Chi hội Cản Vitara???

tptitoe

Xe tăng
Thời buổi này vàng chỉ làm trang sức và để dành còn lên giá nữa là sắt thép làm được việc thiết thực. :D
Giá đó mình cho là hợp lý. Nhà cháu có làm thì sẽ dùng tôn 1,5-2mm thôi (còn hơn chán vạn cản nhựa/đủ gan đè thằng đi láo mà không sót của) và mô-đi-phê đi 1 chút cho gọn gàng, nhẹ nhàng. Sẽ đến tận nơi hội chẩn với cụ vào 1 ngày đẹp đúng giờ hoàng đạo.

raotro

Xe container

Nhà cháu đã cắt mẫu các miếng ghép thành các miếng mẫu bằng tôn, từng miếng từng miếng ... và cách ghép ... không mất công lấy mẫu nữa, cụ nào muốn tự làm cứ việc qua nhà cháu copy lại vào giấy vô tư, những data này là bản quyền và taì sản chung của cả hội Vitara, nhà cháu có nghĩa vụ public . Hôm nào rảnh cháu sẽ chụp ảnh từng miếng dưỡng mẫu và cách ghép để post lên cho các cụ dùng chung
Cái thằng cha hứa tặng cháu cái cản nó đang chờ cái này của lão Vòi !:P
Cám ơn tấm lòng bao la, mênh mông của lão nhiều nhiều!(l)

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
Hay quá, có hình ảnh của thành phẩm khi lắp vào xe chưa bác VV

beer

Xe hơi

một em vịt có cản độ ở MC

Chỉnh sửa cuối:

vitco

Xe tải
Cụ Vòi sản xuất được bao nhiêu cái rồi ,để em sang lắp luôn nhỉ .

EZdong

Xe điện

vctv

Xe buýt
Thời buổi này vàng chỉ làm trang sức và để dành còn lên giá nữa là sắt thép làm được việc thiết thực. :D
Giá đó mình cho là hợp lý. Nhà cháu có làm thì sẽ dùng tôn 1,5-2mm thôi (còn hơn chán vạn cản nhựa/đủ gan đè thằng đi láo mà không sót của) và mô-đi-phê đi 1 chút cho gọn gàng, nhẹ nhàng. Sẽ đến tận nơi hội chẩn với cụ vào 1 ngày đẹp đúng giờ hoàng đạo.
Cụ làm chuột bạch đi, cho em theo với :))

Almighty

Xe tải
Bác Vịt xanh ơi....ông này cũng chạy Vitara đấy....nhưng đi Mộc Châu với Triton.....nói chung là chưa hiểu vitara lắm nhỉ.....
Hôm nay mơí đọc bài này của các cụ, một trăm ông đi Vit thì 99 ông coi Vit là nhất, đôi khi cũng phải có tinh thần phê bình và tự phê bình chứ. Em ko nói Triton offroad tốt hơn Vit nhé, mà chỉ chê Vit maý yêú, đi đường trường là không sướng nếu trên 100km/h. Khi gặp lực cản lớn cũng không cố được. Thôi trả lại thớt cho các cụ bàn về cản.

thoaicc

Xe máy
Em cũng mới đi Vịt ít kinh nghiệm, một hôm đi săn trong rừng cùng với uaz, triton gặp 1 đoạn dốc trơn khá dài và cao. Bác lái Uaz vượt qua ngon lành, anh Triton mãi không vượt được, nhường chỗ cho em lên trước, em cũng chịu thua. Bác lái Uaz chạy xuống đuổi em ra, và xe em 1 phát lên đỉnh dốc với tay lái của bác ấy. Triton cũng vậy.
Như vậy là do TRÌNH của em và chú lái Triton kém quá.
Còn những chướng ngại trên đường quê, miền núi như rãnh, cát lún em cài cầu trước qua ngon, có đoạn còn phăng phăng hơn anh Everest 2 cầu vì hắn nặng nề hơn.
Nói như vậy không phải là bảo vệ anh Vịt mà với xe 1.6 thì như vậy là quá tuyệt.

Almighty

Xe tải
Em cũng mới đi Vịt ít kinh nghiệm, một hôm đi săn trong rừng cùng với uaz, triton gặp 1 đoạn dốc trơn khá dài và cao. Bác lái Uaz vượt qua ngon lành, anh Triton mãi không vượt được, nhường chỗ cho em lên trước, em cũng chịu thua. Bác lái Uaz chạy xuống đuổi em ra, và xe em 1 phát lên đỉnh dốc với tay lái của bác ấy. Triton cũng vậy.
Như vậy là do TRÌNH của em và chú lái Triton kém quá.
Còn những chướng ngại trên đường quê, miền núi như rãnh, cát lún em cài cầu trước qua ngon, có đoạn còn phăng phăng hơn anh Everest 2 cầu vì hắn nặng nề hơn.
Nói như vậy không phải là bảo vệ anh Vịt mà với xe 1.6 thì như vậy là quá tuyệt.
Hơ hơ, thế cụ chưa nghe nói lái xe offroad của người khác hay hơn lái xe của mình à. Ý là không xót xe phóng bưà lại thành anh hùng. Em fun tý ko có ý xúc phạm ai ạ.
Dù sao, Trình cũng chỉ là một phần nhỏ của vấn đề, nên các cụ âý mới chú ý đến độ đẹo, lốp, gầm, công suất, tơì, cáp, câù cứng, mềm etc...
Nếu Trình là phần lớn vấn đề thì các cụ âý đã đâù tư học tập lớp cơ bản, nâng cao, đaị học. Rôì có ngươì được phong là Giáo Sư, Tiến sĩ về offroad, rôì lại có nạn chạy bằng v.v...
Em ngưá nghề làm loãng chủ đề, các cụ thông cảm nhé.

raotro

Xe container
Hôm nay mơí đọc bài này của các cụ, một trăm ông đi Vit thì 99 ông coi Vit là nhất, đôi khi cũng phải có tinh thần phê bình và tự phê bình chứ. Em ko nói Triton offroad tốt hơn Vit nhé, mà chỉ chê Vit maý yêú, đi đường trường là không sướng nếu trên 100km/h. Khi gặp lực cản lớn cũng không cố được. Thôi trả lại thớt cho các cụ bàn về cản.
Cái đáng khen là chỉ ~300 củ mà nó làm được khối việc của những thằng ~1000 củ. Cháu thề!
Còn đương nhiên là có nhược điểm...nhưng chỉ có dở cháu mới kể, vì làm gì có bát phở nào nhiều thịt có trứng có quẩy mà ít tiền!

2fast2fear

Xe tăng
Cái đáng khen là chỉ ~300 củ mà nó làm được khối việc của những thằng ~1000 củ. Cháu thề!
Còn đương nhiên là có nhược điểm...nhưng chỉ có dở cháu mới kể, vì làm gì có bát phở nào nhiều thịt có trứng có quẩy mà ít tiền!
Hihi, nói như vầy thì đôi khi con U - uất 30 củ còn làm tốt hơn cả những thằng 300 củ đúng hem cụ $-)

@ Cụ Vòi: Cỏ cái ảnh thành phẩm chưa cụ? Em lấy ảnh cho mẹ Đốp nhà em xem cho sướng mắt đã rồi xuất quỹ 5,7mil cho mụ đỡ xót [-O<

tptitoe

Xe tăng
Các cụ đi so sánh Vịt với các xe khác thì không cùng thứ nguyên rồi. Mà các hẵng khác cũng ứ cho so sánh đằng khác.
- Rặt chuyện đem Vịt liên doanh với Vịt nhập đã khác, đấy là chưa kể đời, dung tích xi lanh.
- Cái mà các cụ chăn Vịt LD thường "thẩm du" là với chỉ với 1.6, giá <=300tr là có bao nhiêu kẻ khác cùng thông số đó, thậm chí nhiều xèng hơn chỉ đứng nhìn em nó vẫy vùng, nhún chân xoè cánh...(Cứ đi câu như nhà cháu sẽ biết, Civic 2.0, Camry 2.4, Altis... chịu không vào sâu gần chỗ câu được, thằng nào ngo ngoe liều mình là sa lầy, gặp bờ vùng bờ thửa, tiến thoái lưỡng nan ngay. Lúc đấy mới thấy giá trị vật chất và tinh thần trên 1 đồng vốn bỏ ra cao như thế nào)
- Nếu muốn "đọ sừng" (Cặp đấu cùng hạng cân) thì chỉ có cách lấy mấy con Vịt LD ra thách đấu thì mới biết con nào còn khoẻ hơn con nào. Tài nào cao tay hơn tài nào.
Vàng thau đừng lẫn lộn, nhưng vàng miếng cũng như vàng nhẫn trơn các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: