[Công nghệ] Cần tư vấn robot lau nhà

Cụ tư vấn chuẩn.Cũng chính vì cảm biến tinh vi nên con D3 nếu sử dụng cho văn phòng hay chung cư-nơi đồ đạc ổn định ,thông thoáng thì rất tuyệt.Thực tế gia đình có trẻ nhỏ thì hay phải trợ giúp vì nó mắc kẹt hay hút phải các đồ linh tinh và nằm im không hoạt động,Xiaomi thì ngược lại ,rất trâu bò ,thoát hiểm tốt,chỉ dừng khi hút phải những vật nhỏ dài cỡ ngón tay,còn các miếng tròn hay vuông thì vô tư và nó cũng có cơ chế tự bảo vệ chứ không đến nỗi chỉ ngưng khi ....hỏng hẳn đâu ạ.
Vâng Cụ ạ! ý em nói (ngưng khi...hỏng hẳn) ở đây là cái cảm biến chống nước có trong con Neato í ạ, khi gặp nước nó sẽ ngưng ngay lập tức để bảo vệ bộ lọc và hệ thống hút vì nếu các bụi bẩn gặp nước sẽ tạo thành hợp chất như bùn sẽ làm hỏng lưới lọc hay hệ thống hút cụ ạ! cây chổi dài của Neato nên cũng vơ váo nhiều hơn, nhưng cũng nhờ các thanh cản bo tròn theo hướng di chuyển vừa có tác dụng vượt vật cản và chặn các dị vật có kích thước lớn nên cũng đỡ nhiều, nhất là khả năng trèo qua dây điện loại mỗi bẫy sẵn có nhất trong các gia đình Cụ ạ.

Testuser

Xe buýt
Dựa vào sự cố vấn của cụ @Vietnamrobotics.vn nhà cháu đã đặt em "Neato Botvac Connected".
Cám ơn cụ nhiều.

binhminhmua3

Xe đạp
Em dùng cái của đức, dùng rất tiện, mua 3 tr. Chắc em mua loại rẻ nên nó ko hút được mạnh lắm.
Nhưng cứ cho nó tẩn mẩn hút 1 phòng trong nửa ngày, chạy lòng vòng thì kiểu gì cũng sạch.

qhhp

Xe điện
Các cụ để ý là cái màng lọc của nó hay bị tịt lắm nhé. Phải có chiến thuật không toi :D

lazynguyen

Xe máy
Chào Cụ!
Trên đây là những so sánh cơ bản về hai loại robot có mức giá... tương đương như nhau và trang bị cũng tương đương, vấn đề còn lại là do các Cụ quyết định ạ. xét một cách toàn diện, thì ngay cả Irobot Roomba seri 6, 8 đang có giá bán khoảng 12 đến 15 tr cũng không hay bằng Xiaomi Gen2 và Neato D3 connected với tầm giá 10tr đâu ạ. ngoài ra, Cụ có thể chọn Xiaomi đời đầu, chạy cũng tạm ổn và hay nhất trong tầm giá 6,5tr Cụ nhé!
Ôi cháu vẫn đang nghĩ là con Xiaomi nó rẻ hơn con Neato D3 :D. Hoá ra gen 2 giờ lại cao giá hơn cả D3 ạ. Cụ review chi tiết quá.

Các cụ để ý là cái màng lọc của nó hay bị tịt lắm nhé. Phải có chiến thuật không toi :D
Cụ bật mí cho mọi người cái chiến thuật này được không ạh.

qhhp

Xe điện
Cụ bật mí cho mọi người cái chiến thuật này được không ạh.
Em bật mí thì cụ làm sao bán được hàng :) cũng hơn triệu mỗi cái lọc mà hình như 2 tháng phải thay một lần. Em nghèo nên phải tính :)

honda acura

Xe điện
Xiaomi em có cảm giác như hãng khá vội vã khi tung ra sản phẩm mới mà không có thời gian test kỹ, mặc dù chất lượng hoàn thiện phải nói là rất tốt
Cái hay hỏng nhất của xiaomi lại là cái cảm biến lazer, mà cái này hỏng thì chỉ có thay chứ không sửa được và cũng không phải là có sẵn để thay, em thấy cái mẩu đồng như cái bút chì ấy...
Vậy nên bây giờ nhiều người hay mua sản phẩm xiaomi seri 2 thì dùng ổn hơn, do hãng đã cải tiến và rút ra kinh nghiệm

Em bật mí thì cụ làm sao bán được hàng :) cũng hơn triệu mỗi cái lọc mà hình như 2 tháng phải thay một lần. Em nghèo nên phải tính :)
Oài... Cụ có kinh nghiệm gì hay thì cứ chia sẻ đi ạ, tiết kiệm là quốc sách mà Cụ! Mới cả cái lọc Cụ mua ở đâu mà cao thế ạh, bên Em bán lọc cao cấp nhất hàng chính hãng cũng chỉ có 780k/hộp/2 chiếc thôi ạh. Và cái lọc của chính hãng, em bảo đảm phải từ 3 đến 5 tháng mới phải thay nếu sử dụng đúng quy trình Cụ ạ

