[Funland] Cần tư vấn chuyện vợ chồng

Đại Bàng Chúa 2019

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ, các mợ,

Hôm nay bí bách quá em lên đây, xin được tư vấn từ các cụ các mợ, nhất là các cụ vì tâm lý đàn ông chắc hiểu rõ hơn.

Em cần phải làm gì khi chồng suốt ngày cắm mặt vào điện thoại chơi game hoặc xem video (các thể loại video từ chim sẻ cho đến teniss, bóng đá, video hài....) và ko thèm nói chuyện với vk, hay nc cũng qua loa cho có.

2 VK CK em mới cưới nhau được tầm 1 năm, hiện tại em đang mang bầu và sắp sinh em bé, ck em hơn em 8 tuổi cũng đã là ng đàn ông trung niên, trưởng thành rồi, ko phải trẻ gì nữa. Đam mê của ck em là thể thao (teniss), mỗi tuần dù em bầu bí hay ốm thì em vẫn thoải mái để ck chơi 2-3 hôm với điều kiện đừng về muộn quá vì em đang bầu cần ngủ sớm điều độ, tuy nhiên vẫn nhiều hôm ck em mải đánh hết trận nên 11h30,12h mới về, e cũng chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng, vì em biết ck em ngoài chơi thể thao ra thì về chứ ko kiểu phải tụ tập nhậu nhẹt bao giờ, nên e thông cảm.

Câu chuyện chắc sẽ vẫn êm đẹp, ck em vẫn phụ em giặt đồ, phơi đồ, đổ rác...thi thoảng e nhờ có nấu ăn rửa bát (2-3 tháng 1lần =)), tuy nhiên càng ngày e càng thấy ck em nghiện điện thoại quá nặng, cụ thể:
- đi caffe hay đi đâu cũng cầm điện thoại lướt face, nt với các hội nhóm....
- Về nhà thì bật tivi lên xem, gọi lại ăn cơm thì lại, ăn xong lại xem tivi, hoặc cầm đt chơi game liên quân đến 11h-12h đêm ko quan tâm vk ntn, vk nhắc vào đi ngủ thì đi vào lại cầm điện thoại chơi game hoặc xem video đến 1-2 h sáng cho đến khi ngủ thiếp đi.

VK CK em làm lệch giờ nhau nên gần như buổi tối chỉ gặp mặt nhau từ 20h đến 23h nhưng a ấy cũng ko hỏi han, chủ động nói chuyện quan tâm vk gì, cứ mặc kệ e như vậy. Cuộc sống dần em thấy mình thật cô đơn trong chính gia đình và cuộc hôn nhân của mình, chưa kể em đang bầu bí, tâm sinh lý thay đổi nên dễ tủi thân, dễ khóc.

Em muốn xin các cụ tư vấn xem e nên làm gì ạ? em cũng có góp ý nhắc nhở việc này mấy lần cũng nhẹ nhàng thôi, chia sẻ những điều e mong muốn nhưng đâu vẫn hoàn đấy.

Hôm nay em quyết định ra ngoài ở vài ngày để ổn định tâm lý và để ck có thời gian suy nghĩ nghiêm túc về việc này.
Ra ngoài là sao nhỉ, có ra khỏi nhà thì cũng về mẹ đẻ chứ như này ko ổn, càng hay nghĩ ngợi và dễ rơi vào trầm cảm. Lão í ko có ai nấu ăn cho, phải tự làm việc nhà, sẽ ko cầm đc smartphone liên tục nữa. Về nhà thoải mái tư tưởng, ăn uống bồi bổ tốt cho con, kệ xừ đời
Các cụ OF thì giống y chang, mợ lên đây xin tư vấn thì vạch đầu gối ra hỏi còn thỏa mãn hơn.
Nghiện đt cũng là 1 dạng nghiện nhưng có vẻ dễ bỏ hơn.

Diep78

Xe đạp
Cụ vào nhận lỗi và sửa chữa đi nào, mất mặt Ofer quá
phải đọc tất cả truyền thông, xem họ bêu riếu cái gì mà còn lái xe an toàn. Tớ đọc tin ở hầu hết các lục địa. Không lái ở Hải Phòng mà bị bắt ở Mỹ thì tốt nhất là đắp chăn bật điều hòa nằm ngủ.

