[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ ôm lắm đất quá à ? em đu đỉnh quả đất PQ không biết bao giờ về bờ :)) Khổ cứ thích có mảnh đất cho bằng người ta nên chết dở. May giờ em không nợ nần gì
Ôi trời, thế thì lo gì. Em tham mua thêm nên nợ gần 2 chục tỷ đây này. Đi làm lương ba cọc ba đồng không đủ đút mồm mà giờ tháng nào cũng mất 200 củ nuôi banks. Kể tiền đấy để nuôi “banks kia” thì ngon :))

Goya

Xe buýt
Ôi trời, thế thì lo gì. Em tham mua thêm nên nợ gần 2 chục tỷ đây này. Đi làm lương ba cọc ba đồng không đủ đút mồm mà giờ tháng nào cũng mất 200 củ nuôi banks. Kể tiền đấy để nuôi “banks kia” thì ngon :))
haha, nợ gần 20 tỉ thì tài sản của cụ phải 100 tỉ hoặc hơn. Nhiều tiền vậy nhức đầu thật ấy cụ, thương cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
haha, nợ gần 20 tỉ thì tài sản của cụ phải 100 tỉ hoặc hơn. Nhiều tiền vậy nhức đầu thật ấy cụ, thương cụ
Làm gì có đồng nào đâu cụ. Đất thì em có nhưng phần lớn ông bà để lại cho cụ ơi :))

TieuFu

Xe container
Đợt này lãi suất ngân hàng xuống thê thảm, USD với vàng rục rịch đi lên, nhà đất thì trung thành với tên bất động, cổ cánh tiền ảo thì hư hư thực thực, lạm phát mất giá thì thập thò sau cửa ... Nói chung em tự dưng thấy nên bỏ hết kế hoạch về hưu để đi cày tiếp cho yên tâm :).
Em không có kế hoạch hưu nai như các cụ. Em chỉ có kế hoạch già thôi. Già vẫn làm túc tắc món mình thích, kiếm tiền cà phê, đi chơi ! Đến lúc không đi được thì cạy đồ ra bán ! 😄

alceste

Xe điện
Mợ làm bên ngành gì đấy ạ? F1 nhà cháu năm nay năm 4, ra trường đến nơi rồi mà cũng lo thất nghiệp đây ạ. Trước mắt chỗ thực tâpj họ hứa sẽ nhận nhưng chỗ ấy nhà nước nên cháu cũng ko ưng lắm. Với lại nói là 1 chuyện, vào được hay không là chyện khác. Hỏi đứa em làm bên thực phẩm mà nó đang kêu khó khăn lắm. Cty mới cắt giảm 30% nhân sự xong. Những thành phần cơ hữu thì thay nhau nghỉ hưởng 65% lương. Đến ngành thiết yếu như thực phẩm còn thế thì ko rõ các ngành khác như nào
F1 nhà mợ học CN thực phẩm của NN a?

TorienT

Xe container
Cụ bấm lại đốt ngón tay xem có đếm nhầm lẫn gì không hộ em với. Nếu như thế thì em Toang luôn các cụ ah, chắc không còn cơ hội vào đây chém gió với các cụ, mợ rồi :((
:( Em cũng hy vọng em đoán sai lắm. Mệt ơi là mệt.

Mytv

Xe điện
Em cần sức khỏe và 3 tr/tháng.
E cũng chỉ cần sk. Tiền thì nếu tính đủ tuổi lĩnh hưu e chắc khoảng 7-8 củ theo hệ số thời điểm này. Nói chung là thửa với nhu cầu của e. Nếu thiếu lại cậy ts ra bán thôi. À mà thêm điều kiện con cái có cv, ko báo nhà nữa:D

phuongmit

Xe cút kít
Vào đọc toàn đất, nhà, tỉ toàn tính = chục với trăm thế này là em lại iên tâm có động lực cầy cuốc rồi, e chại xe đã tí ngơi khách e lại vào đọc tiếp <:-P

le_petit

Xe tăng
Hà nội giờ chia làm 3 khu trung tâm cụ ạ.
1. Khu trung tâm cũ lấy Bờ Hồ làm trung tâm bao gồm 4 quận cũ.
2. Khu trung tâm công nghệ, công ty thuộc khu Mĩ Đình
3. Khu trung tâm hành chính (đang xây dựng) thuộc trục Tây Hồ Tây.
.....
Nếu cụ mua để về hưu thì nên ưu tiên 2 khu cũ và trung tâm hành chính. Nếu vì công việc thì chắc khu Mĩ Đình sẽ thuận tiện hơn. Nếu cụ ưu tiên khoảng cách với Cienco 5 (Hà Đông) thì cụ có thể tìm hiểu chung cư quanh khu vực Hai Bà Trưng là phù hợp (chú ý đoạn trung cư Timescity mật độ khá cao)
Cụ về hưu thì em giới thiệu khu greenbay nhà em nhé, có cái hồ xinh đẹp và yên tĩnh để dạo bộ. Xe vinbus ngay cổng kdt nhưng chiều về hơi bất tiện
Cảm ơn các cụ.
Đúng là tôi mua để dùng khi về nghỉ nên muốn ở khu trung tâm cổ,nơi thửa nhỏ tôi vẫn lang thang trên các con phố vắng để có những tiện ích phù hợp, nhưng theo tôi tìm hiểu thì ở đó có vẻ ít lựa chọn cc cụ nhỉ.
Còn nhóc thì tôi đã cho chúng lựa chọn Mỹ đình rồi.

TorienT

Xe container
Cảm ơn các cụ.
Đúng là tôi mua để dùng khi về nghỉ nên muốn ở khu trung tâm cổ,nơi thửa nhỏ tôi vẫn lang thang trên các con phố vắng để có những tiện ích phù hợp, nhưng theo tôi tìm hiểu thì ở đó có vẻ ít lựa chọn cc cụ nhỉ.
Có cụ ạ, mà không rẻ

starsn

Xe điện
Cảm ơn các cụ.
Em chỉ biết mỗi cc 93 Lò Đúc là gần phố cổ, à cả Vin Bà Triệu hay gì nữa nhỉ, em có cân nhắc mua ở đấy cho ob nhưng phố cổ không có khuôn viên để tập thể dục v.v. Chỗ gần nhất có khuôn viên là Royal city, giá căn thoáng 3pn của Royal City hơi đắt, hình như 8t+, 2 pn cũng 6t+.

TorienT

Xe container
Em chỉ biết mỗi cc 93 Lò Đúc là gần phố cổ, à cả Vin Bà Triệu hay gì nữa nhỉ, em có cân nhắc mua ở đấy cho ob nhưng phố cổ không có khuôn viên để tập thể dục v.v. Chỗ gần nhất có khuôn viên là Royal city, giá căn thoáng 3pn của Royal City hơi đắt, hình như 8t+, 2 pn cũng 6t+.
Mợ ngó qua HDI tower khoảng hơn 100/1m2 không có khuôn viên nhưng đi bộ tầm 50m là ra công viên thống nhất được.

starsn

Xe điện
Mợ ngó qua HDI tower khoảng hơn 100/1m2 không có khuôn viên nhưng đi bộ tầm 50m là ra công viên thống nhất được.
Nhà ob hiện tại cũng tầm đấy là ra cv TN rồi, nhưng em thấy bụi bẩn. Em không phải fan cv TN.

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu ở bên Long Biên mãi rồi giờ chỉ thấy Long Biên đẹp :D