[Funland] Căng: Palestine đi quá giới hạn sang Israel.

xukthal

Xe lăn
cụ bảo Isr ko có tuổi á :)) nó phóng TL với thả bom bao năm nay rồi mà, ám sát cả tướng lẫn nhà KH IRAN còn gì, cay nó thì chửi cho sướng mồm thôi cụ ạ. Chứ bọn LĐ thằng nào chẳng thích làm trùm, chủ yếu có bản lĩnh làm hay ko thôi.
Ý em là kiểu như xx tuổi Đ ý =)) Trẻ trâu mới nảy nòi tuy khỏe nhưng đòi húng như các đại k Ngũ Đại là ko đc =;=;=;

poiuy

Xe ba gác
Vote cho cái bọn trung đông thì toàn dân HG thì tất nhiên nó chọn 2 rồi.
Nhưng mà đấy là lựa chọn của đám ấy.

Vấn đề là hiện tại 2 thằng đấm nhau, sau bao nhiêu năm xung đột, để chọn ra thằng sống thì em vote cho Isr thôi.

Kể cả sau có kéo cả liên quân vào lần nữa thì em tin Isr cũng chả ngại.
1 là dân nó quá hiểu cảnh lang thang phiêu bạt không nhà cửa mà chiến nhiệt tình để giữ lại mảnh đất nó có được.
2 là nó quá ưu thế về quân sự.
3 lại có thằng đại ka bảo kê, viện trợ full ốp sừn.
Thế thì sao phải ngại, chẳng qua lèo lái để bớt xung đột được thì tốt, không thì phải phang nhau thôi :)
Ít xà mạnh nhờ đại ca chống lưng thôi. Không còn chống lưng nữa thì giỏi mấy cũng bó tay trước hội liều chết. Tài nguyên không có thì công nghệ có cũng không SX vũ khí được. Vừa rồi được mấy hôm mà vòm sắt cũng hết đạn kìa, đại ca phải viện trợ gấp đấy thôi.

juneboy

Xe buýt
Em có cảm giác người Palestine họ không xót thương cho những người đã chết thì phải (đặc biệt là đối với trẻ em). họ liên tục mang xác chết ấy đi chụp ảnh, rồi gào thét, rồi chạy nhảy, ...

Chỉ cần để họ yên nghỉ, chụp 1 tấm hình là đủ để thế giới biết. Và buồn bả yên lặng một cách đáng sợ mới làm cho kẻ thù nhụt ý chí.
Nhiều cụ cứ đánh giá thấp Hamas và dân P về khoản làm truyền thông, chứ em thấy trình độ của họ tốt phết đấy.

Bọn mọi Hamas đứa nào cũng có GoPro gắn trên mũ để ghi lại cảnh hunting người Isarel như game. Video tuyền truyền thì chất lượng ảnh 2k, kèm nhạc nhiếc nhìn như một quân đội hiện đại của một quốc gia có nền công nghiệp sx quốc phòng hoàn toàn tự chủ.

Hôm qua em lướt X xem quả video cầm một thi hài thai nhi trong bệnh viện chạy ra nhìn mà chỉ muốn nôn. Lúc đó cũng rủa vài ba câu là bom Do Thái nó dã man quá. Nhưng kéo xuống xem bình luận thì hoá ra video dùng CGI làm. Rồi đủ các loại tài khoản tích xanh thi nhau đưa fake news và dẫn dắt dư luận. Đọc không biết đâu là thật, đâu là giả.

Đúng là với lũ khủng bố như kiểu Hamas hiện nay. Giới trẻ Ả Rập rất khó để tránh không bị cực đoan hoá. Kể cả những đứa trẻ sinh ra và lớn lên trong nền giáo dục của PT. Chỉ cần tiếp xúc với những thông tin kiểu như vậy một thời gian thì cũng sẽ trở nên cực đoan một cách vô thức. Chỉ cho đến khi gây hậu quả gì đó và phải trả giá thì lúc đó mới ăn năn, ân hận thì đã quá muộn.

