[Funland] Cần các cụ giúp tìm lý do xin đi làm lại CTV

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Thì bây giờ cụ nói ngược lại: do em đã đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên em xin phép quay lại làm tiếp :)
Chuẩn không còn gì để chỉnh!

ubisapro

Xe trâu
Thường ra đi thì đầu ko ngoảnh lại, có ngoảnh lại thường cũng méo ai ngó :D

XPQ

Xe cút kít
Em đã xin nghỉ làm cộng tác viên ở 1 cty IT được 1 tháng, nay em muốn xin làm lại chỗ đó. Lúc xin nghỉ em nói lý do là: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin phép dừng". Khổ là mấy tuần nay em chưa nghĩ ra được lý do quay lại nào ổn nên chưa dám xin làm lại.
Vì job này chỉ là cộng tác viên, yêu cầu cũng đơn giản nên e nghĩ việc xin làm lại sẽ không khó khăn gì. Giờ em nên nói lý do quay lại là gì ạ?
Cảm ơn các cụ!

Một cách chân thành, hãy nói: "Em đã sai nầm. Xin cho em cơ hội nàm nại" và "Em thường nói ngọng những khi xúc động chân thành"

tuanna0510

Xe tải
Nếu ko đc nhận lại thfi cụ giới thiệu cho em cty đấy với ạ, Em cũng đang đói quá :(

UWBothell

Xe tải
Cụ mời trưởng nhóm đi uống ca phê rồi thú thật, họ thích cụ thì sẽ giúp cụ quay lại , không thì kiếm việc khác . Thế là xong

Aff Suzuki Cup

Đi bộ
Em nghĩ không nên nói thế này, vì là em sẽ không mang công ty ra cho ai thử cả.
Như có cụ trên đã tư vấn, cụ cứ nói là trước có chuyện gia đình tưởng chừng không thu xếp được nên em đành xin nghỉ để tránh ảnh hưởng đến tiến độ công việc. Nay may mắn là mọi chuyện ổn thoả rồi nên mong các anh chị tạo điều kiện cho em được quay lại..., cụ không nhất thiết phải đề cập lại lý do lúc trước, tệ lắm nếu bị hỏi lại thì cụ bảo chuyện gia đình cũng tế nhị nên em mới nói vậy mong các anh chị thông cảm.
Cụ cho em hỏi thêm. Nếu lần trước em nói lý do xin nghỉ là "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin dừng", thì lần này lúc xin làm lại lại nói là "do chuyện gia đình" thì họ có gọi em là người lươn lẹo ko ạ?

Prisca

Xe tải
Cụ cho em hỏi thêm. Nếu lần trước em nói lý do xin nghỉ là "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin dừng", thì lần này lúc xin làm lại lại nói là "do chuyện gia đình" thì họ có gọi em là người lươn lẹo ko ạ?
Cá nhân em thì thấy khá bình thường việc ai đó tìm một lý do hợp lý để tránh phải nói ra những vấn đề gia đình tế nhị cụ ạ. Nếu các sếp cũ không có định kiến hay ấn tượng gì xấu về cụ và vị trí công việc vẫn trống thì vẫn có cơ hội cho cụ, cứ thử thôi trừ phi cụ có lựa chọn khác tốt hơn ạ.