Cần tư vấn mua xe MTB

sonvhs

Đi bộ
Em đang muốn mua 1 em MTB với nhu cầu thể thao rèn luyện sức khỏe. Trước đây chỉ đi xe địa hình hồi học cấp 3 chứ chưa bao giờ đi xe thể thao như các cụ bây giờ.
Em có lên mạng tìm hiểu nhưng thấy nhiều loại quá không biết chọn hãng nào cho phù hợp. Em cao 1,7m nặng 65kg chọn loại nào và size nào là phù hợp nhờ các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn ạ. Ngân sách em định bỏ ra là 40-50 củ ạ. Cám ơn các cụ!

fireman2014

Xe tải
hic, cụ đầu tư cho vợ 2 thế còn gì bằng nữa, theo em cụ cứ ra các showroom xedap nổi tiếng mà chọn :)

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Em đang muốn mua 1 em MTB với nhu cầu thể thao rèn luyện sức khỏe. Trước đây chỉ đi xe địa hình hồi học cấp 3 chứ chưa bao giờ đi xe thể thao như các cụ bây giờ.
Em có lên mạng tìm hiểu nhưng thấy nhiều loại quá không biết chọn hãng nào cho phù hợp. Em cao 1,7m nặng 65kg chọn loại nào và size nào là phù hợp nhờ các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn ạ. Ngân sách em định bỏ ra là 40-50 củ ạ. Cám ơn các cụ!
Cụ mới bắt đầu mà chơi hẳn xe 40-50tr có cao quá không, tầm đó thì cụ mua dc một e quá ngon rồi. Cụ đi size 17 hoặc M là ổn áp nhé

Small man

Xe tăng
Cụ sắm hẳn 1 em dành cho dân chuyên nghiệp rồi!

Hungkaax1

Xe tăng
Tầm đấy hay cụ làm con Road, dáng cụ là đẹp đấy, không béo, đi road cho nó đúng trào lưu, còn cụ thích lắp MTB thì em bán cho cụ cái khung rồi đi lắp, đơn giản vô cùng :))

khelau

Xe tải
tầm tiền này cụ chọn địa chỉ uy tín rồi ráp xe chắc được con ngon hơn mua nguyên chiếc đấy ạ .

thongck

Xe tăng
Nâng cấp dần mới là phí bác ơi, có tiền cứ mua hẳn con xịn đỡ lăn tăn.
bác nói chuẩn nak. Nâng cấp dần dần đồ cũ bán chả ai mua nếu có cũng rẻ như cho. Nếu nhiều lúa làm iem thật ngon để kô phải lo chuyện nâng cấp. Dưng nâng cấp cũng có cái vui :D :D

sonvhs

Đi bộ
Em thấy mọi người bảo mua xe nguyên chiếc chất lượng hơn xe tự ráp. Em đang thích con specialized S-work M5 ạ. Có cụ nào đi em này chưa tư vấn em với ạ.

hq337

Xe đạp
xe tự ráp thì cấu hình bao giờ cũng hơn so với nguyên chiếc mà cùng giá tiền chứ cụ, vì mình bớt được 1 số chi phí phụ mà

nguyenanhtuan

Xe tải
xe tự ráp thì cấu hình bao giờ cũng hơn so với nguyên chiếc mà cùng giá tiền chứ cụ, vì mình bớt được 1 số chi phí phụ mà
Xe tự ráp không rẻ hơn xe nguyên chiếc đâu cụ nhé ! Mua lẻ giá sẽ đội lên chưa nói cụ mua phải hàng kém chất lượng , không đồng bộ , cũng như khí động học của xe nguyên chiếc được tính toán theo tiêu chuẩn nhà sản xuất !
Kính cụ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuan

Xe tải
Em thấy mọi người bảo mua xe nguyên chiếc chất lượng hơn xe tự ráp. Em đang thích con specialized S-work M5 ạ. Có cụ nào đi em này chưa tư vấn em với ạ.
Specialized là dòng xe thương hiệu nổi tiếng của USA , cụ có cấu hình hay thông số kĩ thuật không ạ ! Quan trọng la hình thức và giá tiền thôi ! Nếu xe cũ cụ phải thử xem xe thế nào ? Đi có ổn không , đúng size hay không ,mục đích đị của cụ Chúc cụ sớm kiếm được 1 em ưng ý
Kính cụ

Chỉnh sửa cuối:

avpro85

Xe đạp
Mua xe xịn 40 củ mà đi ngoài đường bị xe máy nó tông phải cũng tiếc lắm, sori e hay đoán mò vậy thoai ah:-B

Hungkaax1

Xe tăng
Xe tự ráp không rẻ hơn xe nguyên chiếc đâu cụ nhé ! Mua lẻ giá sẽ đội lên chưa nói cụ mua phải hàng kém chất lượng , không đồng bộ , cũng như khí động học của xe nguyên chiếc được tính toán theo tiêu chuẩn nhà sản xuất !
Kính cụ
Em thấy cái xe của các hãng nó chả có cái j gọi là khí động học cả, có có thì nó cũng chẳng quan trọng, vì dân đua có ai xài xe nguyên bản của hãng đâu. Xe tự ráp luôn rẻ hơn xe nguyên chiếc cùng cấu hình. Nhưng so sánh nó cũng vô cùng vì các hãng nổi tiếng thường ít bán các loại khung rời. Nói chung khung bán ngoài thì không bằng khung hãng, nhưng đạp bt thì chẳng thấy khác biệt mấy đâu. Xe hãng mấy chiếc đắt tiền thường đường build màu chuẩn, đẹp, mua lẻ ráp thì khó được như thế, nhưng lại là chiếc xe do mình tự thay đổi theo ý mình

nguyenanhtuan

Xe tải
Kính cụ
Nếu nói về xe thì vô cùng lắm chơi xe lại càng kinh khủng,thực sự chỉ đi xe rồi chơi xe rồi một thời gian rồi thì mới hiệu thế nào là xe tốt thế nào là xe ko tốt
Xe xịn ở đấy ko pải là xe đắt tiền,hơn chục củ có đầy em Carbon cụ ạ và cái chính ở đây là người dùng phải hiểu thế nào về xe mà thôi....Hic e chỉ mạo muội thôi
Kính cụ một ly

nguyenanhtuan

Xe tải
Mua xe xịn 40 củ mà đi ngoài đường bị xe máy nó tông phải cũng tiếc lắm, sori e hay đoán mò vậy thoai ah:-B
Kính cụ
Nếu nói về xe thì vô cùng lắm chơi xe lại càng kinh khủng,thực sự chỉ đi xe rồi chơi xe rồi một thời gian rồi thì mới hiệu thế nào là xe tốt thế nào là xe ko tốt
Xe xịn ở đấy ko pải là xe đắt tiền,hơn chục củ có đầy em Carbon cụ ạ và cái chính ở đây là người dùng phải hiểu thế nào về xe mà thôi....Hic e chỉ mạo muội thôi
Kính cụ một ly

nguyenanhtuan

Xe tải
Em thấy cái xe của các hãng nó chả có cái j gọi là khí động học cả, có có thì nó cũng chẳng quan trọng, vì dân đua có ai xài xe nguyên bản của hãng đâu. Xe tự ráp luôn rẻ hơn xe nguyên chiếc cùng cấu hình. Nhưng so sánh nó cũng vô cùng vì các hãng nổi tiếng thường ít bán các loại khung rời. Nói chung khung bán ngoài thì không bằng khung hãng, nhưng đạp bt thì chẳng thấy khác biệt mấy đâu. Xe hãng mấy chiếc đắt tiền thường đường build màu chuẩn, đẹp, mua lẻ ráp thì khó được như thế, nhưng lại là chiếc xe do mình tự thay đổi theo ý mình
Kính cụ
Nếu cụ bảo xe nguyên chiếc ko có khí động học là sai lầm,tất cả tiêu chuẩn để cho ra một chiéc xe nguyên chiếc đều có chuẩn cả cụ ạ,Còn cụ nói dân đua chuyên nghiệp mà ko dùng xe của hãng thì cụ lại nhầm.Ở đây phần tính toán lại thuộc về nhà sản xuất với chính chỉ số của các tay đua cụ nhé
Các xe của hãng gì đi chăng nứa đều có khung cụ nhé,nếu cụ bảo đạp mà ko khác biệt mấy thì e thấy cụ lại chủ quan rồi.Cụ chạy một e xe khung dựng tàu và một em xe dựng khung của một hãng xem có sụ khác biệt ko? và tất cả xe nguyên chiệc cụ đều có thể nâng cấp được hết cụ nhé
Tại sao các hãng xe như Biachi,Trek,Louis Garneau,Speciailized,Scott,Gios,Opus...... đều có sự khác biệt đó
Cái đấy xin để ngừoi dùng đánh giá và cảm nhận
Đôi điều chia sẻ với ACE

Chỉnh sửa cuối: