Cần tư vấn về mua xe cho người yêu

Mr.Cán

Xe đạp
Phiêu lãng cùng gió,chu du cùng mây,làm bạn cùng t
Mỗi người một quan điểm..cụ vào đây cụ phải chấp nhận
Đúng,nhập gia tùy tục,và mình luôn cố gắng thích nghi với mỗi forum .Lời nói thốt ra luôn có người thích kẻ chê ,và mình chỉ cố gắng nói để người khác không hiểu sai thôi

cụ làm cái thread lâu đừng hỏi...rồi cụ ngó được 2 lần hài vaĩ rồi bảo quan tam cô ấy
Đầu tiên xin lỗi cụ và mọi người về việc lâu lắm mình mới online ,quả thực vừa học vừa làm rất mất thời gian,nên không có điều kiện lên đều đặn như mọi người .Mình đã gửi vấn đề này lên nhiều forum,khoảng gần một tuần mình nay mình gần như off .Đến hôm nay mới online đc từ lúc 2h-5h sáng nên vội đọc ý kiến của mọi người trong các forum

Cụ bảo em hài cũng được,nhưng em luôn quan tâm đến cố ấy,đó là sự thật .

do cụ để mọi người bàn ra bàn vào...nói gì như thế nào mới là diễn đàn.
Chứng tỏ diễn đàn mình rất đông vui :))

cụ cũng đừng nên nói là do bận h mới vào xem được cái thread này nhé... lời nói và hành động của cụ có mẫu thuẫn chút
Đúng,em bận nên giờ mới vào được .Nhưng em ko thấy gì mâu thuẫn cả.

Em ko thể mỗi ngày lên forum đều đăn đc >>> như thế là không quan tâm đến người yêu ạ :) Đâu phải em chỉ lấy ý kiến từ các forum đâu ,còn từ bạn bè em nữa chứ ^_^

@all members:

Nhiều người bảo mình chém gió ,ừ thì mình cũng chẳng cấm được ý nghĩ ấy.Chỉ mong mọi người nhận xét để mình có một lựa chọn đúng đắn.

Vodka các cụ ạ ! (b)

Mr.Cán

Xe đạp
Do quan niệm sống khác nhau & điều kiện sống khác nhau nên mỗi người mỗi ý là dĩ nhiên, cụ thấy thế nào phải với mình thì cứ làm. Nếu cụ đặt vấn đề cần tư vấn theo cách thông thường - vd "cần mua xe cho nữ cao 1.50 m sử dụng với tầm xiền ... dưng không thích Lib thì nên mua xe gì?" thì đã chả nhiều gạch đá dư lày.
Cũng phải nói là trên OF dạo lày xuất hiện nhiều con giai thần gió quá nên mọi người cảnh giác là nhẽ thường :D
Cụ nói cũng có ý đúng ,nhiều lúc em vô ý thật ,không đi thẳng luôn vào vấn đề chính lại nói bô bô là tặng người yêu :P ,cơ mà em yêu cố ấy quá ,luônn muốn bày tỏ mọi lúc mọi nơi cơ,mặc dù cũng đã yếu 2 năm rồi :))

Em xin rút kinh nghiệm ạ.Vod kụ !

winnie_kool

Xe tăng
Đúng,nhập gia tùy tục,và mình luôn cố gắng thích nghi với mỗi forum .Lời nói thốt ra luôn có người thích kẻ chê ,và mình chỉ cố gắng nói để người khác không hiểu sai thôi

Đầu tiên xin lỗi cụ và mọi người về việc lâu lắm mình mới online ,quả thực vừa học vừa làm rất mất thời gian,nên không có điều kiện lên đều đặn như mọi người .Mình đã gửi vấn đề này lên nhiều forum,khoảng gần một tuần mình nay mình gần như off .Đến hôm nay mới online đc từ lúc 2h-5h sáng nên vội đọc ý kiến của mọi người trong các forum

Cụ bảo em hài cũng được,nhưng em luôn quan tâm đến cố ấy,đó là sự thật .

Chứng tỏ diễn đàn mình rất đông vui :))

Đúng,em bận nên giờ mới vào được .Nhưng em ko thấy gì mâu thuẫn cả.

