Chi hội Cần mua Kia CD5

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Hôm qua có bác SMS cho em hỏi, xe của bác chỉ có điều hòa lạnh thì đi mùa đông có lạnh ko? rồi độ thêm trợ lực thì đi đăng kiểm có khó không???(:| Thiết nghĩ các bác trước khi mua xe đều nhắm vào dòng xe phù hợp với túi tiền và nhu cầu của mình, tuy nhiên các bác cũng nên tìm hiểu kỹ thêm về tính năng, ưu điểm, nhược điểm chiếc xe mình định mua, nhất là đối với KIA PRIDE nhà mình thì các thông tin phải nói là phong phú nhất, sau đó tìm xe ( yên tâm nhất là nhờ các bác trong hội tìm hộ hoặc mua xe trong hội) và cuối cùng là xuống tiền =)) kinh nghiệm là đừng lăn tăn vài triệu hoặc ngại đi xa, vì muốn có chiếc xe tốt mà ngại đi xa thì hơi khó, hoặc chỉ lăn tăn vài triệu có khi lỡ mất cơ hội=)). Em mua xe 2 ần và quyết định chỉ trong vòng không qua 10 phút, nhất là chiếc xe đang đi thì ko cần xem xe vì chủ tịch đã giwosi thiệu thì là sự đảm bảo tuyết đối..

Tóm lại bác nào chưa có tình yêu thật sự với chiếc xe định mua hoặc chưa đủ độ máu thì không nên hỏi mua xe:))

Vu The Long

Xe hơi
Cụ nói đúng, em chính là người nhắn tin cho cụ đây. Em vừa mới bán Civic, chưa bao giờ đi và hiểu biết về xe cỏ, người nhà, bạn bè cũng thế. Chưa bao giờ có ý nghĩ mua xe cỏ về sử dụng nhưng vì lý do cá nhân cần tiền nên bán, nhu cầu sử dụng xe cũng có, chủ yếu về quê hàng tháng. Thiết nghĩ mua tạm một cái xe cỏ kiểu Matiz chạy tạm cũng được nhưng lúc tìm hiểu mua Matiz thì lòi ra con KIA PRIDE CD5 nên cũng có tìm hiểu về xe, trên một số mạng cũng có nói qua về vấn đề xe CD5 không trợ lực thì sẽ gặp khó khăn khi đi đăng kiểm nên hỏi cụ. Còn chuyện ở xa thì đương nhiên, mỗi người một việc, em làm xây dựng, đi công trường, họp hành, tiếp khách thời gian nó không được thoải mái. Chưa kể đi xa lên Quang Ninh nhỡ đâu nhìn thấy xe không được như mình mong muốn, không tốt như lời quảng cáo, lại mất công về mà thời gian lại không cho phép. Còn cụ nói yên tâm nhất người trong hội tìm hộ xe hoặc mua xe trong hội thì cũng chẳng phải. Em nói thật, nhiều người ở ngoài người ta không có nhiều thông tin cũng như những sản phẩm để thay thế như các cụ nên người ta đôi khi toàn vào hãng mua đồ xịn để thay ạ. Xe đôi khi còn ngon gấp vạn. Cụ đừng tự tin xe trong hội quá, thử hỏi trong hội có bao nhiêu người phải phàn nàn về xe của mình?

Vu The Long

Xe hơi
Một vài triệu nó không quan trọng, quan trọng là bỏ tiền ra mua cái phiền phức vào người. Em chẳng hiểu biết gì về xe, chẳng có Gara quen nên cái chuyện xe hay hỏng hóc, thủ tục lằng nhẳng trong đang kiểm là em kị lắm. Tất nhiên cụ sẽ nói mua xe cũ phải chịu, và tất nhiên em cũng sẽ trả lời cụ rằng: EM MUỐN MUA XE NGON BỔ RẺ. Vì em là "NGƯỜI CÓ TIỀN MÀ".

kid1412arc

Xe tăng
chắc bác Long chưa đi xe cỏ và chưa tham gia off với PC lần nào nên chưa biết hết. Em mạn phép trả lời cụ một số ý sau:
1. Trợ lực: bây giờ trong sổ đk ko còn mục ghi trợ lực nữa nên cụ yên tâm. Tuy nhiên, xe cỏ đời này thì có 1 số phần sau chắc chắn sẽ không qua nếu cụ không có bác Hồ chỉ dẫn là phanh và khí thải.
2. Phụ tùng thay thế: hiện nay chưa chắc vào hãng KIA đã có đồ cho Pride CD5. Bọn em trong hội đa phần mua hàng xịn ở chợ rồi mang vào gara lắp trừ những đồ không thể có hàng xịn thì phải kiếm hàng for.
3. Xe của cụ HÀNH KHẤT thì rất ngon. Nếu cụ ngại đi xa có thể qua xem xe em, xe em chắc kém hơn xe cụ Khất một chút.
Còn cụ muốn mua xe NGON, BỔ nhưng RẺ thì em sợ hơi khó tìm.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em thì luôn tin các bác trong hội vì " đằng sau cai nick là 1 con ngươì" nên cứ gì liên quan đến xe mà các bác trong hội dạy là em nghe tắp lự, sống có niềm tin nó sướng thế chứ

