[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Với cụ thì Ít xà lúc nào cũng là nạn nhân nên ra sức bào chữa cho chúng thôi. LHQ bao lần ra nghị quyết rồi, Ít xà không oan đâu.
Cụ hãy dẫn một nghị quyết gần nhất hoặc theo cụ là mạnh mẽ nhất của LHQ lên án I để mọi người cùng tham khảo và thảo luận

huyen141292

Xe điện
Có bác nào nghĩ tới kịch bản Hamas thả con tin, và 2 bên ngừng chiến cho dân thường Palestin tránh khỏi cảnh tiếp tục bị tàn sát?

fundraiser

Xe container
Mẽo nó nhất quyết mở mặt trận thứ 2 rồi ah!!!! Đang chuyển quân????
E dự chiến trường là Syria/ Lebanon. Rồi Ít Xà tranh thủ làm chậm chương trình hạnh nhân, nên không chiến đâu đó ở 1Rắc.
Mỹ đánh nhau vơi ai ah? Iran ah? Iran nghe còn hợp lý chứ lại đi đánh Hamas nghe nó buồn cười nhỉ. Đường đường mà cường quốc lại đi đánh nhau với đội quân mà lực lượng không quân chính toàn mấy đồng chì lái dù lượn thig mất mặt quá.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
như mọi người nói đó, PA cứ ở yên ở đất hiện tại Gaza và bờ Tây, chỉ cần bỏ 4 bức tường xuống cho họ độc lập.
Hamas có đòi độc lập đâu, Hamas đòi xoá sổ Israel mà.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Có bác nào nghĩ tới kịch bản Hamas thả con tin, và 2 bên ngừng chiến cho dân thường Palestin tránh khỏi cảnh tiếp tục bị tàn sát?
Khó. Giờ ko chỉ israel mà phương Tây cũng có thể bị khủng bố bắn giết kiểu này. Đàm phán với khủng bố thì sau này phương tây máu chảy thành sông.

TamchieumoI

Xe buýt
Ơ…có cụ nào vừa quote còm của cháu “Phóng đi rồi biết!” mà lại rút ngay được ấy nhỉ!

fundraiser

Xe container
K cụ ơi, nhiệm vụ của Mẽo là bảo vệ không phận Ít Xà, tránh bị đột kích. Còn Ít Xà rảnh tay, làm j thì tuỳ. Hamas, Hezbollah, Syria, 1Ran.
Kể từ Yom Kippur họ có tới 50 năm, sao k tận dụng cơ hội này khi AnhCã Anh2 có vấn đề nội tại nên hạn chế can thiệp vào TĐ.
Mỹ bảo vệ kiểu gì nếu chỉ điều tàu sân bay mà đối thủ chie toàn tên lửa tự chế? Đối thủ trước mắt của Is hiện giờ chie có Hamas với Hezbollah. Toàn các nhóm thánh chiến kiểu như Houthi đội quan dép tông toàn đuổi cho Saudi chjay tụt quần hay bắn toàn uav rẻ tiền vào mấy nhà máy lọc dầu của Saudi mà Pảtriot còn khóc thét thì tàu sân bay làm gì được hơn?

TamchieumoI

Xe buýt
Em định đùa cụ, nhưng ngẫm lại hoàn cảnh này không phải lúc đùa nên em tự xoá ạ
À vâng..thế cụ đúng đấy ạ. Hai cụm CVN của Mẽo đế nó điều đến Đông Địa Trung Hải với mục đích nó công khai cho toàn thế giới biết là ngăn không cho chiến sự lan rộng, dằn mặt những thằng nhăm nhe ăn hôi, hiện thực cam kết bảo vệ an ninh nhà nước Do Thái nên chắc mọi cái tên lả rocket gì gì đó là nói mõm cho sướng thôi.

TamchieumoI

Xe buýt
Đúng rồi, chọc = cái gậy gắn với đầu có cục sắt hình hoa chuối, người ta quen gọi là RPG
Uầy…cụ có biết là cục hoa chuối gắn gậy đó khai hỏa dưới hầm nó sẽ đưa đến kết cục dư lào không? Cụ có từng đi lính không?

poiuy

Xe ba gác
Mỹ đánh nhau vơi ai ah? Iran ah? Iran nghe còn hợp lý chứ lại đi đánh Hamas nghe nó buồn cười nhỉ. Đường đường mà cường quốc lại đi đánh nhau với đội quân mà lực lượng không quân chính toàn mấy đồng chì lái dù lượn thig mất mặt quá.
Mẽo tham gia để ngăn chặn thế lực nào đó tiếp vận cho lực lượng chống Ít xà thôi, thế lực đó Ít xà chỉ dám nhìn, không dám động vào.

