Cần xin tư vấn về Vespa GTS

thebadCRV

Xe hơi
Cụ đen thôi. Mà e cụ chạy SH 125 ?
Em chạy sh150 2013 nhập. Thay 1 acquy vì tự dưng k đề nổ, thay chục bơm dầu, mấy vụ lặt vặt k tính. Nhưng đi sh ra tiệm a nào cũng dọa nào là điện, nào là bi láp...mệt người lắm ạ. Đã thế vớ vẩn là bị thay đồ ngay. Đi gts mà đến xuân cầu lê văn lương, chịu khó nhờ vả thì chạy cứ gọi là êm ru

Jap

[Tịch thu bằng lái]
SH nhập mà lèo phèo vậy chứng tỏ cụ vớ đúng cái xe lởm nhất lô của năm rồi. Chia buồn cùng cụ

Mzlaopqest

Đi bộ
Mình vừa bán con sh2010 ý và chuyển sang con GTS 150 mới ra, mình chưa chạy 125 bao giờ nhưng có vẻ 150 ko dc vọt và bốc máy lắm 125 thì ko biết thế nào luôn, sáng sớm ra đề máy thì hơi bị hụp xăng phải chạy tầm 500m thì trở lại bình thường, xe ăn xăng khủng khiếp, e đổ 7L chạy 200km và giờ nó đã báo đèn chớp chớp :(, nói chung là vẫn còn rất xa so với thông số kỹ thuật chính hãng là 64km/l ạ
Vì đam mê nên mới bỏ SH chuyển sang Pi mà có vẻ ko dc như mong đợi lắm :(
Và rất mong dc giao lưu cô bác anh chị nào đi gts 125/150 ạ

chickchoe

Xe đạp
Tụi bạn học chung trường cuả em từ nữ tới nam, đứa nào cũng chạy dòng xe Piaggio cả, mấy cái kiểu xe sang chảnh bự con thì em sao dám mơ tới, chỉ mỗi con Gts này hoặc Sprint thì em thấy ok hơn nè, với khoản tiền đang có + hình dáng xe trông cũng ok, cá tính thì em mới quyết định chọn thôi, chỉ có điều đang phân vân chưa biết nên mua ở đâu để được ưu đãi, khuyến mãi hay tiết kiệm được khoản chi phí nào cũng đỡ các Cụ ạ !

TanPiaggio

Xe buýt
Tụi bạn học chung trường cuả em từ nữ tới nam, đứa nào cũng chạy dòng xe Piaggio cả, mấy cái kiểu xe sang chảnh bự con thì em sao dám mơ tới, chỉ mỗi con Gts này hoặc Sprint thì em thấy ok hơn nè, với khoản tiền đang có + hình dáng xe trông cũng ok, cá tính thì em mới quyết định chọn thôi, chỉ có điều đang phân vân chưa biết nên mua ở đâu để được ưu đãi, khuyến mãi hay tiết kiệm được khoản chi phí nào cũng đỡ các Cụ ạ !
Cụ gọi cho chị Oanh o9161762.69 để có giá tốt nhất. Còn phần chăm sóc xe sau này là việc của em.

thuogmaitoancau

Xe máy
Sau một thời gian dành dụm tích góp và chung thành với em nou3 thì bây giờ nó đã tới thời tàn tạ.. Và em cũng khá hết hứng với dòng nou rồi nay định chuyển sang chơi vespa cho nó sang chảnh.. Con em đang tia là con GTS nhưng chưa đi dòng vespa bao giờ nên không biết con này có ngon không các Cụ .. và em ấy chạy bao nhiêu km/lít vậy.. sẵn luôn cho em cái đại lý có giá tốt nhất của em nó với ợ... xin cảm ơn các Cụ ạ !!
Bác mua Vespa LX ie đi là hợp lý....E cũng như bác đây. Cũng chuyển Novo cùi sang

chickchoe

Xe đạp
Bác mua Vespa LX ie đi là hợp lý....E cũng như bác đây. Cũng chuyển Novo cùi sang
em không kết con đó Cụ, em nuôi mộng con Gts lâu rồi mà lúc trước chủ đủ lúa thôi, giờ thì cũng khá đủ rồi nên xúc :D dòng Gts 150cc mới ra sau này nghe bảo tiết kiệm xăng nhiều, có bộ phảm giảm sóc nữa, hơn những dòng trước nhiều lắm.

love.acm

Xe hơi
nghe Cụ nói mà em cứ đang hình dung đến con xe số nào chứ :-" đã tay ga thì xác định con nào mà chả tốn xăng, nhưng tốn trong khoản nào cho phép của dòng tay ga thôi chứ không phải uống như 2 thằng kia bác nói đâu :D nói mà khoản uống thì cái xe bác chủ thớt đang chạy nó mới uống kia kìa với cả giá xe cũng tùy theo thị trường nữa, bác trải nghiệm nhiều xe thì chắc cũng biết...xe nào người ta chuộng thì tất nhiên bán sẽ có giá hơn rồi, so sánh thế thì đâu thực tế ...chưa kể dòng xe GTS, Sprint sau này khắc phục mấy nhược điểm lúc vào cua rồi, em chạy thử rồi em biết mà.. với lại bác chủ đây em thấy dành dụm thế kia thì xác định mua đi làm, lên đời cho sáng sủa tí chứ chả phải tính chuyện lời lỗ khi đổi xe sau này đâu Cụ ợ :">
Thế thì em mới bảo là em chưa trải qua em ko ý kiến về GTS, nhưng sau 2 đời Piagio thì em cạch đến già rồi. Đời em về sau ko bao giờ mua xe Piagio nữa :))
Vẫn đen cái là người yêu em nó đi Li 3v.ie, em chả thấy nó khác gì con Li cũ em đi các cụ ạ. Bệnh đổ trái, lỗi vành vẫn y nguyên. Duy chỉ có xăng là đỡ tốn hơn tý.
Cưới xong chắc em cũng đẩy nốt con 3v ie này đi mua cho vợ cái xe khác đi cho nó lành :D

Chỉnh sửa cuối:

olele

Xe máy
3v ie thì tất nhiên là phải tiết kiệm xăng hơn mấy còn đời thường rồi, khác thế là đã quá ngon rồi mà Cụ bảo chả khác gì :^o mấy cái bệnh lặt vặt thì con nào mà chẳng có, không thế này cũng thế kia...muốn mà ok theo ý mình thì mang vào hãng bảo người ta chỉnh lại theo ý mình là xong, có gì mà phải lăn tăn <:-P

kevin_lukas

Xe đạp
GTS trông to xác quá, con Sprint nhìn có vẻ vừa vặn hơn, nam hay nữ chạy đều đẹp, nếu Cụ thớt có gấu ở nhà thì chọn Sprint đi :D

RUNE_1800

Xe buýt

chickchoe

Xe đạp
Con màu đen ở trên đẹp Cụ nhể, Cụ mua bao nhiêu thế ? Em cũng đang tính làm 1 con Gts hay Sprint gì đây, chưa biết giá cả như nào là ok cả =.=

nghe Cụ nói mà em cứ đang hình dung đến con xe số nào chứ :-" đã tay ga thì xác định con nào mà chả tốn xăng, nhưng tốn trong khoản nào cho phép của dòng tay ga thôi chứ không phải uống như 2 thằng kia bác nói đâu :D nói mà khoản uống thì cái xe bác chủ thớt đang chạy nó mới uống kia kìa với cả giá xe cũng tùy theo thị trường nữa, bác trải nghiệm nhiều xe thì chắc cũng biết...xe nào người ta chuộng thì tất nhiên bán sẽ có giá hơn rồi, so sánh thế thì đâu thực tế ...chưa kể dòng xe GTS, Sprint sau này khắc phục mấy nhược điểm lúc vào cua rồi, em chạy thử rồi em biết mà.. với lại bác chủ đây em thấy dành dụm thế kia thì xác định mua đi làm, lên đời cho sáng sủa tí chứ chả phải tính chuyện lời lỗ khi đổi xe sau này đâu Cụ ợ :">
Tôi đã đọc tất cả các phản hồi của các cụ nhà mình, đọc từ đầu đến cuối.
Nhưng khoái nhất phản hồi của cụ, xin được mời cụ 1 ly cho ấm lòng người.
Đã thích chơi cho sang chảnh rồi thì đừng tính toán vài đồng tiền xăng hay là sau này bán lại bị mất giá nhiều.

Tôi đã đọc tất cả các phản hồi của các cụ nhà mình, đọc từ đầu đến cuối.
Nhưng khoái nhất phản hồi của cụ, xin được mời cụ 1 ly cho ấm lòng người.
Đã thích chơi cho sang chảnh rồi thì đừng tính toán vài đồng tiền xăng hay là sau này bán lại bị mất giá nhiều.

Tung.urenco

Xe hơi
Chơi dòng Piagio thì xác định là tốn kém rồi, bác nào chịu được nhiệt thì mua thôi

kevin_lukas

Xe đạp
Post vài tấm cho các Cụ chiêm ngưỡng con xe Sprint 150cc màu mới bên ngoài nó đẹp như nào, xe của cô em hàng xóm mới mua về, và đang rửa xe, nên tranh thủ lại xin tí hình rồi làm quen ấy mà kaka

senhong

Xe tăng
Khong biết mọi người chạy xe sao mà cứ chê dòng vespa ,lần trước em chạy xe Lx 125 nội địa,( đời đầu) sau 3nam chuyển sang GTS 125 nhập .
Cảm nghĩ em thấy chạy ổn định máy Lx thì kêu to, chuyển sang GTS thì khong che vào đâu được( khong nói là hơn hẳn các loại xe khác)
GTS em dùng chạy đường dài ( nhiều nhất chạy 350km/1 ngày) ,chạy đèo núi đền Thượng, Mai Châu rất đầm và bốc,
Xăng Lx.gts hết khoảng3,5l/100km
Cứ thích thì chơi thoi các cụ ẹ