaza:

View attachment 8149402
Cả trăm người chết này nếu là nạn nhân của khủng bố Palestine thì người ta cũng quên ngay thôi, các cụ hường xám trên này cũng lờ tịt, cũng như lờ tịt nạn nhân Israel của 9 quả tên lửa còn lại. Israel yên bình bao nhiêu người được lợi , đến học tập làm việc, Israel phải ngửa cổ cam chịu khủng bố xoá sổ thì các cụ ấy cũng gián tiếp bị thiệt hại mà sao các cụ ấy cứ yêu cầu vô lý nhỉ.

poiuy

Xe ba gác
Chưa có bằng chứng xác đáng mà các cụ đã kêu khóc cho pales sớm quá.
Đứng đánh trống lảng nhá. Các clip đều cho thấy rõ ràng chỉ có 1 tiếng nổ, không có nổ thứ cấp chứng tỏ không có vấn đề kho đạn hay kho tên lửa gì cả. Rêu rao thông tin sai trái nhằm mục đích xấu xa.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cũng có thấy đâu. Chỉ nghe đâu đó, thậm chí chưa từng nghe ngoài đời.

Cái cần thấy là bệnh viện bị thổi bay đâu, hố bom hố tên lửa đâu? 500 người chết mà hiện trường không vết máu, nền gạch còn ko bị ám đủ khói , sạch sẽ?

Nhưng thôi cụ cứ hy vọng và ngủ ngon với niềm hy vọng có nhiều người chết đến thế đi.
Em chưa rõ có bao nhiêu người chết...Con người có thể chết do xung lực, nhiệt độ mảnh văng, thiếu oxy v.v... Số lượng người tập trung nơi đó chữa bệnh lánh nạn rất lớn, nên khả năng nhiều người thiệt mạng là cao. Ngay cả các hãng thông tấn, các nguyên thủ quốc gia đều không phản bác con số hiện đang công bố.
Cái quan trọng là 1 vụ tấn công vào bệnh viện, tất nhiên giờ này chưa chắc chắn bên nào, nhưng một số cụ lại chỉ ngay ra Hamas (ngay cả các nguyên thủ, hãng thông tấn lớn) đều chưa chỉ đích danh Hamas thực hiện.
Còn đến giờ, dựa trên các clip public trên mạng thì chưa cái nào có thể khẳng định do Hamas. Cá nhân em thấy là do Israel thực hiện vì quy mô, mức độ thiệt hại nhân sự rất lớn.
Nên chỉ một số cụ "tai trâu" (không rõ mọc trên đầu gì) không nghe, không thấy mà thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Câu này không phải của anh Blinken mà là của bà Madeleine K. Albright.
Câu nói nổi tiếng thế mà bác không biết à, còn đòi trích nguồn?
"I think this is a very hard choice but the price we think the price is worth it"
Nữa triệu trẻ em chết đấy.
Em không theo dõi nên không có trí nhớ như cụ, tại cụ kia nói 500 k trẻ em nên hỏi link xem nguyên văn có nói đến con số nào không. Nhân tiện thì cụ dẫn nguồn luôn xem cái bà NT kia đề cập đến nửa triệu trẻ em trong văn cảnh nào nhé

hung521707

Xe tải
Đứng đánh trống lảng nhá. Các clip đều cho thấy rõ ràng chỉ có 1 tiếng nổ, không có nổ thứ cấp chứng tỏ không có vấn đề kho đạn hay kho tên lửa gì cả. Rêu rao thông tin sai trái nhằm mục đích xấu xa.
đang cãi nhau xem bên nào gây nên vụ ở bệnh viện lại có thanh niên cứ lái về kho đạn với chả kho tên lửa

quocanhnguyen201

Xe tăng
Em chưa rõ có bao nhiêu người chết...Con người có thể chết do xung lực, nhiệt độ mảnh văng, thiếu oxy v.v... Số lượng người tập trung nơi đó chữa bệnh lánh nạn rất lớn, nên khả năng nhiều người thiệt mạng là cao. Ngay cả các hãng thông tấn, các nguyên thủ quốc gia đều không phản bác con số hiện đang công bố.
Cái quan trọng là 1 vụ tấn công vào bệnh viện, tất nhiên giờ này chưa chắc chắn bên nào, nhưng một số cụ lại chỉ ngay ra Hamas (ngay cả các nguyên thủ, hãng thông tấn lớn) đều chưa chỉ đích danh Hamas thực hiện.
Còn đến giờ, dựa trên các clip public trên mạng thì chưa cái nào có thể khẳng định do Hamas. Cá nhân em thấy là do Israel thực hiện vì quy mô, mức độ thiệt hại nhân sự rất lớn.
Nên chỉ một số cụ "tai trâu" (không rõ mọc trên đầu gì) không nghe, không thấy mà thôi.
Cụ câu trước đá câu sau, trên nói chưa xác định được số người thiệt mạng dưới lại nghĩ vì thương vong lớn nên do Israel thực hiện @@ Còn hầu hết bằng chứng hiện tại đều chỉ ra là do một nhóm cực đoan khác ở Palestine gây ra bắn rocket vào bãi xe chứ Israel nào bắn sập bệnh viện, chưa thấy ai đưa ra bất kỳ ảnh hay clip nào chỉ ra điều này hết :))