[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thế IS có trả cho PLO 150k mạng người gồm cả trẻ em bị giết chết bởi bom đạn của IS không?
Cụ nói công bằng cho IS thế công bằng nào cho PLO?
Ủa, đó là chiến tranh , phe thắng sẽ được mà. Như Israel thắng Jordan thì được lãnh thổ bờ Tây . PLO không thắng được Israel thì lại đòi đền mạng lẫn đền đất , ai đền cho? Loài người có quốc gia thắng cuộc nào làm thế không cụ?

vo nho

Xe điện
Ai lôi , cụ quote lại đi. Giấy lhq cũng có giấy hết hạn chứ cụ.
Nói chuyện với cụ vui phết...nói đi nói lại thì IS giờ có 2 giải pháp
1 Là chiến đến khi IS chết hoặc Arap chết thì hết chiến tranh.
2. Là tìm cách sống chung...
Và IS cho thấy đã lựa cách thứ nhất.

Chỉnh sửa cuối:

vo nho

Xe điện
Ủa, đó là chiến tranh , phe thắng sẽ được mà. Như Israel thắng Jordan thì được lãnh thổ bờ Tây . PLO không thắng được Israel thì lại đòi đền mạng lẫn đền đất , ai đền cho? Loài người có quốc gia thắng cuộc nào làm thế không cụ?
Lại chiến tranh...quá hay. =))=))
Chiến tranh mà đi giết dân thường trẻ em...

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà IS chưa tiến vào gaza? có 30k quân hamas chứ nhiêu trong khi IS huy động tới 350k quân trang bị tận răng. Quái lạ làm sao?
Tại quân nó ko không tinh nhuệ. Toàn bàn giấy, lao động cổ cồn cao cấp đi tòng lính nên một người chết là thiệt hại khổng lồ. Em dự là nó lừa đảo thôi, giờ cứ đứng bắn đạn pháo cho nát, quân đông chỉ để dọa xung quanh ko dám đưa quân vào can dự.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
2. Là tìm cách sông chung...
Số 2 chứ cụ. Dân số israel mới vài chục năm người ả rập đã chiếm 1/4. Vài chục năm nữa thì đây là chuyện nội bộ của người ả rập thôi và chả ai quan tâm đến PLO nữa đâu.

xukthal

Xe lăn
🤣 🤣 🤣 Đọc tranh luận mà cười éo mím đc =))

cuabacang

Xe tải
2. Là tìm cách sống chung...
Chỗ này chỉ có Hamas thôi cụ, Mấy thằng kia đứng sau thổi lửa thôi chứ còn lâu nó xanh chín.

traiHNcodon

Xe tăng

losedow

Xe tải
View attachment 8147620
Cứ lấy 1947 này cho ngắn gọn...Trả lại theo bản đồ này thui.
Cái bản đồ của Đại hội đồng này nó đã dở hơi rồi, Pa có 3 khoảnh đất chả liên quan éo gì đến nhau. Và sau đó thì Is nó lấn tiếp. Đại hội đồng ra một đống nghị quyết mà Is nó có coi ra cái quần què gì đâu.

belo

Xe điện
Nghĩa là cụ đang đổ tội không bằng chứng là do bảo vệ đấu súng nên mới có một phần người trong lễ hội bị chết phải ko?

còn hamas thì đơn giản mà

Cái Hamas wiki Việt nó khác xa wiki tiếng Anh cụ ạ. Càng khác xa cái hiến chương Hamas em gửi cụ Hitchhiker.
Nghĩa là cụ đang đổ tội không bằng chứng là do bảo vệ đấu súng nên mới có một phần người trong lễ hội bị chết phải ko?

còn hamas thì đơn giản mà

Cờ líp bảo vệ rút súng ra chĩa về phía trước, ở link này đây cụ.

Chỉnh sửa cuối:

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cái Hamas wiki Việt nó khác xa wiki tiếng Anh cụ ạ. Càng khác xa cái hiến chương Hamas em gửi cụ Hitchhiker. Cụ muốn thắng tranh luận

Cờ líp bảo vệ rút súng ra chĩa về phía trước, ở link này đây cụ.
Thì sao? Cụ vẫn đang đổ tội cho bảo vệ chống trả thì nó mới sát hại người xem lễ hội mà. Báo nào nói thế ngoài cụ?

chuyện hamas thì em đưa được bằng chứng. Cụ nói bằng chứng đó saiko chứng cứ thì em cũng có thể nói bài báo cụ sai thôi. À mà cụ có đưa được báo ra đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Đánh nhau đến đoạn nào rồi các cụ mợ?