Em ko thể mỗi ngày lên forum đều đăn đc >>> như thế là không quan tâm đến người yêu ạ :) Đâu phải em chỉ lấy ý kiến từ các forum đâu ,còn từ bạn bè em nữa chứ ^_^

@all members:

Nhiều người bảo mình chém gió ,ừ thì mình cũng chẳng cấm được ý nghĩ ấy.Chỉ mong mọi người nhận xét để mình có một lựa chọn đúng đắn.

Vodka các cụ ạ ! (b)
Cụ nói cũng có ý đúng ,nhiều lúc em vô ý thật ,không đi thẳng luôn vào vấn đề chính lại nói bô bô là tặng người yêu :P ,cơ mà em yêu cố ấy quá ,luônn muốn bày tỏ mọi lúc mọi nơi cơ,mặc dù cũng đã yếu 2 năm rồi :))

Em xin rút kinh nghiệm ạ.Vod kụ !
e có vài lời này mún nói vs cụ ạ :)
1. Việc cụ có tinh thần quan tâm chăm sóc ny như thế. em hoàn toàn ủng hộ cụ ợ :) ủng hộ cả 2 chân 2 tay lun :D có đc ny như cụ quả là rất tốt :)
2. Việc cụ mua xe cho gấu ợ :) đó cũng là 1 cách quan tâm :) Cơ mà con gái thường để ý những điều mặc dù con zai coi là rất nhỏ cụ à ;) mình ngĩ đơn giản là việc mình quan tâm mua xe cho ny đi học :) uh thì là vậy :) nhưg chưa chắc ny của cụ đã ngĩ vậy :) cái xe đối vs cụ có thể là nhỏ nhưg vs ny cụ thì nó lại là cả 1 món tài sản to lớn.Cũng có 1 cụ đã nói đó ợ : ny cụ vi vu xe đi học, bạn bè r` gia đình r` ng` thân hỏi thì biết trả lời sao :) trog khi gia đình ko hề cho tiền mua xe :)
ngta thường bẩu : tình cảm ko bao h gắn liền vs vật chất. ko phải vật chất càng to thì tình cảm cũng tương đươg :) tại sao con gái lại thấy cảm động khi ny mình bỏ côg sức vất vả ra làm 1 món quà tặng hơn là bỏ 1 đống tiền ra để mua tặng ;) 1 ngày có 7 ngày. đươg nhiên là ny cụ ko thể đi học full 7 ngày đc :D ( e đag tính đi học chính ợ :)) chứ học thêm thì e ko đỡ đc :)) ) cụ bớt chút thời gian đưa đi đón về ny cụ. ko phải là tất cả các ngày ( vì mình cũng có cviec riêg nữa ). như thế mình vừa bộc lộ đc tình cảm của mình. mà ny lại ko áy náy chuyện có nên nhận xe hay ko :) e chắc chắn rằng ny cụ đag ở giữa 2 vấn đề đó ợ :) NHẬN thì lại dính nhiều chuyện mà KO NHẬN thì ny mình lại ngĩ mình ko yêu anh ấy. chẳng hạn thế :P Câu chốt : ĐỜI NGƯỜI KO AI BIẾT TRC" CHỮ NGỜ đâu cụ à :P

Nếu cụ đã quyết tâm mua thì mọi ng` tôn trọng ý kiến của cụ. sẽ tư vấn hết sức cho cụ để cụ chọn đc xe tốt cho ny ;)