Jason88

Xe tăng
Ý em là kiểu như xx tuổi Đ ý =)) Trẻ trâu mới nảy nòi tuy khỏe nhưng đòi húng như các đại k Ngũ Đại là ko đc =;=;=;
Bọn nó húng thì là ăn vào máu rồi, Trung Đông thằng nào cũng húng hết, nhưng chỉ có thằng Irs là thực lực nhất nên nó mới thể hiện vậy. Em còm ở trên rồi, các quốc gia ủng hộ phe nào thì ko nên chỉ dừng ở mõm, Mỹ và Đồng minh nó ủng hộ Isr thì đã thể hiện bằng hành động cả tuần nay rồi. Các quốc gia muốn kết thúc cuộc chiến và ủng hộ phe HM và ng dân Palestine thì cũng phải bằng hành động luôn chứ cứ mõm mãi thì Gaza tan tành đến nơi. Nga thì giờ khó rồi, chỉ còn TQ Iran Ai cap...muốn giúp HM và ng dân Palestine thì phải vác tàu chiến vũ khí máy bay và quân đội kéo bu kín Gaza đi thì phe Isr mới rén mà chậm lại.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Thì em đưa ra 1 ví dụ để phản biện cụ A_S thôi :D vì cụ ấy bảo thực tế là IS có ích cho các nc TG thứ 3 ... em mới bảo là "đời nhà Tùy" :D Với bọn HG Trung Đông thì IS là có hại là cái gai trong mắt của họ thế nên tồn tại của IS đối với họ là rất ko nên :))
Mà đấy là mấy tp rõ nhất nhé, đưa ra vote toàn TG chắc gì IS đã ăn đc PL :>
Cụ phải nhìn thực tế là thủ lĩnh Hamas để người nhà cho Israel chăm lo thì mới thấy bên nào cần bên nào chứ đừng đưa quan điểm ko dựa trên thực tế.

juneboy

Xe buýt
Lắm chuyện. Việc gì nó cũng có đầu có đuôi, có nguyên nhân hậu quả. Thử đem cộng lại tội ác của bọn Ít xà với tội ác của tất cả các nhóm cực đoan Palestine so sánh với nhau xem thằng nào mới là thằng thích dùng bạo lực? Vừa ăn cướp vừa la làng là đây chứ đâu?
Ý cụ nguyên nhân là đây:

Và kết quả là đây:

Phải không :)?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Em mới bs còm, cụ đọc lại :D
Mấy cái cụ nói cũng chỉ là nhìn từ 1 phía. Ví dụ với TGHG thì IS là số âm...thế thôi (trừ mấy th HM mà cụ nêu nếu có).
Số âm sao người nhà thủ lĩnh hamas cố giữ quốc tịch israel , con cháu thủ lĩnh Hamas khi cần thì nhờ israel cứu? 1/5 dân số Israel là người Palestine đấy, đi nghĩa vụ quân sự và chiến đấu cho Israel. Cụ nên đưa quan điểm dựa trên thực tế nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Cụ phải nhìn thực tế là thủ lĩnh Hamas để người nhà cho Israel chăm lo thì mới thấy bên nào cần bên nào chứ đừng đưa quan điểm ko dựa trên thực tế.
Em loại bọn HM nhất là thủ lĩnh ra khỏi mọi tranh luận của em trên đây.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ, HM đáng lên án lắm chứ, nhưng bố IS thì cũng có vừa éo đâu.
Ừ thì trong LHQ 5 thằng Thường vụ là Anh, Pháp, Mỹ, Nga, Tàu nó thích bem ai thì bem...coi như nó là tầm LĐ tối cao của TG đi còn ra 1 nhẽ...nhưng ông IS tuổi éo gì nay phóng TL sang Libang, mai phóng tên lửa sang Syria, ngày kia lại cho tình báo sang Iran ám sát nhà KH Iran? Nó là bố đời ở Trung Đông à?
Nó làm thế đc thì mấy nước kia nó cũng phóng TL trách gì nữa?
Ps: Vừa rồi BT Ngoại Giao Iran vừa đáp Mb xuống SB Syria bị IS phóng ngay TL sang với lý do là để ngăn chặn từ xa nguy cơ đấy ...?
Mấy nước kia muốn xoá sổ nó trước và vẫn giữ nguyên quan điểm cơ mà cụ.

