[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

Dream Thai

Xe điện
có thể là do bản năng bác đã hiểu được vô thường nên dễ chấp nhận điều đó
Mấy ông sư mà họ ko tin có kiếp sau, ko tin là nếu kiếp này làm điều tốt thì kiêp sau sẽ hưởng thì họ có tu hành hay là cũng thi nhau hưởng thụ vi YOLO :)

Theo e thì đó cũng là 1 dạng sân si đó, mấy ông vô thần thì tầm nhìn ngắn có 80 năm, còn mấy ông sư thì tầm nhìn xuyên kiếp luôn, hy sinh kiếp này để kiếp sau sướng :)

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Xuất gia cụ ơi, xuất ra là chết đấy. Cụ bảo sư tiêu 1tr và cầy cấy trồng trọt, e hỏi là kiếm = nguồn nào cụ bảo e đi hỏi tướng công an thì lan man quá, bỏ đi cụ ạ. Đối diện với lời nói của mình 1 cách vớ vẩn thế thì k nên tranh luận tiếp :))
em trả lời rồi, cày cấy trông rau. Cụ không tin là việc của cụ

phuongmit

Xe cút kít
em trả lời rồi, cày cấy trông rau. Cụ không tin là việc của cụ
Cầy cấy trồng rau bán ở cửa chùa hay làm cách nào để biến thành 1tr hả cụ. E tin là trồng rau cầy cấy tự sản tự tiêu thôi, chứ k quy đổi thành tiền nếu k bán, đúng k cụ

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Cầy cấy trồng rau bán ở cửa chùa hay làm cách nào để biến thành 1tr hả cụ. E tin là trồng rau cầy cấy tự sản tự tiêu thôi, chứ k quy đổi thành tiền nếu k bán, đúng k cụ
Cái khó tin của cụ là không nghĩ được rằng, với họ tiền công đức của đại chúng phải để riêng không dám động vào. Muốn ăn phải tự làm. Mà họ ăn chả đáng bao nhiêu. Đó là phước đức của họ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi không luận bàn đến chủ đề tu hành, phật pháp hay cảnh giới nữa các cụ ơi. Chém gió cho vui thôi :))

phuongmit

Xe cút kít
Cái khó tin của cụ là không nghĩ được rằng, với họ tiền công đức của đại chúng phải để riêng không dám động vào. Muốn ăn phải tự làm. Mà họ ăn chả đáng bao nhiêu. Đó là phước đức của họ
Hihi ngoài ăn thì còn chi tiêu, như cụ nói là 1tr, e hỏi 1tr ở đâu cụ k nói bảo e đi hỏi tướng công an, cụ thấy cụ có lan man và phi logic k :))

Smile1102

Xe container
Em là ng mà cứ gặp ai nói đạo cái là em sợ lắm, tránh cho xa. Tự bản thân em thấy mình chưa có duyên cũng chưa có đam mê thực hành đạo.
Vụ về hưu thì tùy dự tính và phong cách sống của từng gia đình.
Như em muốn nghỉ thì phải bỏ tính phù phiếm đi mới đc hưu sớm. Mà bỏ tính phù phiếm thì có vẻ em lại ko là em nữa rồi

Dream Thai

Xe điện
Em là ng mà cứ gặp ai nói đạo cái là em sợ lắm, tránh cho xa. Tự bản thân em thấy mình chưa có duyên cũng chưa có đam mê thực hành đạo.
Vụ về hưu thì tùy dự tính và phong cách sống của từng gia đình.
Như em muốn nghỉ thì phải bỏ tính phù phiếm đi mới đc hưu sớm. Mà bỏ tính phù phiếm thì có vẻ em lại ko là em nữa rồi
Hưu là phải hưu toàn phần, chứ hưu chỉ ko làm việc, trong khi vẫn ăn vẫn chơi, mà còn ăn chơi ác hơn vì thời gian rảnh mà :)
Nên muốn hưu phải:
1. Sk yếu
2. Bị bệnh gout, ko dám ăn gì

TorienT

Xe container
Hưu là phải hưu toàn phần, chứ hưu chỉ ko làm việc, trong khi vẫn ăn vẫn chơi, mà còn ăn chơi ác hơn vì thời gian rảnh mà :)
Nên muốn hưu phải:
1. Sk yếu
Ủa ủa. Hưu là second life sao lại giống nằm im chờ chết vậy cụ.