dongco

Xe tăng
Cụ LONG ơi, trong nhà PC này có e là người phàn nàn về pride nhiều nhất đâu ra cái loại 4 bánh gì mà chạy hơn chục năm hỏng hóc thay thế đò còn rẻ hơn xe máy, gì mà ngắn ngủn nhỏ tí luồn lách trong phố dễ quá trời, rồi lại còn hết xăng thì ì ra ko thèm nổ vân vân và vân vân. E thấy cụ đã đi civic mà chưa trải qua xe cỏ thì giờ cụ đừng đòi hỏi cao, còn cụ bảo cụ là người có tiền mà lại nói là ngon bổ rẻ thì xin thưa với cụ là không có đâu. Và e cũng nói luôn Matiz cũ cùng đời với cd5 thậm chí cả 2005-2007 không bao giờ bằng cd5 được về độ lì lợm.

Vu The Long

Xe hơi
chắc bác Long chưa đi xe cỏ và chưa tham gia off với PC lần nào nên chưa biết hết. Em mạn phép trả lời cụ một số ý sau:
1. Trợ lực: bây giờ trong sổ đk ko còn mục ghi trợ lực nữa nên cụ yên tâm. Tuy nhiên, xe cỏ đời này thì có 1 số phần sau chắc chắn sẽ không qua nếu cụ không có bác Hồ chỉ dẫn là phanh và khí thải.
2. Phụ tùng thay thế: hiện nay chưa chắc vào hãng KIA đã có đồ cho Pride CD5. Bọn em trong hội đa phần mua hàng xịn ở chợ rồi mang vào gara lắp trừ những đồ không thể có hàng xịn thì phải kiếm hàng for.
3. Xe của cụ HÀNH KHẤT thì rất ngon. Nếu cụ ngại đi xa có thể qua xem xe em, xe em chắc kém hơn xe cụ Khất một chút.
Còn cụ muốn mua xe NGON, BỔ nhưng RẺ thì em sợ hơi khó tìm.
Cảm ơn cụ.

Vu The Long

Xe hơi
Em thì luôn tin các bác trong hội vì " đằng sau cai nick là 1 con ngươì" nên cứ gì liên quan đến xe mà các bác trong hội dạy là em nghe tắp lự, sống có niềm tin nó sướng thế chứ

Công bằng mà nói thì xe của các cụ trong hội là an tâm nhất. Nhất trong trường hợp đi tìm mua xe ở bên ngoài mà không quen biết. Nhưng mà đôi khi đi song song với nó không thiếu hiện tượng ẢO TƯỞNG SỨC MẠNH cụ ạ. Xe của cụ em chưa khen, chưa chê, chưa trả giá. Em nt cho cụ những lăn tăn của em. Nếu là người quen hoặc người trong hội thì chẳng có lăn tăn gì đâu ạ. Đằng này em chẳng phải người trong hội, chẳng quen biết cụ đương nhiên em phải hỏi cho kỹ. Cụ có niềm tin bởi cụ là người trong hội quen với PC, trên các thread và gọi điện hỏi cụ cụ cũng liên mồm khoe về cụ Bluestar, quen như thế có niềm tin là đúng rồi ạ. Em nói EM LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN MÀ, viết chữ to như thế để nhấn mạnh đơn giản thế này thôi ạ: EM LÀ NGƯỜI BỎ TIỀN MÀ

Vu The Long

Xe hơi
Cụ LONG ơi, trong nhà PC này có e là người phàn nàn về pride nhiều nhất đâu ra cái loại 4 bánh gì mà chạy hơn chục năm hỏng hóc thay thế đò còn rẻ hơn xe máy, gì mà ngắn ngủn nhỏ tí luồn lách trong phố dễ quá trời, rồi lại còn hết xăng thì ì ra ko thèm nổ vân vân và vân vân. E thấy cụ đã đi civic mà chưa trải qua xe cỏ thì giờ cụ đừng đòi hỏi cao, còn cụ bảo cụ là người có tiền mà lại nói là ngon bổ rẻ thì xin thưa với cụ là không có đâu. Và e cũng nói luôn Matiz cũ cùng đời với cd5 thậm chí cả 2005-2007 không bao giờ bằng cd5 được về độ lì lợm.
Vâng em hiểu, em không đòi hỏi cao cụ ạ. Em nt cho cụ chủ còn chưa bg khen, chê, trả giá. Cụ là người tinh tế thì cụ nhìn kỹ comment của em đều viết chữ IN HOA.NGON BỔ RẺ túc là trong tầm tiền hơn trăm có xe chạy lành. LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN MÀ: Đơn giản chỉ muốn nhấn mạnh EM LÀ NGƯỜI BỎ TIỀN MÀ. Thế thôi cụ ạ, một khi bỏ một đồng thì phải cân nhắc như thế mới gọi là văn minh.

dongbaclangtu

Xe điện
Đọc mấy bài mất cả hứng!

