[Funland] Cần lắp camera thông minh, tự nhận diện

halynk

Xe buýt
Mình cần lắp 1 hệ thống khoảng 3-4 camera thông minh, tự nhận diện như trong ảnh này, các cụ có thể tư vấn giúp mình tên hàng và đơn vị phân phối ko?
Theo như mình tìm hiểu thì camera ứng dụng AI mới có thể nhận diện chính xác được như này.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Yêu cầu chi tiết thế ah cụ.

l0ng_py

Xe buýt
Camera AI cụ nhé. Đáp ứng được nhu cầu của cụ.

l0ng_py

Xe buýt
Vâng, em biết là phải camera AI rồi nhưng cụ có gợi ý cho em nên chọn camera AI của hãng nào ko?
Ngân sách cụ thế nào?
Nếu ít tiền thì tham khảo của Viettel, em thấy có đợt quảng cáo rầm rộ camera AI lắm.
Còn có điều kiện thì Hanwha đi, top 1 về thiết bị an ninh, có hẳn 1 dòng camera AI, nhiều model cho cụ chọn.

titi_oto

Xe tăng
Ngân sách cụ thế nào?
Nếu ít tiền thì tham khảo của Viettel, em thấy có đợt quảng cáo rầm rộ camera AI lắm.
Còn có điều kiện thì Hanwha đi, top 1 về thiết bị an ninh, có hẳn 1 dòng camera AI, nhiều model cho cụ chọn.
Sao cụ ko giới thiệu Camera Ai view của anh Quảng =))

l0ng_py

Xe buýt
Em nhớ không nhầm thì lô hàng của Qualcom chỉ là gia công theo đặt hàng, và vỏ là nhãn Qualcom chứ không phải BKAV :) Anh Quảng cứ làm như sắp xâm chiếm Cali đến nơi rồi :))

super_driver

Xe tăng
Ngân sách cụ thế nào?
1 vote cho camera AI của Hanwha.
Đợt covid vừa rồi, họ còn tung camera AI dòng Wisenet P có mấy tính năng đặc biệt:
- Giám sát không gian công cộng duy trì mật độ an toàn trong thời gian thực
- Giám sát khoảng cách của mọi người trong không gian công cộng
- Xác định cảnh báo người không đeo khẩu trang hoặc đeo không đúng cách
Kiểu như trong ảnh này:

super_driver

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì lô hàng của Qualcom chỉ là gia công theo đặt hàng, và vỏ là nhãn Qualcom chứ không phải BKAV :) Anh Quảng cứ làm như sắp xâm chiếm Cali đến nơi rồi :))
Em thì chỉ thắc mắc, sao anh ấy có nhiều tiền để đầu tư thế?!

cuonghoang99

Xe buýt
Em dùng cái con van xả tiểu của bkav cũng ngon phết. Bền, tiện. Cảm giác bọn này ăn chắc mặc bền.
Còn ai cam thì chưa thử. Đang xem hoạt động. Nếu ook thì lắp con trên sân thượng. Nghe bảo 3-4tr 1 con cam ip 2.0mp. Độ phân giải kém hơn bọn hikvision trong tầm giá nhưng tính năng nghe có vẻ hấp dẫn. Mà em lắp trên sân thượng thì cũng lãng phí nhỉ. Chả nhẽ trông gà, trông chó.

bomecutun

Xe tải
BKAV mua chip Qualcomm, Qualcomm nhân tiện đặt hàng mẫu thôi.
Các chức năng AI này đều thuộc dạng cơ bản của AI Camera, nhiều đơn vị làm được. Sản phẩm này chưa phải là đột phá.

bomecutun

Xe tải
1 vote cho camera AI của Hanwha.
Đợt covid vừa rồi, họ còn tung camera AI dòng Wisenet P có mấy tính năng đặc biệt:
- Giám sát không gian công cộng duy trì mật độ an toàn trong thời gian thực
- Giám sát khoảng cách của mọi người trong không gian công cộng
- Xác định cảnh báo người không đeo khẩu trang hoặc đeo không đúng cách
Kiểu như trong ảnh này:

View attachment 6526857
Hanwha tung sản phẩm mới với tính năng phát hiện người đeo hoặc ko đeo khẩu trang giai đoạn covid đúng bắt trend mà hữu ích thực sự.
Có thể phát hiện xem những người trong khu vực quan sát có đeo / không đeo khẩu trang theo thời gian thực. Sau đó hệ thống sẽ cảnh báo tức thì khi một người đi vào khu vực không có khẩu trang hoặc đeo khẩu trang không đúng cách.
Nếu có thể đo và cảnh cáo thân nhiệt luôn nữa thì hoàn cmn hảo cụ ạ.

super_driver

Xe tăng
Hanwha tung sản phẩm mới với tính năng phát hiện người đeo hoặc ko đeo khẩu trang giai đoạn covid đúng bắt trend mà hữu ích thực sự.
Có thể phát hiện xem những người trong khu vực quan sát có đeo / không đeo khẩu trang theo thời gian thực. Sau đó hệ thống sẽ cảnh báo tức thì khi một người đi vào khu vực không có khẩu trang hoặc đeo khẩu trang không đúng cách.
Đo được thân nhiệt là dòng camera TNM-3620TDY cụ ạ, cũng của Hanwha. Con cam này có thể nhanh chóng sàng lọc người có thân nhiệt cao hơn bình thường đó cụ ợ.

cuonghoang99

Xe buýt
Đo được thân nhiệt là dòng camera TNM-3620TDY cụ ạ, cũng của Hanwha. Con cam này có thể nhanh chóng sàng lọc người có thân nhiệt cao hơn bình thường đó cụ ợ.
Sao Hanwha ko gộp các tính năng này vào cùng 1 sp nhỉ: phát hiện thân nhiệt, đeo/ ko đeo khẩu trang và mật độ và khoảng cách giữa người với người trong cùng 1 ko gian.
Quá phù hợp cho cái thời đại sống chung với covid như bây giờ.

super_driver

Xe tăng
Sao Hanwha ko gộp các tính năng này vào cùng 1 sp nhỉ: phát hiện thân nhiệt, đeo/ ko đeo khẩu trang và mật độ và khoảng cách giữa người với người trong cùng 1 ko gian.
Quá phù hợp cho cái thời đại sống chung với covid như bây giờ.
Chắc tách ra để bán được nhiều sp camera hơn chăng?

Mecuabum

Xe tải
Hệ thống camera nó phải đồng bộ từ cam đến đầu ghi thì mới dễ cài đặt và sử dụng, ko biết loại này có như vậy không

l0ng_py

Xe buýt
Hệ thống camera nó phải đồng bộ từ cam đến đầu ghi thì mới dễ cài đặt và sử dụng, ko biết loại này có như vậy không
Cơ bản cam AI thì ko cần đầu ghi. Các thuật toán nó chạy trực tiếp trên cam được.