Chi hội Cần mua Kia CD5

pride92

Xe tải
Bỏ qua vụ này đi các cụ ơi, nguyên nhân sâu xa ở đây cũng chỉ là các cụ chưa hiểu nhau và chấp nhau câu nói thôi ạ!

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Bỏ qua vụ này đi các cụ ơi, nguyên nhân sâu xa ở đây cũng chỉ là các cụ chưa hiểu nhau và chấp nhau câu nói thôi ạ!
Ok cụ, thực ra câu chuyện ko có gì là to tát đối với em và em cũng ko chấp câu nói đâu. Câu chuyện là em đang đi xe cỏ, em thích nó mà có chú nào hỏi theo dạng châm chọc là máu em nó lên não ngay, he he.

Quan3d

Xe tăng
Theo cụ thế nào gọi là thiện chí. Mua xe gọi điện hỏi thì em cung gọi điện hỏi rồi. Hiểu biết về xe thì chẳng hiểu, người quen không có, không phải người trong hội thì có nên tìm hiểu không? Nhắn tin SMS vì: Thứ nhất cũng đã gọi điện rồi, thứ 2: đi làm cả ngày tối về cơm nước xong, đêm hôm lọ mọ tìm hiểu MÁU LÊN NÃO gọi điện rủ thằng bạn rảnh nghỉ một ngày đi QUẢNG NINH xem mua xe, trước khi quyết ngày đi còn một số vấn đề lăn tăn mà muộn rồi không muốn gọi điện làm phiền người ta nên mới SMS. Thế đã đủ thiện chí chưa?
Cụ có vẻ thích giải thích, phân bua nhỉ... thích thì quất thôi, nhiều khi may hơn khôn đấy..

pride92

Xe tải
Ok cụ, thực ra câu chuyện ko có gì là to tát đối với em và em cũng ko chấp câu nói đâu. Câu chuyện là em đang đi xe cỏ, em thích nó mà có chú nào hỏi theo dạng châm chọc là máu em nó lên não ngay, he he.
Nhiều lúc em cũng như cụ! Có ông hỏi xe này (em đang đi CD5) có đi được không? Có phải đẩy không? Em tức quá định rút tuýt công lốp phang cho cái cho bõ tức :)) có lẽ em nóng tính hơn cụ =))

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Nhiều lúc em cũng như cụ! Có ông hỏi xe này (em đang đi CD5) có đi được không? Có phải đẩy không? Em tức quá định rút tuýt công lốp phang cho cái cho bõ tức :)) có lẽ em nóng tính hơn cụ =))
Đúng đấy cụ ạ, Xấu cúng là vợ "Bố":D

dongco

Xe tăng
Ôi trời, từ đề mục "cần mua kia cd5" mà giờ thành thớt "cd5 HANHKHAT" roài. Hí hí .e té thui ko ăn tuyp lốp thì toi. À mà trước khi té các cụ cho e hỏi "cd5 có mấy túi khí ợ"?

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Ôi trời, từ đề mục "cần mua kia cd5" mà giờ thành thớt "cd5 HANHKHAT" roài. Hí hí .e té thui ko ăn tuyp lốp thì toi. À mà trước khi té các cụ cho e hỏi "cd5 có mấy túi khí ợ"?
Túi khí là cái rì, nhà em có cả cảm biến nhiên liệu nhé, hết xăng là ứ nổ mới đểu chứ

pride92

Xe tải
Xe em có hai túi ở ghế phụ khi em chở "hàng cắp nách" đi chơi, khi đi mình thì chạ có túi nào cụ ợ =))

Yakumo

Xe tải
Các cụ cứ trao đổi thoải mái cho không khí bớt căng thẳng.
Có nhiều người như em chả biết tí gì về xe nên nhiều khi các cụ cứ nghĩ là hỏi xoáy nhưng mà không phải thế.
Cũng không phải ai mua xe cũng đều mạnh về tài chính cả nên tìm hiểu kĩ là đương nhiên thôi.
Đâu như nhiều cụ cứ gả vợ 2 cưới vợ 3,... dễ như cái 2 bánh.

kid1412arc

Xe tăng
Em hỏi câu "xe không có điều hòa nóng thì đi mùa đông có lạnh không?" chẳng qua chỉ muốn nghe câu trả lời của cụ đại loại như: Cũng bình thường thôi không đến nỗi lạnh...Bản thân em đi xe cũng chẳng mấy khi bật điều hòa nóng, chỉ lúc mới lên xe em bật xong lại chuyển chế độ mát vì bật điều hòa nóng em thấy rất bí. Em chẳng có ý dìm hàng hay hỏi đểu gì cả, em hỏi qua SMS nhưng trước đấy đã gọi điện nói chuyện với cụ khá lâu rồi và chưa đưa ra một ý kiến nào về giá cả thì làm sao cụ lại kêu là "Dìm hàng". Em gọi điện cho cụ không trả lời thì em mới SMS. EM LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN chứ EM LÀ NGƯỜI THỪA TIỀN đâu mà phải xoắn.
xe em CD5 cũng như nhiều cụ trong hội vẫn có điều hoà nóng ợ

pridehanoi

Xe hơi
Chào các cụ. Cụ nào Cần mua xe CD5 ấy nhỉ ?

