[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

vo nho

Xe điện
TIN MỚI - Người phát ngôn của quân đội Israel:

- Jihad Hồi giáo chịu trách nhiệm về vụ đánh bom Bệnh viện Baptist ở Gaza

- Chúng tôi đã bắt đầu cuộc điều tra về vụ đánh bom Bệnh viện Baptist ở Gaza

- Hệ thống radar cho thấy sự hiện diện của tên lửa từ Gaza

- Không có lỗ hổng và không có gì chứng tỏ bệnh viện bị oanh tạc từ trên không

- Hamas phóng đại số người chết trong vụ nổ bệnh viện

Ko phải anh cũng không phải em... Do người thứ 3 nha

juneboy

Xe buýt
Kinh!!! Vậy chắc hôm HM tấn công chắc cũng nghe được hết nhỉ???
Em quên quote cụ. Thay vì nói vu vơ, không đầu ko cuối thì em cũng mời cụ cho thêm ảnh, clip về hiện trường bệnh viện để mọi người cùng nhận định về thủ phạm. Nếu ko có thì cụ có thể ko trả lời em, chứ đừng quote còm em rồi nói về một vấn đề khác như mọi khi là đc, cảm ơn cụ trc vì sự hợp tác.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thằng trùm nó nắm media thì có bảo chó có sừng cũng đúng nhé. Nên bọn nó làm gì cũng đúng, chỉ có bên đối nghịch là xấu là sai
Ta cứ dùng bằng chứng đanh thép để vạch mặt bọn trùm đi cụ, cụ dẫn ra được em rót rượu mừng ngay

Tahk

Xe hơi
Tổ lái chủ đề về Việt Nam
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 29/10/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em quên quote cụ. Thay vì nói vu vơ, không đầu ko cuối thì em cũng mời cụ cho thêm ảnh, clip về hiện trường bệnh viện để mọi người cùng nhận định về thủ phạm. Nếu ko có thì cụ có thể ko trả lời em, chứ đừng quote còm em rồi nói về một vấn đề khác như mọi khi là đc, cảm ơn cụ trc vì sự hợp tác.
Cụ nhớ mở loa lên nhé. Có mảnh vỡ nào rít thế này không. Còn hậu quả ntn chờ các bên xác minh sau

XPQ

Xe cút kít
Ta cứ dùng bằng chứng đanh thép để vạch mặt bọn trùm đi cụ, cụ dẫn ra được em rót rượu mừng ngay

Chiến tranh thì thông tin cũng là một vũ khí, chúng mình chẳng qua cũng vận dụng để quan điểm với nhau thôi. Chẳng qua là phương pháp không khóa học mà mục đích không công chính nên thành ra rối bời thôi.

Mà em nhớ, khái niệm "công chính" là một khái niệm của dân Do Thái về một trong những giá trị mà dân họ học được từ Đức tin tôn giáo của riêng họ.

ongtrumxd

Xe buýt
Cụ Biden bảo do các nhóm cực đoan Palestine nhé, ai dám cãi lời cụ nào:

"Dựa trên những gì tôi đã thấy, nó được thực hiện bởi nhóm kia chứ không phải các bạn", ông Biden nói trong lúc gặp Thủ tướng Israel Benjamin Netanyahu ở Tel Aviv vào ngày 18/10. "Nhưng có rất nhiều người không chắc chắn về điều đó. Vì vậy, chúng ta sẽ phải vượt qua rất nhiều thứ".

Tahk

Xe hơi

formen

Xe lăn
Em tò mò hóng cc điều tra qua gúc xem vụ bệnh viện ra sao.

taplai2012

Xe trâu
Wow! Cụ còn có cả biệt tài nghe tiếng rít là đoán được đó là vũ khí của israel luôn sao? Thật bái phục.
Chỉ có người giả câm giả điếc hay điện thoại hỏng mới không phân biệt nổi tiếng rơi mảnh vỡ với tiếng rít bom đạn.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thôi đừng làm khó các cụ ấy nữa. Giờ có ảnh hiện trường hẳn hoi rồi. Mẽo nó rải thảm b52, nhắc lại là rải thảm hơn 100 quả bom mới phá hủy được bệnh viện bạch mai, mà cũng chỉ mấy chục người thiệt mạng. Nhưng một cách thần kỳ nào đó 1 loại vũ khí vô hình, vô danh, nổ trên không, không phá hủy mặt đất lại có thể giết chết 500 người và chôn vùi 1200 người khác (mặt đất còn chẳng bị cày xới thì vùi kiểu gì ko biết). À mà nếu 1200 người đang bị vùi sao ko thấy ae pales live stream quá trình cứu hộ nhỉ? Như thế sẽ thu hút đk sự ủng hộ của nhân dân thế giới.
Thông tin này nói "hàng trăm", cụ xem thông cáo của Hội lưỡi liềm đỏ Palestine. Đây là đơn vị thuộc Chữ thập đỏ lưỡi liềm đỏ quốc tế đang hoạt động cứu trợ và bệnh viện tại Gaza:

juneboy

Xe buýt
Cụ nhớ mở loa lên nhé. Có mảnh vỡ nào rít thế này không. Còn hậu quả ntn chờ các bên xác minh sau
Dựa vào đâu trong video đó cụ nhận định đó là vụ bắn vào bệnh viện? Địa điểm quay ở hướng nào? Bắn lúc mấy giờ? Ảnh hiện trường sau vụ việc đâu? Nếu là bom thì mảnh vỡ của bom sẽ còn ở đó và được trưng ra làm bằng chứng. Sau vụ nổ cột khói bốc lên rất cao, chắc chắn khu vực bom rơi xuống sẽ tạo thành hố. Ảnh hố bom đâu?

Tahk

Xe hơi
Chỉ có người giả câm giả điếc hay điện thoại hỏng mới không phân biệt nổi tiếng rơi mảnh vỡ với tiếng rít bom đạn.
Cụ cả đời chưa gặp bom rơi bao giờ, cũng chỉ lên mạng chém gió như mọi người ở đây thôi, sao biết được hay vậy?

DIT

Xe điện
Cụ Biden bảo do các nhóm cực đoan Palestine nhé, ai dám cãi lời cụ nào:

"Dựa trên những gì tôi đã thấy, nó được thực hiện bởi nhóm kia chứ không phải các bạn", ông Biden nói trong lúc gặp Thủ tướng Israel Benjamin Netanyahu ở Tel Aviv vào ngày 18/10. "Nhưng có rất nhiều người không chắc chắn về điều đó. Vì vậy, chúng ta sẽ phải vượt qua rất nhiều thứ".
Biden chốt rồi nên thông tin sắp tới sẽ ntn các cụ tự hiểu nhé

taplai2012

Xe trâu
Cụ cả đời chưa gặp bom rơi bao giờ, cũng chỉ lên mạng chém gió như mọi người ở đây thôi, sao biết được hay vậy?
Ô, thời đại 5.0 tới nơi mà cụ còn ngô nghê vậy??? Bây giờ chiến tranh chỉ thiếu truyền hình trực tiếp thôi

Tahk

Xe hơi
Thông tin này nói "hàng trăm", cụ xem thông cáo của Hội lưỡi liềm đỏ Palestine. Đây là đơn vị thuộc Chữ thập đỏ lưỡi liềm đỏ quốc tế đang hoạt động cứu trợ và bệnh viện tại Gaza:

View attachment 8149402
Hàng trăm với 500 nó khác nhau nhiều lắm. Chưa kể 1200 người bị chôn vùi nữa? Ko biết đào lên được chưa nhỉ?

belo

Xe điện
Nói thật với cụ. Em tai trâu, nghe tiếng rít này giống tiếng lúc đi xem bắn pháo hoa thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

taplai2012

Xe trâu
Dựa vào đâu trong video đó cụ nhận định đó là vụ bắn vào bệnh viện? Địa điểm quay ở hướng nào? Bắn lúc mấy giờ? Ảnh hiện trường sau vụ việc đâu? Nếu là bom thì mảnh vỡ của bom sẽ còn ở đó và được trưng ra làm bằng chứng. Sau vụ nổ cột khói bốc lên rất cao, chắc chắn khu vực bom rơi xuống sẽ tạo thành hố. Ảnh hố bom đâu?
Tất nhiên bây giờ mọi thứ còn mù mờ. Nhưng tk đó của hãng thông tấn lớn, họ cũng phải xác minh ban đầu tính chân thực mới đăng lên.
Có chi tiết cụ nên để ý...chưa thấy một lãnh đạo phương tây nào lên án đích danh Hamas tấn công bệnh viện (đến giờ này) mà là lên án một cách chung chung. Nếu thực sự Hamas làm thì mọi khi chỉ mặt, vạch tên ngay.