Namtroc

Xe điện
Có tí game mà đã kêu, ck thế nhất dồi
Phải gấu em chỉ có ăn roi

Gosu2016

Xe tăng
Trên này các cụ cày còm cũng thế thôi mợ.

funfunfunfun

Xe tải
Sợi dây tình dục trong mối quan hệ vợ chồng rất quan trọng, vui hay buồn đều ở cái này mà ra. Tình dục mà viên mãn thì chuyện không vui cũng thành vui. Từ kinh nghiệm nhà em, ngày xưa lúc vợ mang bầu, vợ bảo thấy thèm TD hơn nhưng cũng phải dãn ra tuần 1 nhát thôi. Có lần ngồi trong phòng ngủ, nghe cô bạn hàng xóm nói chuyện với vợ em "lúc mang bầu này cảm giác thèm xxx quá mà chồng nó éo chịu chơi". Em nghĩ mợ chủ và chồng mợ chủ đang ở giai đoạn này, nếu không được vui vẻ thỏa mãn TD cũng dễ trầm cảm lắm đấy. Nếu chồng mợ lười, mợ có thể tự sướng lên đỉnh cho được giải tỏa sẽ lại vui vẻ ngay ấy mà :)) :))
Hii cám ơn cụ. Cá này em đã nghĩ đến rồi ạ. Em cũng cảm thấy lâu ngày ko ....cũng bị ức chế :)) và thêm 1 tâm lý sợ hãi sau khi sinh em bé xong thì hàng họ ko còn được như cũ nên cảm giác cũng khác đi nhiều ạ

Phucyenxanh

Xe điện
Vui vẻ lên em, cẩn thận lại dính trầm cảm thì khổ cả hai mẹ con. Em xin nghỉ vài ngày, về nhà ngoại ở cho thoải mái.
Nhớ xin phép và thông báo đàng hoàng, nếu chồng sang đón và có phương án cụ thể thì về, nếu nó không sang đón thì tốt nhất là xác định làm mẹ đơn thân cho sướng.
cụ nài có phương án chuẩn đới đi đàng hoàng có lý do cụ thể. Ck trung niên òi thì nhẹ nhàng có tác dụng j nữa, cụ ck có vẻ ham nhiêu thứ vãi nhể

Website
www.livinginsaigon.com
Nói thật lòng em cũng có ý nghĩ muốn tự tử, nhưng dĩ nhiên e chưa điên đến mức đó, tuy nhiên nếu để lâu dài chắc chắn nó xảy ra thôi. Hiện tại em có hay chui vào nhà tắm, tắm, ngồi bệt xuống và khóc và cứ ngồi như thế 30'-1h, có lúc muốn có nỗi đau thể xác để vơi đi nỗi đau trong lòng như kiểu rach tay chân nhưng em chỉ cấu véo tay chân :( để đỡ hơn, sau đó e lại nghĩ đến em bé trong bụng, nói chuyện với em bé 1 lúc rồi đi ra.

Cứ như thế....
Sao mợ ko ra luật đi, ở nhà cất đt, cấm dùng.
Gia có gia quy, quốc có quốc pháp.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Tới bữa cơm bỏ cho cái điện thoại vào bát rồi đưa cho Ck nhé :))

H.U.Y

Xe điện
Bầu bí vẫn chén được mà, mợ cứ khiêu khích thôi :D

Becho

Xe tải
Cụ nhà mợ chắc không chịu dưỡng thai đấy mà

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Hii cám ơn cụ. Cá này em đã nghĩ đến rồi ạ. Em cũng cảm thấy lâu ngày ko ....cũng bị ức chế :)) và thêm 1 tâm lý sợ hãi sau khi sinh em bé xong thì hàng họ ko còn được như cũ nên cảm giác cũng khác đi nhiều ạ
Mợ thử đi, xong lên đây tả lại em nghe xem kinh nghiệm có đúng không :)) Nói thật với mợ, thi thoảng có đêm khó ngủ, vợ ngáy khò khò, đụng vào thì nằm nghiêng quay ra em cũng tự thẩm du phát, thấy ngon đến sáng như chó cún ngay :)) Mợ tham khảo xnxx nhé :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ, các mợ,

Hôm nay bí bách quá em lên đây, xin được tư vấn từ các cụ các mợ, nhất là các cụ vì tâm lý đàn ông chắc hiểu rõ hơn.

Em cần phải làm gì khi chồng suốt ngày cắm mặt vào điện thoại chơi game hoặc xem video (các thể loại video từ chim sẻ cho đến teniss, bóng đá, video hài....) và ko thèm nói chuyện với vk, hay nc cũng qua loa cho có.

2 VK CK em mới cưới nhau được tầm 1 năm, hiện tại em đang mang bầu và sắp sinh em bé, ck em hơn em 8 tuổi cũng đã là ng đàn ông trung niên, trưởng thành rồi, ko phải trẻ gì nữa. Đam mê của ck em là thể thao (teniss), mỗi tuần dù em bầu bí hay ốm thì em vẫn thoải mái để ck chơi 2-3 hôm với điều kiện đừng về muộn quá vì em đang bầu cần ngủ sớm điều độ, tuy nhiên vẫn nhiều hôm ck em mải đánh hết trận nên 11h30,12h mới về, e cũng chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng, vì em biết ck em ngoài chơi thể thao ra thì về chứ ko kiểu phải tụ tập nhậu nhẹt bao giờ, nên e thông cảm.