Vinh Nguyễn

Xe điện
Túi khí là cái rì, nhà em có cả cảm biến nhiên liệu nhé, hết xăng là ứ nổ mới đểu chứ

Thanks cụ chủ đã mở thớt nên vô tình em nhặt được bý kíp
Em V2 của bác nhiều người thèm muốn (em nghe đâu có mấy món hịn hịn chi đó :D) nhưng vì nhiều lý do chưa kết duyên vs ẻm
Thực ra em định cưới thêm 1 ẻm Ếch 3.0 nữa cho chẳng cặp Ếch chung chuồng.
Nhưng em lại khoái bác nên cũng yêu V2 bác rồi

Bác cứ cho em thu thử vài ngày để em gom lúa rồi sắm lễ vật gấp go V2 bac nhóe!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Các cụ cứ trao đổi thoải mái cho không khí bớt căng thẳng.
Có nhiều người như em chả biết tí gì về xe nên nhiều khi các cụ cứ nghĩ là hỏi xoáy nhưng mà không phải thế.
Cũng không phải ai mua xe cũng đều mạnh về tài chính cả nên tìm hiểu kĩ là đương nhiên thôi.
Đâu như nhiều cụ cứ gả vợ 2 cưới vợ 3,... dễ như cái 2 bánh.
Cưới vợ phải cưới liền tay cụ ui :D

bluestar2006

Xe container
Cụ nói đúng, em chính là người nhắn tin cho cụ đây. Em vừa mới bán Civic, chưa bao giờ đi và hiểu biết về xe cỏ, người nhà, bạn bè cũng thế. Chưa bao giờ có ý nghĩ mua xe cỏ về sử dụng nhưng vì lý do cá nhân cần tiền nên bán, nhu cầu sử dụng xe cũng có, chủ yếu về quê hàng tháng. Thiết nghĩ mua tạm một cái xe cỏ kiểu Matiz chạy tạm cũng được nhưng lúc tìm hiểu mua Matiz thì lòi ra con KIA PRIDE CD5 nên cũng có tìm hiểu về xe, trên một số mạng cũng có nói qua về vấn đề xe CD5 không trợ lực thì sẽ gặp khó khăn khi đi đăng kiểm nên hỏi cụ. Còn chuyện ở xa thì đương nhiên, mỗi người một việc, em làm xây dựng, đi công trường, họp hành, tiếp khách thời gian nó không được thoải mái. Chưa kể đi xa lên Quang Ninh nhỡ đâu nhìn thấy xe không được như mình mong muốn, không tốt như lời quảng cáo, lại mất công về mà thời gian lại không cho phép. Còn cụ nói yên tâm nhất người trong hội tìm hộ xe hoặc mua xe trong hội thì cũng chẳng phải. Em nói thật, nhiều người ở ngoài người ta không có nhiều thông tin cũng như những sản phẩm để thay thế như các cụ nên người ta đôi khi toàn vào hãng mua đồ xịn để thay ạ. Xe đôi khi còn ngon gấp vạn. Cụ đừng tự tin xe trong hội quá, thử hỏi trong hội có bao nhiêu người phải phàn nàn về xe của mình?

Em nói thật là em post được 1 bài trong thớt này rồi đến hôm nay mới đọc lại, thấy nhiều nội dung quá. Nhưng thôi chọn để trả lời mỗi bác, dù bác có thể không vào thớt này đọc nữa.

Thứ nhất là nhu cầu của bác là về quê thì em nói luôn là dòng CD5 không phải dùng cho địa hình quá khó khăn đâu nhé, điểm này chỉ hơn Matit một tẹo thôi. Đi công trường thì nên lựa chọn loại xe khác sẽ phù hợp hơn.
Thứ 2 là điều hòa nguyên bản chỉ có chiều lạnh, nên mùa đông 1 là tắt hẳn quạt gió, 2 là chịu lạnh một chút cho khỏi mờ kính. Tuy nhiên có option để độ thêm dàn sưởi trong hội PC nhà em (cái này mấy bác có đi vào hãng cũng sẽ nhận câu trả lời là Không)
Thứ 3, như bác nói nếu ai đi xe này mà không biết thì cứ vào hãng mà thay đồ xịn, thì em trả lời luôn là một số nhiều phụ tùng, hãng cũng đến chỗ em lấy phụ tùng KIA, rồi về lắp cho mấy bác đó với giá khác hẳn ạ.
Thứ tư, xe ngon hoặc cực ngon ở ngoài hội Pride còn một số, vì ngon rồi thì chưa cần lên diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm sửa chữa bảo dưỡng làm gì. Đến khi có hỏng hóc thì mới cần. Tuy nhiên bác cứ tham khảo giá cho 1 cái xe CD5 ngon lành như vậy là 170 triệu đồng, mà 1 bác ở Bình dương vừa mua và gia nhập hội bọn em (cũng cần bảo dưỡng rồi)
Còn thứ năm, về độ tự tin, thì trong Pride Club bọn em có 1 cái tự tin là luôn nhận được sự sẵn sàng hỗ trợ lẫn nhau bác ạ.

