Cần tư vấn đuổi chuột ở khoang máy

hbu082

Xe container
Nhà cháu đi toàn lấy gió trong nên ko bị hắt xì phát nào cụ ợ:D
Lấy gió trong thì hình như vẫn có gió lưu thông vào nhưng ít hơn thôi cụ ạ, vì trước em treo long não (băng phiến) để đuổi chuột ở khoang máy, thấy cũng được lâu lâu chuột không vào, nhưng mà đi xe thì toàn mùi băng phiến mặc giù em toàn lấy gió trong. mà lại thấy bảo cái băng phiến đấy hít nhiều bị ngộ độc, thế nên em phải tìm phương án khác.

hbu082

Xe container
em có gì ới e e tư vấn cho sạch sẽ mà không có mùi như các cụ ý nha! :D đảm bảo e đã chỉ cho rất nhiều cụ trên OF và đã ọk
cụ có kinh nghiệm gì cứ chia sẻ ra đây để các cụ mợ học tập ạ, chứ nhiều khi ức chế lắm mà không làm gì được mấy thằng chuột ranh.

luvhoney83

Xe hơi
Lấy gió trong thì hình như vẫn có gió lưu thông vào nhưng ít hơn thôi cụ ạ, vì trước em treo long não (băng phiến) để đuổi chuột ở khoang máy, thấy cũng được lâu lâu chuột không vào, nhưng mà đi xe thì toàn mùi băng phiến mặc giù em toàn lấy gió trong. mà lại thấy bảo cái băng phiến đấy hít nhiều bị ngộ độc, thế nên em phải tìm phương án khác.
Băng phiến có mùi nhưng hình như ớt bột với hạt tiêu không bị đâu cụ ạ,nhà e ngày nào cũng đi và trên xe còn có 2 đứa bé nhà e nhưng em ko thấy ai kêu cả,cụ cứ thử cách của e đi,nếu bị hắt xì thì cụ thử cách rửa sạch khoang máy vậy ạ

mkcvnvn

Xe hơi
dạ em nếu cụ ở HN thì em tư vấn rõ! cụ rửa máy sạch sẽ bằng đá còn gọi CO2, cụ qua e quấn lại đây điện bọc lại các ống
T1 quấn lại dây và ống đề phòng chuột cắn ko gây chập cháy, ống không rỉ dầu
T2 khi rửa bằng đá có mùi lạ chuột không vào, vủa đỡ hại khi bỏ ot hay hạt tiêu làm điều hòa các cụ ngửi mùi thấy
Cụ ở đâu thế, Có j e qua làm chuột bạch phát Rùi lên đây review nào :">

hbu082

Xe container
Băng phiến có mùi nhưng hình như ớt bột với hạt tiêu không bị đâu cụ ạ,nhà e ngày nào cũng đi và trên xe còn có 2 đứa bé nhà e nhưng em ko thấy ai kêu cả,cụ cứ thử cách của e đi,nếu bị hắt xì thì cụ thử cách rửa sạch khoang máy vậy ạ
Thanks cụ, để em thử xem sao.

babylon2013

Xe tải
dạ em nếu cụ ở HN thì em tư vấn rõ! cụ rửa máy sạch sẽ bằng đá còn gọi CO2, cụ qua e quấn lại đây điện bọc lại các ống
T1 quấn lại dây và ống đề phòng chuột cắn ko gây chập cháy, ống không rỉ dầu
T2 khi rửa bằng đá có mùi lạ chuột không vào, vủa đỡ hại khi bỏ ot hay hạt tiêu làm điều hòa các cụ ngửi mùi thấy
Cụ cho e số để e liên lạc. E online = đt nên ko thấy chữ ký đâu ạ

jackprt

Xe hơi
em thì làm theo cách của ông cụ nhà em dạy bẫy 1 con chuột còn sống, rửa sạch máy, mở nắp capo đặt con chuột sống gần đấy rồi hóa kiếp cho nó (trừ cách dùng nước sôi) vì nghe nói trước khi thăng chuột tiết ra mùi gì đấy mình ko ngửi được nhưng dọa được tất cả các loại chuột, với xe em thì từ tết đến giờ ko thấy chân chuột nữa

truong033

Xe hơi
bực mình thật , mong cụ sớm tìm ra cách tối ưu

hbu082

Xe container
em thì làm theo cách của ông cụ nhà em dạy bẫy 1 con chuột còn sống, rửa sạch máy, mở nắp capo đặt con chuột sống gần đấy rồi hóa kiếp cho nó (trừ cách dùng nước sôi) vì nghe nói trước khi thăng chuột tiết ra mùi gì đấy mình ko ngửi được nhưng dọa được tất cả các loại chuột, với xe em thì từ tết đến giờ ko thấy chân chuột nữa
hay giết bằng cách tẩm xăng đốt cho chạy vòng quanh khoang máy cụ nhể. thế là cái mùi nó tiết ra có thể vương khắp khoang máy. ko con nào dám bén mảng vào nữa.

