[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Đông86

Xe điện
Là bãi xe bên ngoài chứ ko phải bệnh viện cụ ạ. Bên ngoài cũng có rất nhiều xe bị cháy. Sân chơi của trẻ em trong clip em post bên trên nằm cạnh bãi xe và bị phá huỷ hoàn toàn. Các trẻ em hầu hết là bị chết cháy vì video ghi lại là mặt mũi cháy đen hết.

em cũng chỉ thấy cháy bãi xe bên ngoài bệnh viện.
Cụ nào khẳng định bệnh viện sập, cháy trình ảnh coi xem nào.

juneboy

Xe buýt
Cụ vẫn chày cối nhỉ? Nhắc lại ở đây theo clip chỉ có 1 đám nổ duy nhất nên không có chuyện rơi vào những quả nằm dưới đất rồi phát nổ cả. Vấn đề chỉ là quả này là của ai?
Cụ chắc bị kích động quá nên em xin ngừng tranh luận với cụ lúc này. Bao giờ cụ bình tĩnh hơn thì em tiếp chuyện cụ.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Đến Biden còn ko dám mở mồm ủng hộ Israel tấn công vào Hamas gây thương vong cho cả dân thường, mà trong này vẫn nhiều thành phần bảo vệ hành dộng ấy của Israel nhỉ???
Ủa, đến Nga cũng công nhận israel có quyền tự vệ cơ mà

Tahk

Xe hơi
Có clip rõ ràng thế rồi mà còn nói kho đạn này nọ. Kho đạn hay chất nổ gì có sẵn ở đó bị kích nổ thì nó không chỉ nổ đúng 1 phát như vậy.
Clip rõ ràng thì chỉ có rocket của hamas bắn lên thôi cụ ạ. Hỏi các cụ clip vũ khí israel bắn đâu? Không có? Vũ khí loại gì? Không biết. Nhưng lại khăng khăng đó là 1 loại vũ khí vô danh, vô hình của israel. Thua.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Không cụ nào kiếm được cái ảnh bệnh viện sập à chết cả nghìn người mà không có ảnh ủng gì hơi bịp nhỉ

Đúng media fake new từ hai bên ầm ầm :))

Đông86

Xe điện
Không có hố bom.
Tên lửa HM rơi xuống đễ gây cháy như vầy.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có thể, cụ giúp biên ít dòng giới thiệu về Geoconfirmed để xem họ có uy tín đến đâu hay có được tham chiếu bởi các quốc gia, tổ chức hay không, thx
Cứ dính đến Tây thì có biên thế nào các cụ cũng ko tin nếu ko đúng ý các cụ thôi .
Em đưa hình ảnh chỉ bãi xe cháy , xe còn ko bị xê xích nữa, và chờ các cụ ấy đưa hình ảnh bệnh viện bị thổi bay làm cả ngàn người mắc kẹt xem.

KVH

Xe buýt
Sao lại suy diễn? Thế cái này là cái gì? Có thấy nổ của kho đạn đâu? Cụ chưa bao giờ thấy kho đạn bị nổ à???
Vụ nổ trên video này là vụ nổ nhỏ.

Âm thanh đến gần như cùng lúc với ánh sáng cho thấy khoảng cách quay rất gần, tiếng nổ nhỏ và ánh sáng lớn cho thấy có thể là đầu đạn cháy, khá phù hợp với loại đầu đạn của rốc két phóng loạt.

Kết hợp 1 video khác chiếu đạn bắn lên thì nhận định sơ bộ đây là 1 quả rocket phóng loạt bị lỗi liều phóng sau khi bắn lên, không còn lực đẩy phản lực của liều phóng duy trì nên bị rơi xuống tương đối gần điểm phóng.

Cụ thể thì sau vài ngày sẽ có thêm nhiều bằng chứng cho thấy sự thật là gì, không cần quá vội vàng kết luận.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cứ dính đến Tây thì có biên thế nào các cụ cũng ko tin nếu ko đúng ý các cụ thôi .
Em đưa hình ảnh chỉ bãi xe cháy , xe còn ko bị xê xích nữa, và chờ các cụ ấy đưa hình ảnh bệnh viện bị thổi bay làm cả ngàn người mắc kẹt xem.
Cụ cứ khách quan thôi vì có nhiều cụ đang theo dõi thớt, không chỉ các cụ pro HM

poiuy

Xe ba gác
Cụ chắc bị kích động quá nên em xin ngừng tranh luận với cụ lúc này. Bao giờ cụ bình tĩnh hơn thì em tiếp chuyện cụ.
Cụ ngưng hay không ngưng em chẳng quan tâm. Nhưng đề nghị cụ đừng phân tích theo định hướng sai lệch là được.

poiuy

Xe ba gác
Vậy thì bảo các anh hamas đừng trốn vào dân nữa đi cụ. Mang tiếng là lực lượng quân sự mà chẳng chịu mặc quân phục, mặc thường phục rồi lẻn vào dân thì ai mà phân biệt được. Cũng bảo dân pales đừng giấu bộ đội hamas nữa, giấu trong nhà ăn bom chết trùm thì phải chịu thôi.
Ít xà cũng núp dân đây? Mèo chê mèo dài đuôi làm gì?

patuana76

Xe container
Hôm nay họp Hội đồng bảo an LHQ đó cụ. Hy vong chí ít cũng ra được cái tuyên bố, chí ít là hành lang nhân đạo, đưa cứu trợ vào Gaza. Chứ không thì chán Liên hợp quốc quá
Chả có nhẽ lại bẩu là LHQ gì mà ra cái nghị quyết chia đất hồi xưa để mà giờ phải biểu quyết ra nghị quyết liên tục về các vấn đề phát sinh từ cái nghị quyết sai lầm đó :D

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Clip rõ ràng thì chỉ có rocket của hamas bắn lên thôi cụ ạ. Hỏi các cụ clip vũ khí israel bắn đâu? Không có? Vũ khí loại gì? Không biết. Nhưng lại khăng khăng đó là 1 loại vũ khí vô danh, vô hình của israel. Thua.
Chuyện đó là khác. Nhưng rõ ràng ở đây chỉ là 1 vụ nổ, cụ cứ phân tích định hướng là đây là chỗ chứa đạn của HM là sai.

belo

Xe điện

Tahk

Xe hơi
Ít xà cũng núp dân đây? Mèo chê mèo dài đuôi làm gì?
Ai chê đâu, hamas giết dân thường israel, giờ bị đập lại thôi. Sao các cụ cứ phải khóc cho dân pales thế? Hamas do họ chọn, họ nuôi giấu, thì họ phải chịu chung số phận với lựa chọn ấy thôi.