Cẩn thận khi đỗ xe cạnh những tòa nhà cao tầng!

Tribute

Xe container

tuyetung1080

Xe đạp
Cảm ơn cụ, lần sau phải để ý kỹ mới được.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ở tòa nhà VCB thì em chưa thử nhưng chỗ số 2 Ngô Quyền em cũng bị tương tự.

Em và nhà havu đang nghịch cái remote, tự nhiên cả 2 đều ko điều khiển được. Làm em và nhà havu phải khóa/mở bằng chìa. Nhưng sau đó, em về nhà và cho đến giờ lại chả thấy bị nữa.

Cũng chả hiểu nó thế nào!

musso2000

Xe tải
xe hiện đại quá cũng khổ

small_best

Xe lăn
Giờ em mới biết vụ này

Tribute

Xe container
Ở tòa nhà VCB thì em chưa thử nhưng chỗ số 2 Ngô Quyền em cũng bị tương tự.

Em và nhà havu đang nghịch cái remote, tự nhiên cả 2 đều ko điều khiển được. Làm em và nhà havu phải khóa/mở bằng chìa. Nhưng sau đó, em về nhà và cho đến giờ lại chả thấy bị nữa.

Cũng chả hiểu nó thế nào!
Số 2 Ngô Quyền em đỗ tận cửa TungShing Square có sao đâu, chắc hôm rồi cái remote của cụ có vẫn đề.(:|

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Số 2 Ngô Quyền em đỗ tận cửa TungShing Square có sao đâu, chắc hôm rồi cái remote của cụ có vẫn đề.(:|
Vâng, thì em vẫn đỗ ở đó, tận cửa rồi ngồi cafe mừ.

Lạ 1 cái là tự nhiên cả 2 cái (chìa khóa theo xe và remote) đều bị. Sau đó về nhà lại ngon lành.

buiducmanh

Xe tải
Em cũng phải xếp gạch hóng hớt các cụ vụ này quá. Hic hic nếu vụ này có thật mà nhà mình ở gần các tòa cao ốc đó, chắc hết cách mở cửa cuốn, các cụ nhể!

totruongto3

Xe buýt
hơi khó giải thích nhỉ, e chưa gặp trường hợp này bao giờ, cũng chẳng bao giờ đỗ cạnh Vietcombank (vì đường cấm đỗ mà).

muadem

Xe cút kít
Tình hình hỗn loạn em cứ chế thêm 5 cái khoá Minh Khai vào 5 cửa cho chắc ăn :D

hoinhap

Xe tăng
Chào các cụ! Chẳng mấy khi, hôm nay em lên TP dự hội thảo về "Chăn nuôi vịt" :D
Gớm, có mấy tòa nhà cao ốc em ngẩng đầu mỏi hết cả cổ mới đếm được hết số tầng! Đã thế còn bị mấy chú bảo vệ ra phạt tiền về lỗi đếm số tầng nhà chú ấy nữa chứ! Cũng may mấy thằng này n.g.u, nếu em nói thật số tầng em đếm được thì chắc em không còn đồng nào để mua vé cầu đường về quê! May em quá! :D

Sau đây em xin kể 1 sự việc nữa, đúng là nếu mất cảnh giác thì mấy con gà, cân gạo, rau quả... mang theo làm quà để trong xe trộm nó nẫng mất hết:

Em đỗ xe bên cạnh tòa nhà Vietcombank trên đường Trần Quang Khải. Và vẫn như ở quê, em xuống xe "đầu không ngoảnh lại" thò tay ra sau đ.ít bấm khóa điện rồi cứ thế mà đi! Nhưng linh tính thế nào em quay lại xe để xem mấy con gà liệu có chết ngạt hay không :D Và lạ thật, chốt cửa của em vẫn chưa sập xuống! Em nghĩ là lúc nãy mình bấm trượt, em bấm lại phát nữa thấy đèn báo có nhấp nháy nhưng cái chốt cửa vẫn trơ trơ! Em bấm đi bấm lại mấy lần nữa thấy vẫn thế! Đang định lấy cái khóa dây làm 1 vòng quanh xe để chằng mấy cái cánh cửa lại, bỗng có 1 chú SECURITY ra giải thích là ở tòa nhà này có phá từ hay cái gì đó em chạ hiểu giề! :-?? Chú ấy bẩu phải khóa bằng chìa mới được! Ừ nhẩy, đúng em n.g.u thật, thế mà không nghĩ ra! Đúng là nhà quê ra tỉnh! =))
Tí nữa thì có mấy thứ quà quê để trong xe mất tiệt! Lại thêm 1 sự May nữa :))

Các cụ cảnh giác nhé! Bấm khóa điện xong rồi phải thử mở cánh cửa ra rồi hãy đi!
Cụ ơi, thế cái ô tô có chìa khóa thông minh thì làm thế nào thử được hả cụ. đem chìa khóa đến gần nó đã nở ra mất rùi. Em chả có xe nên cha biet cụ chủ thớt có biết ko ạ

bvhadelpiero

Xe lăn
Cảm ơn CỤ đã nhắc nhở A E :)

tiennam54

Xe tải
Em cũng toàn thử kiểm tra lại thôi, nghe thấy tạch phát là ổn.

Accent1110

Xe tăng
Có bác nào hiểu về lãnh vực này giải thích hộ em với! Nếu như này thì các xe có khóa từ chắc cũng không khởi động được phải không ợ? :-?? Trên OF hình như cũng có 1 vài bài cảnh báo về vấn đề này rồi!
E cũng có nghe a e OF cảnh báo ở Metro, chìa khóa thông minh không đề được do có từ.

Bác nào biết rõ giải thích cho a e đi

Lý Quỳ

Xe buýt
Theo ngờ u ý của em thì các khu vực quan trọng thường hay lắp đặt thiết bị phá sóng tại các điểm quanh tường rào, thiết bị này làm tê liệt mọi loại sóng vô tuyến khu vực đó, thành ra điện thoại DD, điều khiển từ xa, đài phát thanh ... không sử dụng được. Ngày xưa em xuống nhà máy dây cáp TAYA ở Hải dương cũng bị: điện thoại mất sóng chả gọi về cho em yêu được, xe thì không khóa được cửa.
Hôm nào em thử đem xe lên xem dư lào. Kể cũng bực bực nhỉ.

Hitaydao

Xe máy
Chết thật, em toàn thò tay bấm sau khi đã quay đi thôi. Lúc ra xe cũng bấm mở từ xa nên cũng chẳng biết đã lần nào bị như thế chưa, thôi từ giờ phải cảnh giác hơn vậy.

ChiePCW

Xe tăng
Đề phòng kích nổ bomb bằng sóng điện từ hay sao ấy :D