Cần lưu ý những thông số nào khi mua xe

buisongthd

Xe máy
Website
dailytoyotahadong.com.vn
Cần lưu ý những thông số nào khi mua ô tô?
Câu Hỏi của khách hàng và bạn bè tôi : Tôi được người bạn tư vấn khi mua ô tô cần chú ý đến màu sắc và các thông số kỹ thuật. Xin được hỏi, xe ô tô thì những thông số nào là quan trọng nhất?

Trả lời:

Màu sắc là một yếu tố quan trọng khi bạn muốn sang nhượng lại chiếc xe của mình. Màu xe phổ biến sẽ dễ bán và bán được giá hơn. Khi quyết định chọn màu, bạn phải luôn nhớ rằng ở các thị trường nhất định, một số màu sẽ được ưa chuộng hơn những màu khác. Lấy ví dụ xe altis 2.0 2014 vừa ra mắt vừa rùi ra 4 tông màu cơ bản màu đen , màu bạc , màu ánh xanh , màu nâu ánh đồng
Thứ nhất các bạn đi xe được bao lâu đừng lo bay màu nhé đi xe cùng lắm cũng 10 năm rùi đổi lại xe mới nên vấn đề này cũng không quan trọng lắm .
như màu sốt của phiên bản altis mới là màu đen , màu nâu ánh đồng đã nhìn rất quen mắt tại thị trường việt nam còn màu bạc thường thích hợp hơn trên dòng xe sedan cỡ nhỏ . còn màu ánh xanh màu rất thịnh ở nước ngoài giờ đây cũng dần chở thành màu quen thuộc tại việt nam

Nhiên liệu Bạn cũng cần lưu ý đến mức tiêu hao nhiên liệu. Trước khi ký hợp đồng mua xe, cần phải tìm hiểu kỹ về những thông số và thực tế chiếc xe đó. Nạp đầy nhiên liệu cho xe là một việc rất tốn kém. Vì vậy, cần phải biết chiếc xe của bạn tiết kiệm xăng như thế nào? Xe thể thao có thể tăng tốc rất nhanh nhưng cũng cần phải nhớ rằng nó cũng ngốn xăng nhanh như độ tăng tốc của nó. Tương tự, một chiếc xe có không gian nội thất rộng rãi hay một chiếc SUV sẽ hao xăng hơn một chiếc xe hatchback hay sedan. Vì loại xe cồng kềnh hơn thường có trọng lượng lớn hơn, nên để đánh đổi sự tiện nghi, đa năng, nó “uống” xăng nhiều hơn.

An toàn Cùng đó, bạn cũng cần xem xét các đặc tính an toàn của xe. Đây là một yếu tố rất quan trọng. Bạn có thể tham khảo rất nhiều những đánh giá về độ an toàn theo tiêu chuẩn quốc tế như: Đánh giá của Hiệp hội Đánh giá an toàn của xe mới (NCAP) tại châu Âu. Các đánh giá này do các cơ quan độc lập tiến hành nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về độ tin cậy của chúng . xe altis 2.0 cũng là chiếc xe khá được ưa chuộng

Thương Hiệu Yếu tố tiếp theo cần quan tâm khi mua xe là việc chọn thương hiệu. Khi bạn đã chọn được thương hiệu mong muốn và đã quyết định nên chọn mua xe mới hay xe cũ, đã đến lúc bạn chọn cho mình thương hiệu xe mà bạn thích. Đây là một quyết định khó khăn. Hãy tìm mua xe tại một công ty có bề dày hoạt động đáng tự hào hay một công ty đã xuất hiện trên thị trường trong một thời gian tương đối và có tiếng trong việc cho ra đời những sản phẩm chất lượng.

Những yếu tố trên nên trang bị trên chiếc xe nhiều hay ít nhưng nhiều chất lượng phụ tùng pải tốt nhiều mà không có chất thì cũng bằng không .

