Cần xin tư vấn về Vespa GTS

kakalas

Xe máy
Dạo này con Gt già của em để vỉa hè nhiều xước xát. Cụ nào có kinh nghiệm tân trang dàn áo cho em xin lời khuyên với ạ! Nên sơn ở đâu, hết tổng bao nhiêu, có nên hấp dầu lốc máy ko?

Vespalx8888

Xe tải
Dạo này con Gt già của em để vỉa hè nhiều xước xát. Cụ nào có kinh nghiệm tân trang dàn áo cho em xin lời khuyên với ạ! Nên sơn ở đâu, hết tổng bao nhiêu, có nên hấp dầu lốc máy ko?
Cụ ra chỗ bác Tấn 7 - Hàng Chuối hỏi xem tnao. Bác ý có trên này đấy cụ. Đầu thớt luôn :)

tmn

Xe tải
CỤ thích ngon bổ rẻ thì có 1 cậu em chuyên sơn, gò hàn... ở Lê Văn Thiêm (trong cty Thuỷ tinh HN) làm cũng tạm đc, tháng trc gấu nhà em lấy xe đi chợ, chân yếu > đổ móp bầu, ra làm lại có 500k

thanhtung947

Xe tải
Một năm mở thớt rồi, cụ chủ đã mua đc xe GTS chưa?

Em đã dùng 2 đời GT, có vài nhận xét như sau:
- Phải thực sự thấy yêu quý chiếc xe của mình, chăm sóc kỹ lưỡng và đúng hạn, đúng địa điểm thì hãy dùng Vespa GT. Nếu chỉ coi là phương tiện đơn thuần thì ko nên mua - trừ khi cụ coi chi phí mua chiếc xe ko đáng kể so với thu nhập.
- Không phù hợp lắm cho các cụ có "hộ khẩu thường trú" trên yên xe: hành trình hàng ngày dài sẽ khá hao thu nhập.
------------
- Xe GT 10 (grandturismo) đời 2006 biển V4: em mua năm 2012, dùng đến tháng 3/2016 thì để lại cho cậu em - lý do em đã viết trên otofun rồi. Đi đầm chắc và đẹp theo cảm nhận của em. 1 năm cho vào xưởng 1 lần, chi phí thay thế phụ tùng cỡ 2-3 tr/năm - xăng dầu không tính. Tiêu thụ xăng cỡ 3,5-4L/100 km trong thành phố Hà nội.
- Xe GTS super 3v ie đời 2016: Mới đi được 600 km, độ bốc không bằng GT nhập nhưng công suất cũng đủ dùng - vì hầu hết mọi người đi Vespa GT đều không đi nhanh hoặc rú ga. Vespa phù hợp cho việc đi lại điềm đạm, bình tĩnh. Xe đầm chắc; tiết kiệm xăng hơn GT nhập vì động cơ thế hệ mới và có phun xăng điện tử.
Cá nhân em cảm nhận loại xe GTS này đi rất thích, và sẽ khó đổi sang loại khác nếu không vì lý do kinh tế. Chế độ chăm sóc nó đòi hỏi đúng hạn, đúng xưởng và phụ tùng, vật tư thay thế. Làm như vậy chiếc xe sẽ luôn ở chế độ vận hành ổn định, an toàn và bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu.

kakalas

Xe máy
CỤ thích ngon bổ rẻ thì có 1 cậu em chuyên sơn, gò hàn... ở Lê Văn Thiêm (trong cty Thuỷ tinh HN) làm cũng tạm đc, tháng trc gấu nhà em lấy xe đi chợ, chân yếu > đổ móp bầu, ra làm lại có 500k
Em tạ bác. Em định chơi phát toàn thân luôn. Ku ấy có pha đc như mầu nguyên bản ko bác!

kakalas

Xe máy
- Không phù hợp lắm cho các cụ có "hộ khẩu thường trú" trên yên xe: hành trình hàng ngày dài sẽ khá hao thu nhập.
Em tâm đắc cả bài viết dài đầy thiện chí của cụ. Riêng đoạn trích này e phản đối.

kakalas

Xe máy
Cụ ra chỗ bác Tấn 7 - Hàng Chuối hỏi xem tnao. Bác ý có trên này đấy cụ. Đầu thớt luôn :)
Cám ơn cụ. Ai chứ cụ Tấn trọc thì em ko lạ gì. Và cũng ko tin tưởng. Em dùng 3 chiếc Pi thì hai cái trước toàn làm ở đó ạ!

