[Funland] Cần các cụ tư vấn Đồng Hồ Thông minh

Double A BC

Xe tải
Cá nhân mình đang sử dụng đh thông minh của HW nên khuyên cụ với ngân sách trên thì có thể xem đh của HW, vì mình không có quá nhiều nhu cầu nên thấy cái đh mình đang sử dụng (GT3) là ổn. Mình thích đh hình tròn hơn vuông, pin lâu (so với pin 1 ngày), các kết nối với đt nhanh, đầy đủ... Nói chung với giá tiền và nhu cầu thì cụ tham khảo huawei gt3 pro. Tất nhiên còn nhiều loại, đặc biệt là của garmin rất ổn đấy (giá hơi cao và chuyên nghiệp).
Thực ra cái pin nó cũng quan trọng phết vì nhiều khi AW cứ ngày nào cũng phải sạc cũng hơi bất tiện

formula_one

Xe tăng
Thực ra cái pin nó cũng quan trọng phết vì nhiều khi AW cứ ngày nào cũng phải sạc cũng hơi bất tiện
Chuẩn cụ ơi. Với AW chỉ để cảnh là chính thôi chứ dân chuyên phải dùng Coros hoặc Garmin, vẻ ngoài nó cơ động phù hợp với nhiều môn thể thao và pin trâu. Cảm tưởng sáng ra đang hăng hái chuẩn bị chạy cầm con đồng hồ quên xạc hết pin "khoan khoan chờ em xạc cái đồng hồ" hoặc chạy lâu ngày trong rừng rú lại thì thôi tụt luôn cả hứng :D

Ca phê thôi

Xe tăng
Chính xác, nhiều cụ không ngại việc ngày nào cũng sạc (như điện thoại) nên dùng AW, tôi mua 02 chiếc: HW GT3 và AW S 8 nhưng chỉ đeo cái HW hàng ngày vì ít khi phải lo sạc, có cu em dùng mấy đời AW xong rồi cũng bỏ sang dùng loại khác vì mỗi lý do pin.

Double A BC

Xe tải
Chuẩn cụ ơi. Với AW chỉ để cảnh là chính thôi chứ dân chuyên phải dùng Coros hoặc Garmin, vẻ ngoài nó cơ động phù hợp với nhiều môn thể thao và pin trâu. Cảm tưởng sáng ra đang hăng hái chuẩn bị chạy cầm con đồng hồ quên xạc hết pin "khoan khoan chờ em xạc cái đồng hồ" hoặc chạy lâu ngày trong rừng rú lại thì thôi tụt luôn cả hứng :D
Garmin nó cũng đắt đúng không cụ nhỉ

Double A BC

Xe tải
Chính xác, nhiều cụ không ngại việc ngày nào cũng sạc (như điện thoại) nên dùng AW, tôi mua 02 chiếc: HW GT3 và AW S 8 nhưng chỉ đeo cái HW hàng ngày vì ít khi phải lo sạc, có cu em dùng mấy đời AW xong rồi cũng bỏ sang dùng loại khác vì mỗi lý do pin.
GT3 dùng ổn không cụ

Ca phê thôi

Xe tăng
GT3 dùng ổn không cụ
Cá nhân mình thấy rất ổn và đeo hàng ngày (vì là sở thích cá nhân). Mình thích đồng hồ nhẹ, phải hình tròn, pin lâu, kết nối ổn … thì gt3 nó đáp ứng được hết. Tất nhiên là mỗi người mỗi sở thích, mỗi nhu cầu… nên không có 1 đáp án chung cho đồ dùng cá nhân đâu. Nếu giờ mua thì cụ tham khảo cái gt3 pro (chất liệu cao cấp hơn). Để tham khảo thì cụ lên YouTube xem review về đồng Hồ thông minh của mấy bạn rành về công nghệ như Dương Dê, Vinh vật vờ, Relab …

Double A BC

Xe tải
Cá nhân mình thấy rất ổn và đeo hàng ngày (vì là sở thích cá nhân). Mình thích đồng hồ nhẹ, phải hình tròn, pin lâu, kết nối ổn … thì gt3 nó đáp ứng được hết. Tất nhiên là mỗi người mỗi sở thích, mỗi nhu cầu… nên không có 1 đáp án chung cho đồ dùng cá nhân đâu. Nếu giờ mua thì cụ tham khảo cái gt3 pro (chất liệu cao cấp hơn). Để tham khảo thì cụ lên YouTube xem review về đồng Hồ thông minh của mấy bạn rành về công nghệ như Dương Dê, Vinh vật vờ, Relab …
Cảm ơn cụ nhé. À cụ cho hỏi thêm chút nữa là nó có nghe nhạc với kết nối tai nghe dùng riêng biệt với điện thoại được không cụ

Bang lang

Xe điện
Nói tới apple watch thì gps là loại chỉ có gps, còn lte là sẽ có cả gps + lte. Tóm lại bản lte cao hơn, có add thêm esim sống độc lập.
Cái này ko cần thêm IP đúng ko cụ? Em đang tìm mua cho bọn trẻ nhà em nhưng ko muốn dùng thêm iphone vì nhà trường ko cho mang. Nhưng hôm nọ em search thì thấy giá nó mười mấy triệu. Cụ có biết loại nào độc lập mà giá dưới 10 tr ko ạ?