xukthal

Xe lăn
Số âm sao người nhà thủ lĩnh hamas cố giữ quốc tịch israel , con cháu thủ lĩnh Hamas khi cần thì nhờ israel cứu? 1/5 dân số Israelnlaf người Palestine đấy, đi nghĩa vụ quân sự và chiến đấu cho Israel. Cụ nên đưa quan điểm dựa trên thực tế nhé.
Sao cụ cứ nhất nhất nhét bọn HM vào cho em nhỉ? :-o Em cũng lên án bọn này mà?
Em nói ở trên là TGHG (Thế giới Hồi giáo) cụ nhé.
Rất rõ ở đây mà cụ ko đọc à?
Em mới bs còm, cụ đọc lại :D
Mấy cái cụ nói cũng chỉ là nhìn từ 1 phía. Ví dụ với TGHG thì IS là số âm...thế thôi (trừ mấy th HM mà cụ nêu nếu có).

xukthal

Xe lăn

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ cứ nhất nhất nhét bọn HM vào cho em nhỉ? :-o Em cũng lên án bọn này mà?
Em nói ở trên là TGHG (Thế giới Hồi giáo) cụ nhé.
Vậy người Palestine ở bờ Tây lẫn gaza hoặc có quốc tịch israel ko phải thế giới hồi giáo?

Rookies

Xe tăng
Bọn IDF này giỏi! Nhưng minh hoạ lại từ game :))

Món này nó chống spam đạn ngu! Chặn ngay gần biên giới quá chuẩn.

Các cụ fan Intifada thì 30 năm loanh quanh cái ná cao su. Fan Hamas thì có mấy cái ống nước với IED tự chế.

Công nghiệp quốc phòng hợp tác IDF bao năm mà vẫn có 1 đống muốn 3 cùng với PL.
Vừa lúc kẻ thù định spam UAV thì iron beam hoàn thiện.
thêm 1 lớp nữa bít lỗ hổng của iron dome

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Vậy người Palestine ở bờ Tây lẫn gaza hoặc có quốc tịch israel ko phải thế giới hồi giáo?
Các nước TGHG cụ nhé, người PL ở IS ko phải là nước ...mệt với cụ ghê #:-s#:-s
Mà dân PL (dân bt nhé ko phải HM) ở Gaza với Bờ Tây thuộc 1 trong 2 cái vote xóa sổ (của em giả định) thì tất nhiên đời nào họ vote cho họ bị xóa sổ :)) Cụ đọc hiểu có vẻ chưa sâu :-s

Jason88

Xe tăng
Trong cuộc xung đột Israel-Hamas năm 2021, Hamas đã làm hỏng đường dây điện + tắt nhà máy lọc nước của Gaza, khiến người dân Gaza không có điện hoặc nước.
Khi đó sự phẫn nộ của quốc tế ở đâu?
Hamas phải chịu trách nhiệm về mọi đau khổ xảy ra trong cuộc chiến hiện nay.

sucsong12

Xe hơi
Bọn IDF này giỏi! Nhưng minh hoạ lại từ game :))

Món này nó chống spam đạn ngu! Chặn ngay gần biên giới quá chuẩn.

Các cụ fan Intifada thì 30 năm loanh quanh cái ná cao su. Fan Hamas thì có mấy cái ống nước với IED tự chế.

Công nghiệp quốc phòng hợp tác IDF bao năm mà vẫn có 1 đống muốn 3 cùng với PL.
Fact check là game nhé
Tài khoản mossad fake
Chưa có clip chính thức về iron beam

xukthal

Xe lăn
Ko có nước sao có đại sứ?
Người PL ở IS ...tức là tp mà cụ bảo có quốc tịch IS hoặc sống bên IS ý...cụ đọc hiểu còn chưa sõi thì tranh luận làm gì?