[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

daylight

Xe hơi
Cụ xem bao giờ như cụ chủ bảo tín minh châu. Giờ chỉ đam mêm câu cá là ok

Yaris_2009

Xe tăng
E hiện 4 sọi, và quan điểm của e là đi làm tốt hơn đi chơi hay nghỉ việc. Bỏ qua vấn đề về tiền bạc thì đi làm có đồng nghiệp để tương tác, có kỷ luật để sang sáng dậy đi làm chiều tối về, tạo cho mình có 1 nề nếp căn bản. Có áp lực và khó khăn để đầu óc tư duy mình vận động. Ko biết về già sk có tụt nhiều ko nhưng nếu có thể e muốn làm cho tới khi ko đáp ứng đc cv thì thôi.

agrimeco

Xe lăn
Em chỉ có mỗi danh dự thôi, chắc lên cấp 8 rồi phỏng ạ :D

Thành Thị 1

Xe điện
E hiện 4 sọi, và quan điểm của e là đi làm tốt hơn đi chơi hay nghỉ việc. Bỏ qua vấn đề về tiền bạc thì đi làm có đồng nghiệp để tương tác, có kỷ luật để sang sáng dậy đi làm chiều tối về, tạo cho mình có 1 nề nếp căn bản. Có áp lực và khó khăn để đầu óc tư duy mình vận động. Ko biết về già sk có tụt nhiều ko nhưng nếu có thể e muốn làm cho tới khi ko đáp ứng đc cv thì thôi.
Chuẩn cụ!

ThietBiXe.C0m

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbixe.com
em giờ có khoảng 80 tỉ cash trong bank và mấy căn nhà rồi, mà vẫn chưa dám nghỉ 😂
(em U60)
Ngưỡng mộ cụ quá, nhìn chỉ biết ước ... Đến bao giờ mình mới được vậy =P~

ThietBiXe.C0m

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbixe.com

hưvô

Xe lăn
Nhìn mãi ko thấy có mức "Chạy ăn từng bữa" giống như em nhỉ :-?:-??:-@X_X

To Reng

Xe tải
Cách đây 10 ngày e có mở cái thớt "Chia sẻ về hành trình đạt được tự do tài chính của các lão làng trong gr", hnay lại có 1 thớt mới :D chứng tỏ nhiều bác cũng có cùng suy nghĩ =))

ThietBiXe.C0m

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbixe.com
Tùy đặc thù công việc cũng như môi trường công ty cụ ạ, em biết nhiều cụ cống hiến hết mình cho doanh nghiệp mà không được trọng dụng, đồng nghiệp độc hại, mỗi ngày đi làm là một ác mộng đúng nghĩa, hết ngày này đoạn tháng chỉ như một cái máy đến làm hết giờ về mong cuối tuần nghỉ ngơi đoàn tụ gia đình, nhiều lúc công việc mà không dám nghỉ... Ác lực từ chỉ tiêu, doanh số, khách hàng cho đến cấp trên.

Boyngoan

Xe tải
Chừng nào cụ chủ còn xem mấy cái hình linh tinh trên mạng thì còn lâu mới nghỉ hưu được. hihi

"Tôi có một cơ sở kinh doanh chuyên cung cấp các SP dệt may cho thị trường Đông Á. Chúng tôi quyết định bán tất cả và đi du lịch vòng quanh thế giới. Đến hôm nay, lúc bạn đang hỏi tôi thì chúng tôi đã đi được 59 nước rồi".

To Reng

Xe tải
Tùy đặc thù công việc cũng như môi trường công ty cụ ạ, em biết nhiều cụ cống hiến hết mình cho doanh nghiệp mà không được trọng dụng, đồng nghiệp độc hại, mỗi ngày đi làm là một ác mộng đúng nghĩa, hết ngày này đoạn tháng chỉ như một cái máy đến làm hết giờ về mong cuối tuần nghỉ ngơi đoàn tụ gia đình, nhiều lúc công việc mà không dám nghỉ... Ác lực từ chỉ tiêu, doanh số, khách hàng cho đến cấp trên.
Tôi đây cụ =)) môi trường cũng ko độc hại gì nhưng đồng nghiệp với nhau cả ngày nói mỗi 2 câu "Good morning và good bye :D" công việc stress, sáng dậy ko muốn đi làm tí nào, nghĩ đến là nản luôn :(

Nowherelands

Xe buýt
Đa số các ông/bà hay chém về vấn đề này toàn lười làm chăm chat chít, luôn mơ tự do tài chính rơi vào mồm. Chứ người có tài chính phần lớn họ phải phấn đấu, thời gian là để làm việc ra tiền chứ rảnh đâu mà bàn.
Là em nói đa số thôi đấy nhé, không phải tất cả kẻo một số cụ lại dựng lông gáy.

patuana76

Xe container
Sau nhiều thăng trầm với biết bao lo toan cơm áo gạo tiền thì đã đến lúc mình dừng lại và dành thời gian cho bản thân và gia đình.
Hạnh phúc là "Ăn món mình thích, lấy người mình yêu, làm điều mình muốn" đã đủ chưa các cụ, mong chia sẻ chân thành từ các cao nhân tu hành đắc đạo thành chính quả ạ. Cám ơn.
View attachment 8697391
Mục tiêu cuộc sống là kiếm tiền thì tự do tài chính sẽ là thước đo.

ThietBiXe.C0m

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbixe.com
Em thích làm việc, không làm việc vài ngày chắc em phát điên lên mất...em rất ghét mấy ông quan hay nghĩ ra những trò nghỉ lễ tết dài ngày trong khi thu nhập của đại đa số người dân còn rất thấp, em cực ghét mấy cái chủ để đại loại như lằm duỗi mà ăn hay công việc nhàn nhã mà kiếm trăm triệu mỗi tháng...
Bác không thích đi du lịch, ăn uống, và làm việc mình đam mê sao ...

phuongmit

Xe cút kít
Em thích làm việc, không làm việc vài ngày chắc em phát điên lên mất...em rất ghét mấy ông quan hay nghĩ ra những trò nghỉ lễ tết dài ngày trong khi thu nhập của đại đa số người dân còn rất thấp, em cực ghét mấy cái chủ để đại loại như lằm duỗi mà ăn hay công việc nhàn nhã mà kiếm trăm triệu mỗi tháng...
Cụ bị sao vậy, nghỉ là do quy định chứ ông quan nào nghĩ ra :)) mà đối tượng nghỉ là lao động k phải tự do, còn tự do thì mồng 1 Tết cụ thích thì lao động ai cấm đâu mà kêu :))

ThietBiXe.C0m

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbixe.com
Cụ bị sao vậy, nghỉ là do quy định chứ ông quan nào nghĩ ra :)) mà đối tượng nghỉ là lao động k phải tự do, còn tự do thì mồng 1 Tết cụ thích thì lao động ai cấm đâu mà kêu :))
Em thích nhiều tiền thì ngày nào cũng là ngày nghỉ Tết, ăn chơi chán rồi làm cho vui ...không phải nhìn ai mà sống, làm hài lòng bất kỳ ai cảm thấy không là chính mình mệt mỏi lắm.

haivina

Xe điện
Làm việc mình thích thì lúc nào cũng được, không cần dư bao nhiêu tiền.