caisua

Xe lăn
Mình là người mà cụ, có phải hòn đá đâu mà không hỉ, nộ, ái, ố. Chỉ có hòn đá nó mới không sân si thôi. Giờ em tẩm ướp cái đùi chó, hun khói trong 6h thái ra miếng thịt đỏ au thơm mùi khói với hạt dổi, mắc khén em ướp xong làm đĩa mắm tôm hoặc muối tiêu chanh với mấy lít rượu nếp hoa vàng hạ thổ 3 năm nhân lúc trời mưa em mời cụ thì cụ có xơi không.
Em xơi với, em sợ ăn lạc, em thích ăn thịt hơn

Hoàng tử đỏ

Xe container
Mình là người mà cụ, có phải hòn đá đâu mà không hỉ, nộ, ái, ố. Chỉ có hòn đá nó mới không sân si thôi. Giờ em tẩm ướp cái đùi chó, hun khói trong 6h thái ra miếng thịt đỏ au thơm mùi khói với hạt dổi, mắc khén em ướp xong làm đĩa mắm tôm hoặc muối tiêu chanh với mấy lít rượu nếp hoa vàng hạ thổ 3 năm nhân lúc trời mưa em mời cụ thì cụ có xơi không.
Ơ, bác quên k mời e à?

groupon

[Tịch thu bằng lái]
việc an vui tự tại và hạnh phúc của bản thân cá nhân là ham muốn ít, hay nói cách khác là có khả năng kiểm soát được ham muốn.

Còn hưu hay đương chức, tiền ít hay tiền nhiều không quyết định được việc đó.
Bác có lái thớt vài trăm trang như mợ gì đó thì cũng không thể giải quyết được vấn đề

TorienT

Xe container
Em xơi với, em sợ ăn lạc, em thích ăn thịt hơn
Ơ, bác quên k mời e à?
Em mời, em mời. Để cụ mợ nào không ăn được thịt chó em bổ sung thêm món chả cá Hà nội. Chả cá em làm bằng cá tầm loại lớn nuôi hơn chục năm(loại này cá lăng gọi bằng ông nội) xắt quân cờ tẩm ướp đầy đủ nướng trên than hoa lúc nào ăn ta bắc chảo thắng mỡ cho đẫm thì là, hành hoa với bún con, uống kèm với rượu mơ nhà làm được 6,7 năm thì nhất hạng. Em cũng biết pha cocktail nên mợ nào không uống được em mời 1 ly theo công thức riêng của em. Xong rồi các cụ mợ còn đi tu không.

phuongmit

Xe cút kít
Em mời, em mời. Để cụ mợ nào không ăn được thịt chó em bổ sung thêm món chả cá Hà nội. Chả cá em làm bằng cá tầm loại lớn nuôi hơn chục năm(loại này cá lăng gọi bằng ông nội) xắt quân cờ tẩm ướp đầy đủ nướng trên than hoa lúc nào ăn ta bắc chảo thắng mỡ cho đẫm thì là, hành hoa với bún con, uống kèm với rượu mơ nhà làm được 6,7 năm thì nhất hạng. Em cũng biết pha cocktail nên mợ nào không uống được em mời 1 ly theo công thức riêng của em. Xong rồi các cụ mợ còn đi tu không.
Vẫn tu cụ ạ, tu ngửa cổ :))

Hoàng tử đỏ

Xe container
Vẫn tu cụ ạ, tu ngửa cổ :))
E dư cụ trên.
Và tu hu sắc hú nữa ạ.

HungThuy7699

Xe buýt
việc an vui tự tại và hạnh phúc của bản thân cá nhân là ham muốn ít, hay nói cách khác là có khả năng kiểm soát được ham muốn.

Còn hưu hay đương chức, tiền ít hay tiền nhiều không quyết định được việc đó.
Bác có lái thớt vài trăm trang như mợ gì đó thì cũng không thể giải quyết được vấn đề
Em biết là bác có ý tốt nhưng thớt này bàn về việc khác bác ơi. Bác sa đà vào việc khác rồi 😄

Smile1102

Xe container
Nên muốn hưu phải:
1. Sk yếu
Ôi hưu việc mới phải bàn, chứ hưu hết thì cần bàn chi nữa cụ ơi.
Em là em lo mình rảnh lại chỉ thích đi tiêu tiền ấy.