[CCCĐ] Canada - thiên nhiên, đất nước, con người.

Xem oto mới thì cũng sướng mắt, nhưng để phê lòi thì phải đến với Classic Autoshow em mới đi hôm nay về.
Demo một vài bức luôn nhé.

Website
www.otofun.net
Hôm nay em mới biết cái thớt này của anh.

Chúc mừng anh và gia đình đã ổn định. Hôm nào cho bọn em xem mấy khu cách ly của YYC anh nhé:):)

Hôm nay em mới biết cái thớt này của anh.

Chúc mừng anh và gia đình đã ổn định. Hôm nào cho bọn em xem mấy khu cách ly của YYC anh nhé:):)
Cảm ơn Chim. YYC cách ly cũ mèm như các sân bay Mẽo mà.

Máy cái tàu bé tí.

Khuyến mãi mấy cái cảnh city mùa đông.

Center giống DFW.

Hôm bà xã đi tập xe đầu tiên, nó thế này này :))

Một con phố trên đỉnh đồi nhìn về Olimpic Park.

Và công viên trước cửa.

Anh của chú Chim đang suy tư :))

Website
www.otofun.net
Hiho, anh ý đang suy tư ..tìm đường cứu 1 số thứ:)):)).

Em dự là phần vì lượng hành khách, nhưng phần chính chắc họ chỉ khai thác mấy cái tầu thông dụng nhất (em thấy có 738, A320...) vì mấy loại tầu ấy nó linh hoạt, nhanh trong việc turnaround, lại thêm lý do quan trọng nữa là...de-icing, tầu to thì nó chít với cái vụ này:))

The Bow là tòa nhà mang tên con sông chảy qua TP, 58 tầng, cao nhất Calgary, thua tòa nhà Keagnam 72 tầng của HN nhiều. Khổ thân mấy chú Canada thua VN nhà tớ .

The Bow đang vươn cao đến tầng thứ 58 rùi, 1 căn hộ ở đây giá tối thiểu....800K CAD :((

Rocky Mountain Plaza, sứ quán Mỹ nằm trên tầng 10, em vừa đi lấy visa về, nó cho visa 10 năm, đi xả láng.

Một số cảnh trong trung tâm.

Hiho, anh ý đang suy tư ..tìm đường cứu 1 số thứ:)):)).

Em dự là phần vì lượng hành khách, nhưng phần chính chắc họ chỉ khai thác mấy cái tầu thông dụng nhất (em thấy có 738, A320...) vì mấy loại tầu ấy nó linh hoạt, nhanh trong việc turnaround, lại thêm lý do quan trọng nữa là...de-icing, tầu to thì nó chít với cái vụ này:))
Yes, u r rái! TP có 1tr dân, toàn giao lưu với Mỹ là nhiều nên các hãng dùng tàu bé như Embraer 76 chỗ, CRJ 50 chỗ ặc ặc. Mỗi Westjet oai nhất dùng 1 dàn 737-800 mới khự. Tương lai không xa chắc WS nó biến YYC airport thành sân riêng quá.

Website
www.otofun.net
Yes, u r rái! TP có 1tr dân, toàn giao lưu với Mỹ là nhiều nên các hãng dùng tàu bé như Embraer 76 chỗ, CRJ 50 chỗ ặc ặc. Mỗi Westjet oai nhất dùng 1 dàn 737-800 mới khự. Tương lai không xa chắc WS nó biến YYC airport thành sân riêng quá.
Hihi, thằng Westjet hiện đang trả rất nhiều tiền cho 1 thằng có tên là Sabre đới anh ợ:)).

Thôi, em đi ngụ đơi, chúc anh 1 ngày vui vẻ:)):P. See you soon

danba

Đi bộ
nuột như con chuột ....:-bd

kzusec74

Đi bộ
Cái tháp Calgary Tower có fair là tháp truyền hình ko bac nhỉ. Sao đi đâu cũng thấy có cái giống vậy. hi hi

Panda

Xe tải
Ảnh cụ chụp đẹp quá. Cháu xem mà cứ đờ người ra, kg biết bao giờ mới có dịp trở lại Canada.
Ảnh của cụ chụp ở Banff còn thiếu columbia icefield, ở west Vancouver ferry cụ lại không sang Victoria chụp ảnh ở victoria butcher garden à? ở Calgary có cái công viên khủng long cũng đẹp. Nhưng cháu vẫn thích nhất ở Vancouver vì cháu khoái nhất là được đi phà đi chơi. Cảm giác trên phà nhìn hải âu với phong cảnh Victoria island làm cháu không thể quên được.

Chỉnh sửa cuối:

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Kekeke máy em Sony bao diêm giá 250USD đấy bác ạ. Em mà post ảnh bạn em chụp lên thì mới gọi là phê như con tê tê, in làm poster bán được, bộ máy ảnh đó giá 16K USD .
Nói xạo! máy bao diêm mà chụp dc như vậy sao?Ảnh chụp rất đẹp rất Pro!

dungds

Xe đạp
Phong cảnh thiên nhiên thật hoàn mỹ.

Panda

Xe tải
Nói xạo! máy bao diêm mà chụp dc như vậy sao?Ảnh chụp rất đẹp rất Pro!
Máy bao diêm đấy cụ ạ. Ngày xưa em dùng con Canon bao diêm có 3.2 megapixel mà chụp đẹp như cụ chủ thớt luôn. Ở Bắc Mỹ không khí trong lành chụp ảnh đẹp lắm cụ ạ. Bọn em thường nói đùa với nhau là muốn có bầu trời xanh là phải sang Canada ở, còn ở miền bắc VN ít khi có bầu trời trong xanh lắm. Cái này em nghĩ là không phải do ô nhiễm mà là do khí hậu khác nhau.

ngonguyentoan

Xe hơi
Website
chonbinhyen.net.tf
đẹp quá
cụ cho ảnh loại Full size ý để em có cơ hội hòa mình vào ko khí CAN:D
tks..!