Thảo luận Cận kề hai em, VF e 35 và 36. Đẹp mấy bác ơi!!!

hungphamgmt

Xe máy
Có nghĩa là có nhiều xe hơn số cổng sạc trong khu vực thì Vin hoặc hãng t3 sẽ đầu tư thêm trạm sạc chứ sao
Nếu đi làm thông thường thì 1 lần sạc đầy sẽ đi được khoảng 285km*0.8=228km ~ khoảng 1 tuần (đối với nhà em), cứ tính trung bình chung khoảng 4 ngày sạc 1 lần thì 10 cổng phục vụ ít nhất khoảng 40 xe. Năm đầu mà bán được chừng ấy xe cho 1 khu chung cư khoảng 1500 hộ dân thì có được coi như là thành công không nhỉ?

thanhcong2002

Xe buýt
Có nghĩa là có nhiều xe hơn số cổng sạc trong khu vực thì Vin hoặc hãng t3 sẽ đầu tư thêm trạm sạc chứ sao
Cụ nghĩ thế nhưng VF có quan điểm như vậy không mới quan trọng. Hiện tai không thấy còn cổng sạc xe máy điện ở VM, nhưng chưa thấy VF hay bên thứ 3 đầu tư cổng sạc bù số đã mất chứ chưa nói là mở rộng.

thanhcong2002

Xe buýt
Nếu đi làm thông thường thì 1 lần sạc đầy sẽ đi được khoảng 285km*0.8=228km ~ khoảng 1 tuần (đối với nhà em), cứ tính trung bình chung khoảng 4 ngày sạc 1 lần thì 10 cổng phục vụ ít nhất khoảng 40 xe. Năm đầu mà bán được chừng ấy xe cho 1 khu chung cư khoảng 1500 hộ dân thì có được coi như là thành công không nhỉ?
Các xe cứ lần lượt sạc thì quá đẹp ạ, nhưng có hôm sẽ có 20 xe cần xạc thì 10 xe phải chờ đến sáng hôm sau mới được cắm sạc và đến tận trưa mới lấy xe đến đón bạn gái, lúc đáy bạn gái nó đang nằm phơi nắng ở du thuyền Hạ long rồi.

Arsephan

Xe tăng
Cụ nghĩ thế nhưng VF có quan điểm như vậy không mới quan trọng. Hiện tai không thấy còn cổng sạc xe máy điện ở VM, nhưng chưa thấy VF hay bên thứ 3 đầu tư cổng sạc bù số đã mất chứ chưa nói là mở rộng.
Haizzz...Xe máy cần cổng sạc đến mức phải đầu tư diện rộng ko vậy? Đem xe máy áp vào oto :))

thanhcong2002

Xe buýt
Haizzz...Xe máy cần cổng sạc đến mức phải đầu tư diện rộng ko vậy? Đem xe máy áp vào oto :))
Người dùng thấy trước có thể sạc ở VM, hiện tại không, còn chẳng biết là diện rộng hay hẹp. Xe máy và oto đều của 1 nhà sản xuất, sứ mệnh với tầm nhìn... vẫn thế.

Hoang Van Cali

Xe máy
Mình nghĩ cũng không khó, có cầu ắt có cung. 1 khu chung cư có lượng dân đủ đông và dùng xe điện, ví dụ khoảng >1500 căn hộ chẳng hạn thì Vin có thể thuê chỗ đặt vài trạm sạc là hoàn toàn có thể. Nó giống như cây xăng cho thuê mặt bằng đặt trạm sạc vậy. Thông thường tầng hầm để ô tô thuộc sở hữu riêng của CĐT, họ hoàn toàn có thể cho thuê đặt trụ sạc và không ảnh hưởng gì mấy diện tích đậu xe, vừa có doanh thu nữa. Mỗi cổng sạc khoảng 60kW*10 cổng thì cũng không ảnh hưởng quá nhiều đến nguồn cung cấp, họ cũng có thể cài đặt trạm chỉ sạc khi qua giờ cao điểm hoặc chỉ xe nào dưới 50% pin mới được sạc chẳng hạn...
Mình đang sống trong thời kỳ rất thú vị sẽ co nhiều thay đổi trong công nghệ auto điện tại Việt Nam. Rồi như bạn nói, sẽ có nhiều biện pháp để khắc phục sự khó khăn khi sac.

