[Funland] Cần chấm dứt tình trạng dạy thêm, học thêm xen kẽ vào thời khoá biểu chính thức ở một số trường học

Demchinhhang.net

Xe container

poiuy

Xe ba gác
Mấy trường này PHHS hầu hết phải chạy chọt để vào nên vào rồi phải theo người ta thôi, kêu ca gì nữa.

cha biet chi

Xe điện
Bây giờ xã hội đồng tiền rồi.

OTheAh

Xe tăng
Sử dụng chiêu trò bằng cách xen kẽ với thời khóa biểu chính thức để làm khó phụ huynh.
"Lao Động vừa có loạt bài phản ánh tình trạng các trường học ngang nhiên tổ chức hoạt động dạy thêm, học thêm trong nhà trường. Chiêu trò của các trường là liên kết với các đơn vị, trung tâm bên ngoài, đưa các khoá học: Tiếng Anh tăng cường, Tiếng Anh liên kết, Tiếng Anh khoa học, Kỹ năng sống,... và yêu cầu phụ huynh đăng kí tham gia.

Điều đáng nói, những tiết học thêm này được sắp xếp xen kẽ vào thời khoá biểu chính thức, khiến phụ huynh dù không muốn cũng phải đăng kí cho con."

F1 nhà e đang bị dính đây, h thể dục học bơi e tưởng giáo trình là vậy mẹ kiếp thu riêng tiền học bơi, các con nào ko học thì ở lại lớp chơi

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ mình không cho con học thì sao các cụ.
Thì quy vào bỏ tiết,thiếu giờ,và hậu quả là bài kiểm tra đếch làm đc. Vì tiết học chính thức phân bổ cả vào giờ học thêm. Và trọng tâm bài,nôi dung bài kiểm tra sẽ ở các giờ xen vào buổi (học thêm,hay ngoại khóa). Xin lỗi đừng bác nào khóc mướn cho Giáo viên nhé! Trừ vùng sâu,vung xa. Còn ở các tp thì xin lỗi nhé. Nhiều bác ở đây thu nhập và lời nói không nặng bằng họ đâu.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thầy cô còn mải nghĩ chiêu kiếm tiền thì đầu óc đâu cập nhật kiến thức .ố và tìm pp giảng dạy tốt hơn. Mà thế hs cũng coi thường gv là tất yếu.
Sự thực ai cũng thấy. Nhưng rồi bác xem. Sẻ rất nhiều lời bao biện,bào chữa thô thiển xuất hiện cho xem. Một xã hội toàn lươn lẹo chộp giật,nhưng hở ra là tự hào,là top thế giới...bốc mùi nặng quá rồi.

dongnat123

Xe container
Cái phiếu đăng ký có 2 lựa chọn yes or no, nhưng khi hỏi cô là các con có phụ huynh say no thi giờ học đó sẽ ở đâu, cô bẩu là chắc ra ngoài, đa số phụ huynh đều say yes hết nên các phụ huynh cố gắng đăng ký cho con...
Em chẳng đăng ký học ngoại khóa hay tăng cường cho bọn trẻ con học cấp 1,2. Đến giờ học đó lên thư viện đọc sách. Bọn nhà em thích đọc sách và không thích học các môn ngoại khóa
Thì quy vào bỏ tiết,thiếu giờ,và hậu quả là bài kiểm tra đếch làm đc. Vì tiết học chính thức phân bổ cả vào giờ học thêm. Và trọng tâm bài,nôi dung bài kiểm tra sẽ ở các giờ xen vào buổi (học thêm,hay ngoại khóa). Xin lỗi đừng bác nào khóc mướn cho Giáo viên nhé! Trừ vùng sâu,vung xa. Còn ở các tp thì xin lỗi nhé. Nhiều bác ở đây thu nhập và lời nói không nặng bằng họ đâu.
Cụ đọc giúp trả lời của em ở trên

Ví dụ mình không cho con học thì sao các cụ.
Thì con bác sẽ bị tống ra khỏi lớp vào lúc học môn liên kết đấy. Trong khi cơ sở vật chất trường công là của toàn dưn, đáng nhẽ các bạn học thêm phải tự đi thuê địa điểm mà học. Bác thấy sự đốn mạt chưa? Ngày xưa con tôi học qua rồi nên tôi biết.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng đăng ký học ngoại khóa hay tăng cường cho bọn trẻ con học cấp 1,2. Đến giờ học đó lên thư viện đọc sách. Bọn nhà em thích đọc sách và không thích học các môn ngoại khóa

Cụ đọc giúp trả lời của em ở trên
1 mình bác,một trường mà con bác theo học không phải là đa số nhé! Ở đây đang nói chung ( đa số).

VuNgoanMuc

Xe điện
Thì con bác sẽ bị tống ra khỏi lớp vào lúc học môn liên kết đấy. Trong khi cơ sở vật chất trường công là của toàn dưn, đáng nhẽ các bạn học thêm phải tự đi thuê địa điểm mà học. Bác thấy sự đốn mạt chưa? Ngày xưa con tôi học qua rồi nên tôi biết.
Liên kết dạy thêm thu tiền trong trường công là một hình thức kinh doanh giáo dục mà không phải bỏ tiền đầu tư cơ sở vật chất.

harrynh

Xe container
Quá khéo, chả phải 10 năm gần đây mà 30n trc lúc em đi học đã có trò này, dạy hết ở lớp học thêm, cho làm bài ktra trc, cho sửa lại bài ktra..., nhưng hồi đó là ko đại trà. Em nhớ lớp 12, có cha dạy Lý lên lớp rất tinh vi nói đạo lý, ktra thì bắt kê bàn giãn ra để ko quay cóp, nhắc bài, nhìn chung trên lớp tỏ ra rất đạo đức, thanh liêm nhưng dạy thêm thì đủ trò nêu trên, hôm đg tinh vi em đứng lên nói luôn mấy việc thầy làm ở lớp học thêm, tím mặt đếch dám làm gì. Rất ghét thói đạo đức giả của các thầy cô.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cháu ghét nhất chiêu trò bắt học thêm, mà hiệu quả đã đành. Dạy chính lớt phớt để khi dạy thêm tỏ ra nguy hiểm, các cháu cấp 2, 3 mà cứ cả ngày cắm đít trên ghế học ở trường là cháu thấy tội, trừ khi ôn thi. Cấp 1 thì cứ học xong 1 buổi là phải về ăn - ỉa - ngủ, dậy lại ỉa ăn ngủ.
Mấy đứa cháu tôi,học cấp 1,2,3 rải rác các trường trong HN. Ra khỏi nhà từ 6h30 và về tới nhà 18h cấp 1,cấp 2 thì 6h45 là vào lớp,buổi 5tiết. Về tới nhà 12h trưa hoặc hơn,chiều lại từ 13h15 tới 17h 45. Về tới nhà là bữa tối và làm bài tập,làm đề cương ôn tập....hỏi rằng các cháu nghỉ ngơi,thư giãn giúp việc nhà vào đâu? Và học lắm như vậy nhưng kiến thức chả có gì,học như vẹt,các bài kiểm tra cả lớp 50hs thì nội dung ....như cùng chép chính tả. Bảo sao thế hệ trẻ giờ chả làm đc cái gì ra hồn. ( đa số).

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Quá khéo, chả phải 10 năm gần đây mà 30n trc lúc em đi học đã có trò này, dạy hết ở lớp học thêm, cho làm bài ktra trc, cho sửa lại bài ktra..., nhưng hồi đó là ko đại trà. Em nhớ lớp 12, có cha dạy Lý lên lớp rất tinh vi nói đạo lý, ktra thì bắt kê bàn giãn ra để ko quay cóp, nhắc bài, nhìn chung trên lớp tỏ ra rất đạo đức, thanh liêm nhưng dạy thêm thì đủ trò nêu trên, hôm đg tinh vi em đứng lên nói luôn mấy việc thầy làm ở lớp học thêm, tím mặt đếch dám làm gì. Rất ghét thói đạo đức giả của các thầy cô.
Nhưng giờ nó công khai và trường nào cũng vậy. Xưa là hiếm.

dongnat123

Xe container
1 mình bác,một trường mà con bác theo học không phải là đa số nhé! Ở đây đang nói chung ( đa số).
Đúng, em là số ít dám làm những việc như vậy. Nếu giờ đa số mọi người làm giống em thì sẽ thay đổi được ít nhiều. Ngay giữa Ba Đình Hà Nội mà lớp 4 (lớp con em đang học) vẫn có những cháu chưa đọc thông, thế thì học tăng cường, học thêm để làm gì

Demchinhhang.net

Xe container
Đón về sớm cho nó chơi anh ạ.
kệ mịa nó. Học méo học lắm thế =))
Chỗ ai người ý ngồi chứ, không đóng tiền mua chữ môn đó thì không nghe thôi chứ. Hết tiết thì đến tiết khác lại học chứ lị.

Demchinhhang.net

Xe container
Như thế là học ké. Các bạn khác lại tị rồi ko đóng học phí thì sao hở anh ;))
Ké đâu, chỗ ngồi chính mà. Môn thêm chen giờ nhưng tôi ko học, sĩ số vẫn thế sao phải ra. Nếu tiết cuối thì về đi chơi luôn cho lẹ.
Món này PH phải rắn và quyết tâm, không thì hoan hỉ theo thôi. Còn a kay thì nhất định ko theo và dạy con.

lamhoangvan87

Xe container
Ké đâu, chỗ ngồi chính mà. Môn thêm chen giờ nhưng tôi ko học, sĩ số vẫn thế sao phải ra. Nếu tiết cuối thì về đi chơi luôn cho lẹ.
Món này PH phải rắn và quyết tâm, không thì hoan hỉ theo thôi. Còn a kay thì nhất định ko theo và dạy con.
Rắn nghe chừng cũng khó anh ạ.
Tâm lý đám đông. Mình ko sao, nhưng con mình nó lạc lõng.
Dám làm khác đi thì mới phát triển đc

Mũi tên bạc

Xe container
Giờ mới nói à? Chuyện diễn ra cả 10 năm có lẻ rồi.
Nói thật là cá nhân tôi thấy mọi thứ thối lắm. Ý tế,CA,Giáo dục....và giờ tôi chỉ thầm mong một mùa xuân mới thôi.
Phải nói rằng mọi sự,mọi việc đều man trá,lưu manh đến mức thô thiển.
Mong đến mùa xuân thì sau mùa xuân cụ có biết thế nào hay cụ cứ nghĩ mùa xuân là ngon lành. THói đời thì cứ thằng chưa đến được mùa xuân rồi thì hứa hẹn ngon lành. CÒn mùa xuân xong rồi thì chả khác thằng trước cụ ạ Đời nó thế. Giống Viên THế Khải ở phương Bắc cụ ạ. Sau khi lên làm Tổng thống rồi thì thấy lại muốn làm vua cho dù trước đó phản đối chế độ phong kiến.