[Thảo luận] Camry Thủng Lốp giữa đường phải làm gì???

Xe em xịt lốp là em vứt luôn mua cái mới vì em tiếc tiền vá săm lắm :D

nghiathang

Xe tăng
Sao bác ko làm cái bơm điện có mấy trăm bơm lên kiểu gì chả đi dc vài km đến chỗ vá hay thay lốp.

E cũng chả biết thay lốp sơ cua vì có cái bơm điện đấy rồi, xịt thì bơm lên kiểu gì chả chạy dc đến chỗ vá.
Lốp không săm thì khi xịt hẳn bom không lên đâu nhé

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em đồ rằng cụ chủ ko tìm được cái để xoay kích cho dễ thôi phỏng ạ. Cụ tìm trong bộ tháo lốp ấy, nó có 1 thanh ngang có lỗ nhét vừa được đầu que xoay kích, cầm quay rất đơn giản ạ. Có lần em phải tự thay lốp giữa đường rồi, xoay bằng tay mỗi cái que để móc vào đầu kích toát hết mồ hôi, em vừa thở vừa lẩm bẩm chửi bọn nó ngu ko làm cái gì để tiết kiệm sức một tý, chửi xong em lại nghĩ nó không ngu thế nên lục lại bộ kích, y rằng cái que ngang gắn vừa, cầm xoay rất nhẹ nhàng để kích lên từ từ. Cụ về lục lại xem ạ

mai.thanh10

Xe container
Em có tý kinh nghiệm của mấy tài già truyền cho, làm theo thứ tự:

1. Kéo phanh tay, bật đèn hazard, chèn bánh. Tháo lốp phụ.
2. Nới lỏng ốc lốp xịt.
3. Đặt kích đúng vị trí (trục gia cường, bề mặt đường cứng), và quay tay kích nhẹ nhàng.
4. Vật ngang lốp phụ, đưa vào gầm xe, gần kích (đề phòng kích sập, tụt).
5. Tháo lốp xịt, thay vào vị trí của lốp phụ trong gầm xe (cũng đề phòng sập, tụt trong quá trình thao tác).
6. Lắp lốp phụ, xiết đều, nhẹ tay tất cả các ốc. Quay thử bánh thấy trơn đều là ok.
7. Lấy lốp xịt trong gầm xe ra, hạ kích từ từ.
8. Xiết chặt đều tay tất cả các ốc. Cần thiết lấy chân đạp vào tay công.
9. Cất lốp xịt và đồ nghề, chạy đến chỗ vá.

Lưu ý: Vá xong các cụ nhớ thay trả lại nhá, để đảm bảo 4 lốp mòn đều nhau.

ndkhoivtv

Xe tăng
CAMRY thủng lốp giữa đường thì phải làm gì?

AUDI bị... ấy giữa đường thì phải thế nào?

MORNING gãy... nhíp giữa đường thì phải ra sao?

.v.v...

Chết khiếp cái title, chắc CAMRY của cụ chủ theard lúc nó làm sao ý nó cũng phải rất khác đời thường!

skull

Xe buýt
oạch, vụ này hơi bị...
1. Lốp ko xăm dù bị đinh đâm nhưng áp suất trong lốp chỉ giảm từ từ vì thế bác vẫn lết được
2. Nếu áp suất quá non mà cố đi, vành sẽ nhai lốp, tuy ko thủng nhưng lốp sẽ yếu và về sau sẽ chửa hoặc nổ...
3. Tốt nhất là thấy lốp non cụ cho quả dự phòng vào, phi ra hàng làm lốp, đừng cố đi...

Có nhiều chiêu để chữa bệnh này mà cụ.

Ví dụ không tháo được bánh ra để thay, cụ có thể gọi ông vá xe vỉa hè nào đó, lấy tournevis tháo con vít đó ra, xịt ít keo vá săm xịt 1 ít vào rồi vít lại, bơm lên, đi vài KM vô tư cụ ạ.

