[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

raklei

Xe điện
E đọc thớt của Bác born free rất lâu rồi. Ngưỡng mộ Bác quá.

Canada đẹp thật, chẳng biết khi nào E mới có điều kiện sang đó du lịch :D
Gơờ đi du lịch rẻ thôi mà bác quyết tâm tý nếu có thời gian đi đc ngay

Bác còn ở đây lâu ko
Cuối tuần này e cũng có việc đi Montreal nhưng chưa chắc ở lại lâu
Em cũng không ở lâu, đến Chủ nhật thì em té đi Toronto, cố xem cái Niagara Falls rồi về :D

E đọc thớt của Bác born free rất lâu rồi. Ngưỡng mộ Bác quá.

Canada đẹp thật, chẳng biết khi nào E mới có điều kiện sang đó du lịch :D
Cảm ơn cụ quá khen, em cố gắng giới thiệu nơi em sống và những nơi em sẽ đi để các cụ biết thêm một góc quả đất :))

@Uaz: Welcome to Canada, chú không sang thăm Banff National Park, Lake Louis, Rocky mountains....là coi như chưa đi Canada nhá nhá nhá ;)
Cuối tháng 7 anh mới sang Toronto, Niagara falls, Montreal và Quebec. Chúc chú thật vui vẻ trong những ngày ở đây.

Life.explore

Xe tải
Em muốn xem nữa :(( em muốn xem từng ngóc ngách kẽ phố, em muốn xem con người nơiddaasys, mà bác chủ thớt làm bên chuyên nghành gì vậy, đi công tác xa thế này chắc phải dc cơ quan tín nhiệm lắm.

dangthiet

Xe đạp
Cảnh có hồn, xe có giá. Cảm ơn cụ chủ thớt!

Cảm ơn cụ quá khen, em cố gắng giới thiệu nơi em sống và những nơi em sẽ đi để các cụ biết thêm một góc quả đất :))

@Uaz: Welcome to Canada, chú không sang thăm Banff National Park, Lake Louis, Rocky mountains....là coi như chưa đi Canada nhá nhá nhá ;)
Cuối tháng 7 anh mới sang Toronto, Niagara falls, Montreal và Quebec. Chúc chú thật vui vẻ trong những ngày ở đây.
Thì coi như em chưa đi Can :D

Mấy hôm nay thời tiết đẹp, nắng đến gần 10h đêm :))

Em đang ở Dorval, mấy hôm nữa mới vào Montreal Downtown :)

knas6688

Xe đạp
Không biết khi nào mới có dịp đi những chỗ này... ^^

Em muốn xem nữa :(( em muốn xem từng ngóc ngách kẽ phố, em muốn xem con người nơiddaasys, mà bác chủ thớt làm bên chuyên nghành gì vậy, đi công tác xa thế này chắc phải dc cơ quan tín nhiệm lắm.
Bác chủ thớt vốn là Mod của diễn đàn otofun bác ợ, BĐH thường xuyên cử các min, mod đi để mở rộng diễn đàn ở khắp nơi trên TG :)

Website
www.otofun.net
Bác chủ thớt vốn là Mod của diễn đàn otofun bác ợ, BĐH thường xuyên cử các min, mod đi để mở rộng diễn đàn ở khắp nơi trên TG :)
Úi úi, cụ U-oát sang đến Gia nã đại mà vữn còn mang theo cả lựu đạn với cả...cối xay gió cơ à? =)):)).
@life.explore,
Chuyên ngành của bác chủ thớt là...cùng chuyên ngành với em ợ:)):)). "Avion" ợ:))

@Chim: He he, em cũng do BĐH cử đi đấy ợ

Có mấy cái ảnh vừa chụp ở Quay of the old port of Montreal:

:)

Chỉnh sửa cuối:
Montreal đẹp quá nhỉ, rất cổ kính. Calgary toàn nhà hiện đại giống Dallas, hơi bị chán mắt. Enjoy và post nhiều ảnh hót nhé UAZ, thanksssss

Em còn nhiều ảnh lắm, vừa đi ăn tối về :)

Thấy bọn ở đây bảo là Quebec còn cổ hơn, em không có thời gian lên đấy cũng hơi tiếc :)

khu Old Montreal rất đẹp, thanh bình, tuy nhiên thỉnh thoảng cũng có một vài thành phần bạo lực :))

ngocquybk

Xe điện
Quá đẹp cụ ạ . Nhất là mùa thu, không biết lúc nào em mới đc qua bên đấy :D

Có mấy cái linh tinh em mới chụp bằng ĐT ở Montreal:

bitu

Đi bộ
Cái này là ở biosphere đúng không hả bác. Em là sv cũng đang ở Montreal này. Chẳng biết gì nhiều cũng đang dập dòm học hỏi các cụ trên đây dự tính năm tới cưới em vợ còi về chạy loăng quăng. Không biết có hội otofun ở Montreal k các cụ nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn chú UAZ đã múa phụ họa cho thread này nhé. Giờ này chắc chú đang ngủ ngon ở HN rồi, anh chú đang lang thang mấy tiếng ở Phoenix - Arizona chờ máy bay tới St. Louis - Missouri. Được cái sân bay có wifi nên đỡ bùn, iem tranh thủ post ảnh cho cái thread đỡ tẻ.

Đây là phố khu nhà iem với hoa nở tóe loe. Giống như hoa anh đào Nhựt bổn nhưng mà màu đỏ.

Và trước cửa nhà ai.

Cây này là hoa gì, iem chệu :)

Nhân thể em làm luôn seri về hoa ở Calgary. Có điều em không biết tên các loại hoa là gì, chụp đại đưa lên khoe với các bác. Gần nhà em có một cái nông trại về hoa khá lớn tên là Golden Arce, 2 vợ chồng đi mua ít cây về trồng và ít hoa cho nó vui cửa nhà, dù vui cũng không quên nhiệm vụ chụp ảnh phục vụ OF.

Đây là cái cổng vào.

Dãy hoa trồng ven tường.

Hoa trong trang trại.

Tóe loe...

và toe toét :-*

Còn đây là hoa Lilac, hàng năm vào cuối tháng 5 ở Calgary có lễ hội hoa Lilac rất hay. Tại sao lại cố lễ hội chỉ dành riêng cho loài hoa này, em sẽ tìm hiểu rùi bác cáo sau. Kekeke.
Hoa này hồi em ở Nga cũng rất nhiều, nó đẹp một cách kín đáo và thơm thoang thoảng, hơi hơi giống hoa Dạ lan hương nhà mình, tên tiếng Việt là hoa Tử Đinh Hương. Nó mọc thành bụi, nếu đến Calgary các cụ có thể thấy nó mọc khắp nơi, bên hè đường, trong công viên, ven hàng rào nhà ai đó...
Cà không phải chỉ có một loại. mà rất nhiều loại, nào là French lilac, Korean Lilac, Moscow lilac - Krasavisa.....Có loại còn mang tên President Lincohn Lilac :)) Em có mua 3 bụi Lilac về trồng là French, Moscow ( nhớ thời ở Nga ) và President Lincohn, giá hết mỗi ....100CAD cho 3 bụi. Ở nhà mình chắc xin không được.
Mỗi tội 3 năm nữa nó mới nở hoa để khoe với các cụ. Hôm qua iem hàng xóm vặt bụi nhà em ấy được mấy bó to, có tặng nhà em một bó cắm bình để trong nhà, xả hương thoang thoảng rất là ...hmmm trữ tình.