Câu chuyện chắc sẽ vẫn êm đẹp, ck em vẫn phụ em giặt đồ, phơi đồ, đổ rác...thi thoảng e nhờ có nấu ăn rửa bát (2-3 tháng 1lần =)), tuy nhiên càng ngày e càng thấy ck em nghiện điện thoại quá nặng, cụ thể:
- đi caffe hay đi đâu cũng cầm điện thoại lướt face, nt với các hội nhóm....
- Về nhà thì bật tivi lên xem, gọi lại ăn cơm thì lại, ăn xong lại xem tivi, hoặc cầm đt chơi game liên quân đến 11h-12h đêm ko quan tâm vk ntn, vk nhắc vào đi ngủ thì đi vào lại cầm điện thoại chơi game hoặc xem video đến 1-2 h sáng cho đến khi ngủ thiếp đi.

VK CK em làm lệch giờ nhau nên gần như buổi tối chỉ gặp mặt nhau từ 20h đến 23h nhưng a ấy cũng ko hỏi han, chủ động nói chuyện quan tâm vk gì, cứ mặc kệ e như vậy. Cuộc sống dần em thấy mình thật cô đơn trong chính gia đình và cuộc hôn nhân của mình, chưa kể em đang bầu bí, tâm sinh lý thay đổi nên dễ tủi thân, dễ khóc.

Em muốn xin các cụ tư vấn xem e nên làm gì ạ? em cũng có góp ý nhắc nhở việc này mấy lần cũng nhẹ nhàng thôi, chia sẻ những điều e mong muốn nhưng đâu vẫn hoàn đấy.

Hôm nay em quyết định ra ngoài ở vài ngày để ổn định tâm lý và để ck có thời gian suy nghĩ nghiêm túc về việc này.
Vả vỡ mồm Ck mợ cho e. Ko dám đánh lại đâu đàn ô gì như đàn bà thế ai chịu nổi.

boy_spott

Xe điện
Sợ thật em quá tuổi roài nex ạ

xegiacmo

Xe container
Khó quá thì dùng mồm , thanh niên giờ kém thật <:-P

tidu90

Xe hơi
e cũng gần như thế, vợ e đang bầu bí, mấy lần nói e hay dùng đt chả hỏi thăm nc gì thế là e chỉ dám dùng lúc vợ đi tắm,và lúc vợ ngủ rồi, còn ko thì ngồi chém với vợ chứ ko dùng nhiều sợ sóng sánh đt ảnh hưởng ebe ^^

thanhgamo

Xe container
Nhiều người bị bệnh nhưng không chịu nhận là mình bệnh.
Con vợ em cũng y như thằng chồng thớt.
Lúc éo nào cũng cắm mặt vào điện thoại, kể cả đi ỉa.
Nhưng bảo nó bệnh thì nó không chịu.
Thôi ai sống đời người đó, kệ mẹ.
Có nhân thì ắt có quả.

funfunfunfun

Xe tải
e cũng gần như thế, vợ e đang bầu bí, mấy lần nói e hay dùng đt chả hỏi thăm nc gì thế là e chỉ dám dùng lúc vợ đi tắm,và lúc vợ ngủ rồi, còn ko thì ngồi chém với vợ chứ ko dùng nhiều sợ sóng sánh đt ảnh hưởng ebe ^^
Cụ thế là quá ngoan ấy ạ, có thể cụ còn trẻ, em đoán có khi chắc 9X chứ ck em thì kiểu trung niên rồi nên khó lắm ạ. Chỉ mong ck em biết ý thay đổi bớt bớt đc như cụ thì đúng em cũng happy lắm.

funfunfunfun

Xe tải
Nhiều người bị bệnh nhưng không chịu nhận là mình bệnh.
Con vợ em cũng y như thằng chồng thớt.
Lúc éo nào cũng cắm mặt vào điện thoại, kể cả đi ỉa.
Nhưng bảo nó bệnh thì nó không chịu.
Thôi ai sống đời người đó, kệ mẹ.
Có nhân thì ắt có quả.
Qủa thì cụ với con cụ phải nhận chứ ai nhận nữa =)) em nghĩ PN dẫu sao dễ điều chỉnh hơn đàn ông. Cụ nên nghiêm túc xem ntn nhé. Chúc cụ thành công.

funfunfunfun

Xe tải
Sao mợ ko ra luật đi, ở nhà cất đt, cấm dùng.
Gia có gia quy, quốc có quốc pháp.
Với em, mọi thứ nó phải đi sâu từ bản chất vấn đề, tức là ng ck phải tự nhận thức đc mình nên thay đổi. Em có thể cấm dùng đt ở nhà được nhưng bù lại em biết ck em sẽ có cách đối phó ví dụ:
- Lên sân thượng ngồi chơi đến 11h đêm về
- Đi uống trà đá cầm đt ngồi chơi đến 11h đêm về
- Đi làm về ko về ngay ngồi chơi đến tối muộn về.
Hiện tại đã thi thoảng như vậy rồi đó ạ.