Xiaomi em có cảm giác như hãng khá vội vã khi tung ra sản phẩm mới mà không có thời gian test kỹ, mặc dù chất lượng hoàn thiện phải nói là rất tốt
Cái hay hỏng nhất của xiaomi lại là cái cảm biến lazer, mà cái này hỏng thì chỉ có thay chứ không sửa được và cũng không phải là có sẵn để thay, em thấy cái mẩu đồng như cái bút chì ấy...
Vậy nên bây giờ nhiều người hay mua sản phẩm xiaomi seri 2 thì dùng ổn hơn, do hãng đã cải tiến và rút ra kinh nghiệm
Vâng, nhiều người cũng có nhận xét như Cụ! Dục tốc bất đạt mà Cụ. Xiaomi 12,5tr thì nên mua Neato D3 10,3tr hơn chứ Cụ nhỉ. :-bd

Patriots

Xe lăn
Em cũng dùng irobot, hút sạch phết, ngày nào cũng hút mà ra 1 đống bụi. Mỗi tội giờ phải gỡ tóc ở chổi xoay và chổi hút hàng tuần mệt phết.

Nhà nào nuôi chó mèo chắc không nên dùng.
Irobot nó không lau cụ ạ

Em dùng cái của đức, dùng rất tiện, mua 3 tr. Chắc em mua loại rẻ nên nó ko hút được mạnh lắm.
Nhưng cứ cho nó tẩn mẩn hút 1 phòng trong nửa ngày, chạy lòng vòng thì kiểu gì cũng sạch.
Cụ cho em xin cái tên thương hiệu con robot của Đức đó được không ạh

Leanh65

Xe container
Sao lâu thế cụ,con xiaomi nó hít 20 phút hết cả 4 phòng 1 hiên không sót chỗ nào và nạp lại cũng bằng đấy thời gian là lại full pin luôn.Nó chia từng phòng đúng theo kết cấu dù không có tường,chạy vòng quanh trước sau đó lần lượt cho đến hết chứ không chạy linh tinh.Y như con neatoo ,thông minh ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Nhà em xúc được em ecovacs dw700 vào ngày 11.11 đc giảm giá, về vn tầm 5.1 triệu. Cho chạy 2 ngày 1 lần, sạch và nhàn. Cái máy cầm tay giờ bỏ

Nhà em xúc được em ecovacs dw700 vào ngày 11.11 đc giảm giá, về vn tầm 5.1 triệu. Cho chạy 2 ngày 1 lần, sạch và nhàn. Cái máy cầm tay giờ bỏ

Ecovacs chỉ có dòng OZMO930 và R95, R98 mới có điều hướng bằng laser, nhưng với tầm tiền này thì đây là sự lựa chọn sáng suốt đấy Cụ ạ, Chúc mừng Cụ!

Sao lâu thế cụ,con xiaomi nó hít 20 phút hết cả 4 phòng 1 hiên không sót chỗ nào và nạp lại cũng bằng đấy thời gian là lại full pin luôn.Nó chia từng phòng đúng theo kết cấu dù không có tường,chạy vòng quanh trước sau đó lần lượt cho đến hết chứ không chạy linh tinh.Y như con neatoo ,thông minh ạ.
Em trả lời hộ Cụ binhminhmua3 nhé! Con hàng Đức của Cụ í không có điều hướng thông minh nên cứ bật lên là nó chạy, chạy ngẫu nhiên, chạy lung tung chứ không theo một quy trình nào cả... có thể có những chỗ nó thích thì nó chạy đi rồi chạy lại vài ba lượt, nhưng chỗ nào nó ghét thì nó chẳng thèm mò đến và nó cũng không nhận biết được chỗ nào nó đã chạy, chỗ nào chưa chạy... thế nên nó cứ hùng hục chạy cho đến khi hết pin... khi đó thì 1 là nó nằm ệch ra một chỗ hoặc cố gắng mò mẫm để quay về dock sạc theo kiểu thày bói đi đêm... trúng thì trúng mà chả trúng thì trượt :)):)):)) và Em dự cái con của Đức đó mang tên thương hiệu là Medion, nếu các Cụ chịu khó ngồi hỏi google thì Medion là một thương hiệu hàng tiêu dùng của Đức, nó như Look&Look ở ta. Medion ko tự sản xuất mà đi đặt hàng kiểu OEM tại China, vào Web của nó thấy nó bán đủ thứ nồi niêu xong chảo, máy say sinh tố, tivi tủ lạnh... hàng hóa đa dạng như Pico, nhưng mang thương hiệu là Medion các Cụ ạ! Một số Cụ/Mợ sang tận Đức để xách về con robot này về và...:P:P:P

Xe_Dù

Xe buýt
E hóng vì đang định thử con Xiaomi