[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

TorienT

Xe container
Cụ có từng nói nếu nó ko đến đấm lưng cho cụ 30p là giáo dục thất bại không nhỉ. Cụ thấy ổn là ổn, nói chung ai làm gì cũng có lý do riêng.

Em thấy có người hâm mộ cụ nên em nhắc đến mặt trái thôi. Cá nhân em thì không nghĩ nuôi con tuổi ấu thơ là "kè kè" bên cạnh, em ở bên con cũng không đòi hỏi lúc em già nó phải thế nào.
Mợ thế này là định kiến và áp đặt y như trong topic mợ vừa nhắc rồi.

TorienT

Xe container
Em đang stress vì hưu một nửa đây này các cụ, ngủ suốt ngày chờ chết 😂. Soi đi soi lại thì sở thích của em có bao nhiêu đây thôi
Cụ hay mợ chơi cờ vua đấy ạ. Em cũng khoái món này, đang cố qua 2000 mà hơi khó.

TorienT

Xe container
Ôi dã man. Em cố lắm mới lên được 1400 đấy cụ ạ, toét mắt hại người
Cụ chuyển sang đánh Rabid 20,30p xem. Tập độ 3 khai cuộc mỗi màu quân và nắm vững các đòn chiến thuật với cờ tàn cơ bản. Mức này của cụ nắm thế là lên 1600-1700 nhanh thôi.

Goya

Xe buýt
Cụ chuyển sang đánh Rabid 20,30p xem. Tập độ 3 khai cuộc mỗi màu quân và nắm vững các đòn chiến thuật với cờ tàn cơ bản. Mức này của cụ nắm thế là lên 1600-1700 nhanh thôi.
Thôi cụ ạ, mỗi món cờ vua mà em còn cai nghiện chưa xong. Em k dám dính vào những trò khác

TorienT

Xe container
Thôi cụ ạ, mỗi món cờ vua mà em còn cai nghiện chưa xong. Em k dám dính vào những trò khác
Đánh Rapid ý em là cụ chuyển từ đánh cờ chớp Bliz 3p sang cờ nhanh 20,30p ấy. Đánh kỹ nó mới lên cụ ạ.

Goya

Xe buýt
Đánh Rapid ý em là cụ chuyển từ đánh cờ chớp Bliz 3p sang cờ nhanh 20,30p ấy. Đánh kỹ nó mới lên cụ ạ.
À à em hiểu rồi, em không đủ kiên nhẫn để chơi cờ 30p, em thà chơi 1p hơn hehe

Smile1102

Xe container
Cụ có từng nói nếu nó ko đến đấm lưng cho cụ 30p là giáo dục thất bại không nhỉ. Cụ thấy ổn là ổn, nói chung ai làm gì cũng có lý do riêng.

Em thấy có người hâm mộ cụ nên em nhắc đến mặt trái thôi. Cá nhân em thì không nghĩ nuôi con tuổi ấu thơ là "kè kè" bên cạnh, em ở bên con cũng không đòi hỏi lúc em già nó phải thế nào.
Thực ra em nghĩ ko cần kè kè cạnh con đâu mợ, nhưng cũng phải cần mức độ thường xuyên nào đó. Ví như em xưa phải đi ctac suốt cũng vẫn ổn.
Tuy nhiên em thích lượn đi lượn lại chứ ko thích xa con và gia đình quá lâu.
Kiểu đi chơi 5 bữa nửa tháng thôi, chứ ko đi hẳn nửa năm ko về.

Mytv

Xe điện
Em đang stress vì hưu một nửa đây này các cụ, ngủ suốt ngày chờ chết 😂. Soi đi soi lại thì sở thích của em có bao nhiêu đây thôi
Ấy sao lại chờ chết hả mợ? Bao nhiêu thú vui trên đời này. Quan trọng mợ có tìm hiểu thôi ko. Như e thì có nhiểu lắm: nấu ăn này, câu cá này, mua đồ về nghịch ngợm chế tạo lung tung. Đợt covid e làm quạt cầm tay, đèn bàn, ô tô điểu khiển... chán quay sang e mua máy khâu mini về tập may vá các thứ. Mọi thứ bh lên mạng học đc hết. Quan trọng là có "dấn thân" vào ko thôi. :D E có 1 điểm xấu là "chơi" j 1 thời gian là chán. H trên tum nhà e hổ lổn nào mạch điện, động cơ mini, máy khâu, máy hàn,... E đóng thùng khi nào hưu có hứng lại lôi ra nghịch tiếp.

starsn

Xe điện
Thực ra em nghĩ ko cần kè kè cạnh con đâu mợ, nhưng cũng phải cần mức độ thường xuyên nào đó. Ví như em xưa phải đi ctac suốt cũng vẫn ổn.
Tuy nhiên em thích lượn đi lượn lại chứ ko thích xa con và gia đình quá lâu.
Kiểu đi chơi 5 bữa nửa tháng thôi, chứ ko đi hẳn nửa năm ko về.
Em cũng nghĩ công tác với đi chơi 5 bữa nửa tháng là một phần bt của cs. Em đang tìm cách thả con em sang Sing 3-4 tuần ko có bm hay người lớn nào đây :D chắc sang năm, lúc đứa bé 10 tuổi. Phải tìm guardian để chắc chắn là nó đi chơi đến 8h tối là về nhà an toàn, với có gì khẩn cấp thì gọi.

Goya

Xe buýt
Ấy sao lại chờ chết hả mợ? Bao nhiêu thú vui trên đời này. Quan trọng mợ có tìm hiểu thôi ko. Như e thì có nhiểu lắm: nấu ăn này, câu cá này, mua đồ về nghịch ngợm chế tạo lung tung. Đợt covid e làm quạt cầm tay, đèn bàn, ô tô điểu khiển... chán quay sang e mua máy khâu mini về tập may vá các thứ. Mọi thứ bh lên mạng học đc hết. Quan trọng là có "dấn thân" vào ko thôi. :D E có 1 điểm xấu là "chơi" j 1 thời gian là chán. H trên tum nhà e hổ lổn nào mạch điện, động cơ mini, máy khâu, máy hàn,... E đóng thùng khi nào hưu có hứng lại lôi ra nghịch tiếp.
Cụ nhiều sở thích vậy là may mắn đó.
Vấn đề của em là không biết thích gì cụ ơi, cũng khổ tâm lắm, đến chừng này tuổi rồi em vẫn còn phải tìm hiểu bản thân :((
Cho nên theo em về già cần 3 thứ : tiền bạc, sức khỏe và sở thích.
Và rút kinh nghiệm của mình, em cho con em học thử tất cả các thể loại để sau này tìm ra sở thích của con.

Chỉnh sửa cuối:

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Em sắp nghỉ hưu dồi, cho em vào đây hong chuyện các cụ mợ với ạ,

Yeuaibaygio

Xe container
Người V mình thích hưu sớm vì ko học ngành mình thích mà học ngành ra trường dễ xin việc.
Ra trường hay làm trái ngành, thích làm sếp vì làm chuyên môn thì đói, tóm lại là 1 tgian dài chạy theo kiếm tiền mà trong lòng luôn mơ ước đc làm điều mình thích, nên khi có chút của ăn của để là muốn hưu sớm:))
Trường hợp của em không hẳn như Cụ nói ở trên đâu ạ. Mấy cái việc đấy với em không phải là ước mơ gì đâu, đơn giản là sở thích hoặc thấy hữu ích thôi.

starsn

Xe điện
Người V mình thích hưu sớm vì ko học ngành mình thích mà học ngành ra trường dễ xin việc.
Ra trường hay làm trái ngành, thích làm sếp vì làm chuyên môn thì đói, tóm lại là 1 tgian dài chạy theo kiếm tiền mà trong lòng luôn mơ ước đc làm điều mình thích, nên khi có chút của ăn của để là muốn hưu sớm:))
Hihi ví dụ như sinh ra trong thời săn bắn hái lượm mà một nửa dân số có sở thích làm thơ, chán ghét lao động chân tay thì cũng mệt cụ nhỉ.

Cân bằng cs, làm theo sở thích đỡ khó khăn khi vật chất dư thừa + không vẽ ra nhiều nhu cầu mới. Với em cơ bản không đói là tốt rồi.

Dream Thai

Xe điện
Hihi ví dụ như sinh ra trong thời săn bắn hái lượm mà một nửa dân số có sở thích làm thơ, chán ghét lao động chân tay thì cũng mệt cụ nhỉ.

Cân bằng cs, làm theo sở thích đỡ khó khăn khi vật chất dư thừa + không vẽ ra nhiều nhu cầu mới. Với em cơ bản không đói là tốt rồi.
So thích mang tính gợi nhớ, mợ nhìn thấy máy bay thì thì mơ làm phi công, đi xem film về mơ làm diễn viên, xem đá bóng thì mơ làm Messi, Ronaldo.

Thời hái lợm thì chắc ít sở thích hơn bgio roài, thời đó chắc thì cũng chỉ mơ trèo lên cây hái dc nhiều quả cho vào mồm thôi, về tinh thần chắc mơ dc chén e xinh nhất trong bộ lạc :))

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Gặp những người lao động thì vài trăm triệu cũng là ước mơ rồi , nghĩ gì đến hưu

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em ba bố con thân nhau lắm, vì chơi với nhau nhiều từ bé. Đến giờ thằng lớn 16 tuổi rồi. Hàng ngày đá bóng, chơi cờ với nhau, chém gió về bóng đá, bóng rổ, cờ vua… những thứ mẹ chả quan tâm tí nào. Mẹ đi công tác mấy hôm ở nhà vẫn ok lắm. Bố đi vắng thì cả vợ cả con mong ngóng.
Ở địa vị người vợ, em không đồng ý chồng em sống xa em nhiều thời gian. Trừ phi do yêu cầu công việc, nếu có em cũng bàn bạc thu xếp để xa nhau ở mức tối thiểu. Cũng có thể vì thế mà nhà em không có nhiều tiền.
Nhà em đi ăn đi chơi lúc nào cũng phải 4 người quấn quýt mới đc cơ. Đưa đón con đi học thêm mà không bận là cả bố mẹ cùng đi cho vui.
Vợ cụ TorienT là một người đặc biệt đấy.