Hoang Van Cali

Xe máy
Sẽ có lúc 10 cổng sạc có 10 xe đang xạc, xe nhà thì gần hết pin, mai phải đi sớm thì phải làm sao?
Tesla 3-5 năm nay bị vấn đề đó nên họ sẽ nâng giá sạc cao lên khi bình bạn gần 80% mà vẫn sạc, hoặc khi bạn sạc xong mà không dời xe, bạn sẽ bị phạt mỗi phút là 23k VND. Vinfast hoặc cty khác có thể áp dụng chiến thuật đó để giảm bớt tình trạng bạn nêu ra.

thanhcong2002

Xe buýt
Tesla 3-5 năm nay bị vấn đề đó nên họ sẽ nâng giá sạc cao lên khi bình bạn gần 80% mà vẫn sạc, hoặc khi bạn sạc xong mà không dời xe, bạn sẽ bị phạt mỗi phút là 23k VND. Vinfast hoặc cty khác có thể áp dụng chiến thuật đó để giảm bớt tình trạng bạn nêu ra.
Lại thêm rủi ro của xe điện, cuối tháng tiền phạt do sạc pin có thể nhiều hơn tiền xăng

Crypto Boss

Xe máy
Việt kiều Mỹ hãy ủng hộ cho Việt Nam. Và cũng chuẩn bị tư tưởng, những lô hàng đầu tiên có thể chưa được tròn trịa, lỗi nhẹ là chuyện bình thường :D. Đứa trẻ đẻ ra cũng cần thời gian để lớn, quan trọng là dịch vụ tốt.

datto70

Xe container
Xe Xăng Dầu có lịch sử hàng trăm năm, với KHKT đang phát triển nhanh, mạnh có lẽ xe Điện là 1 phần trong số đó. Tương tự Đt bàn phím và Đt thông minh như hiện nay, nhưng sự thay đổi từ xe Xăng sang Điện sẽ chậm hơn so với Đt. VINFAST TIẾN LÊN 👍 ✈**==@};-

Hoang Van Cali

Xe máy
Lại thêm rủi ro của xe điện, cuối tháng tiền phạt do sạc pin có thể nhiều hơn tiền xăng
VinFast chưa có luật này, đang nói là hiện tại Tesla, nếu không làm vậy, có người đậu sạc 4 tiếng không them dời xe khi đầy, 1 nhóm so việc đó với đổ xăng xong chiếm trạm đổ không thèm cho xe khác vô.

casonic

Xe tải
VinFast chưa có luật này, đang nói là hiện tại Tesla, nếu không làm vậy, có người đậu sạc 4 tiếng không them dời xe khi đầy, 1 nhóm so việc đó với đổ xăng xong chiếm trạm đổ không thèm cho xe khác vô.
Từ từ thị trường phát triển đầy đủ, nhiều hãng sẽ tham gia vào trạm sạc thôi. Sạc ngay chổ đậu sẽ phải là phương án tối ưu. Khi đó các trạm sạc ngoài đường sẽ ít bị quá tải

reloaded

Xe tăng
Cái này chủ yếu để thay đổi ý thức người dùng xe điện, từ đó tạo đà cho xe điện phát triển. Suy nghĩ như cụ thì cụ cứ đi xe xăng thôi, để những người suy nghĩ tích cực hơn mua xe điện.

hoangthaimpc

Xe tải
E34 hợp lý cho phụ nữ đi lại trong phố, nhỏ gọn dễ lái, đặc biệt là nhà đã có xe đi cả nhà rồi, như cụ đó là đã có xe Lux SA. E35 rộng rãi phù hợp đi cả nhà, chứ chưa chắc các chị các mợ đã thích do khá to dài.
Vấn đề là chị em thích thời trang phải đẹp cụ ạ.

Arsephan

Xe tăng
Vấn đề là chị em thích thời trang phải đẹp cụ ạ.
Múp múp như thế chị em thích, chứ anh em thích hầm hố lại cứ áp đặt cho chị em phải thích theo mình? Đầy chị em vẫn thích kiểu mu rùa bọ hung “Con bọ” Volkswagen Beetle, kiểu bé bé dị dị mắt to oành của Mini Cooper...
Hiếm có phụ nữ thích kiểu hầm hố của Jeep, trong khi anh em thì thích chảy dãi ra...

Kamri

Xe buýt
Tuỳ theo công xuất điện, Volt và amp bao nhiêu. Theo những xe trên thị trường, hể mỗi 1,3kwh (tính là 1kilo cho tiện) điện thì nạp được tầm 3-5 km vào xe. Trung bình từ đó mà mình tính nhân lên. Ví dụ nhà hungpham điện 220v và 15 amp (ví dụ thôi) thì mỗi tiếng nạp trên dưới 10km. Mà nếu nhà vô được điện cao thế cho amp lên tầm 30 đến 50 thì mỗi tiếng sạc được hơn 100km vô tư! Ví dụ công ty Hoàng đang làm có điện 220v (và 30 amp) nên mỗi tiếng sạc được tầm 30 km.
Sạc tại chung cư hơi căng đó đó bác, vấn đề nang giải tại nhiều quốc gia khác, ở nhà riêng thì tiện, chỉ cần điện 220v và 30 amp, 1 đêm đến sáng là nạp hơn 300km, còn gì mà lo? Ahh chỉ la lo trả tiền điện thôi. hehe
um, họ hứa là giá điện để chạy đường dài cho xe sẽ rẻ hơn xăng, xăng dạo này cảng lên giá nữa.
Ông "Việt kiểu Cali" chạy xe điện 5 năm rồi mà nói chuyện y xì như một ông sale VF đang sống ở Việt Nam nhỉ :)

Hoang Van Cali

Xe máy
Ông "Việt kiểu Cali" chạy xe điện 5 năm rồi mà nói chuyện y xì như một ông sale VF đang sống ở Việt Nam nhỉ :)
À, 6 tháng trước mình không biết VinFast, và càng không biết về xe điện VF, từ hồi vô otofun chơi, đọc từ anh em nên nhớ vài chi tiết đã trao đỗi nhau trên đây. Mới đây đi coi triển lãm và nói chuyện với 1 anh giám đốc của 1 bộ phận VF thì quyết định sẽ theo dỏi, đợi xe ra, coi giá tốt thì thử, không gì cử. Không cuồng VF lại càng không ghét.

tuanla6

Xe hơi
Em đang có cọc 50tr xe điện VF e34

Ưuđãi: Giá xe 590tr
Miễn phí 100% Lệ phí trước bạ
Miễn phí thuê Pin 1 năm
Miễn phí thay Pin khi pin chai 70%
Áp dụng Voucher 150tr cho VFe34 ( chưa chính thức )
Khi nào được giao xe vậy cụ?

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác ơi, mình rất vui khi thấy hai em, xanh và đỏ (xanh xanh đỏ đỏ cho em nhỏ nó mừng) tại LA auto show hôm thứ 6.

Mình thích em màu đỏ e 35, nhưng thích thiết kế door handles (chốt mở cửa xe) của em e 36.

Đánh vào thị trường Mỹ la bước đi đầu tiên để thành công. Vingroup có tài sãn (tương đối) lớn nên có thể dễ dàng lướt qua sóng gió trong thị trường xe hơi.

Đây là clip mình ghi lại thời khắc lịch sữ ngày thứ 6 đó của VinFast. Rất mong xe ra sớm để trải nghiệm khắp nẻo đường xa và đi phượt!

cái xe E36 ở trieenr laãm là xe mô hình đât sét hay xe hoanf chỉnh vậy cụ