Còn cụ thể về cái xe của bác Hành khất, biển 52 này, thì để em bổ sung thông tin cho bác và các bác nào quan tâm rõ:
- Xe có tay lái cơ nguyên bản, chưa độ trợ lực. Một số xe độ trợ lực, khi đi đăng kiểm ở HN cũng không gặp khó khăn gì (vì xe này có ngon đến mấy cũng mất 100K cho các anh đăng kiểm)
- Máy móc còn khá (em thẳng thắn nhận xét vậy, chứ không phải hoàn hảo được)
- Bộ giảm xóc là do em mua hàng KIA hịn, thay trước khi về tay bác Khất năm ngoái, có thể yên tâm sử dụng ở điều kiện tiêu chuẩn trong 3 năm nữa.
- Độ kính điện 2 cửa trước - sử dụng bộ compa kính KIA mới 100%, công tắc kính KIA hịn, bác Trung Già thi công phần điện.
- Một số đồ chơi được bác Hành Khất trang bị thêm, hay chăm sóc spa, em không kể nữa

Cảm ơn các bác đã đọc bài của em!

LONGCD

Xe đạp
Hi hi Các cụ à xe nào đã yêu thì cũng tốt mà . Con mái già nhà em cũng ậy chịu khó tắm táp thì nó không ghẻ tý nào .............

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em nói thật là em post được 1 bài trong thớt này rồi đến hôm nay mới đọc lại, thấy nhiều nội dung quá. Nhưng thôi chọn để trả lời mỗi bác, dù bác có thể không vào thớt này đọc nữa.

Thứ nhất là nhu cầu của bác là về quê thì em nói luôn là dòng CD5 không phải dùng cho địa hình quá khó khăn đâu nhé, điểm này chỉ hơn Matit một tẹo thôi. Đi công trường thì nên lựa chọn loại xe khác sẽ phù hợp hơn.
Thứ 2 là điều hòa nguyên bản chỉ có chiều lạnh, nên mùa đông 1 là tắt hẳn quạt gió, 2 là chịu lạnh một chút cho khỏi mờ kính. Tuy nhiên có option để độ thêm dàn sưởi trong hội PC nhà em (cái này mấy bác có đi vào hãng cũng sẽ nhận câu trả lời là Không)
Thứ 3, như bác nói nếu ai đi xe này mà không biết thì cứ vào hãng mà thay đồ xịn, thì em trả lời luôn là một số nhiều phụ tùng, hãng cũng đến chỗ em lấy phụ tùng KIA, rồi về lắp cho mấy bác đó với giá khác hẳn ạ.
Thứ tư, xe ngon hoặc cực ngon ở ngoài hội Pride còn một số, vì ngon rồi thì chưa cần lên diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm sửa chữa bảo dưỡng làm gì. Đến khi có hỏng hóc thì mới cần. Tuy nhiên bác cứ tham khảo giá cho 1 cái xe CD5 ngon lành như vậy là 170 triệu đồng, mà 1 bác ở Bình dương vừa mua và gia nhập hội bọn em (cũng cần bảo dưỡng rồi)
Còn thứ năm, về độ tự tin, thì trong Pride Club bọn em có 1 cái tự tin là luôn nhận được sự sẵn sàng hỗ trợ lẫn nhau bác ạ.

Còn cụ thể về cái xe của bác Hành khất, biển 52 này, thì để em bổ sung thông tin cho bác và các bác nào quan tâm rõ:
- Xe có tay lái cơ nguyên bản, chưa độ trợ lực. Một số xe độ trợ lực, khi đi đăng kiểm ở HN cũng không gặp khó khăn gì (vì xe này có ngon đến mấy cũng mất 100K cho các anh đăng kiểm)
- Máy móc còn khá (em thẳng thắn nhận xét vậy, chứ không phải hoàn hảo được)
- Bộ giảm xóc là do em mua hàng KIA hịn, thay trước khi về tay bác Khất năm ngoái, có thể yên tâm sử dụng ở điều kiện tiêu chuẩn trong 3 năm nữa.
- Độ kính điện 2 cửa trước - sử dụng bộ compa kính KIA mới 100%, công tắc kính KIA hịn, bác Trung Già thi công phần điện.
- Một số đồ chơi được bác Hành Khất trang bị thêm, hay chăm sóc spa, em không kể nữa

Cảm ơn các bác đã đọc bài của em!
Thanks bác nhìu nhìu, khi chưa có comt này thì em cũng quyết cưới V2 của bác Hành Khất rồi, qua comt này em càng tin yêu hội PC nhìu hơn
Cho em xin gia nhập thành viên nhà PC với bác nhé!
Kính bác!