[Thảo luận] Cẩn thận sập bẫy CSGT

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau thấy xxx đứng đó cứ đâm thẳng vào chúng nó, đằng nào cũng bị phạt, phạt vì đâm chết chúng nó sướng hơn là bị bắt láo

luugutv1

Xe tăng
Chiều thứ 6 tuấn trước em có đi từ đường cao tốc Pháp Vân lên cầu cạn trên cao, hết đường vòng lên cầu thấy lố nhố xe tải của CSGT và mấy chú XXX đang đứng đó, thôi thì tránh voi chả xấu mặt nào em liền tạt sang làn bên cạnh để đi cho nó lành tránh mấy anh XXX ra ai dè bị tuýt lại. Được thông báo là mắc lỗi chuyển làn sai quy định, lỗi này 1.7M.
Sau một thời gian tìm hiểu và đi đến kết luận, em đã mắc bẫy mấy chú XXX.
Cụ thể là dư lày:
Khi đi từ dưới lên cầu không được chuyển làn ngay mà phải đi dọc theo làn đến chỗ có ký hiệu chuyển làn vẽ trên đường thì mới được chuyển làn. Nhưng mà ĐCM nó bọn XXX nó đỗ xe tải và đứng lố nhố cách chỗ cho phép chuyển làn khoảng 5m thì bố thằng nào chuyển làn được thế là em dính bẫy các bác ợ. Như em quan sát thì 10 xe đi qua dính cả 10.
Thế là em mất toi 800K để được đi luôn.

Em thông báo cho các biết lỗi này để còn biết cách mà tránh mắc bẫy.
Oh my money[..]
Chẳng ai bẫy ai cả.
Chỗ sang làn là chỗ có mũi tên chuyển hướng và vạch đứt (trước đó là vạch liền), các cụ cứ máu sang làn sớm ko những phạm luật mà còn nguy hiểm cho xe chạy sau trên cầu khi đang bon 80 cây chuối (sang sớm thì xe sau khuất tầm nhìn).

ntbfun

Đi bộ
Tôi chia sẻ ý kiến với bác ktsquang. Sáng nay tôi cũng bị dính ở đây.

Phía trước thì có các anh xxx lố nhố, xe con bị vẫy rà rà xi nhan tạt vào. Bên phải thì có xe tải cũng muốn tạt ra nhập làn. Nếu là con người và có chút kinh nghiệp thì Cách an toàn nhất cho tất cả là mình nhập làn càng sớm càng tốt với 02 điều kiện : đủ tốc độ khoảng 60 - 80 km/h + quan sát kĩ phía sau bên trái. Nhập làn xong rồi thì nhấn tẹt ga luôn để tăng tốc = v cho phép. Tôi học lái xe bên nước ngoài họ dậy thế. Cũng chẳng có anh xxx đứng giữa đường cao tốc bắt cái lỗi là phải đến mũi tên mới được sang cả. Không hiểu có chỗ nào trong luật, lệ ghi cái việc "Đến mũi tên mới được chuyển làn không"?

Sáng nay tôi cũng nộp để đi nhưng xong tôi lại nuối tiếc chưa cãi tiếp 02 cái lý sau đây. Bác nào dính thì thử test xem nhé:

* Liên quan đến vạch kẻ đường, nếu không cho chuyển làn thì phải vẽ nét liền chứ, Còn nếu mà nét đứt thì tôi sang lúc nào cũng được miễn là đảm bảo điều kiện tốc độ.
* Liên quan đến cái mũi tên chuyển làn : Đấy là mũi tên hướng dẫn chuyển vì là cuối đường rồi, không chuyển thì đâm vào tường, không phải là mũi tên đến đấy mới được ra.

Đấy là tôi nghĩ thế. Bác nào kiếm được ở đâu trong luật nói là "Đến mũi tên mới được chuyển làn" thì post lên để anh em mở mang, thực hiện theo luật để đỡ lăn tăn nhé.

Kiểu gì thì cũng vẫn hận cái bẫy của các anh xxx. Anh cứ đứng trước mặt thì em phải tránh ra ngoài để nhập làn chứ sao. Làm theo ý các anh ý thì em sẽ không được hành động giống như một con người bình thường vì sự an toàn của bản thân và xã hội được nữa. Lần sau em sẽ không tránh ra và cứ thẳng tiến đến mũi tên xem anh xxx tránh đi đâu ?

Chúc các bác ăn tết an toàn và vui vẻ !

Chỉnh sửa cuối:

manhtv157

Đi bộ
Này mà mấy ông xxx đọc được thì cứ gọi là tức lắm :))

cam07

Xe buýt
hôm rồi nhà cháu đi đúng đoạn đường này luôn, lúc nhập làn xi nhan đàng hoàng, xxx không vợt được nhà cháu, chỉ nhìn nhìn thôi

[video=youtube;i_VQL6V7EFU]http://www.youtube.com/watch?v=i_VQL6V7EFU[/video]