[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Có bác nào nghĩ tới kịch bản Hamas thả con tin, và 2 bên ngừng chiến cho dân thường Palestin tránh khỏi cảnh tiếp tục bị tàn sát?
với tính cách của Hamas từ trước tới nay, em e rằng không có kịch bản này đâu.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Dân Palestine ủng hộ HM mới đúng vì HM nói được làm được chứ mấy ông Fatah chỉ nói xuông thôi. Từ lúc ký hiệp định đến giờ theo mấy ô Fatah chỉ nất dần mất mòn.
Hamas làm được cái gì ? Dân lụn bại, kinh tế đi xuống . Bờ Tây thì sống thoải mái , việc làm ko hết người đông nam á như thái lan, phi qua hàng ngàn. Cụ luôn tuyên truyền thông tin không đúng với thực tế.

sivibi

Xe tăng
Hamas lại tiếp tục bắn tên lửa từ gaza, hamas có ý bảo israel là không dám vào là hèn :D

giang.nguyen

Xe điện
Bạn cụ chắc phét chuyện điện sản xuất thành điện sinh hoạt. Điện sh năm ngoái ko tăng bằng điện sx, nhưng cứ cho 0,5€ một số điện đi thì từ 0,2 lên 0,5€ là trả thêm 0,3€ một số. Hóa đơn răng 3-400€/ tháng từ là tương đương tiêu thụ 1000-1300 số điện cho gia đình 3 người 1 tháng? Tất nhiên gas có đơn vị khác nhưng tăng cũng chỉ kiểu như vậy thôi chứ ko tăng quá cao so với điện bởi chúng nó sx điện bằng gas và mùa đông vừa rồi cực ấm.

Em nghĩ 3-400€ tăng là 1 năm đấy cụ hoặc nhà hàng quán xá của bạn cụ chứ ko phải nhà riêng.
Em nghĩ là do việc hạn chế sưởi bằng gas năm ngoái nên người dân buộc phải chuyển sang sưởi điện nữa đó cụ

.Bo My

Xe container
Mỹ gửi thêm 1 tàu sân bay đến, tin đồn Biden sẽ tới thăm. Như vây quân Israel sẽ không dám động thủ trước khi Bide rời đi.

poiuy

Xe ba gác
Cụ hãy dẫn một nghị quyết gần nhất hoặc theo cụ là mạnh mẽ nhất của LHQ lên án I để mọi người cùng tham khảo và thảo luận
Google không mất phí, có thể tìm thấy cả đống. Chả lẽ LHQ rảnh rồi đi vu cáo cho Ít xà?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là do việc hạn chế sưởi bằng gas năm ngoái nên người dân buộc phải chuyển sang sưởi điện nữa đó cụ
Có hạn chế mấy đâu cụ, mùa đông ấm và dự trữ khí kịp mà. Sưởi điện mà lên cỡ 1000 số một tháng cho gia đình 2 người lớn 1 trẻ thì có hợp lý ko?
Báo Đức ước lượng thì gia đình 2 người lớn xài chỉ 2500 số điện một năm và do đó tiền điện tăng 400€ một năm thôi:

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Google không mất phí, có thể tìm thấy cả đống. Chả lẽ LHQ rảnh rồi đi vu cáo cho Ít xà?
Cụ nói phải chứng minh đưa dẫn chứng chứ ko lại thành tung tin giả à ?

thangmh

Xe buýt
Bài trả lời của em và bài gốc cụ kia cũng bị xoá luôn. Em nghĩ rằng có thể mod xài luật như bên thớt Ukraina là ko được đưa thông tin chụp mũ một nguyên thủ quốc gia. Bài báo dựa vào vài câu nói có thể hiểu kiểu gì của được để suy diễn tố cáo nguyên thủ quốc gia thì bị bay màu.
Ra thế, e hơi ngạc nhiên vì vox (tức là the voice) là một tạp chí có uy tín và thiên về đảng Dân chủ Hoa kỳ. Vậy mà một bài viết trên đó lại không phù hợp để đăng lại ở of này. Thì ra là có luật như vậy. Tks cụ

HVAD

Xe tải
Bạn cụ chắc phét chuyện điện sản xuất thành điện sinh hoạt. Điện sh năm ngoái ko tăng bằng điện sx, nhưng cứ cho 0,5€ một số điện đi thì từ 0,2 lên 0,5€ là trả thêm 0,3€ một số. Hóa đơn răng 3-400€/ tháng từ là tương đương tiêu thụ 1000-1300 số điện cho gia đình 3 người 1 tháng? Tất nhiên gas có đơn vị khác nhưng tăng cũng chỉ kiểu như vậy thôi chứ ko tăng quá cao so với điện bởi chúng nó sx điện bằng gas và mùa đông vừa rồi cực ấm.

Em nghĩ 3-400€ tăng là 1 năm đấy cụ hoặc nhà hàng quán xá của bạn cụ chứ ko phải nhà riêng.
Dạ thưa cụ, bạn em nói thì em tin thôi. Chả nói đâu xa, ở VN nhà em cũng 3 người, mà tháng 8 vừa rồi tiền điện tăng, hết gần 3tr, nếu tiền điện tăng gấp 3 như bên EU thì ở VN tiền tăng cũng ~ 200 euros rồi. Cứ nói EU sống khoẻ không cần dầu với gas Nga nhưng em chưa thấy khoẻ ở đâu cả.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Ra thế, e hơi ngạc nhiên vì vox (tức là the voice) là một tạp chí có uy tín và thiên về đảng Dân chủ Hoa kỳ. Vậy mà một bài viết trên đó lại không phù hợp để đăng lại ở of này. Thì ra là có luật như vậy. Tks cụ
Có chính thức kết luận chứ ko thì chỉ là suy diễn, quan điểm 1 nhà báo thôi. Em có quan điểm khác cũng dựa trên những câu nói đó thì cụ ấy bảo ko biết tiếng anh.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em cho đây là khả năng dễ xảy ra nhất và cũng mong được như vậy
Đây là khả năng khó xảy ra nhất và cũng chỉ xảy ra nếu có bên thứ 3 thuộc hàng khủng đứng ra, mà hiện nay chưa bên nào gồm Mỹ, Nga, TQ tỏ ý muốn làm

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Dạ thưa cụ, bạn em nói thì em tin thôi. Chả nói đâu xa, ở VN nhà em cũng 3 người, mà tháng 8 vừa rồi tiền điện tăng, hết gần 3tr, nếu tiền điện tăng gấp 3 như bên EU thì ở VN tiền tăng cũng ~ 200 euros rồi. Cứ nói EU sống khoẻ không cần dầu với gas Nga nhưng em chưa thấy khoẻ ở đâu cả.
Bên Đức hầu như là ký hợp đồng năm với nhà cung cấp điện nên giá điện giữ nguyên năm, trả thêm vào cuối năm như vậy chứ ko phải độp phát tăng hàng tháng. Đó là đợt đỉnh điểm năm ngoái chứ sang đến năm nay có lúc giá điện âm , nhà cung cấp còn được trả ngược tiền từ nhà sx kìa.

Tất nhiên kinh tế khó khăn vì khí còn dùng cho công nghiệp hoá chất , sản xuất công nghiệp chứ ko phải sx điện tiêu dùng. Cái ví dụ công nghiệp của cụ mới chuẩn chứ ví dụ gia đình thì ko đúng đâu.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cả 2 tranh đều do 2 thằng Tây vẽ. 1 thằng bảo tên lửa Hamas tự bay trở lại chứ không phải Israel bắn. Định lừa người thiếu hiểu biết à!

Không thấy báo nào đăng tranh của Hamas nhỉ!
Tây nó ủng hộ hay phản đối chính quyền của nước nó là bình thường, ví dụ họa sĩ biếm họa của Mỹ vẽ tranh biếm họa chế diễu chính khách Mỹ khéo còn vượt số lượng biếm họa của Nga về Mỹ.

Đăng một cái tranh biếm họa với hàm ý dư luận PT nghĩ về việc ABC là như thế này XYZ mới là định lừa người thiếu hiểu biết

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thì em để cụ chủ động tìm một lên án mạnh mẽ nhất của LHQ để cho mọi người cùng xem, điều gì làm cụ khó chịu thế?

thangmh

Xe buýt
Đây là khả năng khó xảy ra nhất và cũng chỉ xảy ra nếu có bên thứ 3 thuộc hàng khủng đứng ra, mà hiện nay chưa bên nào gồm Mỹ, Nga, TQ tỏ ý muốn làm
Quyết định cuối cùng là do chính phủ Israel, vì nó có ảnh hưởng đến tồn vong của nhà nước Do Thái. Cá nhân e nghĩ lúc này dừng lại đàm phán mới là lựa chọn sáng suốt. Tất nhiên chỉ là suy nghĩ cá nhân.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Quyết định cuối cùng là do chính phủ Israel, vì nó có ảnh hưởng đến tồn vong của nhà nước Do Thái. Cá nhân e nghĩ lúc này dừng lại đàm phán mới là lựa chọn sáng suốt. Tất nhiên chỉ là suy nghĩ cá nhân.
Trong các nguyên tắc đàm phán có 2 cái sau:
- Không đàm phán nếu không có lợi thế
- Không đàm phán nếu không xác định được điểm từ bỏ

I chưa xác định được 2 cái trên thì cứ phải đánh đã, hay nói cách khác đánh một lúc rồi sẽ xác định được 2 cái trên.

"Tồn vong của I" là từ các ofer dùng dọa ma chứ ngay thông điệp mạnh mẽ nhất từ Iran cũng mới chỉ dọa thế này

Minh Nguyen 12

Xe buýt
Nhà cụ tiền điện sinh hoạt mà hết trung bình 1 triệu/người thì cụ cũng phải xem lại cụ thật.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Rồi 4 mục tiu của Ít Xà, thì giảm thiệt hại con tin đứng thứ 3. Ưu tiên là chính quyền và khả năng qs của Hamas cũng như xoá bỏ đe doạ khủng bố từ Gaza.
Tại I, gia đình các nạn nhân bị bắt cóc đang chửi chính quyền của TT Netanyahu không ra một cái gì. Có lẽ giải cứu con tin đang ở thứ tự ưu tiên thấp nhất trong các toan tính của I