Cần tư vấn chỗ mua xe tay ga có phanh ABS tại Việt Nam?

291060

Xe đạp
Có nhiều anh hùng bàn phím bảo xài abs không dễ, phải tập chạy cho quen với cơ chế hoạt động của ẽm rồi hẳn ra đường. Em cứ nghĩ sử dụng thì bóp thả thôi chứ :-ssbác nào rành chỉ em chút về chém gió với các thánh cái

zeichou

Xe đạp
Có nhiều anh hùng bàn phím bảo xài abs không dễ, phải tập chạy cho quen với cơ chế hoạt động của ẽm rồi hẳn ra đường. Em cứ nghĩ sử dụng thì bóp thả thôi chứ :-ssbác nào rành chỉ em chút về chém gió với các thánh cái
Đúng là phải tập chạy trước với ABS đấy cụ, nhiều người ko quen thì ko làm phát huy hết tác dụng của nó. Nhưng trước khi dùng nó cũng phải hiểu cơ chế hoạt động và lợi ích của abs chứ ko mua về lại bảo nó chẳng khác gì phanh thường, bóp phanh trái cũng ok rồi =))
Mời các bác xem thêm cho hiểu, em vừa tham khảo được đây

anh khoa

Xe đạp
Đúng là phải tập chạy trước với ABS đấy cụ, nhiều người ko quen thì ko làm phát huy hết tác dụng của nó. Nhưng trước khi dùng nó cũng phải hiểu cơ chế hoạt động và lợi ích của abs chứ ko mua về lại bảo nó chẳng khác gì phanh thường, bóp phanh trái cũng ok rồi =))
có abs an toàn hơn cả, nhất là mấy chị thường mang cao gót chạy xe tay ga yên cao thì gặp TH nguy hiểm bất ngờ thường xuyên bóp phanh trước hoặc lên ga luôn cho máu, kết quả đo đường như chơi. Xem video trên cũng đủ hiểu vào những đường trợn trượt phanh gấp bánh xe xoáy ngã ngay #:-shầu như xe nào cũng vậy, giá như abs rẻ rẻ chút cho anh em tân trang lại xe cho vk đi an tâm

291060

Xe đạp
thường các đường trợt trượt hay bị xoay tay lái, nam còn bị huống chi nữ. ABS hay ở chổ ko làm lệch hướng xe chạy khi thắng nhỉ

Bà Tưng HN

Xe máy
thường các đường trợt trượt hay bị xoay tay lái, nam còn bị huống chi nữ. ABS hay ở chổ ko làm lệch hướng xe chạy khi thắng nhỉ
Có những trường hợp đi đường trơn nhiều người bóp 2 phanh rồi ko kiểm soát được, văng cả đuôi xe ^:)^

NamAnh

Xe đạp
có abs an toàn hơn cả, nhất là mấy chị thường mang cao gót chạy xe tay ga yên cao thì gặp TH nguy hiểm bất ngờ thường xuyên bóp phanh trước hoặc lên ga luôn cho máu, kết quả đo đường như chơi. Xem video trên cũng đủ hiểu vào những đường trợn trượt phanh gấp bánh xe xoáy ngã ngay #:-shầu như xe nào cũng vậy, giá như abs rẻ rẻ chút cho anh em tân trang lại xe cho vk đi an tâm
dường như xe máy có abs vẫn còn lạ lẫm tại thị trường việt nam mình nên hiếm khi có dòng xe rẻ đâu, nhưng một khi chịu chơi vs abs thì các bác cũng ráng dành tiền mua chiếc ngon, xịn chút đi chứ chả nhẽ abs mà gắn vào dream thì cũng hơi kỳ ^#(^

5doc

Xe đạp
Con 946 Emporio Armani có trang bị phanh abs vậy còn phanh thường thì sao nhỉ?