doremonmattich

Xe tăng
cách này chuẩn nhất. rửa máy là nhảm nhí nhất.

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng từng bị , mà chuột hay cắn ,có lần có con chuột cắn nát dây cao áp của bộ chia , chạy thấy máy giật giật ....chạy có 3 máy , em mua dây mới thay vào nhưng chỉ vài hôm lại bị cắn tiếp , nguyên nhân là do đặc tính của bọn chuột là ngửi hơi nước đái của nhau mò vào khoang máy ...gặm nhấm
nếu cụ không rửa khoang máy thì cụ đến chỗ khác đậu xe cũng vẫn bị co chuột khác chui vào cắn
cụ phải rửa ., kỳ cọ cho sạch khoang máy . rửa thật sach cuốn kỹ các đầu dây chỗ có thể bị nước vào , xịt các chỗ có thể bằng vòi phun , xịt kỹ xà phòng , loại càng hôi càng tốt
sau đó để cho máy khô ráo , nổ máy để cho khô hết , rồi cụ lấy cái xịt gián ,xịt kỹ gầm , bệ ( Không cần xịt các chỗ có bảng mạch , hay chíp điện tử - dễ chập cháy ) cụ ra chợ mua 20 ngàn viên long não treo vào vài chỗ trong khoang máy bằng túi lưới mỗi túi cụ cho 2, 3 viên
em cam đoan bệnh này không còn ạ , em đã thử và nhiều năm nay em không bị , kể cả xe em mới mua về em vẫn xịt và treo trước trong khoang máy ,
rất ổn cụ ạ

xuanhungdt8

Xe đạp
Có 1 cách nữa em chưa thử. Cụ bắt sống 1 con, cho vào khoang máy rồi thảm sát nó dần dần xem. Em đọc truyện "Mật mã Tây Tạng" nghe phán là khi loài vật chết, nó tiết ra cái gì kinh dị lắm cảnh báo đồng loại không đến gần :D

HuyDuong73

Xe hơi
Em vẫn nuôi con m èo chứ các loại đều ko hiệu quả .em đã thử

Phạm David

Xe hơi
hay giết bằng cách tẩm xăng đốt cho chạy vòng quanh khoang máy cụ nhể. thế là cái mùi nó tiết ra có thể vương khắp khoang máy. ko con nào dám bén mảng vào nữa.
Cụ tẩm xăng nó cho chạy vòng quanh khoang máy có mà hóa luôn...cụ ợ.
Vấn đề anh Tí là một đề tài rất nóng bỏng mãi ko hết.

Em thì cả xe máy và oto, em làm mấy cục j mà các mợ hay để góc tủ quần áo đuổi gián ấy(em quên tên rồi) ,bọc vào túi lưới, treo vào khoang máy, xe máy em nhét vào gầm chỗ để chân, thấy cũng hiệu quả

Em thì cả xe máy và oto, em làm mấy cục j mà các mợ hay để góc tủ quần áo đuổi gián ấy(em quên tên rồi) ,bọc vào túi lưới, treo vào khoang máy, xe máy em nhét vào gầm chỗ để chân, thấy cũng hiệu quả
Sao bác ko xài thử chai xịt Chivy vừa nhanh gọn mà mùi cũng dễ chịu. Em xịt vào khoang máy và ko thấy các em ấy quay lại, còn mùi thì an toàn và dễ chịu vì nó giống mùi salonpas ấy :)

DangKyLong

Xe hơi
Nhà em cũng toàn bán cho khách chai xịt tinh dầu chống chuột loại xịn. Khách về chưa thấy ai comment là chuột vẫn vào!

ngovinhns

Xe đạp
E chưa thấy cái đấy đuổi đc chuột cụ ạ