[Thảo luận] Camry Thủng Lốp giữa đường phải làm gì???

phuong_benmar

Xe tải
Hnay em đưa gấu mẹ gấu con đi chơi đến đoạn ngã tư đèn đỏ Tôn Đức Thắng - Cát Linh thì bị xịt lốp cố lết đến đầu đường Cát Linh tấp vô lề và ko quên bật tín hiệu đèn khẩn cấp.
Lọ mọ xuống xem thì một cái đinh vít dài 5cm cắm thẳng vào lốp.Ngay lập tức em nghĩ ngay đến quả lốp sơ cua.
Đồ nghề trên xe bao gồm: tua vít + chòng + kích cơ (loại lởm đi theo xe) + tay công + quả lốp sơ cua.
Lọ mọ một hồi tháo vì không có kinh nghiệm hơn nữa do cái kick lởm em kích mãi nó không chịu lên hơn nữa kick xoay tay bằng công nên rất nặng nhà cháu toát hết cả mồ hôi mồ kê nhễ nhại nản quá cháu châm điếu thuốc hút sau đó q/d alo 1080 đc hướng dẫn qua số 9 Đào Tấn vậy là em đánh xe xịt lốp qua đó bảo nó vá.....
Đến nơi các chú thợ dọa hỏng lốp (Em đi rất chậm từ Cat Linh -> Đào Tấn khoảng 3km mà em đi rất chậm) fai thay quả mới 3 triệu (trong đầu nghi các chú thợ này dọa để mình thay quả mới rồi lấy lại quả cũ bán cho người khác chứ lốp michalin đi thế thì xi nhê gì)
Em bảo vậy thay quả sơ cua cho anh rồi thôi. chứ lốp còn mới anh ko thay đâu.
Sau một hồi thay sơ cua cho em xong thanh toán hết có 60 cành.
Em về aloo hỏi ông anh chuyên săm lốp ông ấy bảo lần sau bị như vậy nếu ko có đủ đồ nghề thì nên gọi cứu hộ. Còn quả lốp đó mang qua anh kiểm tra cho xem còn sd đc ko. kết quả là vẫn s/d tốt (phù..........may quá.....tí thì mất 3 triệu)
Bài viết của em hơi dài.... Nhân tiện các cụ cho em hỏi mua kích thủy lực cho xe con ở đâu và giá cả thế nào ạ. thankssss

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Thay lốp sơ cua giá vậy vẫn ... đắt :))

Mraaa

Xe tăng
Có nhiều chiêu để chữa bệnh này mà cụ.

Ví dụ không tháo được bánh ra để thay, cụ có thể gọi ông vá xe vỉa hè nào đó, lấy tournevis tháo con vít đó ra, xịt ít keo vá săm xịt 1 ít vào rồi vít lại, bơm lên, đi vài KM vô tư cụ ạ.

Cụ về nhà nên tháo bánh ra vài lần cho quen đi, tháo dễ mà, phụ kiện hãng cung cấp đi kèm là đủ để cho Driver phá rồi đó cụ.

Maserati

Xe hơi
Lần sau cụ ko thay đc lốp dự phòng thì đừng có rút đinh ra, bơm lên rồi cố tìm chỗ vá là ổn mà.

Elec

Xe buýt
Sao bác ko làm cái bơm điện có mấy trăm bơm lên kiểu gì chả đi dc vài km đến chỗ vá hay thay lốp.

E cũng chả biết thay lốp sơ cua vì có cái bơm điện đấy rồi, xịt thì bơm lên kiểu gì chả chạy dc đến chỗ vá.

bau67

Xe container
Thứ nhất Cụ để nguyên con vít và bơm tiếp thì cũng đủ chạy được đến nơi cần vá.
Nếu Bơm tiếp không lên thì Cụ thay Lốp sơ cua. Cái Kích cơ thì Cụ thoải mái và nhẹ nhàng Kích cái xe của Cụ đấy, không cần dùng Kích thủy Lực đâu ạ. Cụ chỉ cần nhơ đặt Kích vào đúng cái Chỗ Đánh Dấu ở Gầm xe nhé. Tuyệt đối không nên chạy Lốp không bơm hơi.
Vá xe thì chỉ từ 25 đến 30k thôi Cụ nhé. 60k là quá đắt đấy. Cháu vá ở Yên Phụ (vừa mới vá cách đây vài hôm) là 25k ạ. Cẩn thận thì Cụ bảo vá 2 lớp - 35k. Hoặc vá bằng loại miếng Bố dùng cho xe Tải cũng chỉ 30k thôi.
Cụ nên tập tháo lắp Lốp cho quen đi nhé, xịt Lốp là hay gặp lắm đấy.

cwise

Xe container
Bác vẫn máu đánh xe đi khi bị xịt lốp?

