[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Tahk

Xe hơi

nickthu2

Xe buýt
Bố nào con nấy thôi
Có thể bạn chưa biết:
Ngày 13/2/1991, Mỹ ném 2 quả bom xuống hầm trú ẩn Amiriyah, tại ngoại ô Baghdad, Iraq sát hại khoảng 400-500 dân thường đang trú bom tại đây, phần lớn là người già trẻ em vì họ được ưu tiên đưa xuống căn hầm bê tông kiên cố này.
Có bao nhiêu bạn biết đến vụ này trước khi đọc tin này?
ơ, bom đạn dân chủ phải khác chứ cụ...

juneboy

Xe buýt
Vậy là- cháy bãi xe hay sập bệnh viện cc ơi.
Là bãi xe bên ngoài chứ ko phải bệnh viện cụ ạ. Bên ngoài cũng có rất nhiều xe bị cháy. Sân chơi của trẻ em trong clip em post bên trên nằm cạnh bãi xe và bị phá huỷ hoàn toàn. Các trẻ em hầu hết là bị chết cháy vì video ghi lại là mặt mũi cháy đen hết.

xukthal

Xe lăn
Ko ai bắn tên lửa vào dân mẽo, thảm sát dân mẽo cả. Cụ vẫn bôi nhọ đất nước bằng cách so sánh vậy à?
Thế thì Mẽo còn tàn bạo và phi nghĩa hơn đúng ko?

Thiên___Phong

[Tịch thu bằng lái]
Lát nữa sẽ đổi cho Iran phóng tên lửa đạn đạo vào =)) rada cửa chúng tôi đã thu thập được tín hiệu phóng tên lửa hướng từ Iran.
Đổi cho 1 răng hơi quá.
Sắp tới bảo phát hiện tên lửa bay từ Syria bay sang.
Do đội nào bắn sang thì phải nghiên văn cứu.

Dodge Ram

Xe điện
Đây thưa các cụ, Geoconfirmed tính toán xác nhận đương đạn mảnh đạn. Tên lửa từ nhóm người Palestine bắn. Nhiều cụ thất vọng lắm nhỉ. Tóm lại là tên lửa cùi bắp định bắn bệnh viện đối phương thì nó rơi vào bệnh viện của mình.

Như thường lệ, các cụ sẽ bảo tin từ taylong là xàm xí.
Nhưng nếu có lợi cho khủng bố Hamas thì các cụ sẽ nói: đấy nhé, taylong còn nói! 🤣

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cháy có vài cái xe thì chắc nạn nhân còn lại bị hamas nó tạo ra rồi.

poiuy

Xe ba gác
1. Theo như logic của các cụ là quả tên lửa bắn vào bệnh viện phải rất to thì mới sập được bệnh viện.
2. Bệnh biện nổ cùng lúc với rocket hamas được bắn lên.
Vậy câu hỏi đặt ra là: Sao không quay phim được quả tên lửa to tướng (được cho là của israel) kia, mà lại chỉ thấy rocket của các anh hamas trên bầu trời đêm khi bệnh viện phát nổ?
Nổ lớn thế thì có thể là bom nên không nhìn thấy đường đạn.
Để khẳng định phải có điều tra quốc tế khách quan vào xem mảnh nổ ở đó là của cái gì là rõ lỗi do ai.

fundraiser

Xe container
Nhìn chung chờ đợi 1 cuộc chiến đô thị là khó có khả năng vì rủi ro cho binh lính IS quá cao. IDF biết điều này. Ko tiêu diệt được Hamas thì cũng thành nửa vời. Vậy mà có mấy ông cán bộ "tham mưu" ở trên thớt này còn ra rả chiến thuật đánh đấm cho IDF bằng cách hun chuột, hay đánh bom địa đạo hay chôn cọc thật sâu để làm thịt Hamas. Ngon ăn vậy thì đã không chờ tới ngày hôm nay.

deverlex

Xe buýt
Đổi cho 1 răng hơi quá.
Sắp tới bảo phát hiện tên lửa bay từ Syria bay sang.
Do đội nào bắn sang thì phải nghiên văn cứu.
Đổ tại S200 của Syria - Syria chỉ có loại này nổ to nhất thôi cụ, xong đổi cho Nga ngố, quy Putin phạm tội ác chiến tranh =))

niceshot

Xe container
Đến Biden còn ko dám mở mồm ủng hộ Israel tấn công vào Hamas gây thương vong cho cả dân thường, mà trong này vẫn nhiều thành phần bảo vệ hành dộng ấy của Israel nhỉ???

poiuy

Xe ba gác
Giải thích cho cụ lần cuối. Chứ em ko muốn đôi co nhiều với những còm như này. Ý của Isarel là Hamas lập bệ phóng rocket gần bệnh viện thì tất nhiên quả bị phóng hỏng có thể rơi vào các quả chưa phóng ở dưới đất. Hơn nữa vị trí nổ là bãi xe của bệnh viện và video hiện trường hôm qua em post (đã bị mod xoá?!) chi thấy mái hiên bãi xe làm bằng tôn, kết cấu lỏng lẻo và xác trẻ em nằm la liệt trên sân và thảm cỏ. Em là người theo dõi vụ này gần như là sớm nhất từ hôm qua đến giờ nên các video clip các cụ đưa lên hôm nay em gần như đã xem qua. Em không bênh bên nào trong vụ này cả vì số trẻ em bị chết rất nhiều, nhưng em chờ các bằng chứng có tính thuyết phục hơn rồi mới đưa ra kết luận.
Cụ vẫn chày cối nhỉ? Nhắc lại ở đây theo clip chỉ có 1 đám nổ duy nhất nên không có chuyện rơi vào những quả nằm dưới đất rồi phát nổ cả. Vấn đề chỉ là quả này là của ai?

poiuy

Xe ba gác
Lý lẽ của cụ chỉ là suy diễn, nếu suy diễn thì quả rocket hoàn toàn có thể kích nổ kho đạn giấu ở bệnh viện. À nói thêm là loại rocket của các anh hamas ko phải chỉ có loại 1-2 kg thuốc nổ đâu cụ.
Có clip rõ ràng thế rồi mà còn nói kho đạn này nọ. Kho đạn hay chất nổ gì có sẵn ở đó bị kích nổ thì nó không chỉ nổ đúng 1 phát như vậy.

JWalker

Xe buýt
không thấy hố của chất nổ đánh vào, chả lẽ tên lửa nổ trên không
Nhìn ảnh vụ nổ ở bãi xe này và ảnh tất cả mọi nguồn thấy con số tử vong chưa thể lên tới 50 người chứ đừng nói 500 người.

fuxe

Xe container
Hệ thống radar của IDF ghi nhận nhiều rocket bắn về phía Israel vào thời điểm vụ nổ xảy ra ở bệnh viện Al-Ahli lúc 18:59

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đây thưa các cụ, Geoconfirmed tính toán xác nhận đương đạn mảnh đạn. Tên lửa từ nhóm người Palestine bắn. Nhiều cụ thất vọng lắm nhỉ. Tóm lại là tên lửa cùi bắp định bắn bệnh viện đối phương thì nó rơi vào bệnh viện của mình.

Nếu có thể, cụ giúp biên ít dòng giới thiệu về Geoconfirmed để xem họ có uy tín đến đâu hay có được tham chiếu bởi các quốc gia, tổ chức hay không, thx