kakalas

Xe máy
:D. Saoo cụ lại phản đối đoạn đó ạ? Có thể cho em biết lý do không? :)
1 năm gần đây em toàn cưỡi nó đi làm, Trừ trời quá lạnh, quá mưa mà thôi. Nhà em đi làm là 31km kể cả lượt về. Đấy, có hôm em còn xách chạy Hải Dương, bắc ninh chơi. Thấy bạn ấy vừa bốc vừa đằm vừa bảnh. Độ lành còn hơn mấy chú Sh nhập đời sau ấy chứ. Có thấy tốn kém gì lắm đâu ợ.
Lý do em giản dị vậy đc ko bác!

thanhtung947

Xe tải
1 năm gần đây em toàn cưỡi nó đi làm, Trừ trời quá lạnh, quá mưa mà thôi. Nhà em đi làm là 31km kể cả lượt về. Đấy, có hôm em còn xách chạy Hải Dương, bắc ninh chơi. Thấy bạn ấy vừa bốc vừa đằm vừa bảnh. Độ lành còn hơn mấy chú Sh nhập đời sau ấy chứ. Có thấy tốn kém gì lắm đâu ợ.
Lý do em giản dị vậy đc ko bác!
À, ý mình muốn nói là nó có chút hao xăng hơn các dòng xe khác chút thôi. Nếu cụ chạy xe GT thì cũng khá xót cho 30km/ngày đó. Em chạy con GT sản xuất năm 2006, mua năm 2012, thấy mức tiêu hao xăng gần bằng con Spark mới em mới mua lúc đó (đời 2011).
Còn xe GTS sau này thì tiết kiệm hơn. Nhưng mà thích là đi thôi, quan trọng gì xăng cộ đúng ko ạ, vấn đề là mình thích - vậy là được.

tmn

Xe tải
Vầng. Thế để em lên lịch rồi cho vợ 3 nó đi xì pa. Cụ có số bạn đó ko?
Cụ call 0912013280 (Tuấn), cụ chỉ cần bảo trước làm xưởng in cũ ở 25A LeVanThiem là thành người nhà ngay :)

kakalas

Xe máy
À, ý mình muốn nói là nó có chút hao xăng hơn các dòng xe khác chút thôi. Nếu cụ chạy xe GT thì cũng khá xót cho 30km/ngày đó. Em chạy con GT sản xuất năm 2006, mua năm 2012, thấy mức tiêu hao xăng gần bằng con Spark mới em mới mua lúc đó (đời 2011).
Còn xe GTS sau này thì tiết kiệm hơn. Nhưng mà thích là đi thôi, quan trọng gì xăng cộ đúng ko ạ, vấn đề là mình thích - vậy là được.
Ngày mình mua 4b, các sư phò cứ khen toy lành, chê hãng khác ăn xăng. Em điên lên mới làm hẳn cái bảng cell, chứng minh là cái xe có ăn hơn xe kia đến 2L/100km thì mỗi năm chỉ tốn hơn có 2 triệu. Tằn tiện chi cho khổ cái thằng người ra! Các sư phò im phăng phắc, các cụ ạ.
Ngoài lề tí chứ, Gt của em đời cũ kỹ 2004 cơ, nhưng bốc và ăn khảnh lắm, Chỉ 3,5L/100km, mà em đi toàn giờ cao điểm đấy nhá. Vít mạnh như hồi còn đi pkl chứ chả lành gì đâu.

Caiso

Xe hơi
Hình như của PIA nó thế ấy sao cụ ạ. Của em cũng bị như thế, đường ngon thì đừng hỏi luôn

giahuanhn

Xe đạp
Hóng cụ khoe xe. Em đi Vespa LX nhập và rất hài lòng.

kakalas

Xe máy
Hóng cụ khoe xe. Em đi Vespa LX nhập và rất hài lòng.
Chúc mừng, quan trọng nhất là mua được đồ mà mình hài lòng. Lx nhập đi chắc hơn hẳn Lx 3vie việt, cái này em trải nghiệm không ít!
Tuy nhiên nói về cảm giác lái, cái tự do phóng khoáng thì có lẽ GTs mới là con cưng của Vespa. trừ 946 ra nhé, thú thật em chưa đc thử cái xe 400 củ kia!
Xe em chưa làm ngay đc. Vì sơn lại mất kha khá thời gian nên cũng phải sắp xếp lịch hợp lý. Lúc nào xong là mang ra khoe các bác ngay đấy ạ.