[Thảo luận] Cẩn thận sập bẫy CSGT

ktsquang

Đi bộ
Website
xichlo.wetpaint.com
Chiều thứ 6 tuấn trước em có đi từ đường cao tốc Pháp Vân lên cầu cạn trên cao, hết đường vòng lên cầu thấy lố nhố xe tải của CSGT và mấy chú XXX đang đứng đó, thôi thì tránh voi chả xấu mặt nào em liền tạt sang làn bên cạnh để đi cho nó lành tránh mấy anh XXX ra ai dè bị tuýt lại. Được thông báo là mắc lỗi chuyển làn sai quy định, lỗi này 1.7M.
Sau một thời gian tìm hiểu và đi đến kết luận, em đã mắc bẫy mấy chú XXX.
Cụ thể là dư lày:
Khi đi từ dưới lên cầu không được chuyển làn ngay mà phải đi dọc theo làn đến chỗ có ký hiệu chuyển làn vẽ trên đường thì mới được chuyển làn. Nhưng mà ĐCM nó bọn XXX nó đỗ xe tải và đứng lố nhố cách chỗ cho phép chuyển làn khoảng 5m thì bố thằng nào chuyển làn được thế là em dính bẫy các bác ợ. Như em quan sát thì 10 xe đi qua dính cả 10.
Thế là em mất toi 800K để được đi luôn.

Em thông báo cho các biết lỗi này để còn biết cách mà tránh mắc bẫy.
Oh my money[..]

giangsuki

Xe ngựa
chỗ này rộng, nó có đỗ thì cụ vẫn đi thoải mái, cụ nhát mới thấy xxx đã xoắn thì dính là phải, kêu gì nữa

DHT06

Xe tăng
chỗ này rộng, nó có đỗ thì cụ vẫn đi thoải mái, cụ nhát mới thấy xxx đã xoắn thì dính là phải, kêu gì nữa
Bác này nói chuẩn! Thêm nữa, em để ý thấy các cụ nhà ta (không loại trừ có cả dân OFer) hay đi theo kiểu lên cầu xong tạt chuyển làn luôn với tốc độ thấp làm các xe khác đang đi trong đường của họ phải phanh dúi dụi!

ktsquang

Đi bộ
Website
xichlo.wetpaint.com
Đúng là rộng nhưng nó đỗ ở làn ngoài mà làn em lên lại đúng làn ngoài nên có chạy vào trong hay ra ngoài đều dính, như em thây là xe con dính gần như 100%, còn xe tải lên làn trong thì không sao chứ lên làn ngoài là cũng đứt như cục c...

Boytriton

Xe điện
Đúng là rộng nhưng nó đỗ ở làn ngoài mà làn em lên lại đúng làn ngoài nên có chạy vào trong hay ra ngoài đều dính, như em thây là xe con dính gần như 100%, còn xe tải lên làn trong thì không sao chứ lên làn ngoài là cũng đứt như cục c...
Xe tải nó làm luật theo tháng nên ko sao cụ ạ

phanduybinh

Xe hơi
Hjx em thật nhìn lũ xxx e muốn đâm *** nó 1 cái. Ức chế lắm các cụ ạ.

tla

Xe điện

@79

Xe hơi
*** ở đây hay ăn bẩn lắm. Hôm trước em bị quả bắn bằng mồm nhưng vì trên xe có đủ phụ huynh, gấu và F1 nên ngậm ngùi mất 200K cho nhẹ nợ. *** đầu tiên còn bảo em thôi em ra kho bạc nộp, e nói lại vậy cho em xin cái ảnh, thấy *** ko nói gì mình mới chột dạ nhưng vì ko có thời gian nên đành chấp nhận. Để hôm nào rảnh rỗi e ra làm vài vòng chiến nhau cho nó sướng mồm.

hienlatrung

Xe buýt
ai bẩu cụ thấy xxx đã rung :D. thôi kinh nghiệm lần sau,cứ nhắm mắt mà phi tới cụ ạ. trúng thằng nào thì trúng :P

quocviet

Xe container
*** ở đây hay ăn bẩn lắm. Hôm trước em bị quả bắn bằng mồm nhưng vì trên xe có đủ phụ huynh, gấu và F1 nên ngậm ngùi mất 200K cho nhẹ nợ. *** đầu tiên còn bảo em thôi em ra kho bạc nộp, e nói lại vậy cho em xin cái ảnh, thấy *** ko nói gì mình mới chột dạ nhưng vì ko có thời gian nên đành chấp nhận. Để hôm nào rảnh rỗi e ra làm vài vòng chiến nhau cho nó sướng mồm.
cẩn thận củi lửa cụ ơi :)

Bung To

Xe điện
cẩn thận củi lửa cụ ơi :)
Nút vòng từ Bát Tràng lên cầu Thanh Trì cũng vậy. Em phải đi vào giữa 2 thằng XXX mới đi đúng làn được. Toàn bẫy dân lấy tiền... Nản ....,

thanhzin2012

Xe tải
Bọn xxx giờ khốn nạn lắm các cụ à. Mình đi đúng luật cứ bình tĩnh mà chiến ko phải sợ.

cogaitay9x

Tháo bánh
Website
www.facebook.com
Cụ xỉa ra hơi nhiều, phá giá bọn E ở tỉnh xuống thủ đô.
Lần sau cụ cứ xỉa 2 lít là được rồi.:D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị lao ra đòi dừng nhưng em cứ phi thôi.

anhtuan

Xe hơi
Chiều thứ 6 tuấn trước em có đi từ đường cao tốc Pháp Vân lên cầu cạn trên cao, hết đường vòng lên cầu thấy lố nhố xe tải của CSGT và mấy chú XXX đang đứng đó, thôi thì tránh voi chả xấu mặt nào em liền tạt sang làn bên cạnh để đi cho nó lành tránh mấy anh XXX ra ai dè bị tuýt lại. Được thông báo là mắc lỗi chuyển làn sai quy định, lỗi này 1.7M.
Sau một thời gian tìm hiểu và đi đến kết luận, em đã mắc bẫy mấy chú XXX.
Cụ thể là dư lày:
Khi đi từ dưới lên cầu không được chuyển làn ngay mà phải đi dọc theo làn đến chỗ có ký hiệu chuyển làn vẽ trên đường thì mới được chuyển làn. Nhưng mà ĐCM nó bọn XXX nó đỗ xe tải và đứng lố nhố cách chỗ cho phép chuyển làn khoảng 5m thì bố thằng nào chuyển làn được thế là em dính bẫy các bác ợ. Như em quan sát thì 10 xe đi qua dính cả 10.
Thế là em mất toi 800K để được đi luôn.

Em thông báo cho các biết lỗi này để còn biết cách mà tránh mắc bẫy.
Oh my money[..]
Vâng cám ơn cụ, nhà cháu chuyển làn từ từ nên không bị dính lỗi này, giờ nhà cháu mới biết.

unknown.king

Xe tăng
em nghe lỗi này cũng nhiều. nhưng mãi chưa sửa được ạ =.= được cái e gần hết đường vòng là e đạp ga tăng tốc lên rồi, nhập làn đã ~60 cây chuối rồi