[Funland] Cần các cụ tư vấn Đồng Hồ Thông minh

medison

Xe tải
Mấy cái dây band của Xiaomi và Huawe có kết nối đt đc ko các cụ. F1 nhà e hơi khó liên lạc trừ khi nó chủ động gọi mình. ĐT toàn nằm trong balo tắt chuông nên cũng muốn mua cho bạn ấy 1 chiếc
Trẻ con dùng tốt. Pin trâu bò

Phập

Xe điện
E đang dùng Huawei GT3, pin đang cỡ 6% 1 ngày.
Cụ thích nhiều giao diện mặt free để nghịch có thể xem xét Amazfit Gts 4.
Nếu dư dả cụ chơi hẳn Garmin
Con Garmin Venus 2 của em sao nó hết pin nhanh thế nhỉ??????

La Ca 08

Xe hơi
E dùng Samsung nên khó chọn quá : Garmin có vẻ ngon mà xấu, vừa to vừa dầy, đồng hồ của SS thì pin lại yếu.
Cụ ngó thử mấy con Suunto dòng Peak ấy, e lấy cho vợ con Suunto 5 Peak dùng thời trang, pin GPS trâu, bơi chạy đo ngon lắm

altis_oldman

Xe tăng
tôi là dị ứng với HW, dùng qua 1 đời GT Pro 2, lúc mới ra mua hơn 9 trẹo, nói chung phần cứng thì ok, vỏ titanium, kính saphia, mặt đồng hồ thay đổi được nên cũng đỡ nhàm chán...đùng cái dùng được khoảng 2 năm mặt kính nó bị khô keo rơi mẹ nó ra, đúng chất đồ tàu. đem qua TTBH chính hãng chỗ Trường Trinh (cạnh Ford Trường Trinh) thì nó là TTBH ủy quyền của nhiều hãng, gặp con bé lễ tân nó đem vào hỏi kỹ thuật ra trả lời bảo máy anh hết bảo hành, bên em không ép lại kính, anh phải thay kính mới hết 3 trẹo (trong khi bán lại chắc được 1 trẹo), tổ sư nó kính có bị làm sao đâu, nó có thay kính thì cũng chỉ dùng keo gắn lại...nghĩ điên tiết ném một phát lên bàn rồi cạch mặt HW, về thay luôn điện thoại (trước vì dùng HW Promate 20 mà mua đồng hồ cho nó tương thích)
cụ nói sao chứ? cháu dùng con HW P30 pro gần 5 năm rồi vẫn ngon. Tháng trước có mang đi bảo dưỡng thì nhân viên KT nói con này phải 10 năm mới phải bảo dưỡng lần đầu, sau 30 năm tiếp mới bảo dưỡng to

Tuongtien1977

Xe điện
cụ nói sao chứ? cháu dùng con HW P30 pro gần 5 năm rồi vẫn ngon. Tháng trước có mang đi bảo dưỡng thì nhân viên KT nói con này phải 10 năm mới phải bảo dưỡng lần đầu, sau 30 năm tiếp mới bảo dưỡng to
Tôi người thật việc thật cụ nhé, nói sai chết hộc máu được chưa, đồ tàu hên xui con xịt con nổ thôi, chúc mừng cụ đã mua được con tốt

Bobbo

Xe điện
5 năm thì vứt được rồi cụ, còn bảo dưỡng cái gì

polizia

Xe container
Em dùng HW GT2 đã thấy quá hài lòng vì pin lâu vđ:))
Ngày nào cũng đeo xong tập 2 tiếng cả chạy khởi động xong tạ, xông hơi mà chục ngày mới sạc.
Vợ em dùng apple mà ngày nào cũng sạc, quên 1 hôm là sáng hôm sau khỏi dùng.
Vừa rồi chai pin đi thay thì các cửa hàng hay sửa apple ko nhận vì ko có dụng cụ tháo mặt hoặc nói là tháo xong mất chống nc, giờ vứt xó 1 chỗ.

wildcat74

Xe điện
Smartwatch giờ thì thượng vàng hạ cám, loại nào cũng có. Nếu pin tốt, bền chuyên thể thao thì Garmin hoặc Suunto, thời trang và tiện dụng thì Apple (nghe nói vừa dùng được cả Apple Pay trả tiền cà phơ ở Việt Nam!), chuyên sk cho cụ già thì Samsung (đo được cả huyết áp), ngon bổ rẻ thì Xiaomi (cái vòng tầm 1 tr cũng đủ các tính năng như người lớn, pin lâu).

smilingman82

Xe buýt
Vâng em cảm ơn cụ. Em cũng không phải chuyên thể thao như chạy dài như cccm khác .Em chạy 5km 20' la về rồi nên thời gian chuyên tập thể dục cũng không lâu nên không cần quá chuyên nghiệp.
cụ chạy 5km mà 20 phút là cũng thuộc dòng elite rồi đấy ạ :)

langtoilangtoi

Xe điện
E ko rõ Garmin thế nào nhưng Huawei GT3 của e phải bỏ chế độ lắc tay để bật màn hình và đo nhịp tim liên tục mới lâu hết pin được.

