[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

phuongmit

Xe cút kít
E chiến đấu bên thớt bánh gato bị truất quyền thi đấu rồi, thôi lại chăm chỉ làm ăn với hóng về hiu bên này ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thật, máo chiến quá đi cụ nhỉ.
Thật!
Này sói ở nhà, các mợ ấy sai đi chợ mua thịt vịt mà mua nhầm phải thịt chóa thì vỡ mồm. Lại bắt quỳ 2 tiếng đến kiệt sức luôn ấy chớ cụ nhể :))

Yeuaibaygio

Xe container
Em kính đề nghị 2 mợ Yeuaibaygio và mợ just for fun về thảo luận vấn đề khủng hoảng tuổi trung niên thôi. Các mợ là không hổ danh của con cháu Bà Trưng - Bà Triệu, chiến đấu bên thớt kia kinh quá :))
Giao lưu thôi chứ có giao chiến đâu Cụ.
Mà em nhớ là Cụ còn tranh thủ bêu xấu bọn em bên thớt đấy nữa nhá, đâu có tốt đẹp gì. Lúc bọn em bị tấn công dồn dập chả thấy Cụ đâu, lúc tình thế thay đổi mới thấy Cụ vào nói đạo lý :)), xong hình như Cụ lại tự nhận thua, thà đừng nhận là người quen bọn em còn hơn :D

TorienT

Xe container
Thật!
Này sói ở nhà, các mợ ấy sai đi chợ mua thịt vịt mà mua nhầm phải thịt chóa thì vỡ mồm. Lại bắt quỳ 2 tiếng đến kiệt sức luôn ấy chớ cụ nhể :))
Em nghĩ phải lăn ra đất rồi lôi xềnh xệch đi đâu không biết ấy chứ :D

phuongmit

Xe cút kít
Mà em nhớ là Cụ còn tranh thủ bêu xấu bọn em bên thớt đấy nữa nhá, đâu có tốt đẹp gì. Lúc bọn em bị tấn công dồn dập chả thấy Cụ đâu, lúc tình thế thay đổi mới thấy Cụ vào nói đạo lý :)), xong hình như Cụ lại tự nhận thua, thà đừng nhận là người quen bọn em còn hơn :D
Haha, đồng đội lỗi quá mà. Yêu là k bao giờ phải nói rất tiếc, chiến banh xác xong thôi chứ k cần dập dòm :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không thế thì các mợ còn cãi nhau đến tối luôn ấy chớ. Kiểu gì cụ ấy chả inbox làm lành, làm quen với các mợ :))

Yeuaibaygio

Xe container
Không thế thì các mợ còn cãi nhau đến tối luôn ấy chớ. Kiểu gì cụ ấy chả inbox làm lành, làm quen với các mợ :))
Cụ biết thế còn chen vào phá ngang. Em cho Cụ 2 tiếng để suy nghĩ về hành động của mình và đưa ra giải pháp bồi thường tổn thất. Khuyến cáo không khóc, không quỳ, không ôm chân người khác, không co giật.

just for fun

Xe lăn
Cụ biết thế còn chen vào phá ngang. Em cho Cụ 2 tiếng để suy nghĩ về hành động của mình và đưa ra giải pháp bồi thường tổn thất. Khuyến cáo không khóc, không quỳ, không ôm chân người khác, không co giật.
Còm mang tính chất đe doạ, ảnh hưởng đến sức khoẻ tâm lý. Đề nghị gọi chú công an 👮‍♂️

just for fun

Xe lăn
Cách nói chuyện ko hạp, đầy cụ mợ va chạm ở các thớt khác nhưng sang thớt khác nữa vẫ có thể đồng quan điểm, kề vai sát cánh nhau được. Nhưng lối hành văn cụ ấy cháu ko hạp lắm.

TieuFu

Xe container
Haiz ! Cụ kia đang lo hiu mí nai rồi, giờ mà có cho kêu, cho gào, cho ôm cho quỳ, cho gựt gựt thì cũng phải 2 tiếng chuẩn bị ! Kk ! Bồi cái giề bi giờ !

just for fun

Xe lăn
ơ thớt gì thế mợ, sao em lại bị sót ạ? Đi vắng có 1 ngày mà tối cổ quá.
Thớt về bánh gato hihi. Hình như mợ có còm rồi mà.
Hôm nay mới gọi điện mắng cô em họ, hai chị em tuổi gần bằng nhau, thời xưa cứ hè là về ngoại ở suốt 3 tháng hè nên thân nhau lắm. Bạn ấy sau mấy cái biến cố cuộc đời, thì cũng cố mua 1 cái nhà để ở. Vay nợ ngân hàng đâu khoảng 700M. Đợt này nhà đất xuống, đến đợt đáo hạn ngân hàng thì vay tạm dân xã hội để đáo, không ngờ định giá lại đất thì giờ họ chỉ cho vay có 300 thôi, lằng nhằng nửa tháng tiền lãi vay XHD lên tới cả gần 100 triệu rồi mà vẫn không giải ngân nổi. Nó đòi bỏ việc để lấy 1 cục về gải quyết nợ nần. Mồm thì mắng nhưng tay cũng phải chuyển cho nó vài chục cầm cự tạm, khuyên nó bán phứt cái nhà đi, giữ lại công việc, thuê nhà mà ở nhưng không biết rồi nó có chịu nghe không. Mà nhà thì giờ cũng khó bán phết, lại đang ở đáy thị trường. Nhưng ko bán thì cứ ôm mãi cục nợ, bao nhiêu năm nay vẫn cứ chỉ trả đủ lãi chứ cục gốc chẳng thấy suy chuyển mấy.

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Em
Thớt về bánh gato hihi. Hình như mợ có còm rồi mà.
Hôm nay mới gọi điện mắng cô em họ, hai chị em tuổi gần bằng nhau, thời xưa cứ hè là về ngoại ở suốt 3 tháng hè nên thân nhau lắm. Bạn ấy sau mấy cái biến cố cuộc đời, thì cũng cố mua 1 cái nhà để ở. Vay nợ ngân hàng đâu khoảng 700M. Đợt này nhà đất xuống, đến đợt đáo hạn ngân hàng thì vay tạm dân xã hội để đáo, không ngờ định giá lại đất thì giờ họ chỉ cho vay có 300 thôi, lằng nhằng nửa tháng tiền lãi vay XHD lên tới cả gần 100 triệu rồi mà vẫn không giải ngân nổi. Nó đòi bỏ việc để lấy 1 cục về gải quyết nợ nần. Mồm thì mắng nhưng tay cũng phải chuyển cho nó vài chục cầm cự tạm, khuyên nó bán phứt cái nhà đi, giữ lại công việc, thuê nhà mà ở nhưng không biết rồi nó có chịu nghe không.
Nghe tò mò quá em phải vào lịch sử các bài đăng của mợ để dõi theo bước chân người đấy mợ a.