P/s : Các anh , chị có ý kiến gì xin bổ xung Toyota hà đông Câu Hỏi " khách hàng và bạn bè tôi : Tôi được người bạn tư vấn khi mua ô tô cần chú ý đến màu sắc và các thông số kỹ thuật. Xin được hỏi, xe ô tô thì những thông số nào là quan trọng nhất? "

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Trao đổi kinh nghiệm chơi xe hay là quảng cáo xe Altis để các ofer vào chém nào ? ;))

agrimeco

Xe lăn
Thông số quan trọng nhất là độ dày của...ví ợ:D

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Cụ ở toy Hà Đông à? Mẫu của cụ vòng 1 hơi bé, chân hơi ngắn. Chỉ nên cho quảng cáo vios hoặc yaris thôi chứ không hợp với altis cụ ạ!

kiacarens9881

Xe hơi
Cụ này chắc làm bên quảng cáo cho toyota

sieuxenam

Đi bộ
Cụ này chắc làm bên quảng cáo cho toyota
Cụ ở toy Hà Đông à? Mẫu của cụ vòng 1 hơi bé, chân hơi ngắn. Chỉ nên cho quảng cáo vios hoặc yaris thôi chứ không hợp với altis cụ ạ!
Giá này mua con Focus mới xài sướng hơn nhiều hà.
Cụ PR Altis hay đấy, hj
Trao đổi kinh nghiệm chơi xe hay là quảng cáo xe Altis để các ofer vào chém nào ? ;))
Xã hội có những người như các ông thì những người mua xe như chúng tôi không bao giờ chọn được chiếc xe mà mình mong muốn . bài viết dù quảng cáo hay không nhưng tôi thấy họ còn chia sẻ những gì họ biết , và hướng đến lợi ích tốt nhất cho khách hàng còn các ông xuốt ngày chỉ biết chê bai người khác tôi hỏi các ông các ông là nhân viên phục vụ những người mua xe như chúng tôi mà tôi thấy làm rẻ dúm đi nơi mà các ông làm . những bài viết của thớt này tôi đã đọc và cũng là tín đồ của toyota cũng đi nhiều dòng xe nhưng cuối cùng tôi vẫn chọn toyota

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Xã hội có những người như các ông thì những người mua xe như chúng tôi không bao giờ chọn được chiếc xe mà mình mong muốn . bài viết dù quảng cáo hay không nhưng tôi thấy họ còn chia sẻ những gì họ biết , và hướng đến lợi ích tốt nhất cho khách hàng còn các ông xuốt ngày chỉ biết chê bai người khác tôi hỏi các ông các ông là nhân viên phục vụ những người mua xe như chúng tôi mà tôi thấy làm rẻ dúm đi nơi mà các ông làm . những bài viết của thớt này tôi đã đọc và cũng là tín đồ của toyota cũng đi nhiều dòng xe nhưng cuối cùng tôi vẫn chọn toyota
Nick âm binh à? Nếu không phải thì đúng là vì cụ mới vào nên mới phát biểu thế! :)

Trời, lão này ko biết chữ hà?:))

tieumuoicuatoi

Xe hơi
vấn đề quan tâm đầu tiên là tiền đâu,sao đó mới quan tâm tới các vấn đề khác:))

buisongthd

Xe máy
Website
dailytoyotahadong.com.vn
tôi cần bổ xung thêm thông tin tôi ko cần gây tranh cãi ở bài viết này nếu ai ko thích xin miễn bàn

laixe.xe

Xe hơi
Em thấy cũng nuột đấy chứ cụ. Chắc gấu của cụ chủ roài....

NEWSS

Xe tải
Quan trọng là kụ có bao nhiêu lúa :D:D:D

minhhainhim

Xe buýt
Cái thông số đầu tiên cần quan tâm chính là con người cụ ấy cụ MUỐN MUA XE ạ. Cách cụ muốn đi thế nào? Điềm đạm hay thể thao. Cụ mua xe để làm gì? Đi 1 mình hay cả nhà là chủ yếu. Cụ bao tuổi và theo phong cách nào? Hướng nội hay hướng ngoại. Và cuối cùng đương nhiên là cụ có bao nhiêu tiền? Nhiều hay rất nhiều. Từ đó mới ra đc cái xe cụ muốn mua là xe gì.