NamAnh

Xe đạp
Con 946 Emporio Armani có trang bị phanh abs vậy còn phanh thường thì sao nhỉ?
Xe còn được trang bị phanh đĩa 220mm, hệ thống chống bó cứng phanh ABS và bộ vành đúc 12 inch cực đẹp luôn nên hỏi sao giá nó cao thế đấy :D

zeichou

Xe đạp
dường như xe máy có abs vẫn còn lạ lẫm tại thị trường việt nam mình nên hiếm khi có dòng xe rẻ đâu, nhưng một khi chịu chơi vs abs thì các bác cũng ráng dành tiền mua chiếc ngon, xịn chút đi chứ chả nhẽ abs mà gắn vào dream thì cũng hơi kỳ ^#(^
quá lạ đi chứ, có nhiều người còn k biết abs là cái gì nữa

djing

Xe đạp
Nếu đang trên đường đi bon bon có đoạn nguy hiểm, thắng gấp phanh abs thì nó sẽ có hiệu quả tỏng khoản cách tầm bao nhiêu?

klisko

Xe máy
Nếu đang trên đường đi bon bon có đoạn nguy hiểm, thắng gấp phanh abs thì nó sẽ có hiệu quả tỏng khoản cách tầm bao nhiêu?
em nghe các chuyên gia bảo giữ khoản cách trong vòng 3 giây đấy cụ hoặc xa hơn nữa trong những tình trạng nguy hiểm

bmwtuananh

Xe đạp
em nghe các chuyên gia bảo giữ khoản cách trong vòng 3 giây đấy cụ hoặc xa hơn nữa trong những tình trạng nguy hiểm
khoảng cách này thì em nghĩ tùy vào lúc mình bóp phanh chứ, có nhiều người ỷ y xe có abs chạy ẩu tả, thích biểu diễn tay lái uốn lượn thì dù có phanh xịn cỡ nao cũng ko đú theo bác nỗi =))

NGK

Xe đạp
Có nhiều bác cứ ngỡ phanh abs giúp minh thoát cơn nguy hiểm phía trước và không thèm bẻ tay lái :)) đúng là rồ thật chứ. Phanh abs giúp mình bẻ tay lái trong những ca nguy hiểm mà ko bị trượt bánh, chứ làm như abs bẻ tay lái giùm mình í.

Bà Tưng HN

Xe máy
Có nhiều bác cứ ngỡ phanh abs giúp minh thoát cơn nguy hiểm phía trước và không thèm bẻ tay lái :)) đúng là rồ thật chứ. Phanh abs giúp mình bẻ tay lái trong những ca nguy hiểm mà ko bị trượt bánh, chứ làm như abs bẻ tay lái giùm mình í.
Hèn chi có nhiều người lên review sản phẩm không có tác dụng gì khác phanh thường =)) giờ em đã hiểu

12qw34

Đi bộ
thực sự rất mong muốn có dòng xe trang bị abs giá rẻ :(

Boyanchoisadoa

Xe máy
thực sự rất mong muốn có dòng xe trang bị abs giá rẻ :(
chắc tương lại sẽ có thôi, các hãng xe thế nào cũng phải ra mắt để cạnh tranh. Hiện tại thì piaggio ra được loại xe vespa đắt nhất thế giới rồi hehe chắc sắp tới ra loại rẻ nhất nhỉ :-bd

Ms Van

Đi bộ
quất con này liền đi bác thớt ơi, chuẩn men mà có abs cho bác luôn đấy, mới ra cách đây vài ngày thôi >"< có thể nói em này giá đắt nhất trong tất cả các dòng xe tay ga tại vn mình rồi, 405 củ chứ nhiêu :-<

Đẹp mê ly vậy chòi,cái màu chất ko chịu được. con gái con thích ngất ra huống chi các đấn mài râu :(

duyle

Xe đạp
hãng piaggio bắt đầu tấn công mạnh các dòng xe có abs rồi đấy ta, nhưng sao ra các dòng sang chảnh ko vậy :(

nguyenquanglong

Xe đạp
hãng piaggio bắt đầu tấn công mạnh các dòng xe có abs rồi đấy ta, nhưng sao ra các dòng sang chảnh ko vậy :(
thực ra piaggio từ xưa giờ vóc dáng em ấy đã sang chảnh rồi, bây giờ hãng này đã ra nhiều dòng xe rẻ hơn rồi đấy. Chiếc 946 emporio armani là phiên bản đặc biệt rồi, ko những có abs mà chỉ cần nhìn vào phụ kiện với màu sắc của xe cũng đủ thấy sang cỡ nào rồi