Đùa chứ em hơi coi thường cả 2 phe. Cả 2 phe đều làm chính sách đối ngoại kém, chỉ được cái đấm đá là giỏi.

Chẹp, cũng coi như là thanh lọc tự nhiên. Xin lỗi các cụ mợ dân túy, em nói hơi phũ phàng.

belo

Xe điện
Thì sao? Cụ vẫn đang đổ tội cho bảo vệ chống trả thì nó mới sát hại người xem lễ hội mà. Báo nào nói thế ngoài cụ?
Tùy cụ nhé. Phân tích với cụ cũng chả để làm gì.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Tùy cụ nhé. Phân tích với cụ cũng chả để làm gì.
Em ko phân tích với cụ. Em nói cụ đổ tội cho nạn nhân. Đến giờ vẫn ko có báo chí nào cùng quan điểm với cụ là tại bảo vệ nổ súng nên một phần còn tín lễ hội mới bị giết.

belo

Xe điện
Em ko phân tích với cụ. Em nói cụ đổ tội cho nạn nhân. Đến giờ vẫn ko có báo chí nào cùng quan điểm với cụ là tại bảo vệ nổ súng nên một phần còn tín lễ hội mới bị giết.
Cụ nói sai khi nói em đổ tội cho nạn nhân nhé. Cụ có nói định nghĩa của đổ tội cho nạn nhân và việc em đổ tội cho nạn nhân theo định nghĩa đó là như thế nào đâu.
Báo chí không cùng quan điểm với em là việc của báo chí.
Còn em nghĩ ta nên dừng tranh luận về việc này ở đây cho khỏi loãng mạch tin.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói sai khi nói em đổ tội cho nạn nhân nhé. Cụ có nói định nghĩa của đổ tội cho nạn nhân và việc em đổ tội cho nạn nhân theo định nghĩa đó là như thế nào đâu.
Báo chí không cùng quan điểm với em là việc của báo chí.
Còn em nghĩ ta nên dừng tranh luận về việc này ở đây cho khỏi loãng mạch tin.
OK. Cụ cứ nói đó là quan điểm riêng của cụ ngay từ đầu là xong thôi. Cụ có quyền nêu quan điểm của cụ thì em có quyền đánh giá quan điểm đó sai, là đổ tội cho nạn nhân, thế giới ko ai đổ ổ tội như cụ. Thôi không tranh cãi nữa nhé vì ai cũng có quyền nêu quan điểm của mình mà .

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Thời Trung Cổ cũng làm gì có nước Ít xà? Còn Arab nó đã từng là 1 vương quốc lớn, nơi sản sinh ra cổ tích Ngàn lẻ 1 đêm.
Arap là vương quốc lớn bao giờ thế hả cụ ? Nghìn lẻ 1 đêm là Ba Tư chứ không phải Arap nhé ?
Thời Trung Cổ không có nước Ít Xà nhưng cả đám Arap thì bị Đông La Mã , Ottoman đè đầu và chưa bao giờ có chủ quyền cả .
Có lẽ cụ chống Mỹ và Ít xà nhiều quá thành ra cụ hi vọng vào những chuyện chắc chắn là hơi viển vông rồi

Chỉnh sửa cuối:

juneboy

Xe buýt
Đánh nhau đến đoạn nào rồi các cụ mợ?

Đùa chứ em hơi coi thường cả 2 phe. Cả 2 phe đều làm chính sách đối ngoại kém, chỉ được cái đấm đá là giỏi.

Chẹp, cũng coi như là thanh lọc tự nhiên. Xin lỗi các cụ mợ dân túy, em nói hơi phũ phàng.
Isarel đang di tản 30k dân ra xa hơn 2km khỏi biên giới với Lebanon cụ ạ. Sau đó sẽ không kích để làm mềm Hezbollah trước. Khi Hezbollah không còn đủ khả năng đe doạ Israel thì bộ binh sẽ tiến vào xử lý Hamas. Mai sẽ có hình ảnh và clip Israel không kích các vị trí của Hezbollah trong Lebanon.

juneboy

Xe buýt
Nghe nói có vụ nổ xảy ra tại bệnh viện Al-Ahli khiến rất nhiều dân thường thiệt mạng. Theo các quan chức của Palestine thì nguyên nhân từ cuộc không kích cùa Israel. Còn Isarel thì nói Hamas phóng rocket từ vị trí gần bệnh viện và rocket hỏng nên đã nổ ngay khi mới phóng ra và rơi xuống bệnh viện.