[Funland] Cần các cụ giúp tìm lý do xin đi làm lại CTV

bút hêt mực

Xe tăng
Cứ bảo vợ chồng người ta bỏ nhau còn quay lại được, em về cty cũ các anh lăn tăn cái éo gì, thế cho nhanh.

zotdac

Xe hơi
Cụ cứ trình bày dựa theo nick 4rum
....
Vì job này chỉ là cộng tác viên, yêu cầu cũng đơn giản nên e nghĩ việc xin làm lại sẽ ko khó khăn. Giờ em nên nói lý do quay lại là gì ạ?
Do hoàn toàn tuyệt vọng với khả năng Filip Nguyễn về với tuyển VN, thêm cú sốc Đặng VL bị MT Utd khởi kiện lên FIFA nữa, tôi đã chính thức bị KO bởi môi trường ngoài ....
Giờ này, suy nghĩ của tôi hướng tới khả năng "ta về ta tắm ao ta"...
Tôi đề xuất trở thành CTV hiệu quả, hỗ trợ đội nhà chặn đứng các loạt đại bác đang và sẽ nã tới tấp vào khung thành công ty ....

Aff Suzuki Cup

Đi bộ
Phải tìm hiểu, chỗ cũ họ có cần người kg, nếu họ thật cần người làm thì đặt vấn đề xin quay lại làm, lý do thì cứ nói rõ ra là xong. Còn khi họ đủ người rồi thì Khỏi. Quan trọng nữa là lúc trước cụ làm việc tại đó, có làm được việc kg? trách nhiệm với công việc ra sao? ý thức lúc sắp thôi việc thế nào, có làm ảnh hưởng đến tư tưởng đồng nghiệp kg? có nói sấu lung tung kg?. Nếu cụ vướng vào 1 trong những nội dung em liệt kê trên (kg?) thì kg nên xin quay lại, vì nếu mắc như vậy, kg ai người ta tuyển lại cả.
Thật ra từ cái lúc đi làm tối về em bị xe tông, thì ba em không cho đi làm xa nữa, nên em phải nghỉ dù không muốn, mà nói lý do này sợ ngta cười, nên em mới bịa ra lý do để nghỉ là: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin dừng" (em nhắn tin cho trưởng nhóm xin nghỉ), giờ em nghĩ lại thấy chọn lý do này hơi ngu.
Gần tết nên job CTV này họ vẫn đang tuyển, về làm được việc thì em làm ổn có điều tiến độ làm hơi chậm, trước khi nghỉ em không có nói xấu lung tung gì cả. Giờ chỉ cần nghĩ ra lý do quay lại mà thôi. Theo cụ với lý do xin nghỉ trên, thì em nên nói lý do quay lại là gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

blackbox

Xe tăng
Cụ cứ trình bày như này cho nó thật thà:
"Lần trước, do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin phép dừng.
Lần này, do em đói quá nên đầu gối cũng phải bò. Dù không đủ năng lực em cũng xin quyết tâm tham gia một cách nhiệt tình nhất!"
Trước hết, cứ phải thành thật và cầu thị đã. :))

datto70

Xe container
Thật ra từ cái lúc đi làm tối về em bị xe tông, thì ba em không cho đi làm xa nữa, nên em phải nghỉ dù không muốn, mà nói lý do này sợ ngta cười, nên em mới bịa ra lý do để nghỉ là: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin dừng" (em nhắn tin cho trưởng nhóm xin nghỉ), giờ em nghĩ lại thấy chọn lý do này hơi ngu.
Gần tết nên job CTV này họ vẫn đang tuyển, về làm được việc thì em làm ổn có điều tiến độ làm hơi chậm, trước khi nghỉ em không có nói xấu lung tung gì cả. Giờ chỉ cần nghĩ ra lý do quay lại mà thôi. Theo cụ với lý do xin nghỉ trên, thì em nên nói lý do quay lại là gì ạ?
Cụ cứ nói lý do thật là OK, và giải thích rõ tại sao lại kg rõ nói lý do thât. Người Quản lý bao giờ cũng thích nhân viên: Trách nhiệm, nhiệt tình với công việc, thật thà. Còn cai việc cụ nói dối để xin nghỉ việc họ kg coi đó là Lươn lẹo, kg thật thà.