Cụ về nhà nên tháo bánh ra vài lần cho quen đi, tháo dễ mà, phụ kiện hãng cung cấp đi kèm là đủ để cho Driver phá rồi đó cụ.
ông vá xe dọc đường ,mà bơm được con xe oto. thì em bái phục. kụ mua cái bơm điện dự phòng trên xe.bộ vá móc.chẳng đáng bao tiên đâu,ở nội thành không sao.đi xa mà thế là chết đây

Mazda CX9

Xe điện
Cụ nên lấy cạc vì zịt mấy ô vá lốp lưu động, alo trong nội thành vài phút có mặt ngay ko cần hạ lốp sơcua làm gì.

phuong_benmar

Xe tải
thanksss các cụ đã vào bàn luận xôm quá.......từ hôm qua tới giờ cũng học được bao nhiêu kinh nghiệm rồi. thanksss các cụ nhé.......

tuuquy

Xe tải

fiatcoi

Xe tăng
cụ chủ quá kém , có lẽ chỉ biết vặn vô lăng ,thay lốp phụ chậm lắm là 10 phút

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bài học cho ai phải tự thay lốp dự phòng đây, may là ở khu đông dân chứ giữa đường vắng thì cụ chỉ có :((

Civic TN

Xe lăn
Cái này cũng phải tập cho quen, chứ đi đg xa mà ko biết thay lốp thì cũng dở

cuong_ngoc

Xe tải
Báo cáo các cụ là em đã từng bị như cụ chủ, nhưng chả việc gì phải khổ thế. Trong đt em găm sẵn số của ông vá lốp di động. Gọi là có ngay, thay hoặc vá ngay tại chỗ ạ. Thêm nữa là em cũng hiểu nỗi khổ của cụ chủ vì một lần, em bị thủng lốp sau, gọi thợ đến. Chú thợ toát mồ hôi + sự giúp sức nhiệt tình của em mà mất khoảng 30 phút mới tháo được quả lốp ra vì lâu không tháo ra bao giờ.
Cụ ơi cho nhà cháu số đi, nhà cháu nữ rới nên có kích gì cũng chệu ạ. Thanks cụ trước. Cơ nhưng mờ cụ ở đâu? Hà Nội thì cho nhà cháu xin số nhé...

MoonMax

Xe điện
Thứ nhất Cụ để nguyên con vít và bơm tiếp thì cũng đủ chạy được đến nơi cần vá.
Nếu Bơm tiếp không lên thì Cụ thay Lốp sơ cua. Cái Kích cơ thì Cụ thoải mái và nhẹ nhàng Kích cái xe của Cụ đấy, không cần dùng Kích thủy Lực đâu ạ. Cụ chỉ cần nhơ đặt Kích vào đúng cái Chỗ Đánh Dấu ở Gầm xe nhé. Tuyệt đối không nên chạy Lốp không bơm hơi.
Vá xe thì chỉ từ 25 đến 30k thôi Cụ nhé. 60k là quá đắt đấy. Cháu vá ở Yên Phụ (vừa mới vá cách đây vài hôm) là 25k ạ. Cẩn thận thì Cụ bảo vá 2 lớp - 35k. Hoặc vá bằng loại miếng Bố dùng cho xe Tải cũng chỉ 30k thôi.
Cụ nên tập tháo lắp Lốp cho quen đi nhé, xịt Lốp là hay gặp lắm đấy.
Cụ vá gì mà rẻ thế???

Camry em vá ở Đích Lốp cầu giấy nó toàn chém em 40 một phát!!! MỰa

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Việc phải làm duy nhất là lôi bơm ra bơm rồi chạy đến chỗ nào vá được!

MoonMax

Xe điện
Cụ chủ nên đầu tư một bộ vá dùi, một cái bơm cơ hay máy đều được tất. Gặp đinh, cụ cầm kìm kéo ra, dùi cho nó phát, rồi bơm lên là OK ngay. Lúc nào trong xe em cũng có khoản này, chả lo tới sơ cua làm giề cho mệt- mình ko chuyên môn, tháo e khó ợ mà lại lâu....
DÙng bộ vá dùi thì đi được lúc ấy thôi. xong cũng vứt cái lốp đi

sucolam81

Xe hơi
Website
www.tieuam.com
Quá đắt, em vừa vá lốp hôm T7 tuần trước có 30K lại còn bơm cả 4 bánh nữa.
Đấy là cụ vào hàng, còn đây cả xe kíu hộ đến thì tiền xe nó đi đến không chặt 1-200k cũng là rẻ rồi đấy ạ...

slaz8

Xe ba gác
Trước cháu cũng bị một lần rồi, may mà nhẹ nên có cụ cho mượn bơm chạy về đến nhà sáng hôm sau thay lốp sơ cúa