Cần tư vấn đuổi chuột ở khoang máy

babylon2013

Xe tải
Tình hình là em mới lấy 1 e kia van của 1 cụ trên diễn đàn. E gửi xe ở bãi gần nhà. Sáng nay mở nắp capo lên thấy vết chân chuột đầy trên khoang máy. Em cần các cụ tư vấn giúp cách xử lý như nào hiệu quả. E tìm trên google thấy bán túi đuổi chuột treo trong khoang máy 150k ko biết đc ko các cụ. Thank các cụ nhiều và e rót rượu sẵn mời các cụ offe nhé

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ cứ thử nhé, hình như ngày trước trên chợ trời có mợ bán, thấy mua cũng nhiều dung chưa ai review

luvhoney83

Xe hơi
Em từng bị như cụ,làm các kiểu nào là treo băng phiến,thuốc chuột,máy đuổi chuột....nhưng hiệu quả lắm cũng chỉ được chưa đầy 1 tháng.Sau 1 thời gian đau đầu vì vấn nạn chuột cuối cùng em cũng tìm ra 1 cách hiệu quả đối với xe em,đó là đi rửa sạch khoang máy,sau đó rắc hạt tiêu với ớt bột quanh khoang máy và gầm xe.Đến bây giờ hơn 3 tháng rồi chưa thấy dấu chân chuột quay trở lại:D Cụ thử cách này xem có hiệu quả với xe cụ ko ạ

tungnt

Xe hơi
Chiến đấu với đám đấy mệt mỏi các cụ nhỉ :)

babylon2013

Xe tải
Không cụ nào tư véo cho e cách nào hiệu quả nhất à?

nkdung

Xe tải
Vụ này em cũng hỏi lâu rồi, ko có cách nào hiệu quả cả. Giờ e để xe ra giữa sân, cách xa cái cống ra.

tungnt

Xe hơi
Hay buộc con mèo vào lốp cụ ơi :)

nikenneu

Xe buýt
Tình hình là em mới lấy 1 e kia van của 1 cụ trên diễn đàn. E gửi xe ở bãi gần nhà. Sáng nay mở nắp capo lên thấy vết chân chuột đầy trên khoang máy. Em cần các cụ tư vấn giúp cách xử lý như nào hiệu quả. E tìm trên google thấy bán túi đuổi chuột treo trong khoang máy 150k ko biết đc ko các cụ. Thank các cụ nhiều và e rót rượu sẵn mời các cụ offe nhé
Cụ gửi xe ở bãi thì hơi khó trị bọn chuột. Em để xe ở Gara ở nhà trước kia cũng đau đầu với bọn chuột. Sau này em cũng tìm ra cách trị bọn chuột hiệu quả: nuôi con chó H'mông cộc đuôi vừa trông nhà, bắt chuột rất tốt, không chui vào khoang máy như bọn mèo. (Chó Phú quốc bắt chuột cũng tốt nhưng có nhược điểm rất thích gặm lốp xe)

nguyenkhang09

Xe tải
Đợt trước em ít dùng tới xe nên bị chuột vào khoang máy tè khai mù, sau cứ đi ngủ em thả con lu nhà em ra. Được 1 tuần nó vồ chết 2 con chuột láo lếu..

classzic

Xe tải
em có cách này các 1 số thử nghiệm đã tốt
đi rửa xe bằng đá của một số cửa hàng rửa bằng Co2 đó ah, sạch sẽ luôn không còn mùi thì điều hòa cũng không còn mùi luôn và chăm chỉ làm vậy chuột e thấy không hạn chế
bảo họ dọn phun sạch sẽ các hốc nơi chuột có thể ngụ là ok. Quấn lại dây điện gọn gàng

babylon2013

Xe tải
em có cách này các 1 số thử nghiệm đã tốt
đi rửa xe bằng đá của một số cửa hàng rửa bằng Co2 đó ah, sạch sẽ luôn không còn mùi thì điều hòa cũng không còn mùi luôn và chăm chỉ làm vậy chuột e thấy không hạn chế
bảo họ dọn phun sạch sẽ các hốc nơi chuột có thể ngụ là ok. Quấn lại dây điện gọn gàng
Cụ hay rửa ở đâu cho e địa chỉ nhé và kinh phí hết bao nhiêu cụ?

Bugatti.

Xe buýt
Em vừa được bày 1 cách đơn giản và có vẻ hiệu quả cụ thử xem nhé: lấy nước hoa xịt phòng xịt vào hốc bánh và khoang máy, 3 ngày 1 lần. Trước khoang máy của em chuột còn đẻ con trong đấy, giờ ko con con nào nữa rồi

java250

Xe tải
E cũng đang đau hết đầu vì bọn chuột nó chui vào cắn dây điện xe e 2 lần rồi, nó mà cắn ống xăng hay dầu thì chết dở, e mới treo băng phiến vào khoang máy chưa biết cách nào hiệu quả nhất, cụ nào chỉ cho e phát

Seawater

Xe đạp
Đợt trước xe em mua 1 tuần chuột vào cắn tan dây cao áp ra bugi, may vẫn còn nối được. Sau đó em phải bỏ tấm nhựa che máy, vệ sinh sạch và nuôi con mèo. Cụ để xe ở bãi thì bạn em mách cách này cụ xem sao: lấy 1 chiếc tất (tất đi vào chân ấy ạ) cho vào đó đám lông chó rồi treo trong khoang máy, chỗ nào không bị vướng hay nhiệt độ cao. Chuột là loài nhạy bén nên có thể mùi chó nó xua chuột, nghe cũng có lý.

Chỉnh sửa cuối:

congtiennguyen

Tháo bánh
em cũng nghe nói hạt tiêu với ớt bột hiệu quả lắm

hbu082

Xe container
Em từng bị như cụ,làm các kiểu nào là treo băng phiến,thuốc chuột,máy đuổi chuột....nhưng hiệu quả lắm cũng chỉ được chưa đầy 1 tháng.Sau 1 thời gian đau đầu vì vấn nạn chuột cuối cùng em cũng tìm ra 1 cách hiệu quả đối với xe em,đó là đi rửa sạch khoang máy,sau đó rắc hạt tiêu với ớt bột quanh khoang máy và gầm xe.Đến bây giờ hơn 3 tháng rồi chưa thấy dấu chân chuột quay trở lại:D Cụ thử cách này xem có hiệu quả với xe cụ ko ạ
trộn hạt tiêu với ớt bột rắc vào khoang máy hở cụ? liệu đi xe có hắt xì hơi liên tục không ạ?
Nhà em để xe ngoài cửa, nên cũng bị vào thường xuyên, đã thử hết mọi cách, và cuối cùng là em phải mua keo dính chuột đặt ở hai bánh trước, cứ thỉnh thoảng lại dính đc một con, khá tốn kém nhưng cũng đỡ bị nó vào.

congtiennguyen

Tháo bánh
dạ vấn đề này e chỉ hỏi một câu là nếu cụ cho hạt tiêu bột ớt thì cụ để vào đâu, để có làm gỉ hay làm bị con gì gặm nhấm không a
dạ cụ rắc quanh thành xe (không rắc lên máy và dây điện)
Hầu như các con vật không chịu đc mùi hăng từ hạt tiêu và ớt nên chúng sẽ tránh xa ạ

luvhoney83

Xe hơi
trộn hạt tiêu với ớt bột rắc vào khoang máy hở cụ? liệu đi xe có hắt xì hơi liên tục không ạ?
Nhà em để xe ngoài cửa, nên cũng bị vào thường xuyên, đã thử hết mọi cách, và cuối cùng là em phải mua keo dính chuột đặt ở hai bánh trước, cứ thỉnh thoảng lại dính đc một con, khá tốn kém nhưng cũng đỡ bị nó vào.
Nhà cháu đi toàn lấy gió trong nên ko bị hắt xì phát nào cụ ợ:D