Hổ Con

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ. Em cũng không phải chuyên thể thao như chạy dài như cccm khác .Em chạy 5km 20' la về rồi nên thời gian chuyên tập thể dục cũng không lâu nên không cần quá chuyên nghiệp.
Nghe em, đừng mua AW nhanh hết pin lắm, chỉ được cái mã thôi. Chơi thể thao cụ cứ Gamin mà mua.Đeo AW nhìn sành điệu thời trang, nhưng em đố cụ thấy mấy ai chơi thể thao mà dùng AW đấy, ít lắm. 

Ca phê thôi

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhé. À cụ cho hỏi thêm chút nữa là nó có nghe nhạc với kết nối tai nghe dùng riêng biệt với điện thoại được không cụ
Hình như là được (vừa thử bật nhạc từ đồng hồ thấy có phát nhạc được).

langtoilangtoi

Xe điện
Hình như là được (vừa thử bật nhạc từ đồng hồ thấy có phát nhạc được).
GT3 cho phép chép nhạc và play trên đồng hồ, nhưng khá tốn pin. Còn dùng bình thường thì các cụ nên cất cáp sạc ở chỗ dễ nhớ vì lâu ko sạc rất hay quên :)

Dép tổ ong.

Xe tăng
Làm 1 cái Garmin hay Coros đi cụ thớt, pin trâu, kháng nước tốt, theo dõi được nhiều chỉ số.
Tầm 5tr thì đang có Coros Pace 2; Garmin 245...

Double A BC

Xe tải
Làm 1 cái Garmin hay Coros đi cụ thớt, pin trâu, kháng nước tốt, theo dõi được nhiều chỉ số.
Tầm 5tr thì đang có Coros Pace 2; Garmin 245...
Em cũng đang thấy cccm vote garmin nhiều . Em cũng đang nghiên cứu cụ ạ. Cảm ơn cụ nhé

Mocoitinh

Xe hơi
Chào cccm. Em đang định mua 1 con để khi thể thao tiện theo dõi các chỉ số với kết nối với điện thoại cho tiện.
Mà em lại chưa dùng bao giờ . Về Hoạt động thì hiện em chỉ có chạy bộ 5km mối ngày và bơi 300m buối sáng thôi. Các cụ bảo em dùng của loại nào . CCCM tư vấn em phát. Với cccm biết loại nào có thể nghe nhạc với kết nối tai nghe không ạ. Để em đỡ phải mang điện thoại theo khi chạy :))
Làm con này nhé cụ.

Cả đt android hay ip đều dùng được.
- Chức năng thể thao có hết (GPS, nhịp tim)
- Pin trâu (it nhất 8 ngày). Em tuần nào lười chạy, it dùng GPS thì phải đc 2 tuần.
- Nhạc nhẽo copy vào đt, nghe thoải mái qua tai nghe bluetooth (hoặc loa ngoài)
- Cá nhân em đánh giá hay hơn AW (vợ đang dùng) và hơn cả garmin venu sq2 (đã mua, đã dùng và đã trả lại sau 2 tuần dùng thử)

Arizona

Xe tăng
Mấy cái dây band của Xiaomi và Huawe có kết nối đt đc ko các cụ. F1 nhà e hơi khó liên lạc trừ khi nó chủ động gọi mình. ĐT toàn nằm trong balo tắt chuông nên cũng muốn mua cho bạn ấy 1 chiếc

dalink

Xe điện
Mấy cái dây band của Xiaomi và Huawe có kết nối đt đc ko các cụ. F1 nhà e hơi khó liên lạc trừ khi nó chủ động gọi mình. ĐT toàn nằm trong balo tắt chuông nên cũng muốn mua cho bạn ấy 1 chiếc
Có đấy cụ. Em nhớ xưa em dùng rẻ bèo mà cả tin nhắn với rung rung mà.

Bobbo

Xe điện
Vâng em cảm ơn cụ. Em cũng không phải chuyên thể thao như chạy dài như cccm khác .Em chạy 5km 20' la về rồi nên thời gian chuyên tập thể dục cũng không lâu nên không cần quá chuyên nghiệp.
Bôi đỏ cụ hơi chém ạ, hoặc cụ chạy quá nhanh