Camry model mới 2012 lộ diện

Clayton

Xe điện
Xe nhật đc cái có duyên, càng nhìn càng đẹp, xe hàn thì tinh hoa phát tiết ra ngoài, nhìn lâu là hết đẹp
Cũng không hẳn thế đâu bác.

Nhiều em xe Nhật xấu thì thôi rồi, chẳng có chút duyên, nhìn sơ sơ cũng thấy xấu, nhìn kỹ càng thấy xấu và nhìn lâu lâu vẫn cứ thấy xấu. Có vẻ như các hãng xe Nhật đang bế tắc về thiết kế thật. Em dự là sắp tới, một vài hãng xe Nhật sẽ thuê chuyên gia thiết kế Đức, Mỹ (giống như KIA và Hyundai đang làm).

Clayton

Xe điện
Cập nhật thêm thông tin về một số mẫu Camry 2012. Các thông tin này có độ chính xác bao nhiêu thì không rõ.

Ngoài mẫu Hybrid cho thị trường Mỹ nhìn khá lả lướt và "mất" dáng Camry như mấy tấm ảnh đầu tiên trong mạch bài này, thì bản Hybrid cho thị trường Châu Á có thể sẽ như sau:

(nếu không xem được ảnh thì các cụ vào theo link này nhé http://carreleasedates.com/2012-toyota-camry-release-date/ )

Nếu đúng, thì bản này vẫn giữ được nét đường bệ vốn có của Camry Châu Á, ví như các mẫu 2.4 G 3.5Q tại VN hay 2.0E Đài Loan, Thái Lan...

Như vậy, bản này vẫn kế tục phom xe Toyota Aurion được bán dưới nhãn Camry cho thị trường Đông Á.

Bản XLE tại Mỹ có thể sẽ như thế này:

Nếu thế thì thiết kế mới của Camry cũng không tệ, vẫn đường bệ, sang trọng, cứng cáp. Đèn đuôi chém vát hai góc nhìn giống Audi quá.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Đèn trước cái xe này bê nguyên của Lex LS về nhỉ.

Bát_Quái

Xe buýt
đến giờ vẫn chưa thấy thông tin gì về Cam 2011 của LD cả =)) chỉ có cam cũ sản xuất 2011 thôi

Mazspeed

Xe container
Em thấy cụ bat quai nói đúng đấy chứ
Dở người thì có chứ đúng cái khỉ gì! Bản thân Toy mẹ Nhật Bản còn chưa giới thiệu chính thức thì Vịt mình đào đâu ra? Tháng 7 sau khi phục hồi SX Cam lại bán chạy nhất phân khúc tại Mỹ, có nghĩa là bản cũ còn đang hot lắm, bản mới cứ từ từ, làm gì phải vội!

Bát_Quái

Xe buýt
bên MỸ giới thiệu bản 2012 mà bên VN mình chưa có bản 2011.

nói thế dở hơi chổ nào vậy cụ Maz chém gió ?

Bóng Chày

Xe lừa

Cụ maz xe điện đấy! Tranh thủ chém để đuổi kịp cụ đấy. Tình hình chung là em thấy nhiều cụ chủ yếu chỉ xì pam để tăng mã lực, rất nhiều nội dung chả ăn nhập với thớt. Sao mod ko lọc để xóa bớt đi nhỉ

Bát_Quái

Xe buýt
mấy cái mã lực ảo này, tăng thì được gì ? cụ nào chơi lâu chém nhiều như cụ Maz thì xe điện mấy hồi ? mà cái đó quan trọng lắm à ? chỉ là cái ảo phù du chứ được gì đâu ?

tui thấy cụ Maz vào đây toàn thấy chém gió và có lời lẽ hơi khó nghe với người khác đặc biệt lại là FAN cuồng của Toy nên hết sức bảo thủ để bảo vệ cái thương hiệu mình hâm mộ =)) nhận xét thiếu khách quan, nói chuyện thì khó nghe.

vô đây thảo luận học hỏi với tinh thần vui vẻ chứ vô mà nói khó nghe gây mất lòng người khác thì chỉ có tội chứ chẳng được gì.

scb360

Xe tăng
mấy cái mã lực ảo này, tăng thì được gì ? cụ nào chơi lâu chém nhiều như cụ Maz thì xe điện mấy hồi ? mà cái đó quan trọng lắm à ? chỉ là cái ảo phù du chứ được gì đâu ?

tui thấy cụ Maz vào đây toàn thấy chém gió và có lời lẽ hơi khó nghe với người khác đặc biệt lại là FAN cuồng của Toy nên hết sức bảo thủ để bảo vệ cái thương hiệu mình hâm mộ =)) nhận xét thiếu khách quan, nói chuyện thì khó nghe.

vô đây thảo luận học hỏi với tinh thần vui vẻ chứ vô mà nói khó nghe gây mất lòng người khác thì chỉ có tội chứ chẳng được gì.