Double A BC

Xe tải
cụ dùng điện thoại hãng nào thì nên lựa chọn đồng hồ chay hệ điều hành cho phù hợp
Em thì dùng cả IP cả Androi nhưng con AW cccm bảo pin chán lắm nên mới đây đang ngắm được con Gramin instight r cụ ạ. Chắc mua đời cũ để trải nghiệm phát

smilingman82

Xe buýt
Em thì dùng cả IP cả Androi nhưng con AW cccm bảo pin chán lắm nên mới đây đang ngắm được con Gramin instight r cụ ạ. Chắc mua đời cũ để trải nghiệm phát
em đã và đang dùng Garmin 245 non music được 5 năm. pin khỏe, đi công tác tầm 10 ngày vô tư. Giờ có Garmin 255 mới ra nên giá cũng hợp lý. Với thành tích và hoạt động thể chất như cụ e nghĩ Garmin 245 là hợp lý. Nếu cụ chọn garmin thì ib em, e cho số cậu em chuyên garmin, bảo đảm tư vấn nhiệt tình, giá cả phủ lý :D

smilingman82

Xe buýt
cụ chạy thường xuyên thì pin và chip GPs là yếu tố lựa chọn ưu tiên hàng đầu. Các option khác theo em nên xếp sau. Garmin có cái hay là có hệ sinh thái, cộng đồng riêng, hỗ trợ tốt các bài tập, đồng bộ với strava tốt.

smilingman82

Xe buýt
máy cụ còn bảo hành thì nên đi kiểm tra, đôi khi do phần mềm, hoặc do thiết lập người dùng chưa hợp lý dẫn đến tốn pin. BT ko dùng thì cụ tắt đi nhé.

mooncafedaddy

Xe tải
Em đang dùng điện thoại samsung s22 ultra; cũng hàng ngày chạy khoảng 5km nghiệp dư thôi ạ. Nhu cầu của em đơn giản là kết nối đồng bộ strava ổn; định vụ gps chuẩn; nếu có nghe nhạc thì càng tốt ạ. Các cụ cho hỏi con Amazfit GTR 4 trên có đáp ứng tốt không ạ? Con này đeo xuống bể bơi ok chứ các cụ.

Double A BC

Xe tải
em đã và đang dùng Garmin 245 non music được 5 năm. pin khỏe, đi công tác tầm 10 ngày vô tư. Giờ có Garmin 255 mới ra nên giá cũng hợp lý. Với thành tích và hoạt động thể chất như cụ e nghĩ Garmin 245 là hợp lý. Nếu cụ chọn garmin thì ib em, e cho số cậu em chuyên garmin, bảo đảm tư vấn nhiệt tình, giá cả phủ lý :D
Đang kết có cụ để lại cho con garmin insting thường giá rẻ để trải nghiệm thử rồi cụ ạ . Trước em cũng ngắm con 255 music rồi mà thấy giá đang cao so với lần đầu trải nghiệm. Nên dùng thử con insting trước vì con này chuẩn độ bền quân đội em tính không giữ gìn hay quăng quật với thỉnh thoảng đi phượt hay va đập lắm. Sau ưng sẽ lên con 255 sau . Cảm ơn cụ tư vấn nhiệt tình ạ

corolla antils

Xe buýt
Cụ chủ hỏi tư vấn đồng hồ hông minh mà các cụ cứ tư vấn sang đồng hồ chuyên thể thao tập luyện!? Hiện ỏ thị trường giờ có mấy loại đồng hồ theo cá nhân thì nếu chuyên cái gì thì chọn sẽ phù hợp hơn:
1. Đồng hồ thông minh: Đồng hồ thông minh đương nhiên là phục vụ các việc khôn như xem tin, nghe gọi, chỉ đường,GPS, thanh toán không chạm...Và giờ tích hợp thêm các chỉ số đo sức khoẻ và một số bài tập luyện thể thao không chuyên cho người a ma tơ ;). Đồng hồ thông minh có chức năng thể thao.
2. Đồng hồ thể thao: Chuyên dành cho các bộ môn thể thao, tập luyện chuyên sâu, chuyên nghiệp dành cho chuyên và và các vận động viên. Giờ, cũng tích hợp thêm các tính năng khôn như đồng hồ thông minh là xem tin nhắn, các chỉ số đo sức khoẻ...hình như chưa có chức năng thanh toán không chạm (chức năng này giờ rất là hữu ích). Đồng hồ thể thao có chức năng thông minh.

Mocoitinh

Xe hơi
Em đang dùng điện thoại samsung s22 ultra; cũng hàng ngày chạy khoảng 5km nghiệp dư thôi ạ. Nhu cầu của em đơn giản là kết nối đồng bộ strava ổn; định vụ gps chuẩn; nếu có nghe nhạc thì càng tốt ạ. Các cụ cho hỏi con Amazfit GTR 4 trên có đáp ứng tốt không ạ? Con này đeo xuống bể bơi ok chứ các cụ.
Em dùng GTS4 (mặt vuông) từ tháng 10 năm ngoái, giờ vẫn chạy tốt. GPS đo tương đối sát với số liệu của AW (vợ dùng): Với cường độ sử dụng GPS trung bình tuần 3 lần, mỗi lần chạy khoảng 9km (45 phút). Kết nối đt, nghe nhạc thi thoảng thì pin 12 ngày mới phải xạc một lần (Nhưng em cứ tối thứ 7 xạc cho nó khỏi quên). Lâu lâu quên xạc, sáng ra đi làm mà thấy pin còn 10% thì cắm nhanh 5 phút là đủ dùng cả ngày, tối về mới xạc đầy để dùng cho cả tuần.
Nếu cụ dùng GTR4 (mặt tròn) thì có thể sẽ thời gian dùng lâu hơn chút cho 1 một lần xạc, vì pin to hơn.