Camry cho lành

coolpix8700

Xe ngựa
Chuẩn, ông bạn em đi Laser mãi, vợ con chả sao, đợt trúng cổ phiếu mấy năm trước múc ngay 1 em Bim 523, từ đó vợ con lên xe đi 1 lúc là ói, cứ đòi đổi lại Laser... :)
Đi một thời gian quen lại hết ngay mà bác. Quen chân ga Laser rồi, lên Bỉm vớ phải cái xe tăng áp cứ thế gí thì cả lái xe ngồi ghế bên cũng không thoát!
Cái xe mới toàn chạy đường đông em cứ rù rì, hôm thứ 7 vừa rồi chở 6 người (xe em 5 chỗ) nhưng trời lại mưa phùn, xxx không bắn được tốc độ em thử đường QL3 lên Thái Nguyên, cứ sau đuôi đoàn xe tải dài, dãy xe ì ì đang từ 30 em vọt lên đến 80 mới cho nó sang số, nhiều chỗ qua đến 3 cái cùng một lúc. Chạy đoạn ngắn QL18 mới từ QL3 rẽ ra bị một bác RX350 thấy xe em biển 5 số, đầu 57 phía đuôi ghi rõ 2.0 cứ gí đuôi, em kéo một vạch từ 60 lên 140 chỉ chút sau là không thấy bác ấy đằng sau qua sương mù nữa. Cả nhóm lúc đi im thin thít, lúc về xuống xe mới chui hết vào toalette, dù toàn người quen ngồi xe. Có bác đến nói nhỏ với em, cái xe mới này đi giật lắm, không bằng cái Zace cũ!

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Đi một thời gian quen lại hết ngay mà bác. Quen chân ga Laser rồi, lên Bỉm vớ phải cái xe tăng áp cứ thế gí thì cả lái xe ngồi ghế bên cũng không thoát!
Cái xe mới toàn chạy đường đông em cứ rù rì, hôm thứ 7 vừa rồi chở 6 người (xe em 5 chỗ) nhưng trời lại mưa phùn, xxx không bắn được tốc độ em thử đường QL3 lên Thái Nguyên, cứ sau đuôi đoàn xe tải dài, dãy xe ì ì đang từ 30 em vọt lên đến 80 mới cho nó sang số, nhiều chỗ qua đến 3 cái cùng một lúc. Chạy đoạn ngắn QL18 mới từ QL3 rẽ ra bị một bác RX350 thấy xe em biển 5 số, đầu 57 phía đuôi ghi rõ 2.0 cứ gí đuôi, em kéo một vạch từ 60 lên 140 chỉ chút sau là không thấy bác ấy đằng sau qua sương mù nữa. Cả nhóm lúc đi im thin thít, lúc về xuống xe mới chui hết vào toalette, dù toàn người quen ngồi xe. Có bác đến nói nhỏ với em, cái xe mới này đi giật lắm, không bằng cái Zace cũ!
Chẹp, RX 350 kém thế ah hay do trình thằng lái kém nhể?

coolpix8700

Xe ngựa
Chẹp, RX 350 kém thế ah hay do trình thằng lái kém nhể?
Chắc lái mới, vì cứ nháy pha phía sau liên tục mà đường thoáng, mới ra em đi làn trong, bác ấy chạy tới từ làn ngoài, chắc muốn trêu nên không thèm vượt, chỉ chạy sát đuôi rồi nháy đèn.
Cứ lái mới thì thích nháy pha sau đuôi xe người ta hay sao ấy, có hôm cải LS460 cũng thế, em cho đứng tít đằng sau dọc đường BTL-NB mà có chỗ chú ấy còn chạy cả vào làn xe máy!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
vớ phải cái xe tăng áp cứ thế gí thì cả lái xe ngồi ghế bên cũng không thoát!
thế là sao cụ giải thich thêm cho e cái,
xe e cũng tăng áp mà e cũng gí, thấy nó ì ì, ko rõ thế có sao ko

Isu_zu

Tháo bánh
Một trong những nguyên nhân gây say nữa mà nhiều người ko để ý. Xe xịn rất kín, lại ghế da, phơi dưới nắng vài tiếng là mùi trong xe rất nặng. Nếu lên xe mà không mở cửa xả hết ra, cứ thế bật máy lạnh lấy gió trong, là chấy cũng ...say! xe em về nhà là hạ 1/3 cửa kính, nên xe hoàn toàn ko có mùi gì :).

coolpix8700

Xe ngựa
thế là sao cụ giải thich thêm cho e cái,
xe e cũng tăng áp mà e cũng gí, thấy nó ì ì, ko rõ thế có sao ko
Xe tăng áp có độ trễ khá lớn, nhất là những loại tăng áp thế hệ cũ đang chạy ở vòng tua thấp thì chưa chắc đã có khả năng thốc bằng xe thường (dùng động turbo từ khí thái).
Nhưng mấy cái Mẹc, Bỉm hay VW không chỉ dùng động cơ tăng áp mà còn phun xăng trực tiếp cho nên sau trễ chúng bốc khá nhanh động cơ đạt công suất (hay mô men xoắn) rất cao ngay ở vòng tua thấp. Tuy vậy, khi chay xe AT thì còn liên quan đến số để có tỷ số truyền tốt hay không nữa. Nhiều bác đi AT khi cần vượt là gí hết ga, có nhiều cái AT chân ga kịch nó mới chuyển sang kichdown còn không cứ tuần tự nó lên số... Máy có khỏe đến mấy thì xe cũng chỉ bò để vượt được!

Nhưng viết như ở trên kia em biết thế nào cũng bị ném đá,
vì lái xe mà để mọi người đi cùng bị say thì một là lái mới hai là một lái xe rất tồi. Đi để đến nhanh, hay chậm là chuyện khác, đến nhanh, nhưng không bao giờ cần thốc ga quá mạnh mới là lái xe!
Nhưng các bác đang tranh luận về VSC (ESP) em muốn thử với cái xe này như thế nào thôi. Em khẳng định hệ thống ESP của cái xe này hoạt động tốt, vì khi đi vào và ra khu xây dựng (ủi bằng, chỉ có mặt đất sét. mưa là bùn) thì cái đèn báo nhấp nháy liên tục, hôm vừa rồi thì chẳng thấy nó động tĩnh gì. Cứ ra ngoài đường những hôm mưa phùn như cả hôm nay thì các bác nhận thấy ngay, đường QL thì bùn đỏ mà đường trong phố thì bùn đen... Để số thấp, gí ga mạnh, xe một cầu chắc bánh xe drip, đường ướt cũng thấy khói!

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
Mor chạy lên lít 2 thì mấy thằng ngồi trong có mà vãi hết cả ra quần rồi cụ ợ, oánh nhẹ tay lái cái có mà lạng cả xe xuống ruộng ấy chứ :))
Cụ đi Morning trên đường cao tốc bao giờ chưa, nói chung là nhiều người có tâm lý coi thường xe ít tiền như cụ lắm nhưng phải thử mới biết, cái xe khách chạy PV - CG còn chạy được 120 nữa là xe con.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fadco

Xe container
Cụ đi Morning trên đường cao tốc bao giờ chưa, nói chung là nhiều người có tâm lý coi thường xe ít tiền như cụ lắm nhưng phải thử mới biết, cái xe khách chạy PV - CG còn chạy được 120 nữa là xe con.
ô, morning chạy hay phết, tay lái ko rung lắc tẹo nào khi chạy tốc độ cao

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy cái xe này chẳng cần đi đâu xa, khi cầu Thăng Long chưa bị hạn chế, cứ leo dốc 2 phía thì cái Zace chở đủ người nó bỏ qua,
Đi được xa lên trên núi thì gần như vắng bóng!

inovavgj

Xe container
Cam lành hơn Mon thì quá đúng rồi

RAVA

Xe ba gác
-Cũng đến ạ các bác, hồi mới lấy con MN 2012 em cũng phi lên đường cao tốc trên cao, chạy hơn 80km/h đã thấy ko yên tâm rồi, nếu chạy tốc độ cao hơn chắc phải thêm tải chứ ko nó cứ bay bay thế đếch nào ấy!:-?

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều bác vào bình luận về xe, bất chấp công dụng chủ yếu khi người ta tập trung thiết kế cái xe ấy, như chê Fò Tủn lênh khênh, chòng chành, rồi khoe xe chỉ cho các thành phố hẹp đông dân chạy nhanh không rung trên đường cao tốc!
Em đã chạy trên đường cao tócowe nước ngoài nhiều, thực sự rất sợ phải chạy sau những cái xe ngắn, nhẹ khi nhìn đuôi chúng lắc (không phải chỉ Yarish, mà nhiều xe xịn hơn rất nhiều, nhưng chúng có được thiết kế để chạy nhanh đâu)!

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
-Cũng đến ạ các bác, hồi mới lấy con MN 2012 em cũng phi lên đường cao tốc trên cao, chạy hơn 80km/h đã thấy ko yên tâm rồi, nếu chạy tốc độ cao hơn chắc phải thêm tải chứ ko nó cứ bay bay thế đếch nào ấy!:-?
Cụ phải luyện đến cảnh giới phân biệt thật giả, có nên trả lời hay ko chứ :)

dngduc

Xe điện
Em xác nhận là morning 2010 lên 80 ngon, chỉ có matiz se hồi xưa em chạy khoảng 60 mà phanh nó không ăn mấy, xém ướt quần !