alexandra

Xe điện
Cụ cứ bảo do con covid cho nó khách quan :D

Aff Suzuki Cup

Đi bộ
Em định nói lý do quay lại này: do lúc trước em đã đánh giá sai về khả năng của bản thân, giờ em đã suy nghĩ lại, có thể đáp ứng tốt dự án này.
Vậy có ổn ko các cụ?

hatinh5760

Xe điện
Em định nói lý do quay lại này: do lúc trước em đã đánh giá sai về khả năng của bản thân, giờ em đã suy nghĩ lại, có thể đáp ứng tốt dự án này.
Vậy có ổn ko các cụ?
Không chỉ suy nghĩ, mà cụ đa đọc, học thêm một số kiến thức, để bây giờ tự tin hơn, để đáp ứng tốt công việc này.

muoibaconcho

Xe điện
Nói là em bận chuyện gia đình, giờ em giải quyết xong rồi, em xin làm tiếp.
Còn cái tin nhắn kia chẳng qua là lúc bối rối em nhắn bừa thế mà em cũng chả hiểu tại sao lại nhắn thế.

AMATAX

Xe điện
Nếu quyết tâm quay lại thì nói " lần trước xin nghỉ vì kiến thức còn thiếu chưa đủ khả năng đáp ứng công việc nay em đã đi học, được đào tạo qua mấy lớp nâng cao trình độ khổ luyện thành tài nên đã tự tin đủ khả năng làm những việc trước đây chưa làm được"

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nhắn cái tin nhắn cho trưởng nhóm, hoặc người có trách nhiệm tuyển dụng hỏi:
"Em chào anh/chị, em mong muốn tiếp tục được quay lại làm việc tại công ty mình với tất cả quyết tâm và trách nhiệm, liệu em còn cơ hội không ạ ? Anh/chị hãy giúp đỡ và hỗ trợ em. Em cảm ơn anh/chị."

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
IT giờ đang hot, bạn em mấy thằng code toàn làm riêng tháng 50 ngon lành. Trừ có thẳng bạn quản trị mạng phải vào NN còn đâu toàn ra ngoài hết rồi.

Aff Suzuki Cup

Đi bộ
Em đã xin nghỉ làm cộng tác viên ở 1 cty IT được 1 tháng, nay em muốn xin làm lại chỗ đó. Lúc xin nghỉ em nói lý do là: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin phép dừng". Khổ là mấy tuần nay em chưa nghĩ ra được lý do quay lại nào ổn nên chưa dám xin làm lại.
Vì job này chỉ là cộng tác viên, yêu cầu cũng đơn giản nên e nghĩ việc xin làm lại sẽ ko khó khăn gì. Giờ em nên nói lý do quay lại là gì ạ?
Cảm ơn các cụ!
Nói là em bận chuyện gia đình, giờ em giải quyết xong rồi, em xin làm tiếp.
Còn cái tin nhắn kia chẳng qua là lúc bối rối em nhắn bừa thế mà em cũng chả hiểu tại sao lại nhắn thế.
Ban đầu lúc xin nghỉ em nói lý do là A, nhưng lúc quay lại lại nói lý do là B thì họ có gọi em là người lươn lẹo không cụ?

Cụ nhắn cái tin nhắn cho trưởng nhóm, hoặc người có trách nhiệm tuyển dụng hỏi:
"Em chào anh/chị, em mong muốn tiếp tục được quay lại làm việc tại công ty mình với tất cả quyết tâm và trách nhiệm, liệu em còn cơ hội không ạ ? Anh/chị hãy giúp đỡ và hỗ trợ em. Em cảm ơn anh/chị."
Ý kiến của cụ rất hay, chắc ban đầu em sẽ nhắn tin cho trưởng nhóm giống như trên.

muoibaconcho

Xe điện
Ban đầu lúc xin nghỉ em nói lý do là A, nhưng lúc quay lại lại nói lý do là B thì họ có gọi em là người lươn lẹo không cụ?

Ý kiến của cụ rất hay, chắc ban đầu em sẽ nhắn tin cho trưởng nhóm giống như trên.
Nếu cụ làm việc tốt, người ta cần cụ người ta sẽ ko để ý mấy cái lặt vặt. Cụ chỉ cần giải thích lúc đó bối rối quá, em nhắn bừa.
Nếu việc của cụ ai cũng làm đc, cụ chẳng có giá trị gì thì đang làm họ cũng cho nghỉ.
Cụ tự đánh giá cty họ có cần cụ ko? Theo em là cần vì dẫu sao cụ đã làm quen việc, người mới vào tốn thời gian đào tạo. Trừ khi trước khi ra đi cụ gây xích mích còn ko thì ko vấn đề gì đâu.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em đã xin nghỉ làm cộng tác viên ở 1 cty IT được 1 tháng, nay em muốn xin làm lại chỗ đó. Lúc xin nghỉ em nói lý do là: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin phép dừng". Khổ là mấy tuần nay em chưa nghĩ ra được lý do quay lại nào ổn nên chưa dám xin làm lại.
Vì job này chỉ là cộng tác viên, yêu cầu cũng đơn giản nên e nghĩ việc xin làm lại sẽ không khó khăn gì. Giờ em nên nói lý do quay lại là gì ạ?
Cảm ơn các cụ!
Sau một thời gian học hỏi thêm , em tự thấy năng lực đã đáp ứng yêu cầu của dự án . Vậy em xin quay lại để cống hiến và có tiền tiêu tết :)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Lý do gì thì ng sử dụng lao động cũng thừa biết là đang đói, không kiếm được chỗ nào khá hơn. Quan trọng là họ còn nhu cầu thuê nữa hay không.

hungpq

Xe tải
nếu cụ đã nói câu này: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin dừng" thì rất khó để quay lại. Nếu là tôi, tôi sẽ ko nhận lại

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nói lý do khác sao được cụ. Tại lúc xin nghỉ em lỡ nói lý do là: "do em ko đủ khả năng để đáp ứng yêu cầu của dự án, nên xin phép dừng" rồi, nên khi xin quay lại thì phải nói theo lý do này.
Thì cứ thật thà nhất mà nói. Em thấy có thể không đủ khả năng nên tự xin nghỉ để đỡ làm ảnh hưởng đến công việc chung. Nhưng sau khi nghỉ em thực sự không kiếm được công việc phù hợp như em đang làm ở chỗ này. Mong sếp tạo điều kiện cho em làm thử thêm 1 lần nữa, em sẽ cố gắng hơn, nếu công ty thấy em đủ yêu cầu thì nhận, còn không thì em lại đi xin đi kiếm việc khác vậy.

Prisca

Xe tải
Thì cứ thật thà nhất mà nói. Em thấy có thể không đủ khả năng nên tự xin nghỉ để đỡ làm ảnh hưởng đến công việc chung. Nhưng sau khi nghỉ em thực sự không kiếm được công việc phù hợp như em đang làm ở chỗ này. Mong sếp tạo điều kiện cho em làm thử thêm 1 lần nữa, em sẽ cố gắng hơn, nếu công ty thấy em đủ yêu cầu thì nhận, còn không thì em lại đi xin đi kiếm việc khác vậy.
Em nghĩ không nên nói thế này, vì là em sẽ không mang công ty ra cho ai thử cả.
Như có cụ trên đã tư vấn, cụ cứ nói là trước có chuyện gia đình tưởng chừng không thu xếp được nên em đành xin nghỉ để tránh ảnh hưởng đến tiến độ công việc. Nay may mắn là mọi chuyện ổn thoả rồi nên mong các anh chị tạo điều kiện cho em được quay lại..., cụ không nhất thiết phải đề cập lại lý do lúc trước, tệ lắm nếu bị hỏi lại thì cụ bảo chuyện gia đình cũng tế nhị nên em mới nói vậy mong các anh chị thông cảm.

Aff Suzuki Cup

Đi bộ
Em nghĩ không nên nói thế này, vì là em sẽ không mang công ty ra cho ai thử cả.
Như có cụ trên đã tư vấn, cụ cứ nói là trước có chuyện gia đình tưởng chừng không thu xếp được nên em đành xin nghỉ để tránh ảnh hưởng đến tiến độ công việc. Nay may mắn là mọi chuyện ổn thoả rồi nên mong các anh chị tạo điều kiện cho em được quay lại..., cụ không nhất thiết phải đề cập lại lý do lúc trước, tệ lắm nếu bị hỏi lại thì cụ bảo chuyện gia đình cũng tế nhị nên em mới nói vậy mong các anh chị thông cảm.
Thank cụ, với lý do xin nghỉ của em chắc chỉ còn có cách nói này thôi.