w 650

Xe buýt
Cụ chưa biết sử dụng kích rồi.
- Cụ tìm điểm đặt kích đúng theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất ( dưới gầm xe, chỗ họ có gia cường thêm ạ)
- Cụ tháo lỏng hết ốc bắt lốp vào xe.
- Bắt đầu quay kích lên, cụ lưu ý sử dụng đúng tính năng của tay quay kích.
- khi lốp đã cao lên đủ thì cụ tháo ra và thay lốp dự phòng vào.
Cụ nên tham khảo thì làm được ngay mà.
chúc cụ lái xe an toàn.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cụ chưa biết sử dụng kích rồi.
- Cụ tìm điểm đặt kích đúng theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất ( dưới gầm xe, chỗ họ có gia cường thêm ạ)
- Cụ tháo lỏng hết ốc bắt lốp vào xe.
- Bắt đầu quay kích lên, cụ lưu ý sử dụng đúng tính năng của tay quay kích.
- khi lốp đã cao lên đủ thì cụ tháo ra và thay lốp dự phòng vào.
Cụ nên tham khảo thì làm được ngay mà.
chúc cụ lái xe an toàn.
Trong trường hợp này, có lẽ bác chủ thớt chưa rõ về phần in đậm ở trên. Kích cơ tuy có nặng nhưng an toàn hơn kích thủy lực nếu không biết dùng đúng cách.

Website
www.facebook.com
Trong trường hợp này, có lẽ bác chủ thớt chưa rõ về phần in đậm ở trên. Kích cơ tuy có nặng nhưng an toàn hơn kích thủy lực nếu không biết dùng đúng cách.
Em sửa lại câu của cụ Rách tí cho dễ hiểu.:D

Kích cơ tuy có nặng nhưng an toàn hơn kích thủy lực nếu biết dùng đúng cách

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em sửa lại câu của cụ Rách tí cho dễ hiểu.:D
Cảm ơn cụ Bụp. Đã có lần em nhìn thấy cái kích thủy lực vì lý do gì đấy (có thể khi khóa van không chặt) nó từ từ hạ xuống, trong khi kích cơ là thanh ren nên nó không thể hạ được, nên em nghĩ như vậy an toàn hơn.

hung.ussh

Xe tải
Báo cáo các cụ là em đã từng bị như cụ chủ, nhưng chả việc gì phải khổ thế. Trong đt em găm sẵn số của ông vá lốp di động. Gọi là có ngay, thay hoặc vá ngay tại chỗ ạ. Thêm nữa là em cũng hiểu nỗi khổ của cụ chủ vì một lần, em bị thủng lốp sau, gọi thợ đến. Chú thợ toát mồ hôi + sự giúp sức nhiệt tình của em mà mất khoảng 30 phút mới tháo được quả lốp ra vì lâu không tháo ra bao giờ.

dép lào 18k

Xe đạp
em đây làm lốp 4-5 năm rùi,chưa bao giờ thay lốp xe hơi lấy quá 30 cành...pác pị chém ác quá.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tội nghiệp cụ chủ thớt,
- trưa nay, em vừa đi vá 2 nhát, cân lốp cả 4 bánh hết 30k :D Lưu ý là tháo 2 cái lốp ra, vá xog rồi lắp lại nhé
- đây cũng là lời cảnh báo các cụ đi 4b thậm chí là xe rất xịn, nhưng tuyệt nhiên không biết cách thay bánh :(, các cụ nên tập thay thử cái bánh xe 1 lần cho biết, phòng khi đang chạy trên đường Hồ CHí Minh mà... chẳng may nó xịt nhé. Cá nhân em, em gọi F1 (lúc đó mới 12 tuổi) ra chỉ cho nó cách kích cái xe nặng cả tấn và... hai bố con thay cái bánh xe dự phòng, mặc dù chả bị làm sao cả :D. dưới 15 phút là xong!

Chỉnh sửa cuối:

w 650

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em đã từng bị như cụ chủ, nhưng chả việc gì phải khổ thế. Trong đt em găm sẵn số của ông vá lốp di động. Gọi là có ngay, thay hoặc vá ngay tại chỗ ạ. Thêm nữa là em cũng hiểu nỗi khổ của cụ chủ vì một lần, em bị thủng lốp sau, gọi thợ đến. Chú thợ toát mồ hôi + sự giúp sức nhiệt tình của em mà mất khoảng 30 phút mới tháo được quả lốp ra vì lâu không tháo ra bao giờ.
Có phải lúc nào cụ cũng chọn phương án alô được đâu ạ. Tốt nhất là tự mình cũng phải biết cách xử lý. Hồi em mới mua xe, về quê bị xịt lốp biết thay nhưng không thể vặn được ốc (quá chặt) mà mình ko mang tay công đành dùng cán dao chẻ củi làm tay công, cũng may là ở quê vẫn còn loại dao này chứ ống nước ko có, ko có gì làm tay công thì cũng chịu thật. Lần đó trở đi lúc nào em cũng có tay công trên xe, dạo này 141 làm ác quá nên em lại phải nghĩ cách giải thích với họ về cái ống nước để trên xe sử dụng vào việc gì.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ không rút đinh, mua cái bơm 900K bỏ trên xe bơm lên đi tiếp, sau đó qua cửa hàng sửa là ok. Cách này em thấy hiệu quả, đỡ phải thay lốp sơ cua.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Quá đắt, em vừa vá lốp hôm T7 tuần trước có 30K lại còn bơm cả 4 bánh nữa.
T7 trước em cũng vá lốp và bơm 4B giống như bác ở Đích Lốp, vậy mà mất 35 K :21: