Cân bằng động ở đâu?

bes

Xe lăn
Em mới kiếm được 2 quả lốp còn tốt thay vào trước, nhưng từ đó chạy ồn khủng khiếp. Hỏi thợ HBT thấy bảo đi cân bằng động là êm ngay, các cụ chỉ chổ giúp em với.
Michelin Ngọc Khánh hình như chuyển sang chỗ mới rồi, gần Láng Hạ nhà em có chỗ nào làm được không ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều.

buituananh_as

Xe điện
haha..cụ giống em, có điều em xe cỏ Morning.Em cũng thay 2 lốp trước vì một lốp bị sượt đá bị chửa bên kia bị 2 vết thủng nên thay cả cặp cho cân, cũng thấy ồn nên bảo cân bằng động là ok ( chú tư véo của phòng dịch vụ ) thế là em OK..vào thợ nó bảo xe anh sao mà cân bằng động?em bảo ồn quá..nó bảo ồn thì ảnh hưởng gì đến cân bằng ạ, nếu xe anh đi mà cảm thấy ko ổn định, rung tay lái hay giật giật thì mới phải cân bằng.. (80k/1 bánh), ồn do lốp thôi cụ ạ

bes

Xe lăn
haha..cụ giống em, có điều em xe cỏ Morning.Em cũng thay 2 lốp trước vì một lốp bị sượt đá bị chửa bên kia bị 2 vết thủng nên thay cả cặp cho cân, cũng thấy ồn nên bảo cân bằng động là ok ( chú tư véo của phòng dịch vụ ) thế là em OK..vào thợ nó bảo xe anh sao mà cân bằng động?em bảo ồn quá..nó bảo ồn thì ảnh hưởng gì đến cân bằng ạ, nếu xe anh đi mà cảm thấy ko ổn định, rung tay lái hay giật giật thì mới phải cân bằng.. (80k/1 bánh), ồn do lốp thôi cụ ạ
Lốp lệch hay méo nó cũng ồn cụ ạ, thợ cụ hỏi luyên thuyên rồi.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ thử phi xuống thế giới lốp ở đường Trường Chinh xem nào, hình như mới đổi tên là Mic. thấy bảo mới nhập về máy mới

sâm-linhchi-HQ

Xe máy
Em mới kiếm được 2 quả lốp còn tốt thay vào trước, nhưng từ đó chạy ồn khủng khiếp. Hỏi thợ HBT thấy bảo đi cân bằng động là êm ngay, các cụ chỉ chổ giúp em với.
Michelin Ngọc Khánh hình như chuyển sang chỗ mới rồi, gần Láng Hạ nhà em có chỗ nào làm được không ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Michelin Ngọc Khánh chuyển về số 9 Đào Tấn cụ ạ

silverhair117

Xe tăng
Cảm ơn các cụ nhiều.
Kụ chịu khó phi sang Ford Long Biên, làm luôn cả vụ chỉnh góc đặt bánh xe các trục Camber, Caster, Kingpin gì đó,...rồi độ chụm, ở bển thấy máy móc quảng cáo là hiện đại nhất HN :D, làm hết chừng nửa buổi, chi phí ~ 500K.

tu-TQK

Xe tăng
ồn hay 0 đấy là do gai lốp cụ ơi,gai lốp rãnh càng to thì đi càng ồn,có cân nữa cân mãi thì đỡ hơn tí xíu:P

thinh030985

Đi bộ
Cụ qua 46 láng hạ đi.ở đó cân bằng lốp cho cụ đấy.Ngon lành cành đào luôn

ManU

[Tịch thu bằng lái]

Cảm ơn các cụ nhiều.
@
Nguyên lý hoạt động của Hunter

http://www.hunter.com/videos/index.cfm?cat=2

Anh click vào Video 90 Second Alignment Check là rõ ngay. Ra các điểm cân chỉnh Hunter họ cũng sẽ làm như vậy!

@
Hệ thống Wheel Alighment của Hunter ở Hà Nội có tại các điểm sau (còn nhiều nữa nhưng em lâu rồi không nhớ) :D:D:

Michelin 9 Đào Tấn
Mercedes An Du
Ford Long Biên
Thế giới lốp 102 Trường Chinh
....

Tiện chỗ nào thì anh đánh xe vào chỗ đấy,

Nhưng em hay qua Michelin Phương Đông từ ngày xưa nên quen rồi.

Và chỗ này cũng gần nhà anh nhất đấy :D, và họ là một trong những đơn vị đầu tiên mua Hunter tại Việt Nam nên nắm và hiểu rất rõ về hệ thống này.

Sau khi cân chỉnh, anh chạy tốc độ cao sẽ thấy rõ lợi ích ngay.

Nhớ bơm và kiểm tra áp suất lốp thừong xuyên nhé.!

Korea parts

Xe buýt
Số 9 Đào Tấn làm miễn chê luôn cụ ạ, em mới chỉnh độ chụm, cân bằng động và thay 4 quả Mit ở đây thấy rất hài lòng.....máy móc rất hiện đại, máy bơm lốp tự động đúng áp suất theo tiêu chuẩn của hãng xe luôn !

bes

Xe lăn
@
Nguyên lý hoạt động của Hunter

http://www.hunter.com/videos/index.cfm?cat=2

Anh click vào Video 90 Second Alignment Check là rõ ngay. Ra các điểm cân chỉnh Hunter họ cũng sẽ làm như vậy!

@
Hệ thống Wheel Alighment của Hunter ở Hà Nội có tại các điểm sau (còn nhiều nữa nhưng em lâu rồi không nhớ) :D:D:

Michelin 9 Đào Tấn
Mercedes An Du
Ford Long Biên
Thế giới lốp 102 Trường Chinh
....

Tiện chỗ nào thì anh đánh xe vào chỗ đấy,

Nhưng em hay qua Michelin Phương Đông từ ngày xưa nên quen rồi.

Và chỗ này cũng gần nhà anh nhất đấy :D, và họ là một trong những đơn vị đầu tiên mua Hunter tại Việt Nam nên nắm và hiểu rất rõ về hệ thống này.

Sau khi cân chỉnh, anh chạy tốc độ cao sẽ thấy rõ lợi ích ngay.

Nhớ bơm và kiểm tra áp suất lốp thừong xuyên nhé.!
Hiện đại, xịn cực kỳ, mỗi tội bắn đứt của em 3 con tắc kê ....
Theo thợ nói là lỗi của ông lần trước lắp vào.
Thì em biết thế thôi, toi mất gần củ và cả buổi chiều.

buituananh_as

Xe điện
kết quá thế nào hả cụ? có hết ồn hay giảm ko ạ?

E43000

Xe tăng
Nếu cụ bes chỉ cân bằng động thì em khuyên cụ ra Sơn Tóc đỏ (Địa chỉ:19 Trần Khánh Dư - Hà Nội) ngay gần CQ cụ, họ làm chuyên nghiệp nên rất nhanh không mất thời gian của cụ.

Cụ tham khảo nè: http://www.youtube.com/watch?v=HjHeUjf4-I0

Donquixote

Xe buýt
Mod làm những gì mà hết cả chiều với gần 1 củ ? tổng kết để anh em học tập nhể !

bes

Xe lăn
Mod làm những gì mà hết cả chiều với gần 1 củ ? tổng kết để anh em học tập nhể !
Tắc kê giá : (90K/con + mũ ốc 90K/con) * 3 cộng công phá ốc, thay ốc, tiền công đảo lốp....
Nếu đúng là lỗi của ông vặn trước thì thật là may cho em, mà nói cách nào cũng là may cả, nếu em đang đi trên đường HCM mà xịt đúng quả lốp đấy thì chắc cứu hộ kéo về tận Hà Nội.

bes

Xe lăn
Hunter system thì quả là hiện đại, nghe nói cả VN chỉ có 2 cái, 1 cái trong tuốt SG.
Nhưng xe em phán chỉ cần đảo lốp nên chưa phải leo lên đó.
Máy móc chỗ Đào Tấn này là No1, từ máy lắp lốp, bơm lốp, cân chỉnh ...