he he, mã lực mà ở xe là quan trọng đấy cụ ạ, còn ở đây mã lực chỉ phản ánh các cụ nhiều time chém nhiều thôi

Bát_Quái

Xe buýt
he he, mã lực mà ở xe là quan trọng đấy cụ ạ, còn ở đây mã lực chỉ phản ánh các cụ nhiều time chém nhiều thôi
gớm, ai chẳng biết mã lực ở xe thật thì quan trọng rồi, tui đang nói trên forum mà.

có mấy bố Fan cuồng vô đây toàn chém gió mình đi xe Đức nhưng lại thấy ko bằng xe Nhật này nọ lọ chai, như cái loại như Â ko bằng Cam LE đó =)) chém kiểu này mấy hồi lên xe tăng.

ng_cuongvn

Xe tải

ông 8 quái này đúng là Thắc con bà Mắc, thế hồi 2009 camry Mỹ face-lift từ máy 2.4 lên 2.5 dual vvt-i và hàng loạt thứ nữa sao ko Thắc với Mắc thằng toy VN mà để nó giữ cái máy 2.4 cổ lỗ đến tận bây giờ còn chưa biết khi nào thay đổi. Lần sau nghĩ kỹ đã, ko ra thì hãy Thắc Mắc.

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
cụ này ăn nói buồn cười nhỉ, chưa hiểu thì mới thắc mắc chứ biết rồi hiểu rồi thắc mắc làm gì ? khó hiểu cụ này nghĩ gì =))

ng_cuongvn

Xe tải
thế là vẫn chưa nghĩ ra tại sao thằng Mỹ ra camry 2012 rồi mà sắp hết 2011 thằng toy VN vẫn chưa ra cam2011. Ca này khó, em rút.

Mazspeed

Xe container

Nó dở hơi ở chỗ ngay bên Mỹ thì Camry 2012 cũng chưa được giới thiệu bác ạ, bác được ai bảo nó giới thiệu rồi vậy? Chưa có hình ảnh chính thức, chưa có thông số kỹ thuật, chưa có thời điểm bán ra và cũng chưa có cả giá bán. Đúng ra thì Toy đã show hàng cho 1 hội nghị đại lý nội bộ rồi, nhưng mọi thông tin vẫn bị giữ kín chứ chưa được public. Vì thế nên em mới bảo việc đả kích ToyVN chưa công bố sản phẩm mới của bác là rất vớ vẩn.

Em thì chả quan tâm là được lòng ai hay không được lòng ai ở cái thế giới ảo này. Tuy nhiên bác có thể chứng minh là em nhận xét thiếu khách quan, hay nói sai ở chỗ nào được không? Có thể em vặn lại các fan Hàn xẻng hơi phũ, nhưng có fan Hàn xẻng nào chỉ ra được chỗ nào em sai không? Liệu bác có là người đầu tiên làm được việc đó? :))

Còn về phần bác, em tuyền thấy nói linh tinh, như là Sonata bán chạy nhất Mỹ, vượt qua Camry 6 tháng đầu 2011, rồi Sonata cách âm phải hơn Camry chứ nhỉ v.v. Đọc bài của bác thì em biết bác hời hợt lắm, còn phải phấn đấu nhiều :).

Chỉnh sửa cuối:

Vie.ABC

Xe điện
NHà Cháu Dự rằng :
-Trong khoảng thời gian sớm nhất có thể TOYOTA sẽ thay đổi Chủng loại dòng xe, đời xe vv...
Trước là để phủ sơn các PHỐT cũ sau là ...Là , là nhà cháu sợ ko dám nói ạ !...

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ôi Camry đấy á =)) E thấy nó cải lùi hay sao ấy chứ , không biết nội thất và tính năng ra sao chứ phom mới này theo em không đẹp bằng phom LE cũ

Bát_Quái

Xe buýt
thời giờ chắc Cam hết thời rồi, bọn Hàn ko ngừng cải tiến từ động cơ đến kiểu dáng, thằng Nhật giờ chắc chỉ có mấy Fan cuồng nó ca ngợi thôi.

ình thì ko Fan hãng nào, cái nào tốt và hợp túi tiền thì chơi thôi, thằng Nhật làm được thì thằng khác cũng làm được.

kiendudu

Xe tải
thời giờ chắc Cam hết thời rồi, bọn Hàn ko ngừng cải tiến từ động cơ đến kiểu dáng, thằng Nhật giờ chắc chỉ có mấy Fan cuồng nó ca ngợi thôi.

ình thì ko Fan hãng nào, cái nào tốt và hợp túi tiền thì chơi thôi, thằng Nhật làm được thì thằng khác cũng làm được.
Fan cuồng của đất nước đại Hàn đây, em nghĩ bác nên thay cái xe máy bác đang đi bằng SYM luôn, điện thoại Samsung, tủ lạnh máy giặt LG, máy ảnh, đồ điện tử nói chung bằng đồ Hàn, tại người Nhật làm được thì thằng khác cũng làm được mà =))