Chỉnh sửa cuối:

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Hê hê, cái câu hỏi "xe không có điều hòa nóng thì đi mùa đông có lạnh không?" thì em cho rằng cái bác định mua xe rất thiếu thiện chí, hỏi cái câu mà thằng khó tính như em sẽ cho rằng đấy là "hỏi đểu" hoặc "Dìm hàng" thế thôi. Như em dã nói khi đã mua xe thì ai cũng sẽ tìm hiểu về ưu, nhược của cái xe mình mua và nếu tìm hiểu kỹ thì sẽ ko có nhưng câu hỏi dạng như vậy. và EM LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN thì tiếc gì 1 cuộc điện thoại trao đổi cho nó ngọn ngành, hoặc commen trược tiếp trong Thớt này để mọi người cùng "ném đá" cho khách quan mà phải dùng mấy cái SMS vụn vặt. Nói thật em ko Reply thì lại bảo em thiếu lịch sự, chứ hoàn toàn em ko muốn tẹo nào. Các cụ chắc cũng đã bán xe nếu người có ý định mua mà cứ thi thoảng có 1 cái SMS như vậy chắc cũng thấy nản.

Quan3d

Xe tăng
Hê hê, cái câu hỏi "xe không có điều hòa nóng thì đi mùa đông có lạnh không?" thì em cho rằng cái bác định mua xe rất thiếu thiện chí, hỏi cái câu mà thằng khó tính như em sẽ cho rằng đấy là "hỏi đểu" hoặc "Dìm hàng" thế thôi. Như em dã nói khi đã mua xe thì ai cũng sẽ tìm hiểu về ưu, nhược của cái xe mình mua và nếu tìm hiểu kỹ thì sẽ ko có nhưng câu hỏi dạng như vậy. và EM LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN thì tiếc gì 1 cuộc điện thoại trao đổi cho nó ngọn ngành, hoặc commen trược tiếp trong Thớt này để mọi người cùng "ném đá" cho khách quan mà phải dùng mấy cái SMS vụn vặt. Nói thật em ko Reply thì lại bảo em thiếu lịch sự, chứ hoàn toàn em ko muốn tẹo nào. Các cụ chắc cũng đã bán xe nếu người có ý định mua mà cứ thi thoảng có 1 cái SMS như vậy chắc cũng thấy nản.
Cụ nói chuẩn.. Mua bán đơn giản sẽ đơn giản với những người có thiện chí... ủn hộ cụ..

Vu The Long

Xe hơi
Em hỏi câu "xe không có điều hòa nóng thì đi mùa đông có lạnh không?" chẳng qua chỉ muốn nghe câu trả lời của cụ đại loại như: Cũng bình thường thôi không đến nỗi lạnh...Bản thân em đi xe cũng chẳng mấy khi bật điều hòa nóng, chỉ lúc mới lên xe em bật xong lại chuyển chế độ mát vì bật điều hòa nóng em thấy rất bí. Em chẳng có ý dìm hàng hay hỏi đểu gì cả, em hỏi qua SMS nhưng trước đấy đã gọi điện nói chuyện với cụ khá lâu rồi và chưa đưa ra một ý kiến nào về giá cả thì làm sao cụ lại kêu là "Dìm hàng". Em gọi điện cho cụ không trả lời thì em mới SMS. EM LÀ NGƯỜI CÓ TIỀN chứ EM LÀ NGƯỜI THỪA TIỀN đâu mà phải xoắn.

Vu The Long

Xe hơi
Cụ nói chuẩn.. Mua bán đơn giản sẽ đơn giản với những người có thiện chí... ủn hộ cụ..
Theo cụ thế nào gọi là thiện chí. Mua xe gọi điện hỏi thì em cung gọi điện hỏi rồi. Hiểu biết về xe thì chẳng hiểu, người quen không có, không phải người trong hội thì có nên tìm hiểu không? Nhắn tin SMS vì: Thứ nhất cũng đã gọi điện rồi, thứ 2: đi làm cả ngày tối về cơm nước xong, đêm hôm lọ mọ tìm hiểu MÁU LÊN NÃO gọi điện rủ thằng bạn rảnh nghỉ một ngày đi QUẢNG NINH xem mua xe, trước khi quyết ngày đi còn một số vấn đề lăn tăn mà muộn rồi không muốn gọi điện làm phiền người ta nên mới SMS. Thế đã đủ thiện chí chưa?