Cần tư vấn chỗ mua xe tay ga có phanh ABS tại Việt Nam?

kajo.nguyen

Xe hơi
Chắc các bác ấy đang nói về vụ phanh abs không rút ngắn quảng đường phanh như phanh thường í
ý bác là sao ể? phanh abs có rút ngắn quảng đường phanh mà, giúp xe mình cách xe phía trước trong vòng 3 giây đấy

NGK

Xe đạp
ý bác là sao ể? phanh abs có rút ngắn quảng đường phanh mà, giúp xe mình cách xe phía trước trong vòng 3 giây đấy
tùy vào mặt đường bác ơi, dường như mặt đường lõm, ổ gà thì ko có chuyện rút ngắn quảng đường phanh đâu mà là giúp người chạy an toàn khi phanh gấp mà chẳng bị trượt bánh xe thôi

hoang_tu_ech12

Xe đạp
bác nào xài abs rồi chia sẻ em cách sử dụng với, em cũng đang gạ má mi sắm cho em 946 nhưng đời trước chứ k phải em emporio armani :D

zeichou

Xe đạp
Em này phải nói là siêu tay ga, hình đập hộp mới nhất của em ý đây. Dường như chiếc yên của em này có thể tháo gắn đấy nhỉ

Boyanchoisadoa

Xe máy
Em này phải nói là siêu tay ga, hình đập hộp mới nhất của em ý đây. Dường như chiếc yên của em này có thể tháo gắn đấy nhỉ

tháo yên ra thì dường như em này ko khác gì so với 2 dòng trước nhỉ, chỉ có cái các dòng trước ko có cái màu đặc biệt này thôi :D bây giờ mới phát hiện yên xe với logo đại bàng khá là hợp gu

kajo.nguyen

Xe hơi

yên này thì chạy 1 người còn chở thêm gấu thì gắn thêm phần sau haha

12qw34

Đi bộ
bác nào xài abs rồi chia sẻ em cách sử dụng với, em cũng đang gạ má mi sắm cho em 946 nhưng đời trước chứ k phải em emporio armani :D
mua dòng 946 thì ngon rồi đấy cậu, nên tập chạy trước khi mang ra đường nha vì nghe nói abs có cách sử dụng riêng của nó chứ ko phải như phanh thường đâu

Bà Tưng HN

Xe máy
sao không quất luôn con emporio armani đi cụ, con đó đẹp hết sảy thế chứ lị, đã chơi thì chơi cho tới :">

anh khoa

Xe đạp
các bác cho em hỏi ngu phát, abs tích hợp trên xe máy ở một bánh hay 2 bánh vậy ạ?

zeichou

Xe đạp
các bác cho em hỏi ngu phát, abs tích hợp trên xe máy ở một bánh hay 2 bánh vậy ạ?
theo em biết thì các dòng xe máy của Piaggio được trang bị ABS trên cả hai bánh luôn, còn các dòng khác thì em k rành lắm

kajo.nguyen

Xe hơi
với xe có abs khi gặp tình huống bất ngờ, người lái bóp mạnh phanh bên trái, bên phải hoặc cả hai, khi đó piston thủy lực đẩy dầu phanh trực tiếp đến càng phanh khiến má phanh áp chặt vào đĩa phanh giúp xe giảm tốc vì thế sử dụng như thường thôi, bóp phanh :v

yeuthichxe

Xe đạp
em thấy hệ thống abs có quá nhiều chi tiết nên muốn sử dụng phải tìm hiểu thật kỹ, ABS luôn có một tốc độ giới hạn để kích hoạt nên nếu bánh xe thay đổi về kích thước thì tốc độ giới hạn này cũng thay đổi.

hoang_tu_ech12

Xe đạp
sao không quất luôn con emporio armani đi cụ, con đó đẹp hết sảy thế chứ lị, đã chơi thì chơi cho tới :">
em cũng muốn quất lắm cơ mà má la :)) hăm có đủ chi phí bác ợ, em cũng tính mua con 946 đời 2013 mà nó màu tựa như em trên luôn,xám xám cho manly

hoang_tu_ech12

Xe đạp
với xe có abs khi gặp tình huống bất ngờ, người lái bóp mạnh phanh bên trái, bên phải hoặc cả hai, khi đó piston thủy lực đẩy dầu phanh trực tiếp đến càng phanh khiến má phanh áp chặt vào đĩa phanh giúp xe giảm tốc vì thế sử dụng như thường thôi, bóp phanh :v
vâng ạ, em cảm ơn bác. Tình hình này thì cứ đợi mua về tập chạy chắc là ok

bestwestnmq

Xe đạp

tương lai vespa cứ ra các dòng sản phẩm kiểu dáng thế này là đẹp nhất đây, cái yên sắt nhỏ sau bỏ thêm tấm đệm là chở gấu đi phà phà hehe

chu minh giang

Xe đạp
tùy vào mặt đường bác ơi, dường như mặt đường lõm, ổ gà thì ko có chuyện rút ngắn quảng đường phanh đâu mà là giúp người chạy an toàn khi phanh gấp mà chẳng bị trượt bánh xe thôi
Chính xác là khi xe trượt, phần bánh tiếp xúc với đường bị mài mòn, gia tăng nhiệt độ làm giảm lực ma sát, nhờ ABS bánh xe truợt nhẹ, phần bánh tiếp giáp với mặt đường thay đổi liên tục do đó hiệu quả phanh tăng, quãng đường rút ngắn hơn đó bác hehe

klisko

Xe máy
Chính xác là khi xe trượt, phần bánh tiếp xúc với đường bị mài mòn, gia tăng nhiệt độ làm giảm lực ma sát, nhờ ABS bánh xe truợt nhẹ, phần bánh tiếp giáp với mặt đường thay đổi liên tục do đó hiệu quả phanh tăng, quãng đường rút ngắn hơn đó bác hehe
cái này chuẩn nè, mà dường như ở châu âu các dòng xe bắt buộc phải có abs và đã vô luật luôn đấy :| ko biết khi nào tới vn mình nhỉ :D

chu minh giang

Xe đạp
cái này chuẩn nè, mà dường như ở châu âu các dòng xe bắt buộc phải có abs và đã vô luật luôn đấy :| ko biết khi nào tới vn mình nhỉ :D
từ từ bác ạ, vn mình đang chuẩn bị hoà nhập rồi chừng vài năm nữa thịnh hành thôi, còn chuyện đưa vào luật thì hơi xa :D chỉ cần chi phí abs giảm xuống mức chấp nhận được thì ko cần đưa vào luật mà người dân cũng tự tìm mua xe phải có abs thôi

nguyenquanglong

Xe đạp
Có phải ABS là nó làm cho thắng của mình đập nhả liên tục giúp bánh xe trượt ít hơn và vẫn lái được không ta ?

kajo.nguyen

Xe hơi
Có phải ABS là nó làm cho thắng của mình đập nhả liên tục giúp bánh xe trượt ít hơn và vẫn lái được không ta ?
theo mình biết thì các tay đua cũng hay thắng xe nhấp rồi lại nhả,nhấp rồi lại nhả,như thế vừa giảm tốc vừa đỡ trượt. Cái này là cái mẹo hay mỗi khi đi vòng cua í