thangmh

Xe buýt
À vâng..thế cụ đúng đấy ạ. Hai cụm CVN của Mẽo đế nó điều đến Đông Địa Trung Hải với mục đích nó công khai cho toàn thế giới biết là ngăn không cho chiến sự lan rộng, dằn mặt những thằng nhăm nhe ăn hôi, hiện thực cam kết bảo vệ an ninh nhà nước Do Thái nên chắc mọi cái tên lả rocket gì gì đó là nói mõm cho sướng thôi.
Em chả quan tâm đến 2 cái bè mà cụ tự hào cứ như thể là của nhà cụ đó đâu ạ. Quê em còn bắn những cái hay ho hơn nhiều, cụ đừng đem ra doạ. Chẳng qua khi mà cảnh dân thường 2 bên đầu rơi máu chảy mà mình đùa thì em tự thấy mình vô duyên nên em xoá thôi ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bức biếm họa từ 2014 của Rob Rogers vẫn còn nguyên giá trị
Tranh cổ động hay tranh biếm họa cũng là công cụ truyền thông, mỗi bên đều tô vẽ theo hướng có lợi cho mình. Gửi cụ tranh khác nhé, cụ xem đăng ở báo nào

Screenshot 2023-10-16 221442.png

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Mạn đàm chút từ trường hợp của em, em không chém các vấn đề khác. Bên công ty em có thuê dịch vụ bên đối tác ở EU, trước chiến tranh Nga - Ukraine, giá nguồn điện tính theo kWh ở Đức (được ưu tiên mua giá tốt và mua buôn) là 0.2 euro/kWh. Chiến tranh cái đẩy lên 0.6 euro/kWh và vẫn giữ giá này hết năm 2023, sang năm em nghe nói được giảm nhưng cũng chỉ xuống được mức 0.35 euro/kWh, vẫn chưa biết bao giờ về giá lúc trước như cụ nói, tương tự cũng xảy ra ở Hà Lan. Vẫn phải duy trì bù lỗ để duy trì lượng khách quen. EU nó vẫn đang bị ảnh hưởng nặng đấy cụ ạ, chẳng qua nó vẫn ngắc ngoải thôi, bạn em bên Đức mùa đông năm ngoái mỗi tháng hoá đơn tăng 3-400 euros/tháng cho điện và sưởi ấm, nhà 3 người. Năm nay vẫn tình trạng thế thôi, chả biết gồng được đến bao giờ.
Bạn cụ chắc phét chuyện điện sản xuất thành điện sinh hoạt. Điện sh năm ngoái ko tăng bằng điện sx, nhưng cứ cho 0,5€ một số điện đi thì từ 0,2 lên 0,5€ là trả thêm 0,3€ một số. Hóa đơn răng 3-400€/ tháng từ là tương đương tiêu thụ 1000-1300 số điện cho gia đình 3 người 1 tháng? Tất nhiên gas có đơn vị khác nhưng tăng cũng chỉ kiểu như vậy thôi chứ ko tăng quá cao so với điện bởi chúng nó sx điện bằng gas và mùa đông vừa rồi cực ấm.

Em nghĩ 3-400€ tăng là 1 năm đấy cụ hoặc nhà hàng quán xá của bạn cụ chứ ko phải nhà riêng.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Vào gần bờ mà phóng cho 5000 quả TL như hôm nọ thì tàu SB nào đỡ nổi nhỉ? Kể cũng dại :D
Cụ cứ lo. Biden thế nào chả có sẵn diễn văn lâm ly xúc động sẵn trong túi quần phòng trường hợp như vậy. Sau đó thì chỉ cần ít đàn em bảo vệ mỏ dầu như bên Syria, Iraq là được, còn lại nát bét.

.Bo My

Xe container
Tranh cổ động hay tranh biếm họa cũng là công cụ truyền thông, mỗi bên đều tô vẽ theo hướng có lợi cho mình. Gửi cụ tranh khác nhé, cụ xem đăng ở báo nào

View attachment 8145758

Cả 2 tranh đều do 2 thằng Tây vẽ. 1 thằng bảo tên lửa Hamas tự bay trở lại chứ không phải Israel bắn. Định lừa người thiếu hiểu biết à!

Không thấy báo nào đăng tranh của Hamas nhỉ!

TungThoc

Xe điện
Uầy…cụ có biết là cục hoa chuối gắn gậy đó khai hỏa dưới hầm nó sẽ đưa đến kết cục dư lào không? Cụ có từng đi lính không?
Không ạ, bị đần nó cũng biết nhô đầu lên khỏi nắp hầm cạch pọt 1 cái nút ấn khi xe tăng đến gần chứ không chờ xe tăng nghiến qua cửa hầm đâu, đừng coi thường Hamaz, bom cảm tử nó dám quanh quanh người thì cứ có gì là nó choảng thôi.
Ngon thì IS đã xếp hàng xe tăng vào 9 ngày rồi, không phải xếp hàng đợi lâu vậy.