Mr.Cán

Xe đạp
1. Việc cụ có tinh thần quan tâm chăm sóc ny như thế. em hoàn toàn ủng hộ cụ ợ :) ủng hộ cả 2 chân 2 tay lun :D có đc ny như cụ quả là rất tốt :)
2. Việc cụ mua xe cho gấu ợ :) đó cũng là 1 cách quan tâm :) Cơ mà con gái thường để ý những điều mặc dù con zai coi là rất nhỏ cụ à ;) mình ngĩ đơn giản là việc mình quan tâm mua xe cho ny đi học :) uh thì là vậy :) nhưg chưa chắc ny của cụ đã ngĩ vậy :) cái xe đối vs cụ có thể là nhỏ nhưg vs ny cụ thì nó lại là cả 1 món tài sản to lớn.Cũng có 1 cụ đã nói đó ợ : ny cụ vi vu xe đi học, bạn bè r` gia đình r` ng` thân hỏi thì biết trả lời sao :) trog khi gia đình ko hề cho tiền mua xe :)
ngta thường bẩu : tình cảm ko bao h gắn liền vs vật chất. ko phải vật chất càng to thì tình cảm cũng tương đươg :) tại sao con gái lại thấy cảm động khi ny mình bỏ côg sức vất vả ra làm 1 món quà tặng hơn là bỏ 1 đống tiền ra để mua tặng ;) 1 ngày có 7 ngày. đươg nhiên là ny cụ ko thể đi học full 7 ngày đc :D ( e đag tính đi học chính ợ :)) chứ học thêm thì e ko đỡ đc :)) ) cụ bớt chút thời gian đưa đi đón về ny cụ. ko phải là tất cả các ngày ( vì mình cũng có cviec riêg nữa ). như thế mình vừa bộc lộ đc tình cảm của mình. mà ny lại ko áy náy chuyện có nên nhận xe hay ko :) e chắc chắn rằng ny cụ đag ở giữa 2 vấn đề đó ợ :) NHẬN thì lại dính nhiều chuyện mà KO NHẬN thì ny mình lại ngĩ mình ko yêu anh ấy. chẳng hạn thế :P Câu chốt : ĐỜI NGƯỜI KO AI BIẾT TRC" CHỮ NGỜ đâu cụ à :P

Nếu cụ đã quyết tâm mua thì mọi ng` tôn trọng ý kiến của cụ. sẽ tư vấn hết sức cho cụ để cụ chọn đc xe tốt cho ny ;)
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến .Chẳng biết các cụ thế nào chứ em với người yêu em bây giờ gần như là một ,tức là hiểu nhau từng li từng tí rồi,nên em ko bận tâm chút xíu gì chuyện mua 2B làm quà .Em cũng chẳng phải là loại ko đến được thì đòi lại hay tiếc của . Cái quan trọng ở đây chắc là cái nhìn của bạn bè,đặc biệt là bố mẹ cô ấy,có lẽ sang tuần em cũng sang nhà thưa chuyện luôn với 2 bác ạ ,hi vọng là đồng ý :)

Nhiều cụ có ý kiến không mua xe,thay vào đó là việc đưa đón cô ấy hàng ngày,nói thật em cũng muốn lắm chứ (rủ đi ăn uống vui vẻ nữa :P) nhưng mà cái số em nó khổ,được đi 4B nhưng mà phải di chuyển suốt ợ :))

winnie_kool

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến .Chẳng biết các cụ thế nào chứ em với người yêu em bây giờ gần như là một ,tức là hiểu nhau từng li từng tí rồi,nên em ko bận tâm chút xíu gì chuyện mua 2B làm quà .Em cũng chẳng phải là loại ko đến được thì đòi lại hay tiếc của . Cái quan trọng ở đây chắc là cái nhìn của bạn bè,đặc biệt là bố mẹ cô ấy,có lẽ sang tuần em cũng sang nhà thưa chuyện luôn với 2 bác ạ ,hi vọng là đồng ý :)

Nhiều cụ có ý kiến không mua xe,thay vào đó là việc đưa đón cô ấy hàng ngày,nói thật em cũng muốn lắm chứ (rủ đi ăn uống vui vẻ nữa :P) nhưng mà cái số em nó khổ,được đi 4B nhưng mà phải di chuyển suốt ợ :))
Chúc cụ thuyết phục đc bố mẹ cô ý nhé :)

cơ mà cụ cho e hỏi : cụ lái xe buýt hay taxi ạ :))

Mr.Cán

Xe đạp

winnie_kool

Xe tăng

Mr.Cán

Xe đạp
hỏi đùa cụ thôi :D cụ nói thế thì e tin thế :D chứ e đâu có biết gì ợ :D
Dạ vâng ạ ,nói về em thì nhiều thứ khó tin lắm ạ .Nhỡ may có ai hỏi em làm gì và thu nhập hàng tháng của em là bao nhiêu (mặc dù em đang là SV),em nói ra thì chắc 99% mọi người lại bảo em chém gió,nên thôi em cũng k dám nói nhiều nữa.
Chờ mọi người cho ý kiến thêm ạ,có vẻ nhiều cụ thích bình phẩm về hành động của em hơn là comment về vấn đề chính là mua xe gì :(

winnie_kool

Xe tăng
các xe thì ny cụ đều chê hết r` :-s đẹp + ko tốn xăg + nhẹ bh thì chỉ có mua wave thôi :|

achille2k

Xe tải
Dạ vâng ạ ,nói về em thì nhiều thứ khó tin lắm ạ .Nhỡ may có ai hỏi em làm gì và thu nhập hàng tháng của em là bao nhiêu (mặc dù em đang là SV),em nói ra thì chắc 99% mọi người lại bảo em chém gió,nên thôi em cũng k dám nói nhiều nữa.
Chờ mọi người cho ý kiến thêm ạ,có vẻ nhiều cụ thích bình phẩm về hành động của em hơn là comment về vấn đề chính là mua xe gì :(
Cụ nói đi em tin!!!!
Về xe thì Mua cuxi cho người yêu cụ đi cho nó xì tin.

Thanhale

Xe tải
#1. e có thể mua cho ny em con gấu, bó hoa chứ e kô bg mua cho cái xe máy bởi chưa chắc nó đã yêu và sẽ làm vợ mình >:/
#2. nếu có nhiều tiền e sẽ cho 2 đứa làm chuyến du hí sang Pháp để có thêm nhiều kỉ niệm >:D<
#3. khi nào là vợ mà có đòi oto thì (nếu) có tiền e cũng mua cho ;;)
Chuẩn!

mackmyta

Xe tăng
wave an pha tem mới ý , nhìn thời trang , lướt nhẹ êm đặc biệt đc cái tiết kiệm nhiên liệu , quá phù hợp với sinh viên
mà lại còn ít tốn tiền mua xe nữa [ khoảng 15 củ ]

picono

Xe đạp
Dưới 1m6 thì spacy còn cao tý thì Piaggio=))

cupheu

Xe tăng
Cụ có dư dả tiền như thế thỳ mua cho ny cụ kái xe ga ý,cuxi xì tin chẳng hạn,giờ cụ yêu ny lắm lắm rồi,2 như 1 rồi,mà cũng năm 4 rồi,tiền kiếm cũng đủ xài rồi,cụ nên bảo bố mẹ sang thưa chuyện rồi học xong cưới là vừa cụ ạ \:D/ nhà em chờ tin vui của cụ cưới vợ cả và vợ 2 :))

giangnt1886

Xe đạp

Em votka cụ. Cụ nói chỉ được cái chuẩn (theo em là thế :P)

giangnt1886

Xe đạp
Chắc là em sẽ lấy WAVE Rsx màu đen-trắng,vành đúc,giá tham khảo là 23,5 tr .Ko biết có đúng giá ko các cụ nhỉ ?
Nếu vẫn quyết định mua xe cho ny thì em nghĩ cụ nên mua xe ga. Mà nếu thích Honda thì nên mua Click :D
Em là con gái nên em biết (ý kiến chủ quan của em :P) là con gái thích đi xe ga hơn. Mà xe Click thì em thấy phù hợp với dáng vóc của ny cụ (nếu em nhớ ko nhầm thì ny cụ cao tầm 1m50). Con bạn em nó đi con đấy em thấy được lắm, mà nó bảo đi cũng thích :D

giangnt1886

Xe đạp
:ar! nên đi jupiter gravita 2009 hoặc sirius tem nổi RC đời 2010,:-$
giá dưới 30 chai tiết kiệm nhiên liệu,hoặc ablaze giá tầm trên dười 40 tr,màu trắng là đẹp nhất,màu cafe vừa đắt lại ko đẹp. lúc nào đi chơi có thể đi 2 người cũng đc.đi click mà con trai lai con gái trông chả thấy xe đâu,xe bé tí,he he:))
Cụ yên tâm, cụ chủ thớt chỉ mua xe cho ny cụ ý đi học với đi chơi thôi (chắc là toàn đi 1 mình ;;)).
Còn nếu đi 